QUAN ĐIỂM VỀ MỆNH THÂN ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: QUAN ĐIỂM VỀ MỆNH THÂN ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 15:57, 04/08/21
hysshu đã viết: 11:54, 04/08/21
Thathu đã viết: 08:10, 04/08/21 Em thân mệnh đồng cung đắc thái tuế đây ạ. Anh xem cung quan lộc của em có tốt ko anh. Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Cung quan lộc VCD có triệt, đắc thái tuế, giáp song lộc, có Tả Hữu Khoa Quyền thai tọa chiếu, long phượng kình đắc tọa thủ, cung quan này cũng khá tốt.
Em đọc cung quan vô chính diệu có nhật nguyệt sáng sủa chiếu thì tốt. Tiếc là nhật nguyệt của em tối thui :((((
Tháng 10 âm này công việc, cuộc sống của em cũng thuận lợi hơn nhiều so với các tháng trước trong năm 2021?
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 10:24, 02/12/21

Cung quan lộc VCD có triệt, đắc thái tuế, giáp song lộc, có Tả Hữu Khoa Quyền thai tọa chiếu, long phượng kình đắc tọa thủ, cung quan này cũng khá tốt.
Em đọc cung quan vô chính diệu có nhật nguyệt sáng sủa chiếu thì tốt. Tiếc là nhật nguyệt của em tối thui :((((
Tháng 10 âm này công việc, cuộc sống của em cũng thuận lợi hơn nhiều so với các tháng trước trong năm 2021?
Dạ đúng ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungnguyen30 đã viết: 09:11, 26/07/21 Dạo này Anh sưu tầm nhiều bài viết hay quá.
Cảm ơn những chia sẽ từ Anh.
em dạo này công việc thuận lợi hơn không? Sức khỏe tốt không?
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

hysshu đã viết: 13:18, 27/01/22
Hungnguyen30 đã viết: 09:11, 26/07/21 Dạo này Anh sưu tầm nhiều bài viết hay quá.
Dạ, cảm ơn lời hỏi thăm của Anh.
Em bị covid xong cảm thấy sức khỏe còn tốt hơn trước nhiều, công việc thì ông chủ cho nghỉ do sợ Em lây covid. Còn sống mà khỏe mạnh là mừng lắm rồi Anh, qua năm Em làm lại từ đầu. Cọp về mà không thấy Bác về.
Năm mới chúc Anh và gia đình có nhiều sức khỏe.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Ngkq
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ngkq »

Dạ mong bác luận giúp cháu/em đôi lời về thân cư phúc đức của lá số này ạ. Cháu/ em xin cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
Screenshot_20210918-140336~3.png (264.86 KiB) Đã xem 784 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungnguyen30 đã viết: 13:36, 27/01/22
hysshu đã viết: 13:18, 27/01/22
Dạ, cảm ơn lời hỏi thăm của Anh.
Em bị covid xong cảm thấy sức khỏe còn tốt hơn trước nhiều, công việc thì ông chủ cho nghỉ do sợ Em lây covid. Còn sống mà khỏe mạnh là mừng lắm rồi Anh, qua năm Em làm lại từ đầu. Cọp về mà không thấy Bác về.
Năm mới chúc Anh và gia đình có nhiều sức khỏe.
Cảm ơn em. Chúc em và gia đình sang năm Nhâm Dần thành công, dồi dào sức khỏe.
Được cảm ơn bởi: Hungnguyen30
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hysshu đã viết: 10:24, 02/12/21

LS em cung Mệnh tự hóa Quyền, cung tài tự hóa Lộc. Mệnh tài quan cũng tiềm ẩn có Lực, nếu em nhờ anh Dung1, anh Đỗ Khoa Văn giỏi tứ hóa xem về tứ hóa cho thì hay đấy.
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

hysshu đã viết: 07:58, 26/07/21 1 Lá số cung Thân rất đẹp ( học sinh trường chuyên, đang du học)

