Đại vận Nghịch kỵ thủy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đại vận Nghịch kỵ thủy

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Kính nhờ các Bác, các anh chị em xem giúp đại vận 42-51, hạn Thái tuế lại Nghịch kỵ thủy theo Tứ hóa (thấy bảo Tốt) mà sao Từ 2019 đến nay (năm 2020 bệnh bắt đầu nặng) bệnh tật liên miên chạy chữa mãi không khỏi (đặc biệt là tim mạch và huyết áp có thể tăng cao khi bị áp lực), không biết bao giờ mới ổn định được sức khỏe?
Dunghn xin cảm ơn rất nhiều ạ!!!
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đại vận Nghịch kỵ thủy

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn mệnh Hỏa , mệnh VCD đóng ở dần không gặp cách tốt , nhưng ở dần được sinh địa cũng đỡ nhiều . Có Tang - Hổ và Song hao thì thường có bệnh nan y ( như viêm ganB , Huyết áp ... ) , ra ngoài hay bị tai nạn xe cộ , chân tay dễ bị cung , vẹo , gẫy ...(vì có mã phù thi ) nên phải chú ý . Năm nay bạn 44t , đang ở đại hạn 42-51 và ở cung ngọ , tuổi ngọ đến cung ngọ được thiên thời , mệnh hỏa có sao thủy (CỰ MÔN ) lại không được nhân hòa , Cự môn (thủy) khắc mình thì không có lợi . Đại han 42-51 có Thái tuế ,Thái tuế nhập hạn thì thường có thị phi , tranh cãi hoặ bị phụ tình , cô đơn , có hóa kỵ , kình dương lại rất xấu cho bản mệnh . Có không kiếp (hãm) nhập đại hạn thì thường nhiều bệnh tật , tai ương , lo buồn , thất tình hao tài . Đại hạn có không kiếp (hãm) + hóa kỵ +sát tinh thì đại hạn ví như chiếc thuyền bé nhỏ lướt trên đại dương , bất kỳ lúc nào cũng rất dễ bị lật . Đại hạn này bạn có thiên thời , địa lơi thì bạn sẽ vượt qua thôi , có điều sang năm vẫn chưa có tiến triển nhiều và lại lặp lại năm 2020 nên bạn phải chú ý , đến năm 46 thì thì mới tốt và năm 47 thì mới ok . Chúc bạn may mắn để vượt qua đại vận này và chiến thắng bệnh tật .
Được cảm ơn bởi: Thông Vạn Sự, Quan Nguyen, anhtuan05011993
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunghn đã viết: 08:45, 25/07/21 Kính nhờ các Bác, các anh chị em xem giúp đại vận 42-51, hạn Thái tuế lại Nghịch kỵ thủy theo Tứ hóa (thấy bảo Tốt) mà sao Từ 2019 đến nay (năm 2020 bệnh bắt đầu nặng) bệnh tật liên miên chạy chữa mãi không khỏi (đặc biệt là tim mạch và huyết áp có thể tăng cao khi bị áp lực), không biết bao giờ mới ổn định được sức khỏe?
Hình ảnh
1. Anh đang làm nghề gì? Trình độ? Cung Phu thê của anh có nhiều sát tinh quá, cung này lại bị Tuần TRiệt đồng cung.

