Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cung tật ách, nhân cách thứ 2 của con người

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

dunglanchin đã viết: 20:01, 02/10/22
GiauThienSu đã viết: 19:38, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 19:01, 02/10/22

TLXD thân .
Cung Tật ách của bạn có : Tử Phủ (M) thì rất ít bệnh họa và nếu có thì thường được giải cứu ngay , nhưng đôi khi hay bị cảm sốt luôn .
Tử vi , Thiên phủ , hai chủ tinh thuộc hành thổ thì chủ về tì ( tuyến tụy ) , về bệnh đường tiêu hóa ( Tì , Vị , Trường ) .
Mệnh , Thân sinh phù cho Tật ách thì mọi sự tai ương sẩy ra là do mình tạo nghiệp ( ví dụ : bạn lấy chồng sinh 1970 cũng là tạo nghiệp , để con 2007 và 2019 thì cũng là tạo nghiệp ) .
Mong bạn hiểu và ứng sử cho đúng .
Cháu thấy cung Tật ách của cháu cũng có Tử Vi(M) mà cháu thấy cháu từ bé đến lớn hay bệnh vặt đau ốm nhiều, sức khỏe cũng kém nữa #-o

Giau Thien su thân .
Cung tật ách của bạn có : Tử Sát thì không thể bằng Tử phủ đều Miếu , thì lúc nhỏ sức khỏe kém , cần đề phòng bị thẹo vết ở mặt , bị bệnh ở hậu môn như trĩ ... .
Bạn có : Tật ách sinh phù cho mệnh , thân là mình phải gánh chịu những nghiệp xấu do mình tạo ra từ kiếp trước truyền sang kiếp này và cả những nghiệp xấu do tiền nhân để lại .
Con cám ơn chú dunglanchin rất nhiều💖. Con hiện tại đã tỏ, rõ những bệnh tật quái lạ mình là do đâu rồi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

hoavan004 đã viết: 20:18, 02/10/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 20:00, 02/10/22 Thật ra chủ đề cũ này Lão Tôn viết sai rồi nhé

Phân tích 🧐 đúng thì Lão Tôn sẽ kết hợp 3 môn tử vi, nhân tướng học và tâm lý học để giải quyết

Tử vi + nhân tướng học
Mệnh chính là cốt xương, da thịt của bạn, nó là thứ bạn có khi sinh ra và cả đời không thay đổi.
Phần thân theo sách vở thì ứng với 30 tuổi nhưng theo tôi nghĩ, nó được hình thành từ khi bạn bắt đầu tiếp xúc với cuộc sống này và sau 30 tuổi là giai đoạn ít thay đổi nhất. Phần thân ứng với thái độ bên ngoài, phong cách sống của bạn theo môi trường

Các bạn đã hiểu về mệnh, thân ứng với nhân tướng học rồi thì tiếp theo sẽ là tâm lý học

Theo phân tâm học, tâm lý con người có 3 lớp, không phải 2 như bài cũ

Phần ngoài cùng là thái độ của bạn với môi trường. Nó chưa chắc là con người thật của bạn, bạn cười với sếp nhưng có thể trong lòng bạn đang chửi sếp

Phần giữa là ego, là cái tôi của bạn. Nó ứng với cung mệnh

Phần cuối cùng là vùng sâu thẳm nhất trong tâm lý học, ứng với cung tật ách
Ak mài viết cái gì mà khó hiểu quá làm t phải đọc mấy lần, đúng là bệnh mọt sách :D
Vậy là ba cung này tác động qua lại như thế nào Ngộ Không???
Bạn cười với sếp nhưng trong lòng chửi sếp, bạn chửi sếp trong lòng là do cái tôi của bạn bị tổn thương bởi ông ấy

Đến lúc nào đó bạn không nhịn được nữa và tỏ ra thái độ tiêu cực, bùng nổ 💥 mệnh lởm mà thân vượng là thế

Cung tật đối xung với cung phụ mẫu và chịu ảnh hưởng qua lại, nội tâm của đứa trẻ được hình thành bởi cha mẹ chúng, ứng với cung tật ách
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Không đúng đứa trẻ đó đúng là chịu ảnh hưởng của cha mẹ. Thật sự mình lúc nhỏ lúc ngoài đường khá hư hỏng chửi đánh lộn là bình thường. Nhưng lớn khác rất nhiều, thích ngồi hít thở không khí, xem phong cảnh kệ không quan tâm ai cả, vẽ tranh, ca hát,thích một mình ăn một mình ngủ một mình làm việc, thích đọc kinh, cực kì tận hưởng cuộc sống. Mọi người nên tự chịu trách nhiệm về bản thân không nên đổ thừa do bất kì tác nhân nào.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

