Người đồng tính thì xem người yêu, vợ (chồng) qua cung nô bộc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người đồng tính thì xem người yêu, vợ (chồng) qua cung nô bộc?

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Như trường hợp của em là song tính luyến ái (yêu cả nam cả nữ) thì luận kết hợp cả 2 cung hay như nào ạ?
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Người đồng tính thì xem người yêu, vợ (chồng) qua cung nô bộc?

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Cung Phu Thê còn gọi là cung Phối nên không nhất định giới tính. Mình chưa chồng, xem cho bản thân thì thấy chuyện yêu đương thì vào cả cung Phối. Ngoài ra phải xét Mệnh Thân Quan Di Phúc. Cung Nô tự thấy không liên quan gì hết, chỉ tình trạng bạn bè chung chung, người dưới quyền thôi. Ngay cả bạn thân chí cốt thâm giao của mình cũng không vào cung Nô. Đọc luận thì có nhiều quan điểm khác nhau, mình chỉ nói nghiệm lý thực tế bản thân và vài lá số mình thân quen biết rõ tình hình.
Bạn không ngại thì đăng lá số lên mọi người xem thử. Chủ đề này còn mới, chưa thấy ai nói đến. Bạn đem lá số lên thì may ra còn đưa ra được lời luận cụ thể cho bạn.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

atn419 đã viết: 17:13, 13/07/21 Cung Phu Thê còn gọi là cung Phối nên không nhất định giới tính. Mình chưa chồng, xem cho bản thân thì thấy chuyện yêu đương thì vào cả cung Phối. Ngoài ra phải xét Mệnh Thân Quan Di Phúc. Cung Nô tự thấy không liên quan gì hết, chỉ tình trạng bạn bè chung chung, người dưới quyền thôi. Ngay cả bạn thân chí cốt thâm giao của mình cũng không vào cung Nô. Đọc luận thì có nhiều quan điểm khác nhau, mình chỉ nói nghiệm lý thực tế bản thân và vài lá số mình thân quen biết rõ tình hình.
Bạn không ngại thì đăng lá số lên mọi người xem thử. Chủ đề này còn mới, chưa thấy ai nói đến. Bạn đem lá số lên thì may ra còn đưa ra được lời luận cụ thể cho bạn.
Bạn chí cốt thì vào cung nào vậy bạn?
Lá số của mình đây ạ
Tập tin đính kèm
Minh.jpg (182.97 KiB) Đã xem 673 lần
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Minh289 đã viết: 18:28, 13/07/21
atn419 đã viết: 17:13, 13/07/21 Cung Phu Thê còn gọi là cung Phối nên không nhất định giới tính. Mình chưa chồng, xem cho bản thân thì thấy chuyện yêu đương thì vào cả cung Phối. Ngoài ra phải xét Mệnh Thân Quan Di Phúc. Cung Nô tự thấy không liên quan gì hết, chỉ tình trạng bạn bè chung chung, người dưới quyền thôi. Ngay cả bạn thân chí cốt thâm giao của mình cũng không vào cung Nô. Đọc luận thì có nhiều quan điểm khác nhau, mình chỉ nói nghiệm lý thực tế bản thân và vài lá số mình thân quen biết rõ tình hình.
Bạn chí cốt thì vào cung nào vậy bạn?
Bạn thân của mình thì bắt đầu từ cung Quan (bạn học), xong giờ qua 15 năm, cô này đóng đủ vai, có khi vào cung Tài, cung Di xong nhảy từ cung Bào sang cung Phụ. Còn một ông anh kết nghĩa 12 năm thì ăn vào Phụ - Bào thôi.

Cung Nô mình thì Nhật Cự - Nguyệt Đồng chiếu nên bạn bè chung chung, người hợp tác thì đủ mọi chủng tộc, thành phần xã hội, ra vô thường xuyên tùy người mà phân loại, đối xử: bạn theo mùa, bạn hoàn cảnh, bạn hợp tác, bạn đồng hành vân vân và mây mây. Còn đã bạn chí cốt, thâm giao, anh chị em kết nghĩa thì phải duyên phận với phải trải qua thời gian, thử thách thì mới nhận như vậy. Cái này không có lý thuyết cụ thể đâu, phải linh hoạt nhận định thôi.

Thường mệnh thân có Phủ thì trong đời có những mối quan hệ thâm giao.
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Mình thì chưa có duyên xem lá mấy bạn Queer ngoài đời nhưng có tham khảo tài liệu thì mệnh Cự Môn là có khả năng có khuynh hướng đó. Đặc điểm người này là xu hướng tình cảm rất kín đáo, người ngoài nhìn vào không biết (gặp triệt thì không rõ như nào). Cung Phúc có Thiên Đồng Hóa Kỵ , Mệnh Khôi Thân Việt + sát tinh hành kim hỏa (Linh Kình) cũng là các tín hiệu.

Đại Vận sau vào Thái Âm có Hóa Kỵ, Sát Tinh thì dễ bị trêu chọc về giới tính.

Cung Phối Thái Âm Hãm thì chủ không tốt nhưng có đủ tam hóa. Nên lập gia đình muộn. Mệnh Thân Cự Dương thì theo sách các đối tượng Mệnh Thân Tử vi, Vũ, Phủ, Tướng, Lương thì hợp.

Lý thuyết chỉ biết tới đây. Hy vọng người có kinh nghiệm chỉ ra được cho bạn.
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

atn419 đã viết: 19:22, 13/07/21
Mình thì chưa có duyên xem lá mấy bạn Queer ngoài đời nhưng có tham khảo tài liệu thì mệnh Cự Môn là có khả năng có khuynh hướng đó. Đặc điểm người này là xu hướng tình cảm rất kín đáo, người ngoài nhìn vào không biết (gặp triệt thì không rõ như nào). Cung Phúc có Thiên Đồng Hóa Kỵ , Mệnh Khôi Thân Việt + sát tinh hành kim hỏa (Linh Kình) cũng là các tín hiệu.

Đại Vận sau vào Thái Âm có Hóa Kỵ, Sát Tinh thì dễ bị trêu chọc về giới tính.

Cung Phối Thái Âm Hãm thì chủ không tốt nhưng có đủ tam hóa. Nên lập gia đình muộn. Mệnh Thân Cự Dương thì theo sách các đối tượng Mệnh Thân Tử vi, Vũ, Phủ, Tướng, Lương thì hợp.

Lý thuyết chỉ biết tới đây. Hy vọng người có kinh nghiệm chỉ ra được cho bạn.
Cảm ơn bạn nhiều ạ! Cự môn mà có khuynh hướng đồng tính thì mình nghĩ không phải, có hóa kị ở phúc đức thì tâm thần k đc yên ổn thì cũng có khả năng, bàn về chủ đề này trong tử vi khó thật bạn ạ.
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

eumes
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi eumes »

Minh289 đã viết: 17:02, 13/07/21 Như trường hợp của em là song tính luyến ái (yêu cả nam cả nữ) thì luận kết hợp cả 2 cung hay như nào ạ?
đồng tính thì lấy căn nguyên mệnh và phúc để coi sở thích cá nhân, rồi sau mới dùng cung Di Nô Thê/Phu
Đầu trang

Rhee1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rhee1 »

Đây là lá số của mình, mình là Gay bot nhưng mệnh vũ sát :((( . muốn có một anh để nũng nịu nhưng mãi không có
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg (134.52 KiB) Đã xem 124 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”