5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

ước mơ của con người có thể to lớn nhưng cũng có thể rất nhỏ bé.
ví dụ như là giành giật sự sống, giành giật từng hơi thở cho một ai đó từ tay tử thần, để từ ngưỡng cửa của Quỷ Môn Quan quay trở lại thế gian này.

Đôi khi em tự hỏi mình, nếu như trước đây, khi anh xảy ra chuyện, gia đình anh gặp nạn, người nhà anh đi tù, nếu như lúc đó em ko quay lưng với anh, nếu như em ôm anh vào lòng, thì kết cục bây giờ của hai chúng ta sẽ khác chứ ?
Một ngày nào đó, anh sẽ tha thứ cho em vì lỗi lầm của em chứ ?
Anh biết không. Lịch sử ngày hôm qua lại gặp lại. Bi kịch và sự chia ly lại ập đến.
Nhưng lần này, em quyết định hành động khác đi.
Bởi vì, em ko thể mất thêm bất cứ người bạn quý giá nào nữa, người thân yêu trong cuộc đời em, ngoài Hùng với anh ra, đã quá đủ rồi.
Ừ em đã từng có nhiều tình nhân. Chẳng sao cả, em đã từng đối xử tệ nhưng em ko quan tâm đến họ. em đã từng mất đi hai người và em chịu đả kích lớn.

Nhưng trong đó có ba người đến giờ em vẫn tôn trọng. Đó là anh, anh Hùng, và người hiện tại.
đôi khi người ta cố gắng cũng chả phải vì điều gì hay cũng chẳng vì người ta hi vọng nhận được cái gì hết.
Chỉ khi em sống khác đi cái cách mà em từng sống, thì đời em mới thanh thản được.

Muốn bước tiếp thì phải mạnh mẽ
Cho nên chỉ một lần này thôi, một lần thôi. Em sẽ làm những chuyện em đáng lẽ phải làm từ lâu và thay đổi hành động của mình !!!!

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”