5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

chị thấy nhiều khi cũng chỉ là tương đối, với mình hạn thiên ko là mạt rệp là đen tối nhất cuộc đời nhưng với người khác nhìn vào lại có khi mình đang ở trên nóc, vậy nên anh Hà mới so sánh: sàn nhà của tầng 6 thì tương đương với mái nhà tầng 5 :)) như cái nghề của chị chị chỉ coi là tạm bợ sắp dẹp tiệm đến nơi rồi mà vẫn có người còn GATO tiểu nhân đến quấy nhiễu, bọn nó nghĩ cái tiệm này nó to tát quá hay sao mà mất công rảnh rỗi đến phá, mắc cười
Được cảm ơn bởi: atn419, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Sau này gặp thời vận tiền nhiều râu dài trường thọ, có khi lại nhớ mấy cái ngày lên đây chém gió nhỉ :)) anh cũng rất ủng hộ mấy người dám nghĩ dám làm, vì tính của mình cũng như vậy. Thiên không, địa không, tuần triệt mặc kệ cứ làm, dù gì cũng tăng kinh nghiệm, tuy nhiên đừng all-in là được :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Cần tiền nữa. Em đang huy động hết lực lượng để chuẩn bị đánh chứng khoán đây. 600-700 triệu này em nhốt lại hết cho vô sòng chứng hết. Khi nào bố mẹ em bán đc đất chia tiền, em nhốt lại dồn 2-3 tỷ tổng lực đánh chứng.
Dù sao kinh doanh cổ phiếu cũng là công việc chính của em, sợ thì ko làm đc gì cả. Cuối vận này chắc có dư được một ít, nhưng ở sài gòn gì cũng quá đắt đỏ. Liệu có mua được tài sản gì ko, và có đủ tiền ra riêng bắt đầu cuộc sống mới ko mới quan trọng.

atn419 đã viết: 19:34, 06/07/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:19, 06/07/21
Nói thật nếu tphcm ko bị phong toả toàn bộ và Covid. có lẽ em ko lên đây. bận kiếm tiền và bận đi du lịch, bận đi làm lại giấy tờ, bận làm dự án. bận sống và lo cuộc sống vs chồng 4. còn đám cưới tương lai, kế hoạch và đủ thứ. cuối cùng hoãn lại hết. chả ra gì. tiền có 600.700tr làm đc gì chứ. đủ tiêu vặt thôi.

hạn thiên không này, chỉ có 1 chữ "hãm". năm sau cho dù có bị covid em cũng vẫn sẽ đi nước ngoài. có tiền, có tuổi trẻ, ko muốn bị hãm lại. tiền làm ăn mất em sẽ xoay để kiếm lại hết. miễn sao sống là phải "có" chứ đừng là "không" như hiện giờ là vui.

ko việc gì phải hạ mình trong vận này :-j ko quan tâm đến hậu quả. em rất tự tin. sống hết mình. thích thì nhích thôi :)
Haha, mình cũng bị COVID, bên này lockdown nên nằm nhà mới mò lên đây sau 5 năm chứ không cũng đi làm, lo cuộc sống rồi :))
Thì cái hạn Thiên Không cũng là để cho mình hiểu cái chữ "Không" thôi mà. Cuộc sống thì cứ tiếp diễn thôi chứ không lẽ 10 năm hạn này lại trốn đi tu? Dám sống thì cho dù cuối vận trở về số không về mặt vật chất thì còn cái kiến thức, kinh nghiệm sống, cái thân khỏe mạnh, gia đình nguyên vẹn là đủ vốn đi tiếp rồi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em đợi cho khi nào bọn nó chết hết, nộp hết lãi chứng lại cho sòng là lúc em all in. Vì lúc đó chủ sòng mới có tiền phát trợ cấp unemployed cho em.
Năm nay qua dịch em đi làm giấy tờ lại với nhốt 600-700tr này vô chứng khoán.
Tính ra số em chắc chỉ ăn được cái vận 32-42 còn từ 42 đến 62 em lại quay về cái máng lợn. Cuộc đời đc hoàng kim chắc chỉ có 10 năm.
Nghĩa là một cái vận thôi mà chia tiền ăn ra cho 30 năm.
Chồng em thì nó nghèo quá, ko giúp được gì, nên chắc khỏi trông chờ gì vào nó.

