CHIA CÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: CHIA CÁCH

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

MinhBich đã viết: 16:00, 25/07/21
Rainbowlight đã viết: 15:58, 25/07/21
MinhBich đã viết: 14:28, 25/07/21

Hihi như cái vụ tiền tỷ cứu trợ, người quen mình thì thấy mà mình thì không có, thậm chí cái thằng em quen bên Nhật đang ở Nhật mà nó lại được nhận tiền cứu trợ còn mình thì không. Đời nó cứ "vô lý" có chút "tính toán" kiểu gì ấy anh Què ạ.
Đúng vậy đấy bạn, đời nó hay vô lý mà chả làm được gì, cả nhà đi làm căn cước công dân theo hộ gia đình, thì lúc nhận cả nhà được nhận CCCD rồi trừ mình ra, phải nhận đợt sau, bó tay. Nhưng chả nhẽ chỉ vì chuyện cỏn con đấy mà phi lên tận phường kiện cáo thì cũng rách việc, lôi thôi, chết nhọc, lấy nhanh 1 tí cũng chả làm mình giàu hơn nên thây kệ, đến đâu thì đến :-<
Cái số mình cứ bị "lạc quẻ" 1 mình 1 kiểu không ai giống mình, nhưng không sao đâu bạn, người thành công thường có lối đi riêng =))
mình thì mình cũng không thích lạc quẻ đâu nhưng mà công việc gì mình phải có đam mê thì mình mới làm lâu dài được :|
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Nhắc đến dân đó nhất là dân Hà Nội tôi lại thấy ghê tởm.
Vắc xin về đến VN dân Hà Nội đều được chọn vắn xin để chích "ông ngoại tao là chủ bệnh viện hà nội cho chọn loại vắc xin để chích" trong khi trong này dân Sài Gòn chết hết đéo ai thèm quan tâm. Ưu tiên tiêm cho thằng cha ông nội dòng họ mấy con đĩ thằng lolz con ông cháu cha còn dân trong này chết há mõm thì chôn.
Người Hà Nội Giả tạo mà bẩn lắm. Nói thế cho vuông người gốc Hà Nội đừng lao vào cắn xé tôi nhé ! Có mấy con điếm như con An giẻ rách gốc Hà Nội trên diễn đàn này lân la tôi vả vào mõm.
Dân Hà Nội lập nhóm tử vi xem cho người này người kia, lập ra bang phái tử vi này nọ, thật ra mấy loại đó chỉ kêu gọi để kiếm chác lấy phí. Tôi còn lạ gì. Thà rằng từ đầu bảo thế chứ vờ tỏ ra thanh cao là tôi thấy tởm lắm.
Mấy con chó cái ngoài Hà Nội xấu chết mẹ đòi gài bầu bẫy thằng đại gia diễn viên. đến khi lấy về nó bẫy lại đem tiền trả nợ nhà, sảy thai băng huyết nó đi ngủ với con khác. lên truyền thông gào cái mõm lên. Nhục.
Tôi ko chửi mé mé như bác Qùe. Tôi ghét ai là chửi thẳng. Mấy con ranh thằng chó gốc ăn cướp mà cà khịa tôi, là tôi khóa luôn cái mõm vào.
Nhớ lần miền Trung bị ngập. dân ngoài đó đi từ thiện đem ba cái thuốc đểu trị bệnh trĩ bệnh đồ đem phát cho dân miền trung. còn dân trong này từ thiện mấy trăm mấy ngàn tỷ tỷ. nhục như chó !
Đồng ý ko phải ai cũng xấu nhưng đa số nó thế, xã hội nó thế!
Còn nhiều vấn đề lắm. Dân gốc Hà Nội giàu mấy ngàn tỷ nhưng dịch dã vẫn nghĩ đủ cách để ăn chặn ăn cướp của dân trong này.
Nói thêm nữa chắc tôi bị khóa mõm luôn. Tôi quyết khô máu để vạch mặt lũ súc vật bẩn. dân hà nội ngoài gài bầu kiện cướp gian tham thủ đoạn được cc gì
Ai đâu thằng súc vật Lương Ngọc thảo, con An chó, thằng Khánh chó, thằng Lâm lolz cũng dân gốc đó.
Mà trên đây nghe bảo dân trong nam nó cũng kỳ thị lắm đó, người mình tự giúp mình thôi. giúp bản thân và giúp bà con xung quanh, cần đếch gì vài đồng lẻ của bọn nó, rồi lại dùng truyền thông bẩn nổ váng trời

quách xảo què đã viết: 11:39, 25/07/21 Tôi có 1 thắc mắc, không biết nói ra mọi người có buồn không, nhưng tôi thắc mắc nên hỏi thật: là hiện tại TPHCM đang rất khó khăn, nhiều bà con thiếu thực phẩm thật dù nhà nước có hỗ trợ, thì bà con đồng bào khắp nơi đều gửi về, nhưng tôi để ý thấy địa bàn gửi rau quả thực phẩm chỉ từ nghệ an trở vào, hoặc xa hơn tý là quảng bình( ít) còn lại không thấy dân ở khúc phía ngoài đổ ra gửi cho 1 cộng giá hay cộng hành ăn cho đỡ thèm, hay có gửi vô mà không thấy nhỉ, nhưng chắc không đâu, ngoài đó rầm rộ lắm, làm cái gì là lên báo ầm ầm, làm gì có vụ làm mà không lên báo được.

Có phải tình hình ngoài đó cũng khó khăn quá, đồng bào không gửi được không, sao bà con khắp nơi, có người siêu vẹo, có thằng nhổ mồ côi cả cha mẹ cũng ráng mang 2 trái bí đỏ tới gửi vô cho TPHCM, mà ngoài đấy không ai gửi. :(( :(( :(( :(( :((
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:23, 25/07/21 Nhắc đến dân đó nhất là dân Hà Nội tôi lại thấy ghê tởm.
Vắc xin về đến VN dân Hà Nội đều được chọn vắn xin để chích "ông ngoại tao là chủ bệnh viện hà nội cho chọn loại vắc xin để chích" trong khi trong này dân Sài Gòn chết hết đéo ai thèm quan tâm. Ưu tiên tiêm cho thằng cha ông nội dòng họ mấy con đĩ thằng lolz con ông cháu cha còn dân trong này chết há mõm thì chôn.
Người Hà Nội Giả tạo mà bẩn lắm. Nói thế cho vuông người gốc Hà Nội đừng lao vào cắn xé tôi nhé ! Có mấy con điếm như con An giẻ rách gốc Hà Nội trên diễn đàn này lân la tôi vả vào mõm.
Dân Hà Nội lập nhóm tử vi xem cho người này người kia, lập ra bang phái tử vi này nọ, thật ra mấy loại đó chỉ kêu gọi để kiếm chác lấy phí. Tôi còn lạ gì. Thà rằng từ đầu bảo thế chứ vờ tỏ ra thanh cao là tôi thấy tởm lắm.
Mấy con chó cái ngoài Hà Nội xấu chết mẹ đòi gài bầu bẫy thằng đại gia diễn viên. đến khi lấy về nó bẫy lại đem tiền trả nợ nhà, sảy thai băng huyết nó đi ngủ với con khác. lên truyền thông gào cái mõm lên. Nhục.
Tôi ko chửi mé mé như bác Qùe. Tôi ghét ai là chửi thẳng. Mấy con ranh thằng chó gốc ăn cướp mà cà khịa tôi, là tôi khóa luôn cái mõm vào.
Nhớ lần miền Trung bị ngập. dân ngoài đó đi từ thiện đem ba cái thuốc đểu trị bệnh trĩ bệnh đồ đem phát cho dân miền trung. còn dân trong này từ thiện mấy trăm mấy ngàn tỷ tỷ. nhục như chó !
Đồng ý ko phải ai cũng xấu nhưng đa số nó thế, xã hội nó thế!
Còn nhiều vấn đề lắm. Dân gốc Hà Nội giàu mấy ngàn tỷ nhưng dịch dã vẫn nghĩ đủ cách để ăn chặn ăn cướp của dân trong này.
Nói thêm nữa chắc tôi bị khóa mõm luôn. Tôi quyết khô máu để vạch mặt lũ súc vật bẩn. dân hà nội ngoài gài bầu kiện cướp gian tham thủ đoạn được cc gì
Ai đâu thằng súc vật Lương Ngọc thảo, con An chó, thằng Khánh chó, thằng Lâm lolz cũng dân gốc đó.
Mà trên đây nghe bảo dân trong nam nó cũng kỳ thị lắm đó, người mình tự giúp mình thôi. giúp bản thân và giúp bà con xung quanh, cần đếch gì vài đồng lẻ của bọn nó, rồi lại dùng truyền thông bẩn nổ váng trời

quách xảo què đã viết: 11:39, 25/07/21 Tôi có 1 thắc mắc, không biết nói ra mọi người có buồn không, nhưng tôi thắc mắc nên hỏi thật: là hiện tại TPHCM đang rất khó khăn, nhiều bà con thiếu thực phẩm thật dù nhà nước có hỗ trợ, thì bà con đồng bào khắp nơi đều gửi về, nhưng tôi để ý thấy địa bàn gửi rau quả thực phẩm chỉ từ nghệ an trở vào, hoặc xa hơn tý là quảng bình( ít) còn lại không thấy dân ở khúc phía ngoài đổ ra gửi cho 1 cộng giá hay cộng hành ăn cho đỡ thèm, hay có gửi vô mà không thấy nhỉ, nhưng chắc không đâu, ngoài đó rầm rộ lắm, làm cái gì là lên báo ầm ầm, làm gì có vụ làm mà không lên báo được.

Có phải tình hình ngoài đó cũng khó khăn quá, đồng bào không gửi được không, sao bà con khắp nơi, có người siêu vẹo, có thằng nhổ mồ côi cả cha mẹ cũng ráng mang 2 trái bí đỏ tới gửi vô cho TPHCM, mà ngoài đấy không ai gửi. :(( :(( :(( :(( :((
Hỏi tí không phải, Triệu Mặc Ngọc có phải gái Hải Phòng không mà đanh đá dữ vậy? Hahahaaaa
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Mình không ủng hộ chê người này người kia.
Bà mình nói tiếng hoa gần 90 tuổi rồi.
Một đứa trẻ đi ngang qua la lên đồ tàu, về nước mày đi.
Một đứa trẻ khoảng 9 tuổi.
Mình bắt lại và thâu hết cuộc nói chuyện giữa mình và mẹ nó yêu cầu giáo dục lại con. May người mẹ hiểu chuyện xin lỗi, hứa sẽ giáo dục lại.
Ở Mỹ cũng vậy châu Á tất cả đều bị quy chụp là Chinese hết.
Tụi nó hay nói ( một số ít thành phần thôi) go back to where you come from, go back to China
Nếu bị thu âm sỉ nhục người khác có thể bị xử phạt.
Khách hàng mình người Bắc nhiều lắm có tốt có xấu.
Người chỗ nào cũng giống nhau.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight, Triệu Mặc Ngọc, minhquang369
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Trong tư tưởng Hồ Chí Minh, “đồng bào Kinh hay Thổ, Mường hay mán, Gia Rai hay Ê Đê, Xê Đăng hay Ba Na và các dân tộc thiểu số khác, đều là con cháu Việt Nam, đều là anh em ruột thịt. Chúng ta sống chết có nhau, sướng khổ cùng nhau, no đói giúp nhau...
Giang sơn và Chính phủ là giang sơn và Chính phủ chung của chúng ta. Vậy nên tất cả dân tộc chúng ta phải đoàn kết chặt chẽ để giữ gìn nước non ta, để ủng hộ Chính phủ ta.
Chúng ta phải thương yêu nhau, phải kính trọng nhau, phải giúp đỡ nhau để mưu hạnh phúc chung của chúng ta và con cháu chúng ta.
Sông có thể cạn, núi có thể mòn, nhưng lòng đoàn kết của chúng ta không bao giờ giảm bớt. Chúng ta quyết góp chung lực lượng lại để giữ vững quyền tự do, độc lập của chúng ta".
- Hồ Chí Minh: Toàn tập, Nxb. Chính trị quốc gia, H, 1995, t.4, tr.217-218 -
