Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

TLXD đã viết: 16:38, 02/10/22 Tham vọng tiềm tàng có thể hiểu là những tính chất bị che giấu của con người khi có điều kiện sẽ xuất hiện.
Ví dụ cung mệnh của mình rất hiền lành, nhưng cung tật ách lại có Tử vi, thiên phủ nên tiềm ẩn bên trong luôn nghĩ mình cao hơn người khác kg? Hoặc một người trông ở ngoài rất đứng đắn nhưng cung tật ách có đào hoa, thiên không lại có liêm trinh, phá quân nên họ luôn tiềm ẩn sự trăng hoa và lừa dối kg ạ?
Gọi là cung Tật Ách thì là Bệnh Tật và Tai Ách (có thể hiểu là cái Bệnh, cái Tật, cái Tai, cái Ách)! Bệnh Tật có tự nhiên mà đến và cũng do bản thân gây ra, Tai Ách cũng thế.

Ví dụ như sao ái tình tại cung Tật đi với một số sao có liên quan thì sách cho rằng mắc bệnh liên quan đến tình dục hoặc vì sắc dục vì ái tình mà mang họa.

Cũng có thể cho đó là sự ham mê. Ham mê những cái tốt đẹp hoặc một chút gì đó thì không mang lại hậu quả gì xấu xa, còn ham mê những thói hư tật xấu thường dẫn đến hậu quả không hay.
Sửa lần cuối bởi Long Đức vào lúc 19:38, 02/10/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hysshu, TLXD, thienpham90, chimxinhxinh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

TLXD đã viết: 19:18, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 19:01, 02/10/22
TLXD đã viết: 16:38, 02/10/22
Tham vọng tiềm tàng có thể hiểu là những tính chất bị che giấu của con người khi có điều kiện sẽ xuất hiện.
Ví dụ cung mệnh của mình rất hiền lành, nhưng cung tật ách lại có Tử vi, thiên phủ nên tiềm ẩn bên trong luôn nghĩ mình cao hơn người khác kg? Hoặc một người trông ở ngoài rất đứng đắn nhưng cung tật ách có đào hoa, thiên không lại có liêm trinh, phá quân nên họ luôn tiềm ẩn sự trăng hoa và lừa dối kg ạ?
TLXD thân .
Cung Tật ách của bạn có : Tử Phủ (M) thì rất ít bệnh họa và nếu có thì thường được giải cứu ngay , nhưng đôi khi hay bị cảm sốt luôn .
Tử vi , Thiên phủ , hai chủ tinh thuộc hành thổ thì chủ về tì ( tuyến tụy ) , về bệnh đường tiêu hóa ( Tì , Vị , Trường ) .
Mệnh , Thân sinh phù cho Tật ách thì mọi sự tai ương sẩy ra là do mình tạo nghiệp ( ví dụ : bạn lấy chồng sinh 1970 cũng là tạo nghiệp , để con 2007 và 2019 thì cũng là tạo nghiệp ) .
Mong bạn hiểu và ứng sử cho đúng .
Cái ng chồng cũ của m cũng kỳ lạ lắm. Mình kg yêu nhưng vẫn cưới. Trc khi cưới có lần nghĩ lại muốn thôi, đã hỏi ý kiến gia đình nhưng mọi ng kg thấy lí do đủ lớn để thôi nên m cưới. 2007 và 2019 có nhiều dữ kiện khá lạ lúc m sinh nở, có những chi tiết giống nhau đến kỳ lạ. M cũng từng bỏ 1 em bé năm 2008 do sinh mổ 2007 kg sinh được em đó.
Bạn có thể cho mình xin thêm gợi ý là cái nghiệp mình tạo đó (theo mình hiểu là chọn tuổi chồng và năm sinh con không thuận) thì có thể làm gì để hoá giải không?