Còn cái vận 33-42 em ko tin thái tuế với không kiếp nó để yên cho hết 10 năm. thế nào cũng có chuyện. còn chuyện gì thì chờ xem!

minhquang369 đã viết: 19:44, 06/07/21 Sau này gặp thời vận tiền nhiều râu dài trường thọ, có khi lại nhớ mấy cái ngày lên đây chém gió nhỉ :)) anh cũng rất ủng hộ mấy người dám nghĩ dám làm, vì tính của mình cũng như vậy. Thiên không, địa không, tuần triệt mặc kệ cứ làm, dù gì cũng tăng kinh nghiệm, tuy nhiên đừng all-in là được :))
Tập tin đính kèm
FCBE4CE0-46F1-45C5-B4E5-0E096439653A.jpeg (116.94 KiB) Đã xem 674 lần
Được cảm ơn bởi: Lavender91, minhquang369
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hôm nay là một ngày đón nhận nhiều tin xấu. Tphcm với cả ngàn ca covid, dẫm đạp lên nhau để mà chạy. Buổi sáng em đi siêu thị mua đồ, cảnh tượng hỗn loạn chưa từng có ở khắp các siêu thị tiện lợi. Dẫm đạp nhau để mua, các quầy hàng trống trơn, ko thể chen chúc nổi chỉ sau 3 phút, em phải chạy ra ngoài. Ai cũng mua cả đống đồ, riêng mình chậm chân chẳng mua được gì luôn. Chỉ có chứng khoán giảm mạnh, em nhanh chân đã tất toán hết danh mục. Trong khi môi giới, đồng nghiệp, mọi người đang điên đảo, em lại thảnh thơi, an tĩnh đến kỳ lạ. Ngắm nhìn những hàng cây, bầu trời, tha thẩn đi dạo trong vườn tưới cây, tưới những bụi hồng, hái một nhành hoa ly trắng muốt, nghe tiếng ve kêu inh ỏi và tiếng chim hót ríu rít trong khu vườn nở đầy hoa phượng.

Thật may mắn trong những ngày mọi thứ dường như đi xuống và tồi tệ đi, rất may mắn mình đã vẫn nắm lấy tay nhau và tựa vào vai anh. Mặc dù cuộc sống còn nhiều khó khăn trắc trở, nhưng mình vẫn đã nắm lấy tay nhau rất chặt. và lòng em vẫn luôn hi vọng vào một ngày mai tươi sáng hơn. Đằng sau cơn mưa trời sẽ lại sáng và lấp lánh cầu vồng. Miễn là những ngày này, mình cùng nắm chặt lấy tay nhau đi qua con đường mưa này anh nhé ☂️☂️❤️❤️🌸🌸
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay tiểu vận tại sửu em bất đắc chí ghê. Kiểu mọi thứ nó ko ổn luôn ấy. Bất ổn. Loay hoay mãi chưa biết làm thế nào, đi về đâu. Tiền lời thì đầu năm nay mất 200,300tr. Trong khi năm ngoái thắng cả trăm triệu trong có mấy tháng cuối năm. 2021 lại xoay vòng trở lại xui như 2019. làm ăn quá tồi tệ luôn. sài gòn bị phong tỏa. em ko dám đánh all in. có khoảng 600-700 chỉ dám chơi khoảng 200tr. all in dễ đi đứt giai đoạn này lắm.

Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:52, 07/07/21 Năm nay tiểu vận tại sửu em bất đắc chí ghê. Kiểu mọi thứ nó ko ổn luôn ấy. Bất ổn. Loay hoay mãi chưa biết làm thế nào, đi về đâu. Tiền lời thì đầu năm nay mất 200,300tr. Trong khi năm ngoái thắng cả trăm triệu trong có mấy tháng cuối năm. 2021 lại xoay vòng trở lại xui như 2019. làm ăn quá tồi tệ luôn. sài gòn bị phong tỏa. em ko dám đánh all in. có khoảng 600-700 chỉ dám chơi khoảng 200tr. all in dễ đi đứt giai đoạn này lắm.

Vận gặp Hoá kỵ nó đau vậy đó em. Làm gì cũng không thuận, trục trặc. Anh cũng đang phải nếm đại vận 10 năm hoá kỵ (còn 2 năm nữa). Không phải là không làm được gì, có lúc cũng thành tựu to là khác, nhưng luôn cảm giác không hài lòng, sau đó cái xấu lại đến, lại thay đổi, lại bỏ dở, vân vân mây mây.

