Lá số này năm nay có nên mua nhà không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cindy
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số này năm nay có nên mua nhà không ạ

Gửi bài gửi bởi cindy »

hysshu đã viết: 12:59, 12/07/21
Vận này rõ ràng nhìn qua là vận đẹp vì vân Thiên Phủ đắc địa. Có điều mình lăn tăn vì đại vận này có song hao hãm địa, không kiếp, đà la mà rõ ràng Thiên Phủ rất ngại gặp song hao.
Vận này chắc bạn làm được 10 phần nhưng cũng hao tốn khoảng 6 phần?
Ồ, đúng là mình tiêu khá nhiều ạ
Bạn xem giúp mình vận tiếp theo được không? Mấy năm nay mình cũng vẫn tiêu nhiều ấy
Đầu trang

cindy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cindy »

Cindy vẫn đang mong chờ những lời quý báu cho câu hỏi của mình ạ 8->
Các bác xem giùm em với
Em cám ơn
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

cindy đã viết: 12:24, 13/07/21 Cindy vẫn đang mong chờ những lời quý báu cho câu hỏi của mình ạ 8->
Các bác xem giùm em với
Em cám ơn
Người có lá số này chắc chắn khá giả, có học thức, trình độ. LS khá tốt.
Được cảm ơn bởi: cindy
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

cindy đã viết: 23:51, 11/07/21
PHDI đã viết: 20:31, 11/07/21 Số này mua nhà đâu khó , thậm chí là nhà mặt phố , năm 2017 và 2018 thì năm nào gặp nhiều vấn đề hơn .
Cái nhà mình định mua ngốn hơi nhiều tài chính, ở thì thích mà có lẽ khó bán nên mình hơi đắn đo, trong khi có thể đầu tư vào một số chỗ khác hơn
Nhưng căn nhà đó như kiểu ngôi nhà mơ ước mình vẫn muốn có 😊
Bạn xem giúp mình năm nay có hạn mua nhà ko với , và hạn đó có tốt không?
Mình cám ơn nhiều

So năm 2017 và 2018 thì năm 2017 nhiều sự kiện hơn, nhưng 2018 là năm gặp nhiều vấn đề hơn.
Là ngôi nhà mà chị ước mơ thì nếu mua được thì ở mãi mãi chứ nhỉ? Chị còn tính đến sau này khó bán. Hihi đúng con người thực tế và có đầu óc làm giàu.
Lăn tăn thế này thì chọn phương án chạy theo bài toán kinh tế vậy thôi chị, không sau này lại hối hận vì ước mơ.
Nhưng mua theo ước mơ thì cuộc sống đã có sự toại nguyện cái gì đó, sống vui vẻ hơn, hạnh phúc hơn, cả đời người mấy ai được thế. Ngưỡng mộ và mong được như chị lắm lắm :x
Đầu trang

cindy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cindy »

hysshu đã viết: 22:52, 13/07/21
cindy đã viết: 12:24, 13/07/21 Cindy vẫn đang mong chờ những lời quý báu cho câu hỏi của mình ạ 8->
Các bác xem giùm em với
Em cám ơn
Người có lá số này chắc chắn khá giả, có học thức, trình độ. LS khá tốt.
Cám ơn bạn
Đại vận 24-34 của mình lẽ ra đã rất đẹp như bạn nhận xét đó. Nhiều cơ hội tốt và lời mời hợp tác đến với mình, nhất là năm 2007,2008, làm gì cũng được đánh giá cao, nếu nắm bắt được có lẽ cuộc đời mình đã rẽ sang một lối hoàn toàn khác. Tiếc là cơ hội lớn đến khi năng lực mình chưa đủ nên đã không thể đón nhận được nó.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, hysshu
Đầu trang

cindy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cindy »

MinhBich đã viết: 22:59, 13/07/21
cindy đã viết: 23:51, 11/07/21
PHDI đã viết: 20:31, 11/07/21 Số này mua nhà đâu khó , thậm chí là nhà mặt phố , năm 2017 và 2018 thì năm nào gặp nhiều vấn đề hơn .
Cái nhà mình định mua ngốn hơi nhiều tài chính, ở thì thích mà có lẽ khó bán nên mình hơi đắn đo, trong khi có thể đầu tư vào một số chỗ khác hơn
Nhưng căn nhà đó như kiểu ngôi nhà mơ ước mình vẫn muốn có 😊
Bạn xem giúp mình năm nay có hạn mua nhà ko với , và hạn đó có tốt không?
Mình cám ơn nhiều

So năm 2017 và 2018 thì năm 2017 nhiều sự kiện hơn, nhưng 2018 là năm gặp nhiều vấn đề hơn.

