5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoangtuan98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi hoangtuan98 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 08:15, 07/07/21 Cần tiền nữa. Em đang huy động hết lực lượng để chuẩn bị đánh chứng khoán đây. 600-700 triệu này em nhốt lại hết cho vô sòng chứng hết. Khi nào bố mẹ em bán đc đất chia tiền, em nhốt lại dồn 2-3 tỷ tổng lực đánh chứng.
Dù sao kinh doanh cổ phiếu cũng là công việc chính của em, sợ thì ko làm đc gì cả. Cuối vận này chắc có dư được một ít, nhưng ở sài gòn gì cũng quá đắt đỏ. Liệu có mua được tài sản gì ko, và có đủ tiền ra riêng bắt đầu cuộc sống mới ko mới quan trọng.

atn419 đã viết: 19:34, 06/07/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:19, 06/07/21
Nói thật nếu tphcm ko bị phong toả toàn bộ và Covid. có lẽ em ko lên đây. bận kiếm tiền và bận đi du lịch, bận đi làm lại giấy tờ, bận làm dự án. bận sống và lo cuộc sống vs chồng 4. còn đám cưới tương lai, kế hoạch và đủ thứ. cuối cùng hoãn lại hết. chả ra gì. tiền có 600.700tr làm đc gì chứ. đủ tiêu vặt thôi.

hạn thiên không này, chỉ có 1 chữ "hãm". năm sau cho dù có bị covid em cũng vẫn sẽ đi nước ngoài. có tiền, có tuổi trẻ, ko muốn bị hãm lại. tiền làm ăn mất em sẽ xoay để kiếm lại hết. miễn sao sống là phải "có" chứ đừng là "không" như hiện giờ là vui.

ko việc gì phải hạ mình trong vận này :-j ko quan tâm đến hậu quả. em rất tự tin. sống hết mình. thích thì nhích thôi :)
Haha, mình cũng bị COVID, bên này lockdown nên nằm nhà mới mò lên đây sau 5 năm chứ không cũng đi làm, lo cuộc sống rồi :))
Thì cái hạn Thiên Không cũng là để cho mình hiểu cái chữ "Không" thôi mà. Cuộc sống thì cứ tiếp diễn thôi chứ không lẽ 10 năm hạn này lại trốn đi tu? Dám sống thì cho dù cuối vận trở về số không về mặt vật chất thì còn cái kiến thức, kinh nghiệm sống, cái thân khỏe mạnh, gia đình nguyên vẹn là đủ vốn đi tiếp rồi.
Đọc và theo dõi các reply của bạn, mình có nhận thấy rằng bạn là một người mới tham gia vào thị trường chứng khoán, bạn nghĩ rằng kinh doanh chứng khoán sẽ là nghề chính của mình và có ý định “All in” nhờ huy động vốn và tiền được chia do ba mẹ bán đất, mình có một số lời khuyên chân thành như sau:

1, Đầu tiên câu chuyện bạn bị tk môi giới lừa. Thị trường này cái cần nhất là kinh nghiệm và kiến thức, bạn không có khả năng và kinh nghiệm để tự phân tích và tìm hiểu thị trường sắp tới sẽ như nào, vì sao nó sẽ tăng và giảm nên bạn tin lời của tk môi giới. Đối với giới đầu tư lâu năm, như bản thân mình, môi giới nói 1-2 câu là mình biết thẳng này có nghề hay không, trong giai đoạn hậu Khủng hoảng kinh tế chứng chỉ có tăng, tk môi giới nào hô bán mình đạp vào mỏ nó! Kế tiếp là bạn tiếc về số lời đáng nhẽ bạn sẽ có? Cái này hoàn toàn sai lầm. Câu chuyện không chỉ đơn giản là cứ mua cổ phiếu bạn sẽ chốt được lãi 300 triệu. Hãy tự hỏi bạn thân mình xem khi lãi đến 100 hoặc 200 triệu bạn có đủ bản lĩnh, kinh nghiệm để giữ cổ phiếu mặc cho các đợt sụt giảm do tin Covid-19 tại VN không? Những lúc đó giá giảm mạnh bạn có lo sợ và chốt lời non hay không? Không chỉ vậy, nếu chốt lời 300 triệu bạn sẽ vẫn tiếc nuối mà thôi vì cổ phiếu giai đoạn này nó chỉ có tăng! Cái mình muốn khuyên bạn là thị trường này không dành cho “f0” và những người non như bạn. Bạn cần phải nghiêm túc và tìm hiểu kỹ rằng vì sao chứng khoán tăng, khi nào nó sẽ hết tăng. Không phải cứ có tiền rồi đập vào là auto chỗ lãi! Khi nó vào chu kỳ giảm thì tiền bạn huy động được đập vào và lỗ, đây sẽ là bài học để đời tiếp theo của bạn. Nhưng lời khuyên của mình mục địch rằng giúp bạn tỉnh ngộ và nghiêm túc hơn với số tiền bạn huy động được vì nó không phải tiền cá nhân của bạn.

