Góc không than. Nơi tập trung những khát vọng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Góc không than. Nơi tập trung những khát vọng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Lá số của em. Anh cần cung cấp những thông tin gì ạ?
Tập tin đính kèm
Minh.jpg (182.97 KiB) Đã xem 983 lần
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 09:24, 16/07/21
Minh289 đã viết: 09:16, 16/07/21 Lá số của em. Anh cần cung cấp những thông tin gì ạ?
Em có đang làm công việc liên quan đến phân tích như marketing online hoặc IT không ?

Năm 2019 em thấy công việc thế nào ? Có bị lừa gạt không?
Em đang học về tiếng Trung và không làm gì liên quan đến phân tích ạ.
Năm 2019 em có công việc làm thêm đầu tiên nhưng nghỉ ngay sau đó vì tiền lương không tương xứng với công sức và chất xám ạ.
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Sư tử đeo nơ đã viết: 08:56, 16/07/21 Chào các bạn, mình muốn luận số chuyên về công danh, tài Lộc.

Điều kiện để mình xem đơn giản là không than, nói về cuộc đời bạn như nói lên bản kế hoạch thôi

Mình không có thời gian xem nhiều nên thỉnh thoảng mới lên coi

Chào bạn, rất mong được bạn hữu duyên để mình được tìm hiểu công danh sự nghiệp rõ hơn.
Mình nói qua cuộc đời học hành sự nghiệp của mình nhé.
2010 đỗ vào ĐH
2014 tốt nghiệp, đi học tiếng Nhật
2015 đi Nhật du học
2017 về nước với tấm bằng ngoại ngữ mức khá, làm giáo viên dạy tiếng Nhật tại vài công ty xklđ Nhật
2020 nghỉ việc, tự nghỉ vì không muốn gắn bó với công ty hiện tại, trước cả thời điểm bùng dịch đợt 1 và nghỉ tới bây giờ. Thêm nữa, không còn muốn theo nghề giáo.
Dự định: tìm đường quay lại Nhật hoặc đi Đài (có người thân bên Đài). Dù biết đang thời điểm dịch cũng khó khăn để xuất ngoại nhưng vẫn đang hy vọng.
Mong muốn: bạn xem công danh và tài lộc, có lời khuyên nào cho mình va hướng đi tương lai lá số thế nào được không?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sư tử đeo nơ, Quyen lee, 12010277
Đầu trang

legendary7979
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi legendary7979 »

mong đc tìm hướng đi đúng đắng để phát triển bản thân thêm. mình tốt nghiệp cao đẳng và giờ đang bán hàng lk đt và máy tính
Tập tin đính kèm
037F77EB-E9B3-4C46-BBE0-06D11CB226A9.jpeg (402.17 KiB) Đã xem 952 lần
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 09:44, 16/07/21
Mệnh chị có linh xương kị, khi bước vào vận đà la sẽ gây rất nhiều khủng hoảng về tinh thần. Chị nên chuẩn bị tinh thần cho những biến động sắp tới
Mong bạn nếu có thể luận giải kỹ hơn giúp mình như nên theo hướng nghề gì phù hợp, mình có thể xuất ngoại năm nay hay không, ....
Mình cũng biết đại vận tới, thiên không, đà la, kiếp sát,... sẽ nhiều sóng gió, tinh thần luôn sẵn sàng vì mình chưa từng thấy an nhàn cả.
Linh xương kị ở mệnh triệt sau 30 có giảm hay không bạn?
:) cảm ơn bạn nha.
Sửa lần cuối bởi MinhBich vào lúc 10:03, 16/07/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Sư tử đeo nơ
Đầu trang

legendary7979
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi legendary7979 »

Sư tử đeo nơ đã viết: 09:52, 16/07/21
legendary7979 đã viết: 09:41, 16/07/21 mong đc tìm hướng đi đúng đắng để phát triển bản thân thêm. mình tốt nghiệp cao đẳng và giờ đang bán hàng lk đt và máy tính
Bạn lấy linh lyso nhé
lasotuvi.php?act=xem&lid=XZCJ9NT6
up lại nha bạn
Sửa lần cuối bởi legendary7979 vào lúc 10:06, 16/07/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 10:10, 16/07/21
Minh289 đã viết: 09:29, 16/07/21
Sư tử đeo nơ đã viết: 09:24, 16/07/21

Em có đang làm công việc liên quan đến phân tích như marketing online hoặc IT không ?

Năm 2019 em thấy công việc thế nào ? Có bị lừa gạt không?
Em đang học về tiếng Trung và không làm gì liên quan đến phân tích ạ.
Năm 2019 em có công việc làm thêm đầu tiên nhưng nghỉ ngay sau đó vì tiền lương không tương xứng với công sức và chất xám ạ.
Lá số của em rất đẹp, đại vận trước xấu thôi, đại vận sau tốt để em thực hiện các dự định của mình
Em cảm ơn lời động viên của anh ạ. Đẹp là về đường công danh ạ?
Đầu trang

mymmym
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mymmym »

Sư tử đeo nơ đã viết: 08:56, 16/07/21 Chào các bạn, mình muốn luận số chuyên về công danh, tài Lộc.