Ngũ Hành của sao Hóa Kị thuộc Thủy, mà Thủy thì đại biểu [trí tuệ], các bậc tiên hiền có câu: "Đại trí nhược ngu, thượng thiện nhược thủy" (Khôn mà giả dại, đạt được cái tốt lành như nước), đều là ám chỉ sao Hóa Kị có cái ý nghĩa [tùy duyên, thuận theo tình thế], khi niên hạn gặp phải sao Hóa Kị là lúc không thể cưỡng cầu và làm ngược lại tình thế, hoặc cố chấp đối đầu, mà cần phải [thu mình lại, ẩn tàng, tu dưỡng lâu dài], dùng cái hàm ý phù hợp với sao Hóa Kị, như thế đụng tới Hóa kỵ thì không thể cố chấp xông xáo, mới có thể giữ gìn yên ấm.

Rốt cuộc thì ý nghĩa của sao [Hóa Kị] là gì? Căn cứ trên mặt chữ để giải thích, chữ Kị (忌) mang ý nghĩa chiết tự là cái "Tâm” (心) của “Bản thân” (Kỷ 己), ý chỉ sao Hóa Kị nắm giữ các nghĩa [khốn đốn, hối lận, không thuận lợi] đều là do tâm cảnh (cõi lòng) của mình tạo thành. Giả như biết chỗ tiến thoái, không ham không lấy, không đòi không hỏi, tất cả tùy duyên thuận thế làm, tự nhiên mà hóa giải được ác tính của sao Hóa Kị, cho nên [Hóa Kị] là họa hay là phúc thì tất cả đều nằm ở ý niệm của người trong cuộc.

Trong môn Đẩu Số thì Hóa Kị thuộc Thủy, mà Thủy lúc bình thường vốn nhu thuận, giúp lợi nuôi dưỡng sinh vật, nhưng lúc tràn lan thì nguy hại sinh linh cuốn đi nhà cửa ruộng vườn. Cho nên ở ý nghĩa gốc của sao Hóa Kị nói bên trên, đã ám chỉ khả năng có thể là thiện và có thể là ác. Nếu như có thể thuận theo cái tính chất của [Hóa Kị], thì có thể chuyển hóa nghịch cảnh thành xuôn sẻ, nếu như hiểu cái tính chất của [Hóa Kị] thì có thể chuyển hóa cái [Hóa Kị] thành hữu dụng, bằng không thì họa tới không phải là ít, cho nên hiểu được [Hóa Kị] mới có thể đổi vận, lại phối hợp với sự hoán chuyển về mặt không gian vật lý để thu được hiệu quả tìm lành tránh dữ.