Qua đây mình cũng muốn nói cho bạn hiểu, thị trường chứng khoán bản chất là “trâu chậm uống nước đục” cổ phiếu đã tăng quá ác và mạnh, người vào sau sẽ là thanh khoản cho người vào trước chốt lời, ngược lại với câu chuyện tk môi giới kia gạ bạn bán để chúng nó vào hàng. Khi hết chu kỳ tăng đâu đâu cũng gạ bạn vào mua để chúng nó chốt hàng. Hiện giờ bạn đang có tư tưởng “all in” đấy!

Chứng khoán tăng hậu khủng hoảng là do môi trường lãi suất thấp và lạm phát. Với môi trường này thì bất cứ thứ gì ngoại trừ tiền tệ đều tăng hết cả. Hãy nhìn vào bài học của bitcoin! Bay lên 56k usd, người người nhà nhà vào mua. Ngọc trinh cũng hô mua và rồi giá hiện giờ đang chia đôi. Vẫn là câu chuyện “trâu chậm uống nước đục mà thôi”

Lạm phát sẽ tiếp tục tăng mạnh và điều này không tốt cho bất cứ nền kinh tế nào, vì vậy Ngân hàng Nhà nước sẽ phải siết lại bằng cách tăng lãi suất. Lạm phát vì thế sẽ giảm và chứng khoán cũng sẽ giảm, thạm chí còn giảm trước khi tăng lãi suất. Vì vậy, chứng khoán không chỉ 1 màu hồng cứ all in là ăn đâu!
Được cảm ơn bởi: hoangtuan98, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Chào bạn mình tham gia từ 2018 đến giờ.
Nhưng mình ko có đào tạo bài bản và học từ trường lớp nên nghành kinh doanh này với mình rất mệt mỏi bạn à.
Mất thì cũng đã mất hàng tỷ đồng tiền lời.
Do cái gốc mình kiến thức và tâm lý yếu, nên coi như thắng ván này, thua ván khác, nộp lại cho thị trường.
Mình đang xoay sở mong cho tương lai tốt hơn. Chắc mình phải làm thêm gì đó để kiếm sống.
Thật sự cuộc đời mình bây giờ đáng lẽ mình thành công lắm. Đi xe sang, xây được nhà biệt thự. nổi tiếng thành công khi tuổi đời còn rất trẻ.
Mình được học hành đầy đủ, mình sinh ra trong một gia đình khá giả, đầy đủ, vậy mà đáng lẽ nó là một niềm tự hào, nó đã biến thành cơn ác mộng.
Những thằng người tình mà mình đã hết lòng thương yêu nó chính là những con chó quay ra phản trắc và cắn lại mình đến cùng, những kẻ làm ăn chung thì là đối thủ, dối trá, kèn cựa, chèn ép và nhiều mưu mô.
Cái ngày mình biết thằng đó phản mình, mình đâm cho nó một nhát, và nó cũng đâm cho mình một nhát, cả hai cùng nhau rơi xuống biển. thằng đó là cái nghiệp mình phải trả.
May mắn mình dù gặp hạn nặng, cũng đã đi tiếp, và gặp ông 89. người bạn của mình hiện tại, một người có thể ko yêu nhiều như những người tình tuổi trẻ. nhưng ít ra ổng là người tử tế và người luôn nói sự thật ! một người bạn tử tế, đáng mặt một người bạn, chứ ko phải một con chó hèn hạ, một con rùa rụt đầu rụt cổ !
vậy mà mình dính hạn thiên không. tuy mình ko phá sản nợ nần đổ vỡ, nhưng đời mình gần như trắng tay vì nam giới hãm hại và những quyết định sai lầm khiến cuộc đời mình đi thằng vào lòng đất.
mà từ vận 22-32 bắt đầu từ vận 22 này tất cả những người hãm hại mình đều là nam giới.
hiện giờ mình đã bán hết chứng khoán và đóng trạng thái ngừng mua thêm.
"trong đám cháy, điều quan trọng nhất là chạy thoát thân chứ ko phải đứng lại phân tích lý do tại sao nó cháy. đến khi biết được lúc đó đã cháy thành tro rồi."

