Nhờ xác định giờ sinh vì luận sai vận hạn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ xác định giờ sinh vì luận sai vận hạn

Gửi bài gửi bởi Ha250197 »

Dù biết tử vi từ sớm nhưng việc xác định giờ sinh vẫn là điều em băn khoăn vì các thầy xem tử vi ít khi luận đúng vận hạn của em (lá giờ Ngọ). Một vài thầy đang xem dở thì lại đổi sang lá giờ Tị xem tiếp vì đặc điểm không đúng với em lắm (ngoại hình, cha mẹ, gia đình,..).

Nên em đăng 2 lá số giờ Tị và Ngọ để nhờ các bậc tiền bối luận xem lá nào lá số của em.

Đặc điểm:
1. Mệnh: Hồi nhỏ ốm yếu, chết hụt 2 lần. Da trắng, cao 1m6, vóc ng trung bình, có da thịt. Là con cả. Tự nhận là học nhanh thông, giỏi thơ văn, có khiếu hội hoạ - luôn nằm trong đội tuyển của trường. Từ nhỏ đến lớn đạt khá nhiều giải thưởng. Tính lì lợm, khá ương bướng nhưng biết phải trái đúng sai ( không biết là do Liêm Sát hay Bạch hổ đây 😅😅) . Hồi nhỏ hay bị ăn đòn (không thoát được khi Thiên Hình Đ ở Phụ Mẫu hoặc Mệnh ) và thường xuyên ở nhà 1 mình - bố mẹ đi làm. Bản thân có tìm hiểu về huyền học từ sớm và tự học khá nhanh. Xem tướng khá chuẩn, chơi được bài Tarot. Gần đây được chứng nghiệm Đức Phật và tìm được bài học của mình.

2. Phụ mẫu: Bố mẹ đều làm ngoài/ không thuộc CNVC. Mẹ là cô giáo dạy Tiếng Anh, bố kinh doanh tự do. Bố da đen, mẹ khá trắng. Hai bố mẹ không hợp nhau, hay cãi cọ (trước khi sinh em trai). Mẹ tí nghiêm khắc, chút đồng bóng. Bố thì ăn nói giỏi, có phong lưu đào hoa. Hai bố mẹ vẫn chung sống với nhau. Em có 1 em trai Bính Tuất 2006.

3. Phúc đức/ Dòng họ: Cả 2 dòng họ đều có cụ tổ là quan trong triều. Họ ngoại thuần nhà giáo, quân đội. Họ nội thiên về làm kinh doanh. Các anh chị họ khá phát đạt. Nữ giới trong họ giỏi hơn nam giới nhưng hôn nhân không thuận.

4. Vận hạn:
- Năm lớp 8 - Tháng 6-7/2010 dương lịch, bố mẹ xảy ra tranh cãi to, suýt dẫn đến sinh ly tử biệt. May mắn không sao.
- Tháng 6-7/2018, đi chơi xa và bị bỏng toàn thân - sau đó chữa khỏi.
- Tháng 8/2019, gặp hạn nam nữ tại công sở - nhưng vẫn thoát nạn.

Xin nhờ các vị tiền bối luận giải hộ xem lá số nào giống em hơn ạ. Em xin cảm ơn mọi người nhiều!
Tập tin đính kèm
5B2B6C82-225E-4E81-A24C-5BA3C98E2B54.jpeg (296.22 KiB) Đã xem 740 lần
7C1D86C4-F913-4610-9FE0-1AD5C924B3A6.jpeg (296.94 KiB) Đã xem 740 lần
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ xác định giờ sinh vì luận sai vận hạn

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

giờ ngọ nhé. !!!!!!!
Được cảm ơn bởi: Ha250197
Đầu trang

Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phucphucphucphuc đã viết: 04:53, 20/07/21 giờ ngọ nhé. !!!!!!!
Đặc điểm gì bác kết luận giờ Ngọ ạ? Và em xin cảm ơn vì bác đã luận giải ^^
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ha250197 đã viết: 05:11, 20/07/21
Liêm sát ở mệnh nguời mới cao 1m6 đc. Không phải chỉ có da thịt, miêu tả đúng phải là nguời cao, hơi vuông, Mắt to, hơi lồi 1 tý.
Đc hồng loan chiếu mệnh thì khéo tay.
Nữ mệnh sát phá liêm tham hồng loan thì xinh, có đôi mắt của mẹ, dáng nguời lại giống bố.

Nhà này đúng ra ae trong nhà phải là 3-1=2
Đầu trang

Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phucphucphucphuc đã viết: 07:16, 20/07/21
Ha250197 đã viết: 05:11, 20/07/21
Liêm sát ở mệnh nguời mới cao 1m6 đc. Không phải chỉ có da thịt, miêu tả đúng phải là nguời cao, hơi vuông, Mắt to, hơi lồi 1 tý.
Đc hồng loan chiếu mệnh thì khéo tay.
Nữ mệnh sát phá liêm tham hồng loan thì xinh, có đôi mắt của mẹ, dáng nguời lại giống bố.

