Đại vận Nghịch kỵ thủy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đại vận Nghịch kỵ thủy

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Cảm ơn hyshu!!!!!!!!!!!!
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Xin cảm ơn các Bác, các anh chị em, diễn đàn đã chia sẻ động viên Dunghn giai đoạn vừa qua;
Dunghn xin báo để các Bác, anh chị em nếu gặp lá số nào dạng của Dunghn thì chia sẻ giúp đỡ vì người nào rơi vào trường hợp của Dunghn cũng đều rất cần những lời động viên, chia sẻ, tư vấn giúp để vượt qua những lúc ốm đau, bệnh tật, khó khăn và bế tắc; Và Dunghn cũng muốn xin các Bác, các anh các chị tư vấn thêm
Số là năm ngoái bệnh của Dunghn rất nặng phải đi khám rất nhiều nơi cuối cùng phải đi khám cả về tâm thần nữa, Bác sỹ kết luận bị Rối loại cảm xúc lo âu (lo lắng kéo dài gây ra rối loạn nhịp nhịp tim, huyết áp...) và Dunghn đã uống thuốc theo chỉ dẫn của Bác sỹ, Nghe Phật pháp, Tụng chú đại bi ... đến năm nay thì đỡ hơn hy vọng sang năm sẽ ổn thỏa;
Diễn tiến bệnh lý: 2016 bắt đầu cảm thấy bệnh nhẹ; 2019 tăng lên; 2020 công việc căng, áp lực, bị đối xử không công bằng nên đổ bệnh, 2021 bệnh nặng đến mức xin nghỉ việc chuyển Cty mới (nhưng tài chính thì rất tốt, hơn cả năm 2013,2017 cộng lại); Năm 2022 bệnh thuyên giảm thỉnh thoảng có hiện tượng thì Uống thuốc và Tụng chú đại bi thì dịu lại (công việc khó khăn, tiến triển bế tắc nhưng vẫn được trọng dụng).
Dunghn hy vọng năm 2023 thuyên giảm và 2024 dứt được bệnh;
Mong các Bác các anh chị em xem giúp Dunghn với nhé!
Trân trọng!!!
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan, Quan Nguyen, anhtuan05011993, Cogangphandau
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

dunghn đã viết: 14:37, 10/12/22 Xin cảm ơn các Bác, các anh chị em, diễn đàn đã chia sẻ động viên Dunghn giai đoạn vừa qua;
Dunghn xin báo để các Bác, anh chị em nếu gặp lá số nào dạng của Dunghn thì chia sẻ giúp đỡ vì người nào rơi vào trường hợp của Dunghn cũng đều rất cần những lời động viên, chia sẻ, tư vấn giúp để vượt qua những lúc ốm đau, bệnh tật, khó khăn và bế tắc; Và Dunghn cũng muốn xin các Bác, các anh các chị tư vấn thêm
Số là năm ngoái bệnh của Dunghn rất nặng phải đi khám rất nhiều nơi cuối cùng phải đi khám cả về tâm thần nữa, Bác sỹ kết luận bị Rối loại cảm xúc lo âu (lo lắng kéo dài gây ra rối loạn nhịp nhịp tim, huyết áp...) và Dunghn đã uống thuốc theo chỉ dẫn của Bác sỹ, Nghe Phật pháp, Tụng chú đại bi ... đến năm nay thì đỡ hơn hy vọng sang năm sẽ ổn thỏa;
Diễn tiến bệnh lý: 2016 bắt đầu cảm thấy bệnh nhẹ; 2019 tăng lên; 2020 công việc căng, áp lực, bị đối xử không công bằng nên đổ bệnh, 2021 bệnh nặng đến mức xin nghỉ việc chuyển Cty mới (nhưng tài chính thì rất tốt, hơn cả năm 2013,2017 cộng lại); Năm 2022 bệnh thuyên giảm thỉnh thoảng có hiện tượng thì Uống thuốc và Tụng chú đại bi thì dịu lại (công việc khó khăn, tiến triển bế tắc nhưng vẫn được trọng dụng).
Dunghn hy vọng năm 2023 thuyên giảm và 2024 dứt được bệnh;
Mong các Bác các anh chị em xem giúp Dunghn với nhé!
Trân trọng!!!
Cảm ơn bạn đã phản hồi! Bạn cũng đã nghiên cứu Tứ hoá phái nên đã thấy sự huyền diệu của nó. Lý luận tứ hoá phái đôi lúc tưởng như nói nước đôi, nhưng phải vận dụng vào từng sự việc cụ thể rằng mình đang muốn hỏi về cái gì! Trong cuộc sống thì những thứ con người đối diện kể ra thì hằng hà sa số. Ông đen bạc thì đỏ tình! Tất cả đều thể hiện trên một lá số thì cái việc nó đôi lúc chú giải nước đôi cũng là phù hợp thực tiễn!