trên diễn đàn này mình thấy có 1 số người lá số mệnh song lộc, mà đi qua vận ko bị dính thiên không. 1 vài năm họ kiếm vài tỷ mà nhỏ tuổi hơn mình sinh năm 95.96 là bình thường.
hi vọng khi có đủ kiến thức và sự trải nghiệm, tiền bạc. 10 năm sau mình sẽ nhìn thị trường với một cái nhìn khác hơn, trưởng thành hơn.

nếu mình ko sai lầm, thì đời mình cũng ko phải dành những ngày tháng sau để khắc phục hậu quả. Mình phải bằng mọi giá trong những năm sau kiếm lại hàng tỷ này, và khắc phụ hậu quả quá nặng nề của 2019.

mình biết, và mình hiểu. mình sẽ cố gắng học tập để có thể tồn tại trong thị trường này, và đi tiếp con đường này. ít ra thì mình cũng ko đi nó một mình !

hoangtuan98 đã viết: 15:56, 11/07/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 08:15, 07/07/21 Cần tiền nữa. Em đang huy động hết lực lượng để chuẩn bị đánh chứng khoán đây. 600-700 triệu này em nhốt lại hết cho vô sòng chứng hết. Khi nào bố mẹ em bán đc đất chia tiền, em nhốt lại dồn 2-3 tỷ tổng lực đánh chứng.
Dù sao kinh doanh cổ phiếu cũng là công việc chính của em, sợ thì ko làm đc gì cả. Cuối vận này chắc có dư được một ít, nhưng ở sài gòn gì cũng quá đắt đỏ. Liệu có mua được tài sản gì ko, và có đủ tiền ra riêng bắt đầu cuộc sống mới ko mới quan trọng.

atn419 đã viết: 19:34, 06/07/21

Haha, mình cũng bị COVID, bên này lockdown nên nằm nhà mới mò lên đây sau 5 năm chứ không cũng đi làm, lo cuộc sống rồi :))
Thì cái hạn Thiên Không cũng là để cho mình hiểu cái chữ "Không" thôi mà. Cuộc sống thì cứ tiếp diễn thôi chứ không lẽ 10 năm hạn này lại trốn đi tu? Dám sống thì cho dù cuối vận trở về số không về mặt vật chất thì còn cái kiến thức, kinh nghiệm sống, cái thân khỏe mạnh, gia đình nguyên vẹn là đủ vốn đi tiếp rồi.
Đọc và theo dõi các reply của bạn, mình có nhận thấy rằng bạn là một người mới tham gia vào thị trường chứng khoán, bạn nghĩ rằng kinh doanh chứng khoán sẽ là nghề chính của mình và có ý định “All in” nhờ huy động vốn và tiền được chia do ba mẹ bán đất, mình có một số lời khuyên chân thành như sau:

