Các bác cho em nhờ tí

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Big4life
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các bác cho em nhờ tí

Gửi bài gửi bởi Big4life »

Xin hỏi bác nào có nick bên tubinhdieudung đọc được thư viện cho em mượn với ạ, thấy bên đó nhiều cao nhân sang học hỏi tí chút. Em cảm ơn ạ
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Các bác cho em nhờ tí

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Nè thì đây,

Vào trang tubinhdieudungCHẤMnet

nick: LapMotNickMoi
pass: XinAdminVaoThuVien

Có quá nhiều thứ để đọc. Sợ không tiêu hóa nổi. Chúc sớm trở thành cao thủ tứ trụ nổi danh nhé.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, MinhBich, NguyenTrungTuan
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

haiuyenlyso đã viết: 20:52, 22/07/21 Nè thì đây,

Vào trang tubinhdieudungCHẤMnet

nick: LapMotNickMoi
pass: XinAdminVaoThuVien

Có quá nhiều thứ để đọc. Sợ không tiêu hóa nổi. Chúc sớm trở thành cao thủ tứ trụ nổi danh nhé.
À thầy hải uyên đây rồi, cao thủ tứ trụ không hỏi mà sang cái tubinhdieudung làm cái giề =))
Tôi nói thật cái đống sách đấy bây giờ đã có bán hết ở trên shop trực tuyến rồi, thích thì mua mà đọc, hoặc download free. Còn trên đấy tôi nói luôn là chỉ được mỗi chị sherly là có trình độ và nhiệt thành, lũ còn lại toàn cao cao tại thượng cứ nghĩ mình là cao nhân siêu hạng, đại sư không tỳ vết. Cái này anh Thiên Khanh từng thử lửa một lần rồi và cái kết một đi không trở lại, một lũ hợm hĩnh đó bạn. Theo tôi không nên giao du gì với mấy người đó.
Học thầy hải uyên đây này :))
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mà thì đây
Nhân lúc em lượn qua shop tubinhdieudung, em vớ được topic này
Một nick hỏi, tại sao học đại học, sau đó toàn thất bại, lại lâm vào cảnh cờ bạc nợ nần.
Càn tạo:
Giáp tý- kỷ tị- canh tý- tân tị
Canh ngọ/tân mùi/nhâm thân/quý dậu
Em thú thực là thấy các thầy bình sợ quá, vừa cao vừa thâm :(
Ps: ông nào khó chịu vì tôi bê cái topic này sang đây thì thôi đi nhé, chính nick kia đưa lên diễn đàn thì cũng phải tự chịu trách nhiệm khi nó được chia sẻ và bàn luận.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thiên Khánh sinh năm 84, nhiều khi vẫn hung hăng, cực đoan, thái quá ...

Nếu sherly đọc được những lời này của hoalado chắc cũng không đồng tình đâu. Phải có lý do gì đó mới khiến sherly chỉ sinh hoạt và hay đăng bài bên tubinhdieudung chứ?

Tôi thấy sherly chia sẻ đã từng mắc Covid, sức khỏe và thị lực yếu đi nhiều. hoalando nếu rảnh ghé qua bên đó hỏi thăm sherly vài câu.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

haiuyenlyso đã viết: 21:40, 22/07/21 Thiên Khánh sinh năm 84, nhiều khi vẫn hung hăng, cực đoan, thái quá ...

Nếu sherly đọc được những lời này của hoalado chắc cũng không đồng tình đâu. Phải có lý do gì đó mới khiến sherly chỉ sinh hoạt và hay đăng bài bên tubinhdieudung chứ?

Tôi thấy sherly chia sẻ đã từng mắc Covid, sức khỏe và thị lực yếu đi nhiều. hoalando nếu rảnh ghé qua bên đó hỏi thăm sherly vài câu.
Vâng thì cảm ơn thầy đã nhắc
Em thì mời chị ấy vào group fb của em rồi, nhưng gần 2 tháng nay thấy offline chẳng lên nói chuyện gì cả, hai hôm trước thấy online nên nhắn tin hỏi thì bảo là giờ đang chữa mắt mờ đó thầy, xem ra covid nguy hiểm hơn mình tưởng nhiều, giờ chị ý cũng đỡ rồi.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Định nói vài câu với thatthu nhưng thấy thatthu nôn nóng quá. thatthu vừa quăng lá số lên tubinhdieudung nhờ xem dưới cái nick tinhdau.

Thực ra trái đất không tròn lắm nhưng trên mạng lại rất tròn.

haiuyenlyso sẽ khoanh tay, lui vào một góc xem mọi người bình luận tinhdau (tinh dầu?) có hương thơm không và như thế nào.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

haiuyenlyso đã viết: 21:54, 22/07/21 Định nói vài câu với thatthu nhưng thấy thatthu nôn nóng quá. thatthu vừa quăng lá số lên tubinhdieudung nhờ xem dưới cái nick tinhdau.

Thực ra trái đất không tròn lắm nhưng trên mạng lại rất tròn.

haiuyenlyso sẽ khoanh tay, lui vào một góc xem mọi người bình luận tinhdau (tinh dầu?) có hương thơm không và như thế nào.
Hehe đúng là em đi đâu ai cũng nhận ra =)) em thấy bài này nên mới qua web đó xem thử, lập nick mới cũng dễ mà đâu có khó j đâu. Lập xong rồi thì cũng tạo bai hỏi luôn :D Anh nói vậy chắc sẽ lại ko xem cho em giống anh thienkhanh bên tuvilyso rồi, xưa a thienkhanh cũng nói gần giống anh :(
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Nếu có khả năng, thathu tự học rồi tự nghiệm luôn cho mình nếu được.

Xưa tôi cũng trầm luân, loay hoay với số của chính mình. Cũng thầy trong thầy ngoài rồi lung tung cả. Đáp án các thầy cho rồi, nhưng tinh túy ra sao thì nếu tự học, tự nghiệm đc thì sẽ tốt.

Thời này internet, học thứ gì cũng thuận lợi hơn.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

LâmGiang đã viết: 08:54, 23/07/21 Nếu có khả năng, thathu tự học rồi tự nghiệm luôn cho mình nếu được.

Xưa tôi cũng trầm luân, loay hoay với số của chính mình. Cũng thầy trong thầy ngoài rồi lung tung cả. Đáp án các thầy cho rồi, nhưng tinh túy ra sao thì nếu tự học, tự nghiệm đc thì sẽ tốt.

Thời này internet, học thứ gì cũng thuận lợi hơn.
Em có tự tìm hiểu về tử vi. Tứ trụ em thấy rắc rối quá, cũng chưa biết bắt đầu từ đâu :D mà em thấy nhờ người khác xem mệnh mình sẽ khách quan hơn chứ. Như nhìn lá số em thấy cách tốt cũng ko dám chắc nó có hợp cách ko, có tốt thật ko, sợ mình ảo tưởng. Mà thấy cách xấu cũng lại nghĩ chắc ko đúng đâu =)) em cũng đi xem số bỏ phí nhiều rồi nhưng ko chắc chắn dc trình độ của những người đó. Vì thế nên mỗi lần gặp dc 1 ai em thấy là người giỏi là em nảy sinh ước muốn dc người đó xem lá số của mình ngay. Mà em hỏi vì tò mò xem ngày giờ sinh của mình nó nói mình sẽ là người như thế nào thôi, chứ dù mọi người nói xấu hay tốt em cũng vẫn sẽ sống và làm việc như bình thường, mọi người nói em cuồng em lậm gì đó thì cũng ko đúng lắm đâu kkkkk
Được cảm ơn bởi: Aloha Cool
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”