TLXD thân .
Bạn sinh hai bé trai ra thì làm cho bạn mất chồng ( nhẹ là bỏ nhau , nặng thì ... ) và phải chứng kiến hai bé trai đó hư nữa ( đó là cái nghiệp mà mình tạo ra ) .
Để hóa giải vấn đề này thì bạn phải lưu ý 2 vấn đề sau :
1- Nếu bạn đi bước nữa thì không nên ăn hỏi và tổ chức cưới xin , mà cứ về ở với nhau thôi .
2- Cho hai bé đi làm con nuôi họ khác .
Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Tham vọng tiềm tàng có thể hiểu là những tính chất bị che giấu của con người khi có điều kiện sẽ xuất hiện.

TLXD thân .
Cung Tật ách của bạn có : Tử Phủ (M) thì rất ít bệnh họa và nếu có thì thường được giải cứu ngay , nhưng đôi khi hay bị cảm sốt luôn .
Tử vi , Thiên phủ , hai chủ tinh thuộc hành thổ thì chủ về tì ( tuyến tụy ) , về bệnh đường tiêu hóa ( Tì , Vị , Trường ) .
Mệnh , Thân sinh phù cho Tật ách thì mọi sự tai ương sẩy ra là do mình tạo nghiệp ( ví dụ : bạn lấy chồng sinh 1970 cũng là tạo nghiệp , để con 2007 và 2019 thì cũng là tạo nghiệp ) .
Cháu thấy cung Tật ách của cháu cũng có Tử Vi(M) mà cháu thấy cháu từ bé đến lớn hay bệnh vặt đau ốm nhiều, sức khỏe cũng kém nữa #-o
Sửa lần cuối bởi GiauThienSu vào lúc 19:41, 02/10/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 19:34, 02/10/22
hoavan004 đã viết: 19:32, 02/10/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 19:24, 02/10/22 Mới có 1 năm thôi, tự nhìn lại mình viết bài ngu thật. Đợt năm ngoái trầm cảm nên giọng text hơi yếu.

Bây giờ là chọn bố vợ quan trọng hơn chọn vợ nhé các bạn.

Vợ khờ càng tốt, lấy vợ khôn là coi như xong đời. Đàn bà Nguy hiểm lắm

Vợ phải nhịn chồng, không nhịn thì qua nhà Bồ ở =P~
Những lập luận này bác lấy từ đâu ra vậy :d
Tâm lý học của Jung,

còn quan điểm chọn vợ năm ngoái thì bỏ đi nhé, coi như Lão Tôn lúc đó còn xanh :">
Tôi mà có vợ tôi sẽ mua chuột bố vợ đầu tiên 😂
Nhỡ có chiến tranh thì không phải sợ ai nói gì 😋
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

dunglanchin đã viết: 19:38, 02/10/22
TLXD thân .
Cái ng chồng cũ của m cũng kỳ lạ lắm. Mình kg yêu nhưng vẫn cưới. Trc khi cưới có lần nghĩ lại muốn thôi, đã hỏi ý kiến gia đình nhưng mọi ng kg thấy lí do đủ lớn để thôi nên m cưới. 2007 và 2019 có nhiều dữ kiện khá lạ lúc m sinh nở, có những chi tiết giống nhau đến kỳ lạ. M cũng từng bỏ 1 em bé năm 2008 do sinh mổ 2007 kg sinh được em đó.
Bạn có thể cho mình xin thêm gợi ý là cái nghiệp mình tạo đó (theo mình hiểu là chọn tuổi chồng và năm sinh con không thuận) thì có thể làm gì để hoá giải không?

TLXD thân .
Bạn sinh hai bé trai ra thì làm cho bạn mất chồng ( nhẹ là bỏ nhau , nặng thì ... ) và phải chứng kiến hai bé trai đó hư nữa ( đó là cái nghiệp mà mình tạo ra ) .
1- Nếu bạn đi bước nữa thì không nên ăn hỏi và tổ chức cưới xin , mà cứ về ở với nhau thôi .
Chúc bạn may mắn .
Cảm ơn bạn rất nhiều. Thực sự rất nhiều.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Thật ra chủ đề cũ này Lão Tôn viết sai rồi nhé

Phân tích 🧐 đúng thì Lão Tôn sẽ kết hợp 3 môn tử vi, nhân tướng học và tâm lý học để giải quyết