1, Đầu tiên câu chuyện bạn bị tk môi giới lừa. Thị trường này cái cần nhất là kinh nghiệm và kiến thức, bạn không có khả năng và kinh nghiệm để tự phân tích và tìm hiểu thị trường sắp tới sẽ như nào, vì sao nó sẽ tăng và giảm nên bạn tin lời của tk môi giới. Đối với giới đầu tư lâu năm, như bản thân mình, môi giới nói 1-2 câu là mình biết thẳng này có nghề hay không, trong giai đoạn hậu Khủng hoảng kinh tế chứng chỉ có tăng, tk môi giới nào hô bán mình đạp vào mỏ nó! Kế tiếp là bạn tiếc về số lời đáng nhẽ bạn sẽ có? Cái này hoàn toàn sai lầm. Câu chuyện không chỉ đơn giản là cứ mua cổ phiếu bạn sẽ chốt được lãi 300 triệu. Hãy tự hỏi bạn thân mình xem khi lãi đến 100 hoặc 200 triệu bạn có đủ bản lĩnh, kinh nghiệm để giữ cổ phiếu mặc cho các đợt sụt giảm do tin Covid-19 tại VN không? Những lúc đó giá giảm mạnh bạn có lo sợ và chốt lời non hay không? Không chỉ vậy, nếu chốt lời 300 triệu bạn sẽ vẫn tiếc nuối mà thôi vì cổ phiếu giai đoạn này nó chỉ có tăng! Cái mình muốn khuyên bạn là thị trường này không dành cho “f0” và những người non như bạn. Bạn cần phải nghiêm túc và tìm hiểu kỹ rằng vì sao chứng khoán tăng, khi nào nó sẽ hết tăng. Không phải cứ có tiền rồi đập vào là auto chỗ lãi! Khi nó vào chu kỳ giảm thì tiền bạn huy động được đập vào và lỗ, đây sẽ là bài học để đời tiếp theo của bạn. Nhưng lời khuyên của mình mục địch rằng giúp bạn tỉnh ngộ và nghiêm túc hơn với số tiền bạn huy động được vì nó không phải tiền cá nhân của bạn.

Qua đây mình cũng muốn nói cho bạn hiểu, thị trường chứng khoán bản chất là “trâu chậm uống nước đục” cổ phiếu đã tăng quá ác và mạnh, người vào sau sẽ là thanh khoản cho người vào trước chốt lời, ngược lại với câu chuyện tk môi giới kia gạ bạn bán để chúng nó vào hàng. Khi hết chu kỳ tăng đâu đâu cũng gạ bạn vào mua để chúng nó chốt hàng. Hiện giờ bạn đang có tư tưởng “all in” đấy!

Chứng khoán tăng hậu khủng hoảng là do môi trường lãi suất thấp và lạm phát. Với môi trường này thì bất cứ thứ gì ngoại trừ tiền tệ đều tăng hết cả. Hãy nhìn vào bài học của bitcoin! Bay lên 56k usd, người người nhà nhà vào mua. Ngọc trinh cũng hô mua và rồi giá hiện giờ đang chia đôi. Vẫn là câu chuyện “trâu chậm uống nước đục mà thôi”

Lạm phát sẽ tiếp tục tăng mạnh và điều này không tốt cho bất cứ nền kinh tế nào, vì vậy Ngân hàng Nhà nước sẽ phải siết lại bằng cách tăng lãi suất. Lạm phát vì thế sẽ giảm và chứng khoán cũng sẽ giảm, thạm chí còn giảm trước khi tăng lãi suất. Vì vậy, chứng khoán không chỉ 1 màu hồng cứ all in là ăn đâu!
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Chuyện em chơi chứng khoán thế nào, anh chưa gặp trực tiếp ngoài đời thì chưa kết luận được.

Tuy nhiên em nói thương trường không có bạn là sai rồi. Em có bao giờ tự đặt câu hỏi nếu trong tay không còn xu nào thì ai sẽ ở bên cạnh em không ?