Ví dụ bạn thay đổi qua công việc tốt hơn nhưng lại bị bệnh! Ngay cả bệnh tật nếu bình thường thì tứ hoá phái hay xem cung tật, nô, điền, nhưng bệnh trầm cảm của bạn lại liên quan nhiều đến cung Phúc!

Căn nguyên bệnh đó là do hay lo lắng bất an, thì cung Phúc bạn có Hoá quyền. Đại vận trước thì phúc có Thiên tướng gặp Kình dương, bị hình kị giáp ấn thì khá căng thẳng.

Đại vận này tật phí hoá kị vào phu là nguyên phúc, gặp đại vận hoá quyền khơi động hoá quyền năm sinh nên lo lắng bất an về công việc. Đại vận phúc lại gặp kị tự hoá thì bị trầm cảm.

Năm 2022 thiên nhân hợp nhất ứng nghiệm đại vận Nghịch thuỷ kị nên bạn có thu hoạch tốt trong công việc, nhưng đồng thời cũng bị trầm cảm nặng!

Vậy bạn phải làm yên cái cung phúc đi thì sẽ đỡ nhiều! Hoá khoa ở Nô trong đại vận này thì bạn bè sẽ giúp được. Bạn lyso cũng là một kiểu bạn! :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Cảm ơn Bác Dovankhoa, gia đình hiện vừa di chuyển mộ Cụ Ông năm đời về nơi mới (chỗ cũ vướng quy hoạch mình Cụ nằm giữa cánh đồng - Nhưng phu nhân của Cụ thì vẫn chưa tìm được).
Công nhận quả Hóa kỵ cùng sát tinh gặp rồi sợ luôn, Kể cả vận Thái tuế cũng ớn các bác ạ!
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Xin kính báo các Bác, anh chị em:
Hạn năm 2022 của Dunghn tại cung Dấn (Cung Thê - Tý gốc) có Tuần triệt nên bệnh tật cũng thuyên giảm hơn; Tuy nhiên hạn năm Dẫn (Mệnh gốc) có đại tiểu hao, Thái tuế năm, Phi hóa Lộc đối cung chiếu nên năm nay hao tổn nhiều về tài chính (đất đai, xe cộ, nhà cửa) lại nợ đầm đìa các bác ạ;
Xin hỏi các Bác, anh chị em Dunghn tập tành nghiệm lý kết hợp với thực tế đã xảy ra năm nay luận như thế có cơ bản không? Tháng cuối năm không biết có ổn không ạ?
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Mong các Bác, các anh chị em xem giúp Dunghn với ạ!!!
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Chuẩn bị đón xuân mới xin kính chúc các ông, bà, chú, bác cùng toàn thể anh chị em trên diễn đàn một năm mới dồi dào sức khoẻ, an khang và thịnh vượng. Cũng nhân dịp năm mới Dunghn xin các ông bà, chú, bác, anh chị em hoan hỉ mở lòng xem giúp Dunghn năm 2023 với ạ. Trân trọng cảm ơn diễn đàn!!!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Begauhn xem giúp Dunghn với nhé, Xin Cảm ơn rất nhiều!!!
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Xin mạo muội bổ sung thêm thông tin để các Bác, anh chị em xem giúp: Năm 2021 tổng thu nhập cao gấp đôi 2022 (năm 2022 khó khăn hơn nên chỉ được hơn 01 tỷ); Vận trước làm ít có cấp dưới phụ tá, năm 2021 bắt đầu có trợ lý và năm 2022 thì có thêm nhiều nhân viên giúp việc hơn, Công việc thì năm 2022 nhức đầu và mệt hơn 2021 nhưng năm 2022 bệnh tật lại có dấu hiệu thuyên giảm; Có đôi dòng kiểm chứng; Kính mong các Bác, anh chị em xem giúp Dunghn năm 2023 với ạ!!!
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Kính nhờ các Bác, anh chị em xem giúp Dunghn hạn năm 2024 với ạ!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”