hữu duyên xin xem giúp em lá số bát tự này ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: hữu duyên xin xem giúp em lá số bát tự này ạ

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Hi Phèo!

Trên đây rành về Manh Phái hình như chỉ có bạn, anh Khánh & anh Vio.

Mình không giỏi Tứ Trụ. Xem cũng sai nhiều. Mình thích học hỏi mọi người nhiều cách xem khác nhau.

Bạn có thể xem giúp bạn chủ thớt dụng thần là gì ko? Tại sao lại chọn dụng thần đó.

Về Bát tự của mình. Bạn & anh Vio nói đơn giản nhưng mình thấy nó ko đơn giản chút nào. Nó ở trạng thái cân bằng. Mình đau đầu đi tìm dụng thần cho chính mình. Hơn 10 trang rồi. Có vẻ như bài toán vẫn chưa được giải ra.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Chắc không dụng hoả vì dụng Mùi thổ chứ gì, nói cao xa thế =))
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

coco87 đã viết: 18:10, 20/07/21 Hi Phèo!

Trên đây rành về Manh Phái hình như chỉ có bạn, anh Khánh & anh Vio.

Mình không giỏi Tứ Trụ. Xem cũng sai nhiều. Mình thích học hỏi mọi người nhiều cách xem khác nhau.

Bạn có thể xem giúp bạn chủ thớt dụng thần là gì ko? Tại sao lại chọn dụng thần đó.

Về Bát tự của mình. Bạn & anh Vio nói đơn giản nhưng mình thấy nó ko đơn giản chút nào. Nó ở trạng thái cân bằng. Mình đau đầu đi tìm dụng thần cho chính mình. Hơn 10 trang rồi. Có vẻ như bài toán vẫn chưa được giải ra.
Bát tự của chị coco muốn dụng gì phải nhìn kỵ. Rõ nhất chị có thể nghiệm 2018, còn đang trong ấn vận có thể k thấy rõ, ra đến tài, sát vận sẽ rõ hơn.

Dụng thần cũng liên quan đến hành vi, ở đây em thấy có vẻ chị coco đang dụng bính, đinh hoả.

Còn lá này theo em, dụng cái gì thì cần nhìn trụ giờ & yếu tố gì làm cho thân vượng.

Con nít thì k luận, chị chủ topic cứ làm tốt vai trò của mẹ là đc. Trẻ nhỏ cần sự yêu thương, chăm sóc trc đã, chưa nên quan tâm đến yếu tố mệnh lý.
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hajime01072000 »

haiuyenlyso đã viết: 16:34, 19/07/21 Coi lá số của mẹ và con, giá như người mẹ sinh con sớm trước 01 năm thì sẽ tốt cho cả mẹ lẫn con. Nhưng bàn chuyện đã rồi thì làm gì có giá như...

Bát tự có hành Kim quá vượng, hành Thủy cũng vượng, Hỏa le lói nhỏ nhoi => Sức khỏe kém, hư yếu nhiều đờm, dễ mắc bệnh hô hấp (Đông Y: Kim = Phế = Phổi).

Nên đặt tên con có hành Hỏa (tên chỉ vài chữ thôi nhưng theo một người suốt cuộc đời và có thể cứu mạng...), dùng màu sắc liên quan đến Hỏa ...

Một điều quan trọng nữa là ăn uống và dùng thảo dược để bồi bổ CHÂN HỎA nhưng tiếc thay Đông Y ngày càng mai một ...
Cháu đã lâu không vào diễn đàn nên chưa thấy reply của bác ạ. Cháu bé nhà cháu đúng là hay bị viêm phế quản viêm hô hấp ạ.

Bát tự bố mẹ đều vượng hoả liệu có giúp gì được không ạ.

Bát tự của mẹ:

Hình ảnh

Bát tự của bố:

IMG]lasotutru/2021/CIYBYVSF.jpg[/IMG]

Cháu xin cám ơn ạ
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cháu đã lâu không vào diễn đàn nên chưa thấy reply của bác ạ. Cháu bé nhà cháu đúng là hay bị viêm phế quản viêm hô hấp ạ.

Bát tự của mẹ:

Hình ảnh

Bát tự của bố:

Hình ảnh

Cháu xin cám ơn ạ
[/quote]
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hajime01072000 đã viết: 13:15, 14/09/21 Cháu đã lâu không vào diễn đàn nên chưa thấy reply của bác ạ. Cháu bé nhà cháu đúng là hay bị viêm phế quản viêm hô hấp ạ.

Bát tự của mẹ:

Hình ảnh

Bát tự của bố:

Hình ảnh

Cháu xin cám ơn ạ
[/quote]

Bát tự của bố đúng ngày nhưng không nhơ rõ giờ sinh, chỉ nhớ sinh ban ngày ạ.
Đầu trang

hajime01072000
Nhị đẳng
Nhị đẳng

haiuyenlyso đã viết: 16:34, 19/07/21 Coi lá số của mẹ và con, giá như người mẹ sinh con sớm trước 01 năm thì sẽ tốt cho cả mẹ lẫn con. Nhưng bàn chuyện đã rồi thì làm gì có giá như...

Bát tự có hành Kim quá vượng, hành Thủy cũng vượng, Hỏa le lói nhỏ nhoi => Sức khỏe kém, hư yếu nhiều đờm, dễ mắc bệnh hô hấp (Đông Y: Kim = Phế = Phổi).

Nên đặt tên con có hành Hỏa (tên chỉ vài chữ thôi nhưng theo một người suốt cuộc đời và có thể cứu mạng...), dùng màu sắc liên quan đến Hỏa ...

Một điều quan trọng nữa là ăn uống và dùng thảo dược để bồi bổ CHÂN HỎA nhưng tiếc thay Đông Y ngày càng mai một ...
Dạ bát tự của bố mẹ vưong hoả có giúp ít cho cháu không ạ

Bát tự của bố:

Hình ảnh

Bát tự của mẹ:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”