Riêng anh cũng từng đặt câu hỏi này, bạn thân của anh thì nó sẵn sàng dạy nghề làm ăn của nó cho anh để anh bắt đầu lại.

Buôn có bạn, bán có phường. Giang hồ hiểm ác mà đơn phương độc mã thì tèo
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Rainbowlight
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trong tương lai em cũng sẽ suy nghĩ đến những người mà em lựa chọn để làm bạn. :)))
Tuy em chơi thì nhiều nhưng thân chắc chỉ có thằng 89 mà hôm qua em mới chửi xong nó ôm mặt khóc =))) Mọi người ở đây có thể nghĩ em ít bạn nhưng thật ra em nhiều bạn hơn mọi người nghĩ đấy =))))
Mặc dù em ko giàu nhưng tiền ăn xài lai rai thì vẫn có.
Riêng em thì cho rằng mối quan hệ nào cũng có hạn sử dụng. Khi em giàu thì cũng sẽ có bạn giàu tương xứng, nhưng có mấy đứa bạn nghèo em chơi hàng chục năm đến bây giờ vẫn còn chơi ko có lý do để đổi. Chỉ khi nào phản quá hay bẩn tính quá thì mới cho đi thôi.
Thật ra em mua bán hay giao dịch ít dựa trên bạn nào. đa phần em tự quyết
Nhưng nghe anh nói hôm nay em cũng thử tham khảo xem ý kiến các "bạn" thế nào :D

Dân chơi lành mạnh đã viết: 09:40, 12/07/21 Chuyện em chơi chứng khoán thế nào, anh chưa gặp trực tiếp ngoài đời thì chưa kết luận được.

Tuy nhiên em nói thương trường không có bạn là sai rồi. Em có bao giờ tự đặt câu hỏi nếu trong tay không còn xu nào thì ai sẽ ở bên cạnh em không ?

Riêng anh cũng từng đặt câu hỏi này, bạn thân của anh thì nó sẵn sàng dạy nghề làm ăn của nó cho anh để anh bắt đầu lại.

Buôn có bạn, bán có phường. Giang hồ hiểm ác mà đơn phương độc mã thì tèo
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 08:32, 07/07/21 Tính ra số em chắc chỉ ăn được cái vận 32-42 còn từ 42 đến 62 em lại quay về cái máng lợn. Cuộc đời đc hoàng kim chắc chỉ có 10 năm.
Ngọc nói câu này chị bùn cừi quá, đối với em là cái máng lợn nhưng đối với người khác có khi là tòa lâu đài 😹thế mới bảo mọi thứ chỉ là tương đối😹
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Số em khổ và nhục lúc trước tương đối hơi nhiều :|
Nhưng em biết mình khổ nên đã cố gắng đi lên.
Đời em chỉ có chết vì đàn ông thôi chứ chết vì ai.
Thận chí thằng người tình cũ 2 năm của em. nó quyết lừa và moi bằng được những đồng tiền đó của em đem cho vợ con nó ngoài bắc ăn. Nhưng những con chó đó ko được 1 xu nào với em đâu :|
Ngoài tài khoản chứng khoán ra em còn tài khoản ngân hàng hàng khoảng 500tr.
Điều em nghi ngại hiện giờ duy nhất là thằng 89 này.
Mặc dù em sợ nó sẽ ko ở lại lâu với em. Nhưng nếu tiền đám cưới, đặt nhà hàng, tiền sửa sang nhà, và tiền sinh hoạt phí hàng tháng, mọi thứ đè nặng lên vai em. trong khi em ko làm ra mấy tiền, chứng khoán bất ổn, ko phải lúc nào cũng ăn. em sẽ chia tay thằng 89 này luôn.
Em ko muốn đời mình buộc với những thằng đàn ông bất tài vô dụng. Những thằng người tình lúc trước đã quá đủ đối với em. Em ko còn niềm tin vào tình bạn, tình yêu hay bất kỳ ai ngoài bản thân mình.
Em ko muốn vì ở bên thằng 89 này mà hầu bao của em bị lủng, trong khi nó đéo mất mât gì cả. Em thấy nó đang đi chiêu bài dụ em từ tiền mua trả góp xe hơi, đến đủ thứ tiền. Em chặn thằng luôn. Chia đôi thì chia. Nhưng đám cưới nó phải bỏ ra hết. Em ko điên mà bỏ ra phần lớn cho đám cưới. Em ko có tiền làm ăn nữa. Nếu em có 500tr được cho thêm, em sẽ bỏ tiết kiệm và thậm chí nếu bị ép quá em cũng ko cưới. Từ khi em quen thằng 89, em biết nó dụ tiền em khá nhiều đấy nhé. Nhưng vì em thương nó nên em vẫn cho nó ăn, nhưng em tức hộc cả máu mồm máu mũi ra. Ngày nào em cũng lôi những cái đó lên em chửi bới. Nếu nó là thằng sống đàng hoàng tử tế ra dáng con người, nó sẽ ko ép em tiền làm đám cưới hay gì cả. Nhưng em thấy nó đang muốn ép và xin dần từ tiền đám cưới đến mua xe, theo kiểu mỗi người chịu một phần chi phí nhưng nó bỏ ra ít hơn và hưởng lợi nhiều hơn. Em ko thể bỏ ra được nếu ko phải là tình yêu. Thế nên mới có chuyện em tính ko lấy đến khi ngoài 32 tuổi. Cùng lắm tiền đám cưới chia một nửa nhưng em làm cho có thôi còn chắc chắn sẽ chửi nát bản mặt chó nó ra cho cái tiền này.

