Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Gửi bài gửi bởi VRO »

dunglanchin đã viết: 18:02, 28/07/21 Bạn VRO thân, bạn mệnh kim , mệnh đóng ở hợi là tử địa , là không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại thuận , chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có Thái dương (hãm) gặp Tuần thì Thái dương sáng ra , tốt lên , như vậy bạn có mệnh tốt . Thân của bạn đóng ở tị , được sinh địa , thuận và có đất dựng võ , vậy bạn có Mệnh tốt , Thân tốt , phúc xấu thì còn thiếu sự may mắn . Bạn tuổi âm nam thì vòng đại vận đi ngược , từ đất thủy đến đất thổ , đến đất kim ... như thế là thuận và các đại vận tốt đang trờ bạn ở phía trước . Mệnh bạn có Cô quả ( nam kị cô ) thì thừơng cô đơn , xung khắc , chậm muộn ... . Bạn có mã phù thi nên hay bị tai nạn xe cộ , chân tay dễ bị gẫy , bị thương tích vì té ngã , phải chú ý . Không nên làm nghề vận chuyển , chăn nuôi gia súc , nên thay đổi công việc , thay đổi chỗ ở luôn để giảm bớt tính xấu , ly hương thì tốt . Năm nay bạn có lưu đại hạn và tiểu hạn trùng phùng , có Mã (cố định) gặp Mã (lưu) thì thường có sự thay đổi công việc , chỗ ở ... nhưng có tuần thì việc đó diễn ra chậm hơn thôi , mà mệnh của bạn tốt thì cũng không đáng ngại .Chúc bạn may mắn .
Cảm ơn anh vì đã luận mệnh giúp em ạ , đúng là bình thường em cảm thấy khá cô đơn, chuyện làm ăn thì cứ bình bình vậy thôi nhưng em vẫn mong có một bước đột phá nào đó về sự nghiệp , cảm ơn thầy đã luận giải giúp em , cảm ơn ạ
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Gửi bài gửi bởi VRO »

Long Đức đã viết: 18:17, 28/07/21
VRO đã viết: 18:01, 27/07/21 Các cao nhân xem giúp em có đắc cách Giáp đệ dung đăng không ? Thì xem qua giúp ạ
Bạn nghe nói đến tên gọi của nó thì chắc cũng biết nó là như thế nào rồi.

Phải hay không thì theo đó dò qua là biết thôi, hoặc cùng lắm google phát là ra thôi.

Theo sách thì Khoa thủ Mệnh, Quyền xung chiếu (tại Di).

Theo tiêu chuẩn ấy thì lá số trên không phải. Tuy nhiên, lá số cũng được nhiều văn tinh như Khoa Xương Khúc Khôi Việt chiếu thì cũng lợi trong học hành, khoa bảng, không kém hơn "Khoa Quyền" ... chỉ là Mệnh có Đà La nên đôi khi nó làm cho trì trệ hoặc kém đi.
Chào anh
Nếu là nó hội khoa , quyền thì vẫn tốt đúng không ạ
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

VRO đã viết: 20:11, 28/07/21 Nếu là nó hội khoa , quyền thì vẫn tốt đúng không ạ
Ừa, sao tốt tụ hội thì làm cho tốt lên và ngược lại.

Trong Tử Vi có trợ, có phá, có mạnh có yếu, v.v... . Ví dụ như lá số bạn dù có Khoa ở Mệnh thì tuy là có cách "đăng khoa giáp đệ" gì đó nhưng cũng không mạnh và bị giảm đi vì có Đà La (văn tinh ngộ Đà, Kỵ không tốt) và bộ chính tinh lạc hãm yếu kém nên độ tốt của nó không mạnh, giảm đi.
Được cảm ơn bởi: VRO
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

Long Đức đã viết: 20:22, 28/07/21
VRO đã viết: 20:11, 28/07/21 Nếu là nó hội khoa , quyền thì vẫn tốt đúng không ạ
Ừa, sao tốt tụ hội thì làm cho tốt lên và ngược lại.

Trong Tử Vi có trợ, có phá, có mạnh có yếu, v.v... . Ví dụ như lá số bạn dù có Khoa ở Mệnh thì tuy là có cách "đăng khoa giáp đệ" gì đó nhưng cũng không mạnh và bị giảm đi vì có Đà La (văn tinh ngộ Đà, Kỵ không tốt) và bộ chính tinh lạc hãm yếu kém nên độ tốt của nó không mạnh, giảm đi.
À ra vