QUAN ĐIỂM VỀ MỆNH THÂN ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Azure.S
Chính thức
Chính thức

Re: QUAN ĐIỂM VỀ MỆNH THÂN ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi Azure.S »

hysshu đã viết: 13:32, 31/07/21
Azure.S đã viết: 14:10, 26/07/21
hysshu đã viết: 13:13, 26/07/21

1. Giai đoạn phổ thông, em học hành có chăm chỉ không, quyết tâm không? Giai đoạn 14 tới 23 của em có thuận lợi không?

2. Tính tình em rất nóng, cương cường, cô độc, ít bạn bè, không thích ai can thiệp, mừng giận thất thường, thích làm việc độc lập, không hợp người thân?
Em xin trả lời ạ:

1, Thi lên cấp 3 em khá thuận lợi, cũng đc vào lớp chọn, nhưng trường công thôi chứ không phải chuyên. Khoảng kì 2 năm lớp 10 tức từ đầu 2012 em bắt đầu học đuối dần, lên Đh cũng đỗ vớt rồi cũng bỏ ngang chứ không lấy đc bằng. Mấy năm đại học cũng đấu tranh tư tưởng nhiều, nửa muốn bỏ hẳn nửa cứ níu kéo, cuối cùng hỏng cả, nhiều lần em cũng nghĩ tới đường cùng trong giai đoạn đó.
2, Tính em vui giận thất thường, nhiều lúc đang vui ngoài mặt đấy nhưng bên trong lại nghĩ tới chuyện buồn. Hoặc có lúc thấy người khác làm gì đó mặc dù không liên quan tới mình nhưng cũng nổi xung đc vì thấy khó chịu, sau đó lại hối hận, nhưng những lúc như thế không hiểu có yếu tố nào đó tác động khiến em mất kiểm soát như vậy, liệu có phải do con Hoá Kị cung phúc không anh? Em cũng không thích gần người khác, ít bạn, bạn bè cũng nhận xét là nhìn mặt khó gần. Với người thân thì cũng không hợp tính lắm ạ.
Em đăng lại lá số mệnh VCD ở Mùi lên để kiểm tra thêm.
Anh xem giúp em ạ!

Hình ảnh
[/quote]

Anh thì nghiêng về mệnh VCD ở Mùi vì vận 14 tới 23 nhìn rõ nét hơn, đường học hành thi cử không thuận lợi, giai đoạn này ( đối với mệnh VCD) muốn có bằng cấp đại học thì phải rất nỗ lực, chăm chỉ, kiên trì đến cùng.

Mệnh Thất Sát thì giai đoạn này ko tệ, sáng sủa hơn.

Dù vậy cả 2 lá số này hậu vận đều tốt. Mệnh Thất Sát thì từ 34 tuổi trở đi sẽ thuận lợi khá nhiều.

Em có thể lập topic riêng thắc mắc về giờ sinh, để nhiều người nhận xét.
[/quote]
Em xin cảm ơn anh, chúc anh nhiều sức khoẻ!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoangkim9xpl đã viết: 12:57, 29/07/21
hysshu đã viết: 22:48, 28/07/21
hoangkim9xpl đã viết: 16:24, 28/07/21
Nhờ bác xem giúp em với ạ, mệnh và thân có xấu ko ạ.
Em thấy thân em nằm ở cung quan lại thêm bị tuần nữa mà nhiều lúc làm việc kiểu ko ko bao giờ hết việc ý ạ, lúc nào cùng cũng cứ bị gắn hết việc này đến việc nọ.
Ko biết có phải thân ở cung quan bị tuần là nó bị vậy không ạ
Em cảm ơn bác nhiều ạ
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành của em chắc là khá tốt?
Em đi học cũng bình thường thuid bác ạ, ko có gì là nổi trội cả ý ạ.
Hiện giờ em làm trong nhà nước bác ạ, mới dk vào biên chế 3 năm trở lại đây. Nhưng công việc lúc nào cũng dồn dập đến với mình, kiểu mình sinh ra là chỉ để làm việc thuid sao ý ạ. Ko biết sau này có tiến dk gì ko nhưng nhiều lúc cũng chán nản bác ạ.
Em hiện giờ cũng chưa kết hôn ạ.
[/quote]