Là ngôi nhà mà chị ước mơ thì nếu mua được thì ở mãi mãi chứ nhỉ? Chị còn tính đến sau này khó bán. Hihi đúng con người thực tế và có đầu óc làm giàu.
Lăn tăn thế này thì chọn phương án chạy theo bài toán kinh tế vậy thôi chị, không sau này lại hối hận vì ước mơ.
Nhưng mua theo ước mơ thì cuộc sống đã có sự toại nguyện cái gì đó, sống vui vẻ hơn, hạnh phúc hơn, cả đời người mấy ai được thế. Ngưỡng mộ và mong được như chị lắm lắm :x
Cảm ơn em nhiệt tình ủng hộ chị :)
Là mơ ước lúc này nhưng chưa chắc đã còn là mơ ước trong tương lai em ah :D
Chị cũng có sự hậu thuẫn, giúp đỡ của bố mẹ nữa, chứ không phải tự thân chị hết đâu mà em ngưỡng mộ. Ai cũng có điều khiến người khác phải ngưỡng mộ hết :)
Em chắc là con gái nhỉ, nói chuyện thân thiện dễ thương quá đi :)
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

cindy đã viết: 08:54, 14/07/21
Cảm ơn em nhiệt tình ủng hộ chị :)
Là mơ ước lúc này nhưng chưa chắc đã còn là mơ ước trong tương lai em ah :D
Chị cũng có sự hậu thuẫn, giúp đỡ của bố mẹ nữa, chứ không phải tự thân chị hết đâu mà em ngưỡng mộ. Ai cũng có điều khiến người khác phải ngưỡng mộ hết :)
Em chắc là con gái nhỉ, nói chuyện thân thiện dễ thương quá đi :)
Vậy thì cứ tính theo bài toán kinh tế thì e nghĩ ổn và hợp với chị hơn, chị có tính lo nghĩ lo xa, làm gì cũng muốn chắc chắn.
Có được hậu thuẫn từ gia đình là tốt lắm chị, ít ai có được, tự bản thân chị thêm vào nữa mới bền mà, em vẫn là ngưỡng mộ chị nha :x
P/s: vâng em là con gái :)
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

cindy đã viết: 01:44, 11/07/21
Về câu hỏi có nên mua nhà năm nay không. Câu hỏi này tùy vào hoàn cảnh mỗi người ... người có tiền và có nhiều nhà rồi thì thấy có ngôi nhà yêu thích, hợp ý hợp giá thì chốt thôi.

Còn nếu coi xét thế này thế kia thì người xưa hay xét năm tuổi có lợi cho việc tạo dựng nhà cửa hay không (cái này thì bạn có thể tra trên mạng như: xem tuổi mua nhà, v.v...), theo tuổi thì năm nay không lợi ... nhưng nếu đã có gia đình rồi thì tuổi người chồng quan trọng hơn.

Về Tử Vi thì lá số bạn khá ok, Mệnh Thân Quan Tài khá ổn, người mạnh mẽ, có năng lực, công danh tiền tài tốt, chỉ là có chút bôn ba/lao đao vất vả nhưng có được thành tích/thu hoạch. Lá số năm nay không được tốt lắm.

Ngoài ra thì xét đến thị trường bất động sản xem có nên mua nhà trong giai đoạn này không. Cũng đang trong thời dịch nữa.
Được cảm ơn bởi: MinhBich, cindy
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

cindy đã viết: 07:44, 12/07/21 2014 chắc sức khỏe của bố mẹ bạn kém, nhất là bố?
Lâu quá mình không nhớ, mình cũng ko ở gần bố mẹ. Bố mình có bệnh mãn tính rồi b
[/quote]

Từ đầu năm nay đến giờ chắc bạn cũng chi tiêu tốn kém nhiều? Ngoài ra bạn thấy có những khó khăn nào khác không?
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Các bác xem giùm em với
Em cám ơn
Sang năm em mua dc nhà rồi chuyển đến ở luôn nhé! Chúc mừng! :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, cindy
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”