Hình ảnh
Em xin đóng góp lá số của em. Dù học hành không xuất sắc lắm nhưng cũng là học sinh trường chuyên, lớp chọn và đã từng du học ạ 😂
Như lá số của e là mệnh hay thân tốt hơn ạ? Cung Phúc có ổn ko anh?
Tập tin đính kèm
9F400BCE-0DF9-41B7-A82F-D799E6A07B1B.jpeg (290.16 KiB) Đã xem 656 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Qúy Dậu đã viết: 18:03, 27/03/22
Em xin đóng góp lá số của em. Dù học hành không xuất sắc lắm nhưng cũng là học sinh trường chuyên, lớp chọn và đã từng du học ạ 😂
[/quote]

Mệnh hay Thân đều đẹp, cái nào cũng đẹp, nếu cung Mệnh không có Đà la và không bị Tuần thì chắc chắn Mệnh đẹp hơn Thân. Thân đẹp, lại đóng ở vòng tam hợp Thái Tuế. Mệnh vòng tuế phá, Thân vòng Thái tuế: lúc đầu hay bất mãn, công việc hay thay đổi, khó được như ý, lời nói ít trọng lượng, nhưng càng về lâu dài thì tiếng nói càng có trọng lượng hơn, được nhiều người ủng hộ. Phúc ổn, Điền cũng được. Xét nội tại cung quan thì khá mạnh, cung này lại tự hóa: can Ất Lương Hóa Quyền. Cung Phu cũng được, cung Phu có thiên hình đồng cung thì vợ chồng nên nhường nhịn nhau, ví dụ chồng nóng thì vợ nhịn, vợ nóng thì chồng nhịn.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

hysshu đã viết: 18:27, 28/03/22
Qúy Dậu đã viết: 18:03, 27/03/22
Mệnh hay Thân đều đẹp, cái nào cũng đẹp, nếu cung Mệnh không có Đà la và không bị Tuần thì chắc chắn Mệnh đẹp hơn Thân. Thân đẹp, lại đóng ở vòng tam hợp Thái Tuế. Mệnh vòng tuế phá, Thân vòng Thái tuế: lúc đầu hay bất mãn, công việc hay thay đổi, khó được như ý, lời nói ít trọng lượng, nhưng càng về lâu dài thì tiếng nói càng có trọng lượng hơn, được nhiều người ủng hộ. Phúc ổn, Điền cũng được. Xét nội tại cung quan thì khá mạnh, cung này lại tự hóa: can Ất Lương Hóa Quyền. Cung Phu cũng được, cung Phu có thiên hình đồng cung thì vợ chồng nên nhường nhịn nhau, ví dụ chồng nóng thì vợ nhịn, vợ nóng thì chồng nhịn.
[/quote]

Đúng là nếu tự đánh giá thì trừ việc tình duyên lận đận và không kiếm được nhiều tiền ra thì em thấy cuộc sống của em cũng khá ổn. Không có gì quá xuất sắc, thời tiết lúc mưa lúc nắng nhưng có áo mưa nên vẫn về được đến nhà an toàn :D

Từ bé cho đến hồi cấp 3 thì e thấy mình nhạt nhoà lắm. Lên đại học mới bắt đầu thay đổi, tham gia nhiều hoạt động xong cũng có tí chức quyền thời sinh viên nên lời nói cũng có trọng lượng hơn. Mà không hiểu sao e thấy mình chỉ có duyên làm phó, không lên trưởng được dù cơm đến miệng rồi còn bị giựt mất. Nhưng e thấy thế cũng ổn vì e thích đứng ở phía sau hơn :">

Còn công việc thì em đổi 3 lần rồi, đổi ngành luôn ý ạ. Chủ yếu là do tính em cũng nhanh chán, nếu công việc không có sự sáng tạo hay cảm thấy không học được gì từ công việc đó nữa thì em sẽ nhảy. Còn một phần nữa là do bắt đầu bước vào đại vận hiện tại là e bay như chim, thời gian đi học nhiều hơn thời gian đi làm nên công việc cũng chưa có dấu ấn gì nhiều.

Em đang cố gắng tu dưỡng nhân tâm để những lúc em bực mình (dù rất hiếm), lời nói của em sẽ bớt sắc hơn và không có ai thiệt mạng vì lời nói của em rồi ạ. Mong là em sớm gặp được phu quân của em :D

Không biết đại vận sau của em có tốt hơn ko ạ? Em còn phải bay nhiều hay thay đổi nhiều nữa không anh?
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”