Còn ko chó cùng thì em cũng dứt dậu. Em bần cùng khổ quá thì lại tiếp bước những thằng trước. Ở với nhau nhưng ko đăng ký kết hôn hay cưới hỏi gì cả, tiền nhà tiền xe bố mẹ cho em, tiền em kiếm được em đút túi riêng, vui thì em sống, buồn thì em bỏ. chán lại tìm thằng khác thôi.

Bình thường nếu nó ko ăn tiền em, thì dịch bệnh cả sg bị phong toả, thiếu lương thực thực phẩm tươi sống em còn hỗ trợ. còn đằng này nó ăn cái tiền này. nên dịch bệnh chịu khó nằm bị nhốt như chó, em cũng ko tiếp tế đâu. lần này mà hết dịch lại tốn kém là thế nào em cũng sẽ chửi thằng này tiếp. Lần này qua gặp bản mặt nó, một xu em cũng đéo lọi, em tốn kém quá nhiều rồi. nó gây cho em đủ sự ức chế. em sẽ ko lọi ra thêm xu nào từ đây đến cuối năm.

Em đã phải chiến đấu để giữ lại cái nhà 17 tỷ làm chỗ che mưa che nắng với mẹ, với anh em, với thằng người tình cũ với giọng điệu ba que và bản mặt giống y hệt của thằng Duy Khánh lolz "Cuộc sống ko phải lúc nào cũng như ý mình" và "Nếu như em có căn nhà, em bán căn nhà đi em sẽ có chi phí cơ hội để kdoanh làm ăn, để giao lưu tiếp xúc với người này ng kia trong xã hội, còn ko em ôm căn nhà hơn chục tỷ em chỉ có chết đói thôi". Ừ bán đi để đổ vào mồm con điếm vợ mày với cái tàu há mồm ngoài bắc hả ?

