5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh

Tổng cộng qua hạn thiên không này, dù chỉ 5 năm đầu hạn thôi, mà tính tổng em mất gần cả tỷ tiền lời. 2021 là do 1 thằng sinh năm 88(tuổi Thìn) và 1 thằng sinh năm 81(tuổi Dậu)ám hại, xúi giục. Đầu năm 2021 này em có giữ 1 số cổ phần của 1 công ty chứng khoán, 2 thằng đó xúi gịuc để em bán ra
Qua hạn thiên không này, em học được những bài học cần phải học:
-Thương trường chính là chiến trường. Ở đây ko có chữ cho tình cảm và bạn bè. Tất cả giao dịch đều được trả giá bằng tiền bạc, ko có ai đáng tin ngoài bản thân mình. Người xúi mình bán chứng khoán và người xúi mình mua đều có mục đích của riêng họ.
-Tất cả sai lầm đều bằng trả giá bằng máu và tiền.
-Trong cuộc đời này, ko có ai là bạn bè mình và ko có tình yêu tồn tại. Người bạn duy nhất, đáng tin nhất của bản thân mình là chính mình. Chỉ có bản thân, gia đình, và lợi ích tồn tại.

Thật ra em suy nghĩ về hôn nhân và lập gia đình, em quyết định dời qua 32 tuổi, nghĩa là phải 6 năm nữa. Khi nào nhà, đất, xe hơi, tên tài khoản, mọi thứ đứng tên em. Thì lúc đó em sẽ kết hôn để người bên cạnh ko tìm cách chiếm đoạt và tranh chấp của em được. Và em sẽ ko cho đi bất kỳ một cái gì. Có lẽ quyết định này sẽ khiến cho người khác tổn thương, và em sẽ một lần nữa bị lên án là "kẻ ích kỷ, ái kỷ, ích kỷ đến mức tự yêu bản thân mình". Và có thể khiến em mất đi tình yêu của mình như tất cả những người từng đi qua cuộc đời em, và như người em từng yêu rất nhiều. Nhưng em đã từng trải qua những ngày tháng rất khó khăn mà chỉ có một mình em. Nếu một ngày em thành công, em ko muốn chia sẻ sự thành công đó với bất kỳ ai, kể cả người bên cạnh.

Cuộc sống này có những lúc em cảm thấy buồn, có những lúc em muốn dừng lại. Nhưng rồi em nhận ra : Cho dù thành hay bại, cũng phải luôn tiếp tục tiến về phía trước. Và cho dù trời có đổ mưa, thì vẫn phải bước đi trong cơn mưa, chỉ để tiến về phía trước.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu, Quan Nguyen, truy mệnh
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Mình thấy số mình thiên không hay không thiên không đều mệt 😅
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: 5 năm đầu tiên của thiên không mất gần cả tỷ tiền lời làm ăn. Tiếp tục bị nam giới ám hại.

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

bọn môi giới chứng khoán công ty nào mà đểu vậy, hay là công ty ma, xui mình mua/ bán cho lỗ để sàn chúng nó ăn tiền ????
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rainbowlight đã viết: 12:47, 02/07/21 bọn môi giới chứng khoán công ty nào mà đểu vậy, hay là công ty ma, xui mình mua/ bán cho lỗ để sàn chúng nó ăn tiền ????

Thằng tuổi Thìn là người tình cũ. Nó xúi bán ra để nó mượn tiền mở cửa hàng (yên tâm tớ ko cho thằng này mượn đâu)
Thằng tuổi Dậu là môi giới chứng khoán của 1 công ty ngoài Hà Nội. Nó xúi những nhà đầu tư bán ra để bên công ty nó mua gom vào để kiếm lợi nhuận cao. Thằng chó đẻ tuổi Dậu này bị khá nhiều người phốt, hăm đánh, bị đăng biển số xe, số nhà lên mạng =))

Đầu năm nay, nếu tớ ko nghe lời nó bán hòa vốn ra, thì bây giờ chắc tớ lời phải khoảng hơn 300 rồi. Số tiền lớn đối với tớ là rất lớn, nếu hỏi có tiếc ko. tiếc chứ. nhưng chịu thôi. có thằng nào ăn cắp ăn cướp gì của mình ko. Ko, vậy mình là người quyết định sai, mình phải chịu trách nhiệm. Có những chuyện như này xảy ra mới hiểu thêm về xã hội, biết thế nào là tốt xấu. Chán ghê qua những chuyện này mới lộ ra khuyết điểm lớn của mệnh thiếu âm tuần triệt: ko thông minh, thiếu quyết đoán, phản ứng và xoay sở quá chậm. Ra đời nếu bạn là người thông minh là rất đỡ cho bạn. Nhưng nếu ko thông minh. Một chuyện người ta làm một lần, có khi bạn phải làm cả 10 lần. Theo bố tớ, thì bản thân tớ "đã có những quyết định đi thẳng vào lòng đất" và ko thể tệ hơn được nữa.