2. Tầm tuổi này chắc anh có vợ con rồi. Vợ chồng anh cũng khó hợp nhau, hay mâu thuẫn, anh cũng hay có nhiều điều phiền muộn về vợ ?
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Cảm ơn dunglanchin,hysshu rất nhiều!!!, thực sự lúc này được hysshu, dunglanchin xem giúp và động viên là rất trân quý;
1. Mình Kỹ sư cầu đường, bây giờ làm về mảng Đầu tư xây dựng, bất động sản (Công ty tư nhân).
2. Vợ Sinh năm 1981, Cháu gái đầu 2007, trai 2010, gái 2012, gái 2018 (04 cháu). Vợ làm nội trợ, không hợp thật vì vợ học trung cấp thôi nhìn nhận và nhân sinh quan khác nhau, thường nhường nhịn vợ dù nhiều lúc cũng phiền muộn.
Được dunglanchin, hysshu xem là Dunghn mừng lắm, hyshu, dunglanchin biết không công việc đang thuận tuy mình làm quản lý nhưng cũng chịu áp lực cao (làm ngày đêm không nghỉ thứ 7 chủ nhật luôn) từ giữa năm 2019 có biểu hiện nhiều lúc đang đi phải dừng lại nghỉ như kiểu hụt hơi do huyết áp và nhịp tim nhanh, đầu năm tháng 01/2020 bị gục lần 01 (Huyết áp lên đến 205/110); nghỉ khoảng 01 tháng xong đi làm, đến tháng 11/2020 gục lần 02; đến 01/2021 gục lần ba lần này huyết áp chỉ khoảng 180/100 nhưng sau đó có tần xuất lặp lại nhiều hơn, từ đầu năm đến giờ chủ yếu là đi chữa bệnh, làm việc online hoặc trao đổi điện thoại rất ít khi đến cơ quan. Đi khám thì Bác sỹ bảo bình thường cho uống thuốc duy trì huyết áp, nhịp tim. Thế nên Dunghn rất lo không biết có vượt qua được không (vì các cháu còn bé quá). Hysshu, dunglanchin xem giúp thêm, có cách gì không (đường âm, phúc đức, mồ mả, sức khỏe tâm thần ...) chứ như này Dunghn đang rất buồn và lo lắng. ..
Trân trọng!!!
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

dunghn đã viết: 08:45, 25/07/21 Kính nhờ các Bác, các anh chị em xem giúp đại vận 42-51, hạn Thái tuế lại Nghịch kỵ thủy theo Tứ hóa (thấy bảo Tốt) mà sao Từ 2019 đến nay (năm 2020 bệnh bắt đầu nặng) bệnh tật liên miên chạy chữa mãi không khỏi (đặc biệt là tim mạch và huyết áp có thể tăng cao khi bị áp lực), không biết bao giờ mới ổn định được sức khỏe?
Hình ảnh
Ở đời chẳng mấy ai thập toàn: dc tiền thì kém sức khoẻ, dc việc thì khó khăn hôn nhân,...

Nghịch thuỷ kị của em cũng chỉ tốt về mặt công việc.
Mệnh này VCD, Di tự Hoá kị xung mệnh nên thể chất yếu, ra ngoài dễ gặp tai ách. Tai ách hiểu không chỉ giao thông, mà sự cố khi ở bên ngoài.
Đại vận trước mệnh phi Kị nhập Phụ xung Tật nên tổn hại sức khoẻ. Năm 2019 lưu Tử phi Kị xung mệnh nguyên cục là gặp cách Tuyệt mệnh kị, lưu niên phi Kị nhập Di chuyển phi Kị nhập Tật xung Tật đại vận
nên xảy ra chuyện đổ bệnh nguy hiểm như em kể.

Tật có Vũ Sát rất dễ bị thương, cổ nhân luận như cây đè, sét đánh. Em làm xây dựng phải hết sức cẩn thận.

Bệnh huyết áp là bệnh cả đời, nên tìm bác sĩ điều trị đẻ kiểm soát bệnh.

Các phái tư vi khác nhau có cách luận bệnh khác nhau. Tam hợp phái dùng Tật Mệnh Phúc, Tứ Hoá phái thêm Nô.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Quan Nguyen
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn dunghn thân , ban cho tôi biết bố , mẹ , anh và em ruột của bạn sinh năm nào (năm âm ) ?
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Cảm ơn anh Dokhoavan, e cũng theo Bác sỹ riêng từ năm 2020 đến nay nhưng vẫn chưa được ổn, hướng một hai năm nữa bệnh có ổn hơn không ạ (e cũng đi Viện ĐH y, Bạch Mai, 108, Viện tim mạch và cả Y học cổ truyền Quân đội) rồi nhưng không thấy chuyển biến tốt lên, bây giờ chỉ biết bấu víu vào diễn đàn nhờ các bác, anh chị em thôi ạ!
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Học hít thở
Chị tiền mua máy lọc không khí (nhớ kiếm loại tốt)
Nên đi chỗ gần biển thở không khí gió biển thanh lọc phổi
Ăn uống nghỉ ngơi hợp lý
Tập thể dục đều đặn
Hết dịch nên đi du lịch.
Anh làm việc quá sức và lo lắng quá nhiều
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Dạ, bố sinh năm 1948, mẹ 1949, a trai 1976, e trai 1985 ạ. Cảm ơn Bác dunglanchin!!!
Đầu trang

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Cảm ơn bạn Quyen lee !!!
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”