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Quyen lee
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Quyen lee đã viết: 17:42, 25/07/21 Mình không ủng hộ chê người này người kia.
Bà mình nói tiếng hoa gần 90 tuổi rồi.
Một đứa trẻ đi ngang qua la lên đồ tàu, về nước mày đi.
Một đứa trẻ khoảng 9 tuổi.
Mình bắt lại và thâu hết cuộc nói chuyện giữa mình và mẹ nó yêu cầu giáo dục lại con. May người mẹ hiểu chuyện xin lỗi, hứa sẽ giáo dục lại.
Ở Mỹ cũng vậy châu Á tất cả đều bị quy chụp là Chinese hết.
Tụi nó hay nói ( một số ít thành phần thôi) go back to where you come from, go back to China
Nếu bị thu âm sỉ nhục người khác có thể bị xử phạt.
Khách hàng mình người Bắc nhiều lắm có tốt có xấu.
Người chỗ nào cũng giống nhau.
Chán nhỉ. Ở Mỹ thì toàn dân nhập cư với nhau mà lại phân biệt như thế. Dân gốc chỉ có người da đỏ thôi, đến đám mỹ trắng cũng là dân di cư từ châu âu sang mà 🤣
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Diễn đàn lyso có ai đang ở SG ko?
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Tealightdalat
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

12010277 đã viết: 20:29, 25/07/21 Diễn đàn lyso có ai đang ở SG ko?
Chính chủ topic :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

tớ lên tidi nhận trợ cấp rồi nhé :))
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Tealightdalat
Đầu trang

Aloha Cool
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Aloha Cool »

Anh/chị ơi. Nói vậy em nghe thấy buồn lắm ạ. Đúng là em không đọc thấy tin miền Bắc gửi rau cỏ vào trong đó nhưng không có tin cũng chưa biết được là có gửi hay không đúng không ạ. Có lẽ vì lý do đường xá và nguồn cung cấp ở Nghệ An trở vào vẫn đáp ứng được cho miền Nam tuy nhiên để phân phối đến tay người dân bị gặp khó khăn thôi ạ. Với lại không gửi theo hình thức này thì cũng có thể gửi theo hình thức khác. Em là người miền Bắc ( quê ở Bắc Ninh) tuy không có tin tỉnh em gửi rau cỏ vào đó nhưng tỉnh em dù vừa cũng bị dịch kinh tế bị giảm sút nhưng cũng có ủng hộ chút kinh phí để trong đó làm công tác chống dịch ấy ạ. Tuy so với tình hình dịch bệnh phức tạp trong đó như vậy là không nhiều nhưng cũng là tấm lòng chỗ em gửi vào trong đó để đồng lòng chống dịch mong trong đó sớm ổn định ạ. Giờ dịch bệnh khắp nơi, chỉ mong nhanh hết dịch. Như trước các bác sĩ ở hcm ra tânh ngoài này chống dịch tại bắc giang em đọc tin cũng thấy cảm động. Mong Anh/chị đừng phân biệt vùng này miền kia nhé. Chúc cho miền nam nhanh kiểm soát được dịch ạ
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”