Điều kiện để mình xem đơn giản là không than, nói về cuộc đời bạn như nói lên bản kế hoạch thôi

Mình không có thời gian xem nhiều nên thỉnh thoảng mới lên coi

Mình nghiệm lý hạn và dự đoán giúp bạn chứ không đưa lời khuyên Định hướng cho các bạn làm gì, vì mình cần trách nhiệm trong lời nói
Chào bạn!
Mong bạn nghiệm lý và dự đoán giúp mình
2012 : Tốt nghiệp ĐH
2012-2021: hiện đang làm việc tại 1 công ty từ lúc ra trường đến giờ
Trong quá trình làm có đôi ba lần muốn dứt áo ra đi nhưng duyên nghiệp ntn vẫn ở lại
Hiện tại mình đang rất muốn chuyển việc vì muốn thay đổi môi trường + thêm khả năng phát triển
Dự tính lấy chồng xong sẽ tính nhưng hiện FA + dịch nên vẫn chưa lấy được tinh thần chuyển
Cảm ơn bạn !
Tập tin đính kèm
Linh_2021_fe0d3db0 (2).jpg
Linh_2021_fe0d3db0 (2).jpg (147.55 KiB) Đã xem 675 lần
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Sư tử đeo nơ
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 10:05, 16/07/21 Chị có làm ăn phá sản gì vào năm 2018 không?

Triệt làm giảm tác họa của linh xương kỵ, sau 30 triệt yếu đi sẽ làm linh xương kỵ tác họa hơn. Mặt tốt là Tử Sát sẽ sáng trí hơn trong sự nghiệp , sau 30 chị cũng tự thấy tầm nhìn trở nên rộng hơn
2018 thì mình bị áp lực từ bên ngoài nên có nghỉ làm khoảng 4 tháng. Mình không kinh doanh nhưng 4 tháng đó nghỉ làm không lương thì chắc cũng tính là vô sản, phá sản đi. :)
Triệt làm giảm tác họa của linh xương kỵ, sau 30 triệt yếu đi sẽ làm linh xương kỵ tác họa hơn.
Đoạn này mình hỏi chút, vậy đại vận sau mình kết hôn và sinh con, đi vào cung Thân thì có đỡ hơn không và có sự thay đổi gì mới cho công danh sự nghiệp không bạn?
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Nếu được mong xem giúp Em.
Em mong có thể đem hàng hoá Việt Nam xuất khẩu ra thế giới,đóng góp một phần nhỏ vào sự phát triển của đất nước.
Em xin chia sẽ một số sự việc trong lá số của Em.
Nhà Em gia đình có 4 Người: 2 trai và 2 gái.
Nhưng do ba Em làm trong ngành nhà nước. Lúc đó chỉ có thể có 2 con. Nên Mẹ đã bỏ 1 người Chị và một người Em trai.
Từ nhỏ sinh ra sức khỏe của Em đã không tốt,bị viêm phế quảng mãn tính.
Nghe đâu là hồi nhỏ 1 tháng bệnh đủ 30 ngày, con nít 17 tháng đã bước đi nhưng Em chỉ biết bò, 2 tuổi thì chập chững bước đi.
Nhà Em thì có đất ruộng tại Bình Chánh chủ yếu là trồng lúa. Giờ chuyển qua nuôi cá cảnh.
Năm lớp 1 thì ông nội Em mất, ông nội Em tu tại gia cũng hơn 30 năm.
Năm học lớp 2 thì có bị nứt xương bên tay trái.
Con đường học vấn của Em không được thuận lợi vì Em không học theo lý thuyết như sách vở.
Từ cấp 1 đến cấp 3,nhà thiếu thốn đủ đường, trời mưa nước ngập thì nhà như cái sông, cả gia đình phải ngủ ghế bố,đồ ăn thì mua trái cây dập ngoài chợ về gọt mà ăn cùng với cơm trắng.
Năm Em 19 tuổi,đất ruộng vào diện quy hoạch được mấy chục tỷ. Nhưng là đất của ông bà nội.
Năm 2014 Em ra trường làm bốc vác cho siêu thị tại Bình Chánh.
Năm 2015 thì người quen của ba Em giới thiệu: yêu cầu học anh văn làm công ty nước ngoài, ai dè bị lừa đi bán bảo hiểm nhân thọ.
Năm 2017 Em xin vào làm ngân hàng ACB làm 3 năm nhưng chỉ cho làm cộng tác viên lương chỉ được 3tr.
Năm 2019 Em gặp Anh kia nói rằng thằng Em của Em theo phá.
Cuối năm 2019 Em đi chùa cũng là sư đệ của Em gỡ ra giúp, và đưa nó đi tu.
Trong khoảng từ 2014 bệnh tật liên miên,làm bao nhiêu cũng đổ vào tiền thuốc không dư được 200k.
Sang năm 2020, tháng 2 âm lịch Em khỏe lại rồi bắt đầu uống thuốc thấy có hiệu quả,giờ sức khỏe tốt hơn trước nhiều.
Năm 2021 dịch bệnh nên 2 tuần này tránh dịch, hy vọng qua dịch sẽ tìm cơ hội cho mình. Hiện tại Em đang làm kế toán cho một Cty bán vật liệu xây dựng lương 6tr,đã làm 2 năm nhưng không đủ sống.
Đây là lá số của Em. Hình ảnh
Em hy vọng rằng sau này, có thể đem hàng hoá Việt Nam xuất khẩu ra thế giới,tạo công ăn việc làm cho người khác.
Hiện tại Em cũng đầu tư một ít vào thị trường chứng khoán và kinh doanh một ít ngoại tệ.
Xin cảm ơn đã đọc qua bài viết.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”