Chồng tôi đào hoa lắm phải ko quí vị?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Chồng tôi đào hoa lắm phải ko quí vị?

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

haiuyenlyso đã viết: 11:51, 21/06/21 Nữ mệnh: Nhâm Thân/ Nhâm Dần/ ngày Tân Hợi/ Nhâm Thìn

Thương Quan bao trùm. Quan ở ngôi Trường Sinh nhưng lại tọa Không Vong.
=> khắc chồng RẤT mạnh.

Nếu chỉ dựa vào mỗi năm sinh rồi phán con gái Nhâm Thân vất vả thì không đúng. Còn phụ thuộc tháng, ngày và giờ sinh nữa.

Gái Thương Quan dày đặc nào có nhường ai, coi ai ra gì.

Lấy chồng hợp tuổi ư? Thế nào là hợp tuổi?

Trừ phi chịu lấy một ông chồng cũng CỰC KỲ KHẮC VỢ, đã qua một/hai lần đò lại càng tốt. Nhưng đương số có CHỊU không?
Thế là em nên đi tu là tốt nhất hả bác? 😰😰😰
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Liêm trinh cư phu thê thì hôn phối kinh tế kém. Xã hội thấy nhiều ông vợ nuôi không thích mà lại hóng hớt các cô ở ngoài là dạng Liêm trinh phu thê đấy :))
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Từ từ thôi chị.
Em có cái suy nghĩ này đối với châu Á nhất là đạo Phật thì bất Hiếu.
Nhưng em hi vọng không cần phải nuôi chồng mẹ chồng bố chồng hay bất kì người nào nữa.
Em nuôi em trai đến bà ba mẹ ruột bây giờ cũng đòi được nuôi. Ớn lạnh. Em không muốn suốt kiếp này đi nuôi ai nữa.
😫😫😫
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Liêm trinh cung phu thê cổ nhân đã nói rõ, lấy chồng không giúp được gì mình về kinh tế, cho dù có lấy chồng giàu thì cũng chỉ là dạng thiếu gia, công tử thôi.
Thực chất là có ý chê nữ mệnh sát phá tham đó mà, bộ tam này thật sự là thiệt thòi trong con mắt của tử vi, nào là đào hồng sát phá liêm tham, rồi nữ bạc tình tham sát dần thân...
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, Vân Quý
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

hoalando đã viết: 13:15, 21/06/21 Liêm trinh cung phu thê cổ nhân đã nói rõ, lấy chồng không giúp được gì mình về kinh tế, cho dù có lấy chồng giàu thì cũng chỉ là dạng thiếu gia, công tử thôi.
Thực chất là có ý chê nữ mệnh sát phá tham đó mà, bộ tam này thật sự là thiệt thòi trong con mắt của tử vi, nào là đào hồng sát phá liêm tham, rồi nữ bạc tình tham sát dần thân...
Em thấy nữ mệnh SPT thường mạnh mẽ, cá tính. Điều này không phù hợp với phụ nữ thời xưa, nhưng thời nay xã hội thay đổi rồi nên em nghĩ mấy câu phú thời xưa không còn đúng nữa ….
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng rồi thời xưa gái phải thờ chồng thời nay mà ghét chồng mua bảo hiểm loại mắc nhất mong nó chết sớm 🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Quyen lee đã viết: 13:32, 21/06/21 Đúng rồi thời xưa gái phải thờ chồng thời nay mà ghét chồng mua bảo hiểm loại mắc nhất mong nó chết sớm 🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Càng mong nó chết sớm lại càng sống dai thì sao em haha 🤣🤣🤣 thôi không hợp thì đường ai nấy đi cho thoải mái
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MinhBich đã viết: 13:57, 21/06/21
Quyen lee đã viết: 13:32, 21/06/21 Đúng rồi thời xưa gái phải thờ chồng thời nay mà ghét chồng mua bảo hiểm loại mắc nhất mong nó chết sớm 🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Càng mong nó chết sớm lại càng sống dai thì sao em haha 🤣🤣🤣 thôi không hợp thì đường ai nấy đi cho thoải mái
Em nhớ hồi nhỏ dì dẫn em đi chơi.
Ngang qua nhà người ta đang mở cãi lương. Mầy bà đứng đó ai cũng khóc.
Em mới an ủi dì, dì ơi bác không chết đâu bác có công việc ở Đức hết việc bác về.
Dì nhìn với đôi mắt Âu yếm rồi nói:”Chồng nó sao dễ chết quá, tao mua mấy cái bảo hiểm cho nó đóng hơn 10 năm rồi còn chưa chết” 🤣🤣🤣🤣🤣
Mấy bà kia cũng nói tao đợi hơn 15 năm nè, còn tao mới 5 năm 😂😂😂😂
Thằng chồng không tốt lăng nhăng nên mấy bà mới ghét thôi, mấy anh con trai đối xử tốt thì tụi phụ nữ chúng em sẽ đối xử tốt lại. Nên đừng buồn đừng sợ nếu lỡ đọc những dòng comment này 😁
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, MinhBich
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

TUỔI NÀO KẾT HÔN LÀ HỢP LÝ : Theo nhiều người đàn ông là 62 , phụ nữ là 60 . Vừa kết hôn xong đã có lương hưu , không phải đi làm , không cần sinh con, không cần mua nhà , không cần mua xe . Cũng chẳng cần nghĩ đến chuyện mẹ chồng làng dâu . Đặc biệt hơn nữa khi vừa kết hôn xong đã đạt được điều ước đỉnh cao của sự hạnh phúc là cùng nhau sống đến đầu bạc răng long .
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, MinhBich, nguyenhuong52, coco87, Quyen lee, NguyenTrungTuan
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Nữ mệnh: Nhâm Thân/ Nhâm Dần/ ngày Tân Hợi/ Nhâm Thìn

Còn một cái rất xấu nữa. Mệnh đầy Thương Quan => Không chỉ RẤT khắc chồng mà còn KHÓ đường CON CÁI, sinh đẻ cũng trắc trở.

Tử Vi nói sao? Cung Tử Tức: Vô Chính Diệu lại thêm Không Kiếp+Cô Quả!

===========

Thế nào là TU nhỉ? Đến chùa xuống tóc? Tu (chữ Nho) nghĩa là SỬA ĐỔI (đâu chỉ mang nghĩa tu hành).

Có HIỂU tâm tính mình để mà sửa đổi (cho tốt đẹp hơn) không?

Có BIẾT mình, BIẾT người mà chọn lấy người PHÙ HỢP với mình không?

Có biết thế nào là ĐỦ, bớt THAM SÂN SI không?

Coi bộ không DỄ nhưng nếu quyết tâm vẫn TU được. Mấu chốt là có thực sự HIỂU và MUỐN hay không?

===========

99% đương số vào đây, nhờ coi số nếu biết là XẤU thì hoặc XEM THƯỜNG rồi bỏ đó, hoặc than vãn OÁN TRỜI TRÁCH NGƯỜI ...

C'est La Vie
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, nguyenhuong52, NguyenTrungTuan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”