Bố tớ ông ấy ko hề tin thằng môi giới tuổi Dậu đó ngay từ đầu luôn. Ổng kêu môi giới như nó là rác rưởi. Nếu nó giỏi thế sao ko về lo cho dòng họ mày đi. Kết quả ổng thắng chứng khoán đc gần 2 tỷ đó. Tớ bị cái mác phông bạt va uy tín của thằng đó che lừa. Cái này bố tớ đã cản, tớ ko nghe. Tớ sai và tớ phải chấp nhận mất 300 triệu tiền lời cho sai lầm này !

Thôi kệ, dù sao ngày mai còn mở mắt dậy là vẫn còn có thể quyết định lại. Ngốc nghếch, ko thông minh là 1 khuyết điểm lớn quá !
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay tớ cần một số tiền để sắp tới tớ định lập gia đình xong ra ở riêng. Bố mẹ tớ cho ít rồi. năm sau mà thắng chứng khoán đc tầm 300-500tr là ngon. thật ra tớ hay đổ cho hạn lởm và lom dom chứ thật ra ko cần qua hạn này cái mệnh tớ cũng lởm khởm bỏ mie :-& :-&
Chán thật ko biết bao giờ tớ mới hết nghèo đây.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn mệnh đóng ở sửu có : Nhạt-Nguyệt đồng cung là :âm dương hỗn hợp , đắc địa nhưng kém tố đẹp , nhưng có HÓA KỴ đồng cung là Rồng mây gặp hội là rất quý và sống lâu ..., may mà không có đủ bộ : kình đà - không kiếp -hình - riêu xâm phạm . Năm nay bạn 28 tuổi đang ở đại vận 22-31 đóng ở cung hợi thì không được : Thiên thời -Địa lợi và Nhân hòa , mà lại có : THIÊN KHÔNG , KIẾP SÁT ,...bạn bị lừa tiền ... là đúng rồi , may là không có PHỤC BINH , nếu có bạn còn bị lừa nữa ... Thằng 88 {như bạn nói } , thì không làm gì được bạn { vì bạn điều khiển và chỉ huy được ...} ,riêng thằng Tân dậu thì nó tiêu diêt, hại bạn đến cùng , mà thằng 88 và tân dậu lại hợp nhau , nên họ kết hợp mới lừa được bạn . Bạn hãy bỏ chữ : DẬU ra khỏi đầu đi , không làm ăn với người tuổi dậu , không lấy chồng , sinh con tuổi dậu và đến những năm dậu bạn phải cẩn thận . Chúc bạn may mắn và thành công trong cuộc sống .
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Quan Nguyen
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trong cuộc đời em từng trải qua nhiều cuộc tình và vài cuộc hôn nhân hụt (ko chính thức). Nhưng người em yêu nhất là một người tuổi Dậu, gặp nhau năm em 19 tuổi. Một người bán ma tuý đá trong quán bar. Năm đó, cậu ta làm phục vụ trong một quán bar.
Năm đó cả gia đình bạn em đi tù, em đã nói lời chia tay. Bạn ấy nói em là một người ích kỷ, chỉ yêu bản thân mình. Thật lạ là nhiều năm trôi qua, nhưng cứ mỗi khi nhắm mắt lại, thì hình bóng của người ấy và những kỉ niệm về người ấy lại hiện ra trong tâm trí em. Người mà em đã từng yêu rất nhiều, người duy nhất mà em đã từng yêu. Những kỉ niệm lấp lánh như sao trên trời.

Thật ra, sắp tới em định ra riêng và kết hôn. Cái đó còn tuỳ vào người bạn trai hiện tại. Anh ta sinh năm Kỷ Tị đó bác. Ko biết Tuất và Tị có hợp ko. Nếu cuộc sống ko có thay đổi và bất trắc gì xảy ra. Em chỉ hy vọng khi em gặp áp lực về cơm áo gạo tiền, em sẽ ko chửi bới và trút giận lên anh ta và hi vọng anh ta sẽ ko là một gánh nặng hay một kẻ vô dụng. dạo này em thấy mình rất nóng nảy và hay kiếm chuyện chửi bới, bắt nạt anh ta vô cớ nên sẽ cố gắng mềm mỏng nhỏ nhẹ hơn.

dĩ nhiên sống 1 mình trong căn biệt thự của bố mẹ rất sung sướng thoải mái. nhưng sẽ như vậy mãi, cuộc sống sẽ ko tiến triển. phải cố gắng phát triển cuộc sống. bằng cách ra riêng, tự lập, xoay sở cuộc sống thôi. em suy nghĩ đơn giản quá nên mới bị bạn lừa. nếu như đặt hoàn cảnh 1 người cầm tiền trong tay, trước áp lực phải lo cho gia đình, sẽ cẩn thận hơn với bạn bè, những lời xung quanh và những quyết định của mình.

Câu chuyện 300 triệu tiền lời này mất là lỗi của em. em quá thờ ơ, vô trách nhiệm với chính cuộc đời mình và chính những đồng tiền của mình. nên em muốn thay đổi. em sẵn sàng chọn một cuộc sống vất vả hơn để trưởng thành.