Năm em 16 tuổi lần đầu em lên diễn đàn lý số nói chuyện với Zing là em đang lâm vào cảnh bần cùng và nghèo túng, chứ chả ai cuộc sống ổn lên lý số vào tầm tuổi đó hết. Lúc đó nhà em làm ăn thua lỗ, mất nhiều tiền lắm, mẹ em lại cầm tiền bỏ đi hết. Rồi em trôi dạt từ nơi này qua nơi khác. Vậy mà gần vận 32 em thấy mình có chút huy hoàng.

em thấy nhiều người trên diễn đàn này rất khổ. đẻ con ra xong bị bố mẹ chồng vs chồng đánh chửi giống như con chó, về nhà thì nhà mẹ ko chứa chấp. rốt cuộc cũng phải cắn răng ôm tủi nhục quay về nhà chồng để bị coi như một con chó ăn bám. vậy còn tốt hơn ra đời làm đĩ ngủ với thằng khác kiếm tiền nuôi con tụi nó.

bằng mọi giá em phải đứng tên cái nhà 17 tỷ này, như cách em cầm trong tay mấy trăm triệu tiền chứng khoán và tiền trong tài khoản ngân hàng.

khi một người khổ, nghị lực của họ khi đạp lên mọi thứ bước qua là ghê gớm. nên em cũng ko ưa thằng 89 này. nó biết rõ em từng khổ và ko có tiền. mà nếu nó một lần nữa giẫm đạp lên cuộc sống của em thằng đó không bằng chó. em sẵn sàng chi tiền với điều kiện thằng mặt lolz cũng phải bỏ tiền một nửa ra và làm theo ý em, còn ko thì em xáng cho nó bạt tai xem nó còn dám láo với em ko.

Ko có bất cứ ai có quyền chà đạp lên em. Bây giờ em đã là một người rất thẳng tay. Qua vận 32-42 nếu đứa nào còn láo, em thề vặn răng bọn nó ra hết.
Rainbowlight đã viết: 07:44, 13/07/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 08:32, 07/07/21 Tính ra số em chắc chỉ ăn được cái vận 32-42 còn từ 42 đến 62 em lại quay về cái máng lợn. Cuộc đời đc hoàng kim chắc chỉ có 10 năm.
Ngọc nói câu này chị bùn cừi quá, đối với em là cái máng lợn nhưng đối với người khác có khi là tòa lâu đài 😹thế mới bảo mọi thứ chỉ là tương đối😹
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc sống sẽ giải quyết tất cả mọi thứ. Thời gian và những phiền muộn.
Những nghĩ suy và cả những phiền não luôn mang trong lòng.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thời trẻ, tôi đã dính vào những thứ ngu ngốc.
Một trong số đó là mấy con súc vật Đăng Khôi, Duy Khánh gì đó. Và vô số những sai lầm khác. Mỗi khi nhớ lại, cảm thấy hối hận và kinh tởm, ko ngờ bản thân đã dính vào một rắc rối lớn đến thế. :|
Nếu tôi được quay lại ngày hôm đó, tôi thà bỏ mặc cho con chó điên đổ máu cho đến chết sau khi nó đã đưa tay vào máy cắt kim loại cắt gần đứt 1 ngón tay. Và ko tốn thời gian và tiền bạc cho những điều vô nghĩa. Ngu dốt.
Tôi cảm thấy thật tốt khi có người yêu mới cả năm nay, bản thân tôi ko thể dính vào điều vô nghĩa.
Cũng may tôi chưa diên đến nỗi bỏ bạc tỷ ra để làm đám cưới ngôn tình xong sau đó phải lên mạng để phốt chồng. Bao nhiêu tiền bạc đổ xuống sông xuống biển với cái đám cưới rác rưởi. Cung phu này đúng là ác mộng. Dường như những người sinh năm 1994 ko lận đận cái này thì cũng mệt mỏi cái khác.
Tôi ko muốn gặp lại Chó. Tôi đã bị Chó quấy rối cả chục năm nay, tôi muốn được yên.

