Các bác cho em nhờ tí

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Các bác cho em nhờ tí

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Chị hoalando em thấy chị kì quá.
Tin hay không tin.
Mỗi người xem bói có mục đích khác nhau.
Em thì thích thoát hiện tại thích xem bói như xem phim.
Ai nói gì cũng được cảm thấy đã đã sao đó.
Nghe rồi ghiền.
Nhưng đối với em chỉ là sống ảo hiện thực phải làm mới có ăn.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

cái quan trọng, là nhảy vào nhờ người ta, xong bảo người ta là "không đáng tin cậy"??? trong khi người ta không được cái gì, mất tâm, mất sức, vận dụng kiến thức đã học để xem giúp? thế có phải là hèn không? thà ông bỏ tiền ra, xem không vừa ý thì chửi chết thầy luôn đi cũng ok, vì ông mất phí thì phải nhận được thành quả, đấy mới là con người có hành xử đúng đắn.
còn cái chuyện có làm mới có ăn thì ai cũng thế cả, chẳng phải đối với mình lệ quyên đâu, nhưng làm ăn ít hay ăn nhiều thì nó là vấn đề khác đấy.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chị hoalando ý em là kêu chị rút, đừng cãi nhau.
Em thấy chị có bỏ thời gian nghiêng cứu và học hỏi rất nhiều ở đây lại coi miễn phí, thấy chị bỏ thời gian xem cho mọi người.
Đừng dành sức cãi nhau chỉ bị tiêu cực.
Em thấy mỗi người bớt câu lại dịch đã mệt lắm rồi làm không ra tiền chỉ có ăn, giá cả tăng như phi mã.
Đây là lý số xem bói đa số người vào đây đều có vấn đề không tiền bạc thì tình duyên, ít vào tám lắm.
Em không thích thấy mọi người cãi nhau thôi.
Hình như em nhắn lộn, vừa bận nhưng không quên tám, đợi chút rảnh em đọc lại , nếu lỗi của em, em sẽ xin lỗi sau.
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Tôi nghĩ trong đầu chứ ko hề nói ra chê bai j cả. Còn vì sao tôi lại nghĩ như vậy, vì nói tôi thấy ko hợp lý chứ sao, thấy ko đúng thì làm sao mà tin dc. Như bài bạn luận cho tôi bạn nói vận quý sửu bị phá cách nên đi học đại học tôi học dở, đại vận nó 10 năm, đi học đh có 4 năm thôi bạn. Trong 10 năm quý sửu đó tôi đạt rất nhiều giải học sinh giỏi nhé thời c2-3 ấy, đi thi đh tôi cũng đỗ dư điểm chẳng khó khăn gì, lên đh tuy học kém nhưng tôi vẫn tốt nghiệp đúng hạn, và học kém là do tôi dành thời gian cho việc khác, tôi vẫn vui vẻ chứ chẳng phải học kém xong phải khổ sở vì điều đó mà bạn luận vận đó của tôi bị phá cách. Tiếp đến vận nhâm thuỷ bạn nói tôi tìm dc cv tốt nên kết luận vận đó tốt =))))) vận này quan vận, quan sát hỗn tạp cv tốt nhưng rất nhiều áp lực và mệt mỏi chứ ko phải đơn giản như bạn nghĩ đâu. Nói thật bạn trình độ như hạch, bạn luận xong tôi ko muốn nói thẳng phải nói mé mé dẫn chứng lời người khác. Trình bạn chắc còn dở hơn cả tôi, Tôi biết trình độ tôi đến đâu nên nhiều cái tôi ko dám chắc phải đi hỏi những người mà tôi nghĩ là họ rất giỏi. Còn bạn trình độ thì kém lại cứ bắt ngta tin lời mình nói làm gì thế :))))
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị nghĩ mọi người quá khắc khe với Thathu rồi.

Bạn này thật sự ko hiểu được bản mệnh của mình khi nhận được 2 luồng ý kiến hoàn toàn trái ngược nhau. Bản thân chị, chị luận cho Thathu. Chị bị chửi xem vậy là hại người. :-O

Link luận của chị + anh Thiên Khánh

https://tuvilyso.org/forum/topic/45300- ... msearch__1

Anh Khánh luận chỉ giải thích ra tại sao anh nghĩ mệnh Thathu là thân vượng. Anh Không nói ra dụng thần cũng như bất kỳ lời luận đoán nào về tương lai. Thathu nó hoang mang tới tận giờ là phải.

Chị có 1 LS mệnh Nữ sinh cùng ngày với Thathu, khác giờ. Bài luận của Lâm Giang.

https://tuvilyso.org/forum/topic/44037- ... ntry747581

Chị thấy Lâm Giang luận hay. Chị rất thích xem Giang luận. Tuổi trẻ tài cao. ^:)^
Được cảm ơn bởi: Thathu, Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cả 2 người đều kì cục
Một người thì chen ngang phán người.
Một người thì đuổi cùng giết tận. Anh thathu là con trai
Chị hoa la do kì cục quá ý em chỉ là phụ nữ.
Con trai phải khí thế lên con gái nói câu nào không thích nghe thì thôi. Anh nói con gái như vậy, làm bạn gái thì được làm vợ chắc tức chết 😜
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Quyen lee đã viết: 13:29, 24/07/21 Cả 2 người đều kì cục
Một người thì chen ngang phán người.
Một người thì đuổi cùng giết tận. Anh thathu là con trai
Chị hoa la do kì cục quá ý em chỉ là phụ nữ.
Con trai phải khí thế lên con gái nói câu nào không thích nghe thì thôi. Anh nói con gái như vậy, làm bạn gái thì được làm vợ chắc tức chết 😜
Uh vậy thui cho mình xin lỗi mọi người. Stop ở đây đi :D
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

coco87 đã viết: 12:50, 24/07/21 Chị nghĩ mọi người quá khắc khe với Thathu rồi.