Năm 2015 em có gặp khó khăn gì như sức khỏe kém, ốm đau hay bị lừa gạt, bị trộm cắp...?
Được cảm ơn bởi: hoangkim9xpl
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

rocklee_188 đã viết: 05:46, 27/07/21
hysshu đã viết: 23:18, 26/07/21
rocklee_188 đã viết: 16:40, 26/07/21 Chào anh
Cung thân của em toàn sao cô độc, công nhận thích lủi thủi một mình thật
Anh có thể dành chút thời gian xem giúp cung thân của em được không.
Cảm ơn anh

Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ ? Bố mẹ em chắc cũng không hợp nhau, hay mâu thuẫn?

Dạ em làm nhân viên văn phòng - liên quan đến mảng tài chính kế toán, trình độ đại học.
Ba mẹ em đúng là không hợp nhau, hay có mâu thuẫn.
Năm Tuất 2018 em có gặp nhiều trắc trở, thị phi, khó khăn không?
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Em thân mệnh đồng cung đắc thái tuế đây ạ. Anh xem cung quan lộc của em có tốt ko anh. Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 08:10, 04/08/21 Em thân mệnh đồng cung đắc thái tuế đây ạ. Anh xem cung quan lộc của em có tốt ko anh. Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Cung quan lộc VCD có triệt, đắc thái tuế, giáp song lộc, có Tả Hữu Khoa Quyền thai tọa chiếu, long phượng kình đắc tọa thủ, cung quan này cũng khá tốt.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 11:54, 04/08/21
Thathu đã viết: 08:10, 04/08/21 Em thân mệnh đồng cung đắc thái tuế đây ạ. Anh xem cung quan lộc của em có tốt ko anh. Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Cung quan lộc VCD có triệt, đắc thái tuế, giáp song lộc, có Tả Hữu Khoa Quyền thai tọa chiếu, long phượng kình đắc tọa thủ, cung quan này cũng khá tốt.
Em đọc cung quan vô chính diệu có nhật nguyệt sáng sủa chiếu thì tốt. Tiếc là nhật nguyệt của em tối thui :((((
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 15:57, 04/08/21
Hình ảnh
Em đọc cung quan vô chính diệu có nhật nguyệt sáng sủa chiếu thì tốt. Tiếc là nhật nguyệt của em tối thui :((((
Năm Tý 2020 em có gặp nhiều khó khăn trong công việc không?
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 10:45, 05/08/21

Năm đó 2020, do dịch covid nên khó khăn cv cũng nhiều. Em làm bank mà, khách nó cơ cấu nợ nhiều làm hồ sơ cho tụi nó mệt lắm. Năm nay 2021, thấy còn gặp nhiều khó khăn trắc trở hơn ấy chứ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 10:49, 05/08/21
hysshu đã viết: 10:45, 05/08/21

Năm đó 2020, do dịch covid nên khó khăn cv cũng nhiều. Em làm bank mà, khách nó cơ cấu nợ nhiều làm hồ sơ cho tụi nó mệt lắm. Năm nay 2021, thấy còn gặp nhiều khó khăn trắc trở hơn ấy chứ
Năm nay có Mã Đà không kiếp nên vất vả, trắc trở nhưng do có Quang Quý Khoa Quyền Khôi Việt nên cũng đỡ đi nhiều. Tháng 7 và 8 âm lịch vẫn còn vất vả, 2 tháng cuối năm sáng sủa hơn, thuận lợi hơn.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Azure.S đã viết: 08:58, 01/08/21
Để kiểm tra kỹ giờ sinh.

1. Khoảng từ tháng 7 dương lịch năm 2017 tới tháng 7 dương lịch năm 2018 : giai đoạn này em có nhận thấy tính cách của em: nóng nảy, bộp chộp, cầu tiến quá mà còn non nớt , như đứa trẻ vội vàng, dẫm bậy xỏ nhầm giầy người khác. Tức là giai đoạn này dễ có sự nông nổi, bất cẩn, thiếu suy nghĩ, hay vội vàng, hấp tấp. Phải hết sức cẩn trọng thì mới tránh bị lỗi lầm?

2. Năm 2019 của em có tốt không? thu nhập, công việc đều thuận lợi?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”