Hôm nay có vài điều tôi đã trao đổi với người yêu mới.
Thứ nhất việc mấy năm qua, do lựa chọn sai người để tin tưởng, nên cuộc sống tôi bị nói xấu, hãm hại, bị hủy hoại. Nên tôi rất mong được có thời gian một mình để đi du lịch, vung tiền tiêu bừa bãi, đi nước ngoài trải nghiệm sau đó quay về việt nam. Tôi ko muốn bị ràng buộc và gặp rắc rối.
Thứ hai tôi bày tỏ mong muốn được độc lập kinh tế và tôn trọng cuộc sống riêng tư.
Thứ ba tôi mong muốn anh ta theo ý tôi, ở lại hòa nhập với cuộc sống của tôi. Nếu ko anh ta có thể ra đi quay về quê nhà.
Tphcm những ngày này thật tệ, mọi dự định bị hoãn lại. Đi lung tung trong giai đoạn này có thể thành F0. Ai cũng mong thành phố trở về trước khi dịch bệnh để quay lại cuộc sống ngày thường và thực hiện tiếp tục những ước mơ dang dở.
Tôi nghĩ đôi khi thật khó có thể ở lại dù muốn hay ko. thành phố chìm trong khói lửa và dịch bệnh. Thất nghiệp, rắc rối triền miên, phong tỏa và cách ly. và rất khó để ở bên cạnh một người.
Tôi vẫn cảm thấy không hạnh phúc sau rất nhiều cuộc tình và cuộc sống riêng ko ổn.
Nếu anh ta có thể ở lại, tôi chỉ mong anh ta thông cảm cho tôi.
Tôi ko thể chăm sóc quan tâm anh ta nhiều, vì tôi đã bất lực. và tôi cần có cuộc sống riêng.
Sau dịch bệnh Covid này, điều tôi mong muốn là được sống bình yên và hít thở một bầu không khí trong lành.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em đang ở đại vận xấu nhất cuộc đời. Tỷ Kiếp trùng trùng đoạt Tài. Tỷ Kiếp cũng ko tốt cho tình duyên.

Đại vận này kiểu hoạch phát hoạch phá.

Từ 2024 đổ đi mới bớt xui.

Thân vượng nên dụng Hoả Thổ.

Đại vận sau là từ 34 tốt hơn.

Mệnh em là Quý Thuỷ thân vượng. Năm nay là Tân Sửu. Tân Kim rất mạnh. Nó đẩy mình vào thế cực vượng nên xui mất tiền. Năm nay chị cũng bị mất tiền vì ck. Coi như của đi thay người. Ko bị nhiễm covid là may.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em chỉ sợ sau này ko dành được quyền lợi và những điều tốt cho bản thân mình. Ngoài ra em ko sợ gì cả.
Em đang đàm phán để giữ lại cái nhà 17 tỷ. Còn nếu bất quá phải chia thì em cũng muốn đc 4.5 tỷ để bắt đầu một cuộc sống mới.
Em từng thua chứng khoán tới 30.000 usd (hơn 500 chai) trong khi lương em lúc còn đi làm chỉ có 5tr 1 tháng, cũng gỡ hoà vốn đc lời lại một ít.
Mà vận này tình duyên kém, mấy thằng chồng hụt cũ phản hết rồi. Ai phản cứ cho nó đi. Sau này tỉnh táo là đc
Đại minh tinh Trung quốc ngã ngựa còn chết thê thảm.
Vấn đề ko phải là tiền mà là "đạo đức" và "hiểu biết". Đạo đức là cái cốt lõi nhất để một người đi suốt chặng đường dài của họ.

coco87 đã viết: 19:53, 25/07/21 Em đang ở đại vận xấu nhất cuộc đời. Tỷ Kiếp trùng trùng đoạt Tài. Tỷ Kiếp cũng ko tốt cho tình duyên.

Đại vận này kiểu hoạch phát hoạch phá.

Từ 2024 đổ đi mới bớt xui.

Thân vượng nên dụng Hoả Thổ.

Đại vận sau là từ 34 tốt hơn.

Mệnh em là Quý Thuỷ thân vượng. Năm nay là Tân Sửu. Tân Kim rất mạnh. Nó đẩy mình vào thế cực vượng nên xui mất tiền. Năm nay chị cũng bị mất tiền vì ck. Coi như của đi thay người. Ko bị nhiễm covid là may.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”