Thiên Không, Đà La, Cô Thần, Kiếp Sát... hội tụ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thiên Không, Đà La, Cô Thần, Kiếp Sát... hội tụ

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Tốt nghiệp theo chuyên môn gì và dự định đi Đài theo diện lao động gì có liên quan đến hổ trợ sức khỏe ko .
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

PHDI đã viết: 08:31, 12/07/21 Tốt nghiệp theo chuyên môn gì và dự định đi Đài theo diện lao động gì có liên quan đến hổ trợ sức khỏe ko .
Em tốt nghiệp đh chuyên môn kinh tế ngoại thương, ngành nó chung chung quá, sau đó 2015 đi Nhật, có bằng ngoại ngữ về làm giáo viên, được 3 năm thì dịch covid khó khăn, em cũng chán làm giáo viên nên nghỉ việc.
Đi Đài theo diện lao động bình thường, khác ở chỗ là có người thân bên đó họ bảo lãnh cho thì sang không mất mấy nghìn đô như người khác, hợp đồng 3 năm (nếu 2021 đi thì 2024 về), và được tham gia bảo hiểm sức khoẻ đầy đủ theo luật lao động bên đó ạ.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phèo văn chí đã viết: 01:03, 14/07/21 MinhBich up ls lên đây xem nào , mình sẽ k coi số nhưng sẽ đưa ra vài lời khuyên có thể là hữu ích vs bạn .
Em chào anh ạ.
Mời anh ghé topic em :)
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Em biết bà chị kia sn 90 Mệnh an Điếu Khách c, Thân cư Phu Bạch Hổ, cũng hạn vòng Thái Tuế VCD. Giờ dịch dã, người ta thất nghiệp bà ấy vẫn có job ngon, mới mua căn hộ cách đây 1 năm, người yêu trẻ đẹp trai kỹ sư mà suốt ngày cứ than ôi thôi là than hì hì.

Vận sau VCD những chính tinh xung toàn hiền nên chắc cũng êm. Còn vận sau nữa, em nhìn qua thấy còn hơn đấy ah. Thật ra thì vận Thiên Không này không phải em mất tất cả, em cũng đạt được những thành tựu căn bản như học xong đại học, giấy tờ nhập cư xong xuôi, còn thì kinh nghiệm sống thì vô vàn. Thiên Không không hẳn là mất hết mà lúc được lúc không, có thành có bại ah.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

MinhBich đã viết: 01:10, 14/07/21
phèo văn chí đã viết: 01:03, 14/07/21 MinhBich up ls lên đây xem nào , mình sẽ k coi số nhưng sẽ đưa ra vài lời khuyên có thể là hữu ích vs bạn .
Em chào anh ạ.
Bạn trịnh trọng quá. Mình nói ở bên kia đó, chỉ có vài lời giúp bạn ngoài lĩnh vực lý số thôi :"> .

Xem bạn là người như nào nhé : Về tư chất con người : là người thông minh, đặt nặng học hành , những câu chuyện vô thưởng vô phạt chắc chắn bạn sẽ k hứng thú ( trừ khi mục đích của bạn là đang hỏi ) , nhưng nếu những chủ đề có liên quan đến kiến thức hay trí tuệ học hành .... bạn sẽ k ngại chia sẻ cởi mở , mình có đọc qua mấy comment bên kia của bạn và nhận thấy khá rõ điều này . Nên bên ngoài bạn sẽ là mẫu người khá lạnh lùng, kiệm lời, câu chữ thường có chiều sâu, ng nào ngáo ngơ sẽ rất ngại khi nói chuyện vs bạn . Vì vậy dễ hiểu khi bạn khá ham mê nghiên cứu . rất thích đọc những sách vở kiểu khoa học, nghiên cứu, y khoa.... , có điều là lúc thì rất ham nhưng có lúc thì lại lười nên kiến thức thường sẽ k đi đến cuối cùng . Tuy vậy, bạn sẽ k phải là mẫu người giỏi giao tế , là ng có phần sống khép kín đấy, hay bị dằn vặt nội tâm , vì vậy nên lúc nào căng thẳng quá thì ra ngoài vui vẻ 1 chút . Nếu lấy chồng thì nên chú ý quan hệ tốt vs bố mẹ bên đó thì hôn nhân mới ok hơn
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phèo văn chí đã viết: 02:04, 14/07/21
MinhBich đã viết: 01:10, 14/07/21
Em chào anh ạ.
Bạn trịnh trọng quá. Mình nói ở bên kia đó, chỉ có vài lời giúp bạn ngoài lĩnh vực lý số thôi :"> .