GiauThienSu đã viết: 20:24, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 20:01, 02/10/22
GiauThienSu đã viết: 19:38, 02/10/22
Cháu thấy cung Tật ách của cháu cũng có Tử Vi(M) mà cháu thấy cháu từ bé đến lớn hay bệnh vặt đau ốm nhiều, sức khỏe cũng kém nữa #-o

Giau Thien su thân .
Cung tật ách của bạn có : Tử Sát thì không thể bằng Tử phủ đều Miếu , thì lúc nhỏ sức khỏe kém , cần đề phòng bị thẹo vết ở mặt , bị bệnh ở hậu môn như trĩ ... .
Bạn có : Tật ách sinh phù cho mệnh , thân là mình phải gánh chịu những nghiệp xấu do mình tạo ra từ kiếp trước truyền sang kiếp này và cả những nghiệp xấu do tiền nhân để lại .
Con cám ơn chú dunglanchin rất nhiều💖. Con hiện tại đã tỏ, rõ những bệnh tật quái lạ mình là do đâu rồi.

Ok bạn .
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Laniely đã viết: 20:21, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Chú Dunglanchin cho cháu hỏi cung tật luôn xung chiếu với cung phụ mẫu, vậy có phải ý là bệnh tật dễ di truyền trong gia đình, ta dễ mắc phải bệnh của người đi trước trong gia đình không ạ? Ví dụ cung tật của cháu có tử phủ miếu địa, nhưng lại địa không địa kiếp đắc địa + bạch hổ chiếu từ cung phụ mẫu sang, vậy là có dễ mắc bệnh về máu không ạ?

Bạn laniely thân , bạn có thể Post lá số của bạn xem .
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Không biết chủ top thoát được nhân cách thứ 2 chưa?
Mình có một phương pháp ai cũng làm được hết.
Chỉ cần 1 tuần. Và cứ 3 tháng thì 1 tuần làm lại, có thể làm cả đời.
Mình bị trầm cảm, rối loạn ăn uống.
Đương nhiên tuỳ bệnh tâm thân vẫn phải vào bệnh viện tâm thân điều trị.
1 tuần nằm nhà bỏ hết thiết bị điện tử, chỉ một mình hay nằm trong phòng một mình, ngồi cũng được, tập thể dục 1 tiếng mỗi ngày, ăn thật chậm rãi, hít thở ... tạm thời gác lại công việc. Chỉ một tuần không suy nghĩ gì hết
Nếu có điều kiện hơn thì ở gần biển hay núi, bên ngoài nhiều cây cối, cánh đồng nhiều cảnh thiên nhiên.
Như nạp năng lượng lại thì bệnh nhân cách mất.
Mình cũng tìm hiểu bệnh này thật sự có người không điều khiển được nhưng có người tự bịa ra trong đầu hoàn toàn có thể điều khiển được.
Sau đó bắt đầu đặt mục tiêu mới, cười thật nhiều, từng mục tiêu nhỏ. Học cái gì mới, thoải mái thư giãn. Cuộc đời này ngắn lắm thả lỏng ra không có chuyện gì xảy ra cả. Cứ từ từ mà làm
Được cảm ơn bởi: hoavan004, chimxinhxinh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Laniely đã viết: 20:21, 02/10/22
dunglanchin đã viết: 09:16, 17/07/21 Tật ách : để luận bênh tật , tham vọng tiềm tàng , lúc từ trần ... Tật ách tích tụ những nghiệp xấu từ kiếp trước của đương số truyền sang kiếp này . Tật ách là mệnh chủ lúc về già .
Chú Dunglanchin cho cháu hỏi cung tật luôn xung chiếu với cung phụ mẫu, vậy có phải ý là bệnh tật dễ di truyền trong gia đình, ta dễ mắc phải bệnh của người đi trước trong gia đình không ạ? Ví dụ cung tật của cháu có tử phủ miếu địa, nhưng lại địa không địa kiếp đắc địa + bạch hổ chiếu từ cung phụ mẫu sang, vậy là có dễ mắc bệnh về máu không ạ?