Nhà này đúng ra ae trong nhà phải là 3-1=2
Em giống y đúc bố. Còn mẹ thì không giống tẹo gì 🤣🤣 Em với em trai hơi kì lạ là giống nhau nhưng nét thì khác hoàn toàn bố mẹ - bố mẹ mặt vuông, mũi thấp, mắt to 2 mí: em với em trai mặt trái xoan, mũi cao, mắt tròn 1 mí (mí sụp). Còn đúng là đi đâu ai cũng bảo mẹ em phải có thêm 1 người con trai nữa 😶😶
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thế đúng giờ ngọ rồi đấy.
Liêm sát ở mệnh tính buớng lỳ, đồng bóng, sẵn sàng ăn thua đủ.
Học giỏi do thai tọa cư đất mộ, mệnh có quang quý, làm gì cũng may mắn. Học huyền học là do quang quý.
Điền có thiên đồng nhà gần nơi nhiều nứoc, ao hồ, long phuợng, đuờng phù, nhà cao cửa rộng. Trong nhà nhiều đồ gỗ. cây cối.
Kinh tế thôi ko bàn đến nữa hả??
Đầu trang

Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phucphucphucphuc đã viết: 07:55, 20/07/21 thế đúng giờ ngọ rồi đấy.
Liêm sát ở mệnh tính buớng lỳ, đồng bóng, sẵn sàng ăn thua đủ.
Học giỏi do thai tọa cư đất mộ, mệnh có quang quý, làm gì cũng may mắn. Học huyền học là do quang quý.
Điền có thiên đồng nhà gần nơi nhiều nứoc, ao hồ, long phuợng, đuờng phù, nhà cao cửa rộng. Trong nhà nhiều đồ gỗ. cây cối.
Kinh tế thôi ko bàn đến nữa hả??
May mắn thì em thấy cũng hay thoát nạn nên may thật. Còn kinh tế chưa thấy đâu ạ 😅😅
Bố mẹ em với nhà em bình thường đủ sống. Khá giả thì phải là anh chị họ ạ 🤣 Còn nhà cửa thì nhà em ở chung cư kiểu cũ, có sân tập thể thôi. Còn ao hồ thì chắc do gần Hồ Tây anh ạ 😅😅
Đầu trang

Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Và em cũng hơi lạ vì xét lá số em thì thường người xem/ thầy tử vi sẽ đánh giá là bố mẹ hoặc mất hoặc chia tay. Nhà có thêm 2 anh em. Học hành không tới đâu, ham mê kiếm tiền dù em thấy mình dù không giàu nhưng không phải dạng đánh đổi để kiếm tiền. 🙃🙃
Nghe thầy phán sẽ du học được mà em máu lắm, nhưng có cơ hội thì bố mẹ lại không cho đi 😅😅
Cũng bảo đến mình thì phúc phần giảm rồi, nên em hơi buồn. Thôi thì quyết tâm tu mình tích phước cho cả nhà 😁😁

Dù cách cục Liêm Sát là phải đi nhưng bố với mẹ cực giữ nên từ bé đến lớn sống với bố mẹ (trừ đi làm khá xa với hay đi công tác)
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ha250197 đã viết: 08:21, 20/07/21 Và em cũng hơi lạ vì xét lá số em thì thường người xem/ thầy tử vi sẽ đánh giá là bố mẹ hoặc mất hoặc chia tay. Nhà có thêm 2 anh em. Học hành không tới đâu, ham mê kiếm tiền dù em thấy mình dù không giàu nhưng không phải dạng đánh đổi để kiếm tiền. 🙃🙃
Nghe thầy phán sẽ du học được mà em máu lắm, nhưng có cơ hội thì bố mẹ lại không cho đi 😅😅
Cũng bảo đến mình thì phúc phần giảm rồi, nên em hơi buồn. Thôi thì quyết tâm tu mình tích phước cho cả nhà 😁😁

Dù cách cục Liêm Sát là phải đi nhưng bố với mẹ cực giữ nên từ bé đến lớn sống với bố mẹ (trừ đi làm khá xa với hay đi công tác)
thế thì em phải nói chuyện thuyết phục bố mẹ. Lá số này quang quý ở mệnh bề ngoài gấu chó gấu mèo thế thôi chứ cũng nhát gan.
Nói chung là con nguời tử tế.
Vậy là đc điểm cộng nhiều rồi.
Phúc phần giảm thì em vực lại phúc phần cả gia đình là đuợc.
Đầu trang

Ha250197
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phucphucphucphuc đã viết: 08:31, 20/07/21
Ha250197 đã viết: 08:21, 20/07/21 Và em cũng hơi lạ vì xét lá số em thì thường người xem/ thầy tử vi sẽ đánh giá là bố mẹ hoặc mất hoặc chia tay. Nhà có thêm 2 anh em. Học hành không tới đâu, ham mê kiếm tiền dù em thấy mình dù không giàu nhưng không phải dạng đánh đổi để kiếm tiền. 🙃🙃

thế thì em phải nói chuyện thuyết phục bố mẹ. Lá số này quang quý ở mệnh bề ngoài gấu chó gấu mèo thế thôi chứ cũng nhát gan.
Nói chung là con nguời tử tế.
Vậy là đc điểm cộng nhiều rồi.
Phúc phần giảm thì em vực lại phúc phần cả gia đình là đuợc.
Vâng, em cảm ơn anh nhiều ạ! 😊😊
Được cảm ơn bởi: phucphucphucphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”