Bạn này thật sự ko hiểu được bản mệnh của mình khi nhận được 2 luồng ý kiến hoàn toàn trái ngược nhau. Bản thân chị, chị luận cho Thathu. Chị bị chửi xem vậy là hại người. :-O

Anh Khánh luận chỉ giải thích ra tại sao anh nghĩ mệnh Thathu là thân vượng. Anh Không nói ra dụng thần cũng như bất kỳ lời luận đoán nào về tương lai. Thathu nó hoang mang tới tận giờ là phải.

Chị có 1 LS mệnh Nữ sinh cùng ngày với Thathu, khác giờ. Bài luận của Lâm Giang.

Chị thấy Lâm Giang luận hay. Chị rất thích xem Giang luận. Tuổi trẻ tài cao. ^:)^

Chị Lục đừng khen em, để cho em còn đi học. Khen em lại dễ sinh tâm mạn, tâm tự đại, hai cái này mà đản sinh là học hành khó vào vô cùng T_T. Em tâm niệm học mệnh lý để biết, để giúp được bà con nếu có thể, bản thân em cũng đã từng được các thầy hữu hảo ý giúp cho nên em cũng muốn giúp đc ai thì giúp, biết gì nói đó, không biết, biết không đủ thì không nói.

Với em, giúp được 1 người, dù bằng lời nói hay nụ cười đều có công đức, có phước cả. Có đức là xài được hoài, là sống an nhiên được hoài.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

coco87 đã viết: 12:50, 24/07/21 Chị nghĩ mọi người quá khắc khe với Thathu rồi.

Chị coco của em thông mình xem hay lắm chẳng là khi cãi nhau con người ta không có suy nghĩ nói bậy nói bạ sau là quên nên em rất sợ thấy người khác cãi nhau.
Do em không thích thấy người hại người.
Em thích thấy mọi người yêu thương nhau do em thiếu thốn tình cảm từ nhỏ.
Chị coco xem là đúng 🥰🥰🥰🥰
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

thangngan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thangngan »

Mệnh nam:
Quý Dậu/ Ất Mão/ Đinh Dậu/ Bính Ngọ
- Đinh hỏa sinh tháng Ất Mão, Đinh có Căn ở chi giờ.
- Trụ tháng đồng khí mộc, căn mộc vững chắc.
- Trụ giờ tỷ kiếp đồng khí kình dương tại trụ.
- Chi năm, chi giờ 2 Dậu kim kẹp khắc chi tháng, nhưng không có lực(Dậu kim tù, không có nguồn sinh lại bị ngọ hỏa khắc gần).
=> Thân vượng do Kiêu, Kiếp.
- Dụng Kim, hỷ Thổ.
- Dụng thần không hiển lộ, không có nguồn sinh, bị xung khắc mạnh: Đẳng cấp dụng thần không cao.
- Cung tổ nghiệp, hôn nhân dụng thần bị xung khắc: Báo hiệu cuộc đời nhiều sóng gió, hôn nhân không thuận.
- Ngôi cha vô căn, sao tài lực yếu, tài đóng ngôi mẹ, hành vận đầu đời đồng khí ấn kỵ thần: Báo hiệu cuộc sống gia đình cha mẹ, bản thân vất vả, nhiều vận hạn.
- Đại vận Quý Sửu: Thuận lợi hơn.
- Đại vận Nhâm Tý: Quan sát nhờ đại vận thông căn. Quan sát hỗn tạp sinh ra nhiều ý tưởng. Đại vận kình Dương thủy, Trụ giờ hỏa kình dương tương chiến(Ngọ hỏa là gốc duy nhất của mệnh): Công việc nhiều áp lực, báo hiệu có nạn lớn.
- Từ đại vận Tân Hợi sẽ dần thuận lên.
- Cung hôn nhân: Thiên tài đóng lại bị xung khắc. Vợ có vai trò rất tốt tác động tới mệnh nhưng sức khỏe kém. Sau khi lập gia đình cần đặc biệt chú ý, quan tâm tới vợ, hạn chế tình cảm ngoài luồng để đảm bảo hạnh phúc. Năm Tân Sửu này có tín hiệu về hôn nhân.
- Quan sát sao con vô căn trên tứ trụ, Cung con kỵ thần đóng: Khi vợ có bầu, nuôi con cần chú ý.
*) Phương pháp cải mệnh: Kim chủ về nghĩa, thổ chủ về tín. Trong cuộc sống đối nhân xử thế cần cương quyết, nghĩa khí, lấy chữ tín làm đầu. Làm được như vậy rồi hãy bổ trợ bằng phong thủy, nghề nghiệp thì mới hiệu quả.
*) Năm 2006 Bính Tuất, tiểu vận Nhâm Ngọ, đại vận Giáp Dần (chưa chuyển sang Đại vận Quý Sửu): Có Tam hợp, lục hợp hỏa kỵ thần cường vượng. Năm 2016 Bính Thân, tiểu vận Nhâm Thân, đại vận Nhâm Tý: kích hoạt Thủy hỏa giao chiến. Đó là những nguyên nhân gặp hạn.
Vài dòng tham gia.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Thathu, coco87, LâmGiang, MinhBich
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”