Cung tật ách của bạn thì :
- Bộ máy tiêu hóa xấu , hay bị tiêu chảy ( Chú ý : Ruột , dạ dầy , đại tràng ) .
- Có Mã phù thi thì chân tay hay bị cong vẹo , bị gẫy
- Có : Song hao + Tang môn , Bạch hổ thì về sau dễ bị bệnh nan y , hình thương ( nên chú ý ) .
Được cảm ơn bởi: Laniely
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Bác dunglanchin cho cháu hỏi cung tật ách của cháu không có chính tinh có địa không địa kiếp hđ chiếu thì có đáng ngại lắm không ạ?
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

GiauThienSu đã viết: 16:50, 02/10/22 Còn người đa nhân cách thì liệu điều này còn đúng không nhỉ :-?

cung tật ách là kho chứa những tiềm tàng ,cộng với nguy cơ của con người . chứ ko phải loại đa nhân cách. nhưng ko phải lúc nào cũng có thể khởi phát. đào hoa ở cung tật ách ko có nghĩ con người đó hoa nguyệt và che dấu cái dâm tinh xấu xa. mà những người này thường gặp những mối tình ko theo ý muốn. khao khát tình yêu đẹp mà ông trời không cho, nên đôi khi nản vì tình yêu . tại sao cung mệnh luôn nhị hợp với cung tật ách cũng có cái lý của nó. nó đi song hành , vì ko được như ý cho nên cung mệnh đôi lúc ko kiểm soát được , nhưng dù sao đào hoa chỉ tác động mạnh 30 năm đầu , thường những lá số đào hoa cung tật ách thì họ sẽ đặng khi họ lên cung thân , bông hoa lúc đó chuyển sang một thế khác . vì đào hoa chủ hút , ko còn hút bừa bãi nữa vì đã trải qu a quá trình đúc rút kinh nghiệm nên sẽ tránh những thứ ko cần thiết. một điều nhịn , chín điều lành . mình cũng để ý nhiều lá số đào hoa cư tật ách , họ lại rất đúng đắn trong tình yêu. có những người đào hoa ko cư tật ách thì họ lại rất phóng đãng . dâm tinh đóng đầy mệnh thân. thường dâm tinh đóng nhiều thì cung tậ ách sẽ nhiều sao xấu, cung tật ách là kết quả của mệnh thân gây ra . những người có cung tật ách đẹp , mà cung mệnh thân ko được đẹp ( hơi kém về nhận thức) thì đến cung tật ách thì họ lại rất sáng suốt vì do môi trường tự dưng kích động được những tiềm tàng ở sâu trong con người . cũng như phim trưởng ý , đả thông kinh mạch , từ thằng ngở ngẩn trở lên võ công thượng thừa . cung tật ách cũng gần như thế. :D :D :D :D
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu, Ping
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

hodinhha79 đã viết: 01:48, 03/10/22
GiauThienSu đã viết: 16:50, 02/10/22 Còn người đa nhân cách thì liệu điều này còn đúng không nhỉ :-?

cung tật ách là kho chứa những tiềm tàng ,cộng với nguy cơ của con người . chứ ko phải loại đa nhân cách. nhưng ko phải lúc nào cũng có thể khởi phát. đào hoa ở cung tật ách ko có nghĩ con người đó hoa nguyệt và che dấu cái dâm tinh xấu xa. mà những người này thường gặp những mối tình ko theo ý muốn. khao khát tình yêu đẹp mà ông trời không cho, nên đôi khi nản vì tình yêu . tại sao cung mệnh luôn nhị hợp với cung tật ách cũng có cái lý của nó. nó đi song hành , vì ko được như ý cho nên cung mệnh đôi lúc ko kiểm soát được , nhưng dù sao đào hoa chỉ tác động mạnh 30 năm đầu , thường những lá số đào hoa cung tật ách thì họ sẽ đặng khi họ lên cung thân , bông hoa lúc đó chuyển sang một thế khác . vì đào hoa chủ hút , ko còn hút bừa bãi nữa vì đã trải qu a quá trình đúc rút kinh nghiệm nên sẽ tránh những thứ ko cần thiết. một điều nhịn , chín điều lành . mình cũng để ý nhiều lá số đào hoa cư tật ách , họ lại rất đúng đắn trong tình yêu. có những người đào hoa ko cư tật ách thì họ lại rất phóng đãng . dâm tinh đóng đầy mệnh thân. thường dâm tinh đóng nhiều thì cung tậ ách sẽ nhiều sao xấu, cung tật ách là kết quả của mệnh thân gây ra . những người có cung tật ách đẹp , mà cung mệnh thân ko được đẹp ( hơi kém về nhận thức) thì đến cung tật ách thì họ lại rất sáng suốt vì do môi trường tự dưng kích động được những tiềm tàng ở sâu trong con người . cũng như phim trưởng ý , đả thông kinh mạch , từ thằng ngở ngẩn trở lên võ công thượng thừa . cung tật ách cũng gần như thế. :D :D :D :D
Cung tật ách và cung mệnh thân của mình không được đẹp, người ta thì tự dưng kích hoạt khả năng tiềm tàng như bạn nói, còn mình có khi khả năng tiềm tàng không thấy đâu có khi luyện công đến tẩu hỏa nhập ma luôn :)) =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”