Mọi người giúp em xác định giờ sinh ạ 🙏🏻🙏🏻

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vyvy1007
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mọi người giúp em xác định giờ sinh ạ 🙏🏻🙏🏻

Gửi bài gửi bởi vyvy1007 »

ĐỗVạnThông đã viết: 13:19, 21/06/21 Số của bạn, nếu chưa xét về lý mà chỉ đơn thuần dựa trên thông tin của bạn cung cấp thì có thể rơi vào các giờ từ giờ Tý tới giờ Mão. Như vậy tôi cho rằng sẽ rất khó nếu dùng Tử vi để xác định.

Nên tôi phải dùng phương pháp luận tứ trụ để xác định cho bạn. Phương pháp này đôi lúc dễ dàng mà hiệu quả hơn, chính xác hơn.

Chỉ nhìn qua bát tự của bạn là biết ngày sinh của bạn đúng; thông tin sự kiện của bạn cung cấp cũng đúng. Đồng thời loại trừ ngay các giờ khác chỉ còn lại 2 giờ "khả nghi" nhất là giờ Tý và giờ Sửu. Vì 2 giờ này Tài Ấn phá nhau là biểu hiện bố mẹ không vẹn toàn.

Tôi phải hỏi thêm bạn về ngày mất của mẹ bạn vì phải xem nó rơi vào năm nào, vì lịch tiết khí không giống như lịch âm. Theo đó thì mẹ bạn mất là vào năm Ất Mùi. Nhắc lại là theo lịch tiết khí nhé!. Luận bát tự thì theo lịch tiết khí.

Như vậy từ đây nhận thấy rỏ ràng bạn số bạn là giờ Tân Sửu.

Vận đi đến năm Ất Mùi, Giáp nhập mộ. Sửu xung Mùi. Tân khắc Ất. Ấn bị thương tận, ứng với việc mất mẹ vậy.

P/s: Lưu ý bạn là giờ sinh chỉ mang tính tương đối thôi, nên đừng quá quan trọng, cố chấp vào giờ sinh. Cái này tôi nói nhiều rồi, nếu cần bạn có thể tìm xem.
Dạ vâng. Em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”