Do đó, [Hóa Kị] cũng không phải hoàn toàn là hung, cũng không phải hoàn toàn là cát, đầu mối đều ở tại người trong cuộc có thể khả năng hay không trong việc cải tạo tâm cảnh và biết làm thế nào để nắm giữ vận dụng không gian mà phân định ra. Người mà có trí tuệ cao, kiến thức rộng, thì có năng lực nội tâm trực quan chính xác, phàn chiếu vũ trụ vạn vật, không dùng cái tâm bản thân, mà lấy trời đất làm tâm, cho nên suy xét của người ấy cũng sâu sắc, tư tưởng của người ấy rộng rãi, vượt qua Thời gian Không gian. Do đó, cái gì gọi là [cải vận ]? Đó chính là sự cải tạo cõi lòng vậy.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Quyen lee
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay gần như là năm xấu y chang như 2019 luôn. Thê thảm, buồn bã, quyết định sai lầm, làm xong hưởng ít hơn cái mức mà mình phải được, bất đắc chí ghê. sài gòn hàng ngày cả ngàn ca covid. cũng chẳng đi được đến đâu. dịch bệnh hoành hành phức tạp. hiện giờ có tiền hay ko tiền cũng như nhau. chẳng làm được gì cả. ngoài ăn và chờ chết. chỉ biết động viên nhau cố gắng lên. Cuộc sống ai biết ngày mai sẽ thế nào. Tại sao gần 30t rồi mà vẫn chưa thành công. tại sao lại trải qua một cuộc sống nhuốm màu của chia ly. tại sao 1 sài gòn bình thường rực rỡ bây giờ chìm trong khói lửa, phong tỏa và dịch bệnh. Ngày sau sẽ ra sao, mọi người và cả mình sẽ phải sống thế nào. liệu cái nắm tay có đủ chặt ko. liệu tình hình này sẽ nắm tay nhau được đến bao giờ. chừng nào người dân sài gòn sẽ thoát khỏi cơn ác mộng. chừng nào mọi người được đi làm, đi du lịch, đi mua sắm, ăn uống và quay trở lại với cuộc sống sinh hoạt bình thường. Đến bây giờ vẫn cảm thấy bàng hoàng, mệt mỏi, cô đơn và trơ trọi giữa một đại vận, một cuộc sống quá khốc liệt, quá nhanh chóng, đến cũng nhanh chóng và nhanh chóng đổ vỡ.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dạo này chơi thua từ game tới chứng khoán ^:)^
Nạp 3 triệu chơi game ko hiểu sao có thể thua hết được
Chứng khoán hôm qua thua tiếp 1 triệu :-s
hay đây là dấu hiệu 5 năm cuối hạn thiên không
Năm 2021 = combo xui 2018 + 2019
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em đang suy nghĩ tìm cách và tìm cơ hội để lấy lại hàng tỷ đồng này ko. Và nên chiếu tướng một vài kẻ rác rưởi để đòi lại công đạo và quyền lợi cho mình. Từ cái vận 12-22 chiến đấu qua tiếp vận 22-32 này vẫn còn chiến. Cuộc sống luôn xoay quanh bởi việc bị người ta hãm hại và tìm cách để hại nó lại. Cuộc sống sẽ luôn xoay vòng như vậy, ko có điểm bắt đầu cũng ko có điểm kết thúc. Tử một người luôn vui vẻ, sôi nổi và luôn tin vào điều tốt đẹp của con người, em dần trở thành một người cô độc và đa nghi và nhiều mưu mẹo, thậm sâu, khác với con người trước đây của em. Thậm chí với mối quan hệ hiện tại em cũng ko hạnh phúc như em đang cố tỏ ra. Mọi thứ chỉ bình thường, thậm chí tầm thường, nếu tỏ ra hạnh phúc nghĩa là đang diễn. Cảm xúc của em sau tất cả mọi chuyện ko ổn và đang dần trở nên méo mó. Em ko tìm thấy lý do để ra đi, vì em cũng ko có nơi nào khác để đi ngoài ông 89 cả. Em cảm thấy bất lực, mệt mỏi, điên đảo vì cuộc sống này. Em thấy bản thân em tham lam. Một người như em thì còn cần điều gì hơn ngoài sự tử tế ? Em đã từng bất chấp tất cả vì tình yêu để rồi đời em còn lại gì ? Vì vậy em chấp nhận đến với ông 89. Một người tử tế. Chỉ là tại sao, em ko thấy được như xưa. Em thấy cuộc sống bình thường, đỡ hơn em từng trải qua, và ko có gì đặc biệt. Nhưng thực ra lòng em thế nào em biết. Em tự đã có câu trả lời. Chỉ là em sợ ko tìm được cuộc sống tốt hơn và nói ra ai cũng buồn.

Em chỉ đang suy nghĩ và xoay sở để có cuộc sống tốt hơn. Em ko muốn chịu bất hạnh hay gặp cảnh bất công trong suốt phần đời còn lại của mình. Em đã gặp bất hạnh và nhiều cay đắng trên đời. Vận thiên không này đã nếm trải. Vận 12-22 đã nằm gai nếm mật. Em muốn tiền, và muốn hạnh phúc. Em cần tiền và ước gì bản thân có thật nhiều tiền.

Còn những người tình lúc trước em dành cả tuổi trẻ và tâm huyết để yêu. Giờ chỉ có sự chà đạp đến tận cùng. Chà đạp danh dự, vợ con tự tử, có chết tai nạn nặng trong lúc gần chết mà nhà em thắng chứng khoán đc 2 tỷ năm 2020, một xu em cũng ko bố thí, tống nó về quê như con chó. Một giới hạn sự chịu đựng. Nhớ đến những ngày tháng hay ân ái trước đây, lòng em chỉ dâng lên sự ghê tởm và đầy bão tố.

