Mình năm nay 38t, nhưng vẫn chưa lấy chồng, đường tình duyên và sự nghiệp còn mơ hồ, nhờ các bác anh chị em xem giùm e ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thuyhanh999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mình năm nay 38t, nhưng vẫn chưa lấy chồng, đường tình duyên và sự nghiệp còn mơ hồ, nhờ các bác anh chị em xem giùm

Gửi bài gửi bởi thuyhanh999 »

cindy đã viết: 08:48, 23/07/21 Tình duyên còn mơ hồ thì mình nghĩ bạn cứ gác nó qua một bên đã, nghĩ về nó hoài cũng không có đáp án nào đâu. Bạn vẫn còn độc thân thì dành nhiều thời gian chăm sóc mình, chăm sóc người thân, môi trường xung quanh, đầu tư phát triển bản thân, theo đuổi các sở thích, tham gia vào các hội nhóm với tất cả đam mê và nghiêm túc. Rồi tình duyên và sự nghiệp sẽ đến bạn ah :)
Thời đại này, tình duyên muộn không thành vấn đề, vấn đề là tìm đúng người, đợi được đúng người thì muộn một chút cũng ko sao bạn ạ, nhưng bạn cần chuẩn bị mình sẵn sàng để người đó tới thì bạn nhận biết được và không bỏ lỡ
Chúc bạn may mắn :)
Cảm ơn bạn! Mình sẽ đợi để gặp được đúng người.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mình năm nay 38t, nhưng vẫn chưa lấy chồng, đường tình duyên và sự nghiệp còn mơ hồ, nhờ các bác anh chị em xem giùm

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Tuổi nào cũng có người này người kia, như một người bạn ở bên toà án nói: cứ vào tù là thấy, tuổi nào cũng có tất. :))

Xin hỏi chị đã rơi vào tình huống có 2 anh đến tán cùng lúc chưa? Hoặc là người đó đã có vợ.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vân Quý đã viết: 11:07, 23/07/21
mymmym đã viết: 10:47, 23/07/21 Đùa vụ máu lên não chậm thì em cũng giống chị :)))
Tính em lại ghét cái kiểu mập mờ, tán ko ra tán Gặp kiểu hiền hiền xong quan tâm và ko nói năng gì .
Làm mình cũng chả biết là họ thả thính hàng loạt hay ntn mà tiếp . Cảm xúc nó ko lên nổi xong các bác đi lấy vợ rồi lại quay sang bảo xưa tán mãi ko đổ
Đúng là có tiếng mà ko được miếng nào :(((
Chắc là do mình thiếu nhạy cảm hay sao ý chị !
Bây giờ máu lên não chậm của chị nó còn tăng level cơ em ơi.
Xem phim 8 tập, thì đến tận tập 7 hai đứa nó yêu nhau, xong mình lại phải đi hỏi mấy đứa khác là: Ơ mày ơi, 2 đứa nó thích nhau như nào, sao tao xem phim ko nhận ra? :((
Quả này ế dài cmnr :((

Nhưng mà nghĩ kỹ, thì kể ra nhờ mình mà tận mấy anh thoát ế còn gì em ơi? Vậy là mình có công trong việc giúp các anh ý lấy được vợ đấy. :))

Huhu mình còn 4 năm nữa để bằng tuổi chị chủ topic.
Vân Quý up lại ls anh xem cái vụ máu lên não chậm nhé!
Được cảm ơn bởi: mymmym, Vân Quý
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Vân Quý đã viết: 10:27, 23/07/21
cindy đã viết: 08:48, 23/07/21 cần chuẩn bị mình sẵn sàng để người đó tới thì bạn nhận biết được và không bỏ lỡ
:)) gặp phải đứa "máu lên não chậm" như em thì chắc ế dài chị ạ.

Đọc câu này của chị làm em buồn hết nấc.
Có mấy anh đi lấy vợ hết rồi quay lại trách em ngày xưa ko yêu người ta. Em bảo có tán đâu mà yêu? Thì người ta bảo là người ta tỏ tình mà em ko nhận ra. =)) Xong được các chị vợ của các anh ý ghen tới số với em.

Buồn vãi chưởng! Nghĩ nó cayyyyyyy !!!
Chị chủ topic nhớ chú ý các tín hiệu đèn xanh của đối phương nhé. Đừng như em :((
Chậc tỏ tình kiểu gì mà chị không nhận ra thì đó lại là lỗi mấy ông đó, nói thẳng "anh yêu em, anh thích em hay làm bạn gái/ người yêu anh" khó lắm hay sao mà chơi trò "mèo vờn chuột" nhỉ. Chứng tỏ mấy ông này cũng cho bản thân các ông 1 đường lui, nếu không may chị từ chối thì bảo trêu đùa hay mắng ngược bảo chị ảo tưởng.
Mấy vợ của các ông này lại ghen, chứng tỏ không cho vợ mình cảm giác an toàn mà phụ nữ thì cần cảm giác đó.
Đàn ông vậy thì không có bản lĩnh rồi, chúc mừng chị, chậm máu lên não thế mà hay đó chị ạ, chậm mà chắc. Kakaa :))
Được cảm ơn bởi: mymmym, Vân Quý
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

thuyhanh999 đã viết: 14:37, 22/07/21 các anh chị em cao tay giúp đỡ gỡ bỏ mối lo giúp em ah, đường tình cảm duyên vợ chồng e còn mơ hồ quá, nghe bảo quý Hợi rất tốt. Sao mình chắc lọt sổ rồi
Cung Phu của em thể hiện tiêu chuẩn chọn ck khá cao. Người không đủ chuẩn dễ bị out từ vòng gửi xe!

