Day co phai dung than la An hanh Tho khong a?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Day co phai dung than la An hanh Tho khong a?

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

coco87 đã viết: 19:49, 03/07/21 Ai ko giỏi Tứ Trụ cứ bám theo Cùng Thông Bửu Giám là tìm dụng thần đúng nhất. Canh Kim sinh tháng 7 dụng Đinh Hoả khắc chế. :D

http://cohoc.net/canh-kim-sinh-thang-bay-qid-1010838.html
Minh cung ko hieu nhieu ve tu tru,
Va neu that la Kim sinh thang 7 nhu minh, nhung minh co Moc (at, giap, dan)kha nhieu de khac che kim.
Moc lai sinh Hoa de khac che kim....

Tuoi nho minh hoc khong gioi. Hoc cu tuot dan du rang minh rat co gang. Hoc truong ban cong , thi rot dai hoc vao truong ban cong......
Am anh toi noi h minh van con chiem bao rat nhieu lan la minh dang di hoc...
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em học ngành kế toán. Thời ĐH em học rớt lớp nhiều lắm. Phải học lại gần chục lớp. Em còn phải đi xin thầy trưởng khoa kí giấy để được tốt nghiệp. Đợt đó thầy ko cứu là ko ra trường nổi. =))

Sau khi tốt nghiệp ĐH. Nguyên 1 năm trời em toàn mơ mình rớt lớp, ko thể tốt nghiệp được. =))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, thanhmai8558
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

haiuyenlyso đã viết: 21:54, 01/07/21 Tôi thường bỏ qua, chẳng buồn đọc mấy bài viết không dấu hoặc hỏi cộc lốc bâng quơ. Nhưng thấy đương số LĂN LỘN diễn đàn này đã lâu mà vẫn MƠ HỒ về lá số của chính mình! Ngoại lệ vậy.

Khi không biết gì về lý số, ai phán sao thì mình biết vậy. Có khi người ta nói sai mà bùi tai, tưởng là tốt thì sung sướng hồ hởi. BÉ CÁI LẦM!!!

(1) Trang Cohoc nhiều thông tin nhưng toàn lời giải đoán sẵn. Đúng Sai lẫn lộn. Ngây thơ tin tưởng thì thật lầm to và nguy hiểm. Mệnh đương số sao lại khuyết THỔ được. Có 02 SỬU thổ. Lại có 02 Mậu tàng trong Thân Dần.

(2) ẤN (= Thổ) không phải là DỤNG THẦN mà là KỴ THẦN. Nhiều người mới biết hoặc lơ mơ về Tứ trụ (Tử Bình) thường hý hửng tìm DỤNG THẦN để cải mệnh nhưng DỤNG THẦN có ít nhất 03 NGHĨA trong Tử Bình nhé. Có người còn nhầm tưởng DỤNG THẦN là một ông THẦN nào đó nữa chứ!!!

Lầy ví dụ năm 2018 đi. (MẬU TUẤT đều là hành THỔ = THIÊN ẤN = KIÊU THẦN = HUNG THẦN) là một năm HUNG HỌA với đương số. Thông tin bố đương số qua đời có trong lá số Tứ Trụ. (Bạn nào "biết" Tứ trụ đọc bài này có luận ra được không???). Không phải đơn thuần là hạn Tam Tai đâu.

(3) CANH sinh tháng THÂN đúng là KIẾN LỘC CÁCH (dễ được Lộc, được Tiền Tài) nhưng đấy là được CHẾ PHỤC trong nguyên MỆNH và HÀNH VẬN. Nếu không được chế phục thì còn có tên là NGUYỆT KIẾP CÁCH. Kiếp nghĩa là CƯỚP, là ĐOẠT Tiền Tài. Rất tiếc mệnh của đương số là NGUYỆT KIẾP CÁCH! => Khó mà có TIỀN.

(4) Mệnh của đương số có hành KIM quá cường vượng. Kim sinh Thủy nhưng Kim nhiều thì Thủy ĐỤC. Kết hợp với Hỏa một khi mất CĂN => mắc bệnh TIỂU ĐƯỜNG. (Tham khảo thêm lý luận về TIÊU KHÁT - cách gọi Tiểu Đường trong ĐÔNG Y).
Co le y cua haiuyenlyso la vay...
– Trong Kiến lộc cách, nhật can vượng thái quá, nếu không có Tài Quan lại gặp Kiếp đoạt, Mã (tức Tài) phù trợ, Lộc (tức Quan) phần lớn chủ về mệnh bần tiện.

– Tỷ kiếp nặng mà quá vượng, lại gặp Tài Quan không có gốc, tranh đoạt, không cát lợi.

– Nguyệt lệnh có Kiến lộc, khó được gia nghiệp tổ tiên, chủ về có tài phú nhưng không tích tụ, bệnh tật liên miên, khó sống thọ. Hành vận lại gặp Tỷ kiên chủ khắc vợ, phương hại cha, tổn hại con hoặc gặp hoạ phá tài, hoặc vì vợ con mà tranh đoạt của cải.