Có lẽ một ngày nào đó em sẽ hạnh phúc, nhưng ko phải là ngày hôm nay.
minhquang369 đã viết: 15:10, 07/07/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:52, 07/07/21 Năm nay tiểu vận tại sửu em bất đắc chí ghê. Kiểu mọi thứ nó ko ổn luôn ấy. Bất ổn. Loay hoay mãi chưa biết làm thế nào, đi về đâu. Tiền lời thì đầu năm nay mất 200,300tr. Trong khi năm ngoái thắng cả trăm triệu trong có mấy tháng cuối năm. 2021 lại xoay vòng trở lại xui như 2019. làm ăn quá tồi tệ luôn. sài gòn bị phong tỏa. em ko dám đánh all in. có khoảng 600-700 chỉ dám chơi khoảng 200tr. all in dễ đi đứt giai đoạn này lắm.

Vận gặp Hoá kỵ nó đau vậy đó em. Làm gì cũng không thuận, trục trặc. Anh cũng đang phải nếm đại vận 10 năm hoá kỵ (còn 2 năm nữa). Không phải là không làm được gì, có lúc cũng thành tựu to là khác, nhưng luôn cảm giác không hài lòng, sau đó cái xấu lại đến, lại thay đổi, lại bỏ dở, vân vân mây mây.

Ngũ Hành của sao Hóa Kị thuộc Thủy, mà Thủy thì đại biểu [trí tuệ], các bậc tiên hiền có câu: "Đại trí nhược ngu, thượng thiện nhược thủy" (Khôn mà giả dại, đạt được cái tốt lành như nước), đều là ám chỉ sao Hóa Kị có cái ý nghĩa [tùy duyên, thuận theo tình thế], khi niên hạn gặp phải sao Hóa Kị là lúc không thể cưỡng cầu và làm ngược lại tình thế, hoặc cố chấp đối đầu, mà cần phải [thu mình lại, ẩn tàng, tu dưỡng lâu dài], dùng cái hàm ý phù hợp với sao Hóa Kị, như thế đụng tới Hóa kỵ thì không thể cố chấp xông xáo, mới có thể giữ gìn yên ấm.

Rốt cuộc thì ý nghĩa của sao [Hóa Kị] là gì? Căn cứ trên mặt chữ để giải thích, chữ Kị (忌) mang ý nghĩa chiết tự là cái "Tâm” (心) của “Bản thân” (Kỷ 己), ý chỉ sao Hóa Kị nắm giữ các nghĩa [khốn đốn, hối lận, không thuận lợi] đều là do tâm cảnh (cõi lòng) của mình tạo thành. Giả như biết chỗ tiến thoái, không ham không lấy, không đòi không hỏi, tất cả tùy duyên thuận thế làm, tự nhiên mà hóa giải được ác tính của sao Hóa Kị, cho nên [Hóa Kị] là họa hay là phúc thì tất cả đều nằm ở ý niệm của người trong cuộc.

Trong môn Đẩu Số thì Hóa Kị thuộc Thủy, mà Thủy lúc bình thường vốn nhu thuận, giúp lợi nuôi dưỡng sinh vật, nhưng lúc tràn lan thì nguy hại sinh linh cuốn đi nhà cửa ruộng vườn. Cho nên ở ý nghĩa gốc của sao Hóa Kị nói bên trên, đã ám chỉ khả năng có thể là thiện và có thể là ác. Nếu như có thể thuận theo cái tính chất của [Hóa Kị], thì có thể chuyển hóa nghịch cảnh thành xuôn sẻ, nếu như hiểu cái tính chất của [Hóa Kị] thì có thể chuyển hóa cái [Hóa Kị] thành hữu dụng, bằng không thì họa tới không phải là ít, cho nên hiểu được [Hóa Kị] mới có thể đổi vận, lại phối hợp với sự hoán chuyển về mặt không gian vật lý để thu được hiệu quả tìm lành tránh dữ.

Do đó, [Hóa Kị] cũng không phải hoàn toàn là hung, cũng không phải hoàn toàn là cát, đầu mối đều ở tại người trong cuộc có thể khả năng hay không trong việc cải tạo tâm cảnh và biết làm thế nào để nắm giữ vận dụng không gian mà phân định ra. Người mà có trí tuệ cao, kiến thức rộng, thì có năng lực nội tâm trực quan chính xác, phàn chiếu vũ trụ vạn vật, không dùng cái tâm bản thân, mà lấy trời đất làm tâm, cho nên suy xét của người ấy cũng sâu sắc, tư tưởng của người ấy rộng rãi, vượt qua Thời gian Không gian. Do đó, cái gì gọi là [cải vận ]? Đó chính là sự cải tạo cõi lòng vậy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”