Câu chuyện này bố em cũng có cảnh báo em. bởi vì em ko nghe lời nên hậu quả em tự gánh chịu hết.
dunglanchin đã viết: 16:24, 02/07/21 Bạn mệnh đóng ở sửu có : Nhạt-Nguyệt đồng cung là :âm dương hỗn hợp , đắc địa nhưng kém tố đẹp , nhưng có HÓA KỴ đồng cung là Rồng mây gặp hội là rất quý và sống lâu ..., may mà không có đủ bộ : kình đà - không kiếp -hình - riêu xâm phạm . Năm nay bạn 28 tuổi đang ở đại vận 22-31 đóng ở cung hợi thì không được : Thiên thời -Địa lợi và Nhân hòa , mà lại có : THIÊN KHÔNG , KIẾP SÁT ,...bạn bị lừa tiền ... là đúng rồi , may là không có PHỤC BINH , nếu có bạn còn bị lừa nữa ... Thằng 88 {như bạn nói } , thì không làm gì được bạn { vì bạn điều khiển và chỉ huy được ...} ,riêng thằng Tân dậu thì nó tiêu diêt, hại bạn đến cùng , mà thằng 88 và tân dậu lại hợp nhau , nên họ kết hợp mới lừa được bạn . Bạn hãy bỏ chữ : DẬU ra khỏi đầu đi , không làm ăn với người tuổi dậu , không lấy chồng , sinh con tuổi dậu và đến những năm dậu bạn phải cẩn thận . Chúc bạn may mắn và thành công trong cuộc sống .
Được cảm ơn bởi: NguyenTrungTuan, nghaininh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn trai sinh năm : Kỷ tị {1989} rất tốt với bạn vì : 1- hai tuổi này không phạm , 2- giáp - kỷ hợp nhau , 3- ngủ hành tương sinh { âm mộc sinh dương hỏa } , 4- phối với nhau tốt <TY> . Thủy lặng dương mộc vợ nuôi chồng , bởi mạng cung cao bà át ông , con cháu đầy nhà nhờ phúc đức , rể hiền , dâu thảo rạng gia phong . chúc bạn hạnh phúc .
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, thanhmai8558
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dunglanchin đã viết: 05:16, 03/07/21 Bạn trai sinh năm : Kỷ tị {1989} rất tốt với bạn vì : 1- hai tuổi này không phạm , 2- giáp - kỷ hợp nhau , 3- ngủ hành tương sinh { âm mộc sinh dương hỏa } , 4- phối với nhau tốt <TY> . Thủy lặng dương mộc vợ nuôi chồng , bởi mạng cung cao bà át ông , con cháu đầy nhà nhờ phúc đức , rể hiền , dâu thảo rạng gia phong . chúc bạn hạnh phúc .

Dạ em cám ơn bác. Thật ra em cũng đang suy nghĩ. Bạn em ko phải người ở thành phố, cho nên nếu lấy về thì phải ra riêng, nặng gánh kinh tế lắm. Với lại chưa chắc đã trụ lại được thành phố đắt đỏ này giữa tình hình dịch bệnh căng thẳng này. Với lại tình cảm của em, dù đã trải qua nhiều cuộc tình, em vẫn nhớ về người yêu cũ làm trong quán bar. Em cảm thấy ko hạnh phúc và ko có động lực. Đó là lý do em trượt dài về tất cả mọi thứ trong cuộc sống, và chuyện làm ăn thua lỗ mất mát tiền lời lên đến con số lớn là do lý do này. Hạn thiên không thật ra giống như một cái cớ để em đổ lỗi hơn, mọi thứ em biết nó bắt nguồn từ phía nội tâm em bất ổn, đau khổ do tình yêu tan vỡ, ko gượng dậy được. Khi một người dao động về nội tâm, họ sẽ rất khó tiến lên phía trước và rất dễ dẫn đến những quyết định sai lầm.

Em muốn kết hôn, nhưng thực ra em rất do dự. Em ko biết quyết định thế nào nữa. Mọi thứ cứ để định mệnh quyết định vậy. Thật ra những ngày tháng này em rất chán, nhưng em muốn đứng dậy và theo bố em để làm ăn. Tháng 2 năm nay ông đã từng lỗ 1 mã chứng khoán tới 300tr, nhưng ông đã đứng lên. Gỡ lại 300-400tr đó và kiếm lại gần 2 tỷ. Bố em rất giỏi. Em cảm thấy ông rất mạnh mẽ, còn em cứ trượt dài trong đau khổ về tình cảm và buông trôi cho cuộc đời mình tới đâu thì tới. Em muốn đứng lên để làm lại tất cả. Em đã tưởng em vấp ngã em đứng lên được. Nhưng em ko thể gượng dậy nội kể từ khi cậu ấy ra đi. Nhưng bây giờ em thật sự rất muốn đứng lên.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Cậu ấy ra đi đó là cái phúc của em đó , nếu không em còn trượt dài... nếu em mà còn quan hệ với người đó hoặc những người tuổi ấy thì em sẽ không làm được gì cả , mà còn mang lụy vào mình , hoăc nếu cưới người đó vô tình hay cố ý mà mình tạo ra nghiệp xấu , mà mình phải trả giá cho nó ... ngã ở đâu thì ta phải đứng lên từ đó và cố gắng vượt qua để thành công .
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”