– Trong Kiến lộc cách, tứ trụ có Tài Quan, dẫn vượng đắc địa; Quan tinh có trợ giúp, vận đến chổ Quan tinh chủ sang quý, Tài tinh có phù trợ, vận đến chổ Tài vượng cũng chủ về giàu có. Tài Quan đều vượng là mệnh giàu sang. Nếu thời trụ gặp Tài khố, vận đến chổ Tài nhất định cuối đời phát tài. Niên trụ Tài Quan có phù trợ nhất định được tổ tiên che chở.

diễn giải: Sinh tháng Mão: lộ lên chữ Ất là Kiến lộc cách. Nếu không lộ lên chữ Ất thì cũng là Kiến lộc cách.
– Nguyệt lệnh Kiến lộc, phần lớn không được kế thừa tổ nghiệp, khi gặp Tài Quan sẽ phát phúc.

– Nguyệt lệnh Kiến lộc, Tài Quan không xuất hiện ở Thiên can. Lúc này, nhật can không nên thịnh vượng, cần có nguồn Tài tinh mạnh.

– Mệnh gặp Kiến lộc, toạ lộc hoặc cự lộc, chỉ gặp Tài, Quan, Ấn thụ mới được giàu sang, sống thọ.

Va that la cung vi khong co tien nen minh moi xai dien thoai xua, khong du ca bo nho de cai unicode.
Cam on haiuyenlyso da chiu kho xem qua ah.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

– Tỷ kiếp nặng mà quá vượng, lại gặp Tài Quan không có gốc, tranh đoạt, không cát lợi.

Thuc su thi minh tuoi At suu, ma co mot dua em trai tuoi Tan mui. Tinh cam hai chi em khong tot cho lam. Em minh thi lai tot ve nhieu mat tu hoc tap cho toi tai chinh. Con minh thi truoc khi em sinh ra da duoc cho la se ga di nha khac.
Gio minh moi hieu ty kiep tranh doat la nhu the nao. Nhung neu tren la so da the hien ro nhu vay thi co muon tranh cung khong the tranh khoi.
Dong ho minh co mot cap chi em cung rat dau long. Sinh doi chi gai em trai. Khi con me thi rat no am. Sau khi me mat thi em trai gianh quyen quan ly gia dinh vi da co vo con. Chi gai bo nha di kiem viec lam o ben ngoai vi. Den khi chi gia, co quay ve gia dinh song chung. Nhung nguoi em lai len ban can nha di qua my dinh cu, gui nguoi chi gai co doc ve que. Hien gio nguoi chi nay song lay lat phu viec nha, khong chong con cu mong tin cua e trai o my nhung em trai va con chau rat khinh va hay chui rua nguoi chi nay.

Haiz, .....
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị xài đt gì? Em xài iphone. Trên iphone có chức năng đánh tiếng Việt. Mình vào setting chỉnh bỏ thêm bàn phím tiếng Việt.

Hệ điều hành Android thì em ko biết.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Em thì không có điện thoại chắc chết mất.
Em bị đập nát cái MacBook hồi nó mới ra bà cô tặng, em quý nó lắm, em để lên giường ổng về việt nam ổng đập nát luôn, nhà em không được để đồ điện tử trên giường.
Khóc như điên luôn, công thức nấu ăn, kinh nghiệm mở tiệm, giờ còn mỗi cái iPhone bên người. Đâu có tiền mua đâu. Đồ điện tử là đồ được cho.
Cố lên chị.
Cuộc sống khó nói lắm cứ cố sống sẽ có nhiều điều bất ngờ.
Chị tải lá số tử vi cho em ngó cái được không tại chị nói lá số tứ trụ này không phải của chị
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

coco87 đã viết: 05:11, 04/07/21 Chị xài đt gì? Em xài iphone. Trên iphone có chức năng đánh tiếng Việt. Mình vào setting chỉnh bỏ thêm bàn phím tiếng Việt.

Minh xai Lg, duoc cho hoi nam 2014 roi. Minh muon cai gi moi vao no deu bao het memmory co 3gb ah.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

coco87 đã viết: 05:11, 04/07/21 Chị xài đt gì? Em xài iphone. Trên iphone có chức năng đánh tiếng Việt. Mình vào setting chỉnh bỏ thêm bàn phím tiếng Việt.

Coco co biet nguoi nhu the nao thi choi duoc forex ko?
Minh rat muon choi forex. Vi no nhe von hon so voi kinh doanh. Cai nay thuoc dau tu mao hiem nen cung hoi nhuc dau...
Nhung bac Chuong Khue noi tap tanh kinh doanh di.....thi minh lai phan van...
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em ko biết chơi forex. Trên lyso em đã thấy vài người từng thắng đậm & cũng từng thua đậm vì ck.

Chơi ck phải coi vận hiện tại của mình. Vận đang xui ko nên chơi. Nếu em là chị. Em Sẽ bỏ tiền vào tài khoản tiết kiệm ngắn hạn. Thà ăn lãi ít nhưng cầm chắc phần thắng. Chứ đụng vào ck. Là có cả rủi ro thua.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

Ất sửu- giáp thân- canh dần- đinh sửu
Lấy dần mộc làm dụng thần, gặp thân kim xung, hình thành địa chiến
Hành hợi tý vận sẽ cát.
Tổ hợp tứ trụ này là tài quan, hành vận tốt thì sẽ phát.
Năm giáp thìn có thể có hôn sự.
Được cảm ơn bởi: coco87, thanhmai8558, LâmGiang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”