Xem bạn là người như nào nhé : Về tư chất con người : là người thông minh, đặt nặng học hành , những câu chuyện vô thưởng vô phạt chắc chắn bạn sẽ k hứng thú ( trừ khi mục đích của bạn là đang hỏi ) , nhưng nếu những chủ đề có liên quan đến kiến thức hay trí tuệ học hành .... bạn sẽ k ngại chia sẻ cởi mở , mình có đọc qua mấy comment bên kia của bạn và nhận thấy khá rõ điều này . Nên bên ngoài bạn sẽ là mẫu người khá lạnh lùng, kiệm lời, câu chữ thường có chiều sâu, ng nào ngáo ngơ sẽ rất ngại khi nói chuyện vs bạn . Vì vậy dễ hiểu khi bạn khá ham mê nghiên cứu . rất thích đọc những sách vở kiểu khoa học, nghiên cứu, y khoa.... , có điều là lúc thì rất ham nhưng có lúc thì lại lười nên kiến thức thường sẽ k đi đến cuối cùng . Tuy vậy, bạn sẽ k phải là mẫu người giỏi giao tế , cũng khép tín, khó tính đấy . Nếu lấy chồng thì nên chú ý quan hệ tốt vs bố mẹ bên đó thì hôn nhân mới ok hơn
Hihi anh nói cũng 90% rồi nên em cũng không ý kiến gì.
Em cũng cảm ơn lời khuyên của anh.
Em thì cũng có biện pháp riêng cho mình rồi, đó là xa thơm gần thối. Sống riêng và luôn có hành động quan tâm hỏi han nhà chồng. Cái này được chồng ủng hộ nên em cũng may mắn. Chồng em không tâm lý lắm, không khéo lắm mà giải quyết giữa vợ với nhà đẻ nên kỵ với sợ xung đột chẳng may xảy ra, bên tình bên hiếu :)
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

atn419 đã viết: 01:39, 14/07/21 Em biết bà chị kia sn 90 Mệnh an Điếu Khách c, Thân cư Phu Bạch Hổ, cũng hạn vòng Thái Tuế VCD. Giờ dịch dã, người ta thất nghiệp bà ấy vẫn có job ngon, mới mua căn hộ cách đây 1 năm, người yêu trẻ đẹp trai kỹ sư mà suốt ngày cứ than ôi thôi là than hì hì.

Vận sau VCD những chính tinh xung toàn hiền nên chắc cũng êm. Còn vận sau nữa, em nhìn qua thấy còn hơn đấy ah. Thật ra thì vận Thiên Không này không phải em mất tất cả, em cũng đạt được những thành tựu căn bản như học xong đại học, giấy tờ nhập cư xong xuôi, còn thì kinh nghiệm sống thì vô vàn. Thiên Không không hẳn là mất hết mà lúc được lúc không, có thành có bại ah.
Haiz chị thì thất nghiệp túc tắc ở nhà làm linh tinh đủ ăn lo thân, nhà chưa có, xe chưa có. Tại chị toàn đi làm gần cách có 5p nên còn ko thèm mua xe đi :))
Mong là vận sau có thể mua được nhà, xe cùng 1 chồng 2 con, ôi mãn nguyện lắm rồi :))
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

MinhBich đã viết: 02:32, 14/07/21
Haiz chị thì thất nghiệp túc tắc ở nhà làm linh tinh đủ ăn lo thân, nhà chưa có, xe chưa có. Tại chị toàn đi làm gần cách có 5p nên còn ko thèm mua xe đi :))
Mong là vận sau có thể mua được nhà, xe cùng 1 chồng 2 con, ôi mãn nguyện lắm rồi :))
Ah em thấy chị có Thiên Mã Đắc tại Mệnh. Vận sau con Triệt nó mất gặp hạn Tràng Sinh sẽ gặp may mắn bất ngờ đấy ah. Cái này em nghiệm lý tiểu hạn rồi. Năm nào em có Thiên Mã Tràng Sinh thủ chiếu là năm đó nhiều sự may mắn kì lạ lắm. Đấy là cung Thiên Mã Tràng Sinh của em ăn Tuần Triệt rồi đấy nhé :D
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Quyen lee
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

atn419 đã viết: 02:44, 14/07/21
Ah em thấy chị có Thiên Mã Đắc tại Mệnh. Vận sau con Triệt nó mất gặp hạn Tràng Sinh sẽ gặp may mắn bất ngờ đấy ah. Cái này em nghiệm lý tiểu hạn rồi. Năm nào em có Thiên Mã Tràng Sinh thủ chiếu là năm đó nhiều sự may mắn kì lạ lắm. Đấy là cung Thiên Mã Tràng Sinh của em ăn Tuần Triệt rồi đấy nhé :D
Xem để biết năm tiểu hạn thủ chiếu là năm nào, em chỉ chị được không?
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

MinhBich đã viết: 03:07, 14/07/21
atn419 đã viết: 02:44, 14/07/21
Xem để biết năm tiểu hạn thủ chiếu là năm nào, em chỉ chị được không?
Tiểu hạn nhiều cách xem.
1. Cách xem đếm tuổi âm. Lưu niên đại vận.
2. Cách xem góc nhỏ bên trái khúc chữ nhỏ xíu.
Tập tin đính kèm
72813F4B-10CE-4351-B6F3-DABA3EDE4857.jpeg (166.39 KiB) Đã xem 558 lần
6624AD66-7172-477B-82F8-E78F172AA155.jpeg (9.79 KiB) Đã xem 558 lần
Được cảm ơn bởi: MinhBich, atn419
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”