Đại vận 2 từ 15-24 tuổi, phi Hoá kị nhập Tử tức cũng là cung Phu nguyên cục: vì ham vui chơi đào hoa mà ảnh hưởng đến tình duyên

Đại vận 3 phi Hoá kị nhập Phúc trùng với Quan nguyên cục xung Phu: tâm tính lo lắng không yên về công việc, tiền bạc kiếm dc ít, khó có cơ hội kết hôn

Đại vận 4 phi Hoá kị nhập Điền xung mệnh nguyên cục nên rất hung, phải cẩn thận an nguy bản thân. Cơ hội kết hôn thi có, nhưng Phúc phi Hoá kị nhập Quan xung Phu nên phải cố gắng đừng để công việc ảnh hưởng đến cơ hội tìm ck!

Sang năm em có hạn hỉ nên cũng đừng bỏ lỡ nhé!
Được cảm ơn bởi: mymmym
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

@ Bác Văn: bác Văn ơi, bác Văn hỡi! ND cũng quý hợi nè, cũng chưa lên xe tăng nè! Bác xem ND lúc nào có hạn lên xe tăng, được không bác?
Được cảm ơn bởi: hysshu, thuyhanh999
Đầu trang

thuyhanh999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuyhanh999 »

Dokhoavan đã viết: 12:58, 24/07/21
thuyhanh999 đã viết: 14:37, 22/07/21 các anh chị em cao tay giúp đỡ gỡ bỏ mối lo giúp em ah, đường tình cảm duyên vợ chồng e còn mơ hồ quá, nghe bảo quý Hợi rất tốt. Sao mình chắc lọt sổ rồi
Cung Phu của em thể hiện tiêu chuẩn chọn ck khá cao. Người không đủ chuẩn dễ bị out từ vòng gửi xe!

Đại vận 2 từ 15-24 tuổi, phi Hoá kị nhập Tử tức cũng là cung Phu nguyên cục: vì ham vui chơi đào hoa mà ảnh hưởng đến tình duyên

Đại vận 3 phi Hoá kị nhập Phúc trùng với Quan nguyên cục xung Phu: tâm tính lo lắng không yên về công việc, tiền bạc kiếm dc ít, khó có cơ hội kết hôn

Đại vận 4 phi Hoá kị nhập Điền xung mệnh nguyên cục nên rất hung, phải cẩn thận an nguy bản thân. Cơ hội kết hôn thi có, nhưng Phúc phi Hoá kị nhập Quan xung Phu nên phải cố gắng đừng để công việc ảnh hưởng đến cơ hội tìm ck!

Sang năm em có hạn hỉ nên cũng đừng bỏ lỡ nhé!
Dạ. Sang năm Em sẽ cố gắng nắm bắt cơ hội để không bỏ lỡ nữa. Thx Anh.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyendieu đã viết: 13:08, 24/07/21 @ Bác Văn: bác Văn ơi, bác Văn hỡi! ND cũng quý hợi nè, cũng chưa lên xe tăng nè! Bác xem ND lúc nào có hạn lên xe tăng, được không bác?
Em up lá số mình xem thử nhé!
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

Dokhoavan đã viết: 13:32, 24/07/21
nguyendieu đã viết: 13:08, 24/07/21 @ Bác Văn: bác Văn ơi, bác Văn hỡi! ND cũng quý hợi nè, cũng chưa lên xe tăng nè! Bác xem ND lúc nào có hạn lên xe tăng, được không bác?
C chủ thớt ơi, cho ND up ké nhé, ND cảm ơn.
Đây bác Văn ạ.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu, Quyen lee
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyendieu đã viết: 13:38, 24/07/21
Dokhoavan đã viết: 13:32, 24/07/21
C chủ thớt ơi, cho ND up ké nhé, ND cảm ơn.
Đây bác Văn ạ.
Hình ảnh
Đại vận 2 và 3 của em đều phi Kị nhập Quan nên dốc hết sức lực vào công việc, không quan tâm đến việc kết hôn! Đại vận 3 công việc di chuyển nhiều!
Đại vận4 Liêm Trinh Hoá lộc thì xuán phơi phới đấy! Giống như hồi xuân! Nhưng cung Phúc phi Kị nhập Quan thì khá vất vả vì công việc, cũng không mặn mà chuyện kết hôn. Năm ngoái có vẻ có chàng đến nhưng lại bỏ lỡ?

Sang năm em cũng sẽ có duyên đến gõ cửa!
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, nguyendieu, mymmym
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”