Tử vi + nhân tướng học
Mệnh chính là cốt xương, da thịt của bạn, nó là thứ bạn có khi sinh ra và cả đời không thay đổi.
Phần thân theo sách vở thì ứng với 30 tuổi nhưng theo tôi nghĩ, nó được hình thành từ khi bạn bắt đầu tiếp xúc với cuộc sống này và sau 30 tuổi là giai đoạn ít thay đổi nhất. Phần thân ứng với thái độ bên ngoài, phong cách sống của bạn theo môi trường

Các bạn đã hiểu về mệnh, thân ứng với nhân tướng học rồi thì tiếp theo sẽ là tâm lý học

Theo phân tâm học, tâm lý con người có 3 lớp, không phải 2 như bài cũ

Phần ngoài cùng là thái độ của bạn với môi trường. Nó chưa chắc là con người thật của bạn, bạn cười với sếp nhưng có thể trong lòng bạn đang chửi sếp

Phần giữa là ego, là cái tôi của bạn. Nó ứng với cung mệnh

Phần cuối cùng là vùng sâu thẳm nhất trong tâm lý học, ứng với cung tật ách
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 19:38, 02/10/22

TLXD thân .
Cháu thấy cung Tật ách của cháu cũng có Tử Vi(M) mà cháu thấy cháu từ bé đến lớn hay bệnh vặt đau ốm nhiều, sức khỏe cũng kém nữa #-o

Giau Thien su thân .
Cung tật ách của bạn có : Tử Sát thì không thể bằng Tử phủ đều Miếu , thì lúc nhỏ sức khỏe kém , cần đề phòng bị thẹo vết ở mặt , bị bệnh ở hậu môn như trĩ ... .
Bạn có : Tật ách sinh phù cho mệnh , thân là mình phải gánh chịu những nghiệp xấu do mình tạo ra từ kiếp trước truyền sang kiếp này và cả những nghiệp xấu do tiền nhân để lại .
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu, Free Wind
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 19:40, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 19:38, 02/10/22

TLXD thân .
Chúc bạn may mắn .
Cảm ơn bạn rất nhiều. Thực sự rất nhiều.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 20:00, 02/10/22 Thật ra chủ đề cũ này Lão Tôn viết sai rồi nhé

Phân tích 🧐 đúng thì Lão Tôn sẽ kết hợp 3 môn tử vi, nhân tướng học và tâm lý học để giải quyết

Tử vi + nhân tướng học
Mệnh chính là cốt xương, da thịt của bạn, nó là thứ bạn có khi sinh ra và cả đời không thay đổi.
Phần thân theo sách vở thì ứng với 30 tuổi nhưng theo tôi nghĩ, nó được hình thành từ khi bạn bắt đầu tiếp xúc với cuộc sống này và sau 30 tuổi là giai đoạn ít thay đổi nhất. Phần thân ứng với thái độ bên ngoài, phong cách sống của bạn theo môi trường

Các bạn đã hiểu về mệnh, thân ứng với nhân tướng học rồi thì tiếp theo sẽ là tâm lý học

Theo phân tâm học, tâm lý con người có 3 lớp, không phải 2 như bài cũ

Phần ngoài cùng là thái độ của bạn với môi trường. Nó chưa chắc là con người thật của bạn, bạn cười với sếp nhưng có thể trong lòng bạn đang chửi sếp

Phần giữa là ego, là cái tôi của bạn. Nó ứng với cung mệnh

Phần cuối cùng là vùng sâu thẳm nhất trong tâm lý học, ứng với cung tật ách
Ak mài viết cái gì mà khó hiểu quá làm t phải đọc mấy lần, đúng là bệnh mọt sách :D
Vậy là ba cung này tác động qua lại như thế nào Ngộ Không???
Đầu trang

Laniely
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Laniely »

dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Chú Dunglanchin cho cháu hỏi cung tật luôn xung chiếu với cung phụ mẫu, vậy có phải ý là bệnh tật dễ di truyền trong gia đình, ta dễ mắc phải bệnh của người đi trước trong gia đình không ạ? Ví dụ cung tật của cháu có tử phủ miếu địa, nhưng lại địa không địa kiếp đắc địa + bạch hổ chiếu từ cung phụ mẫu sang, vậy là có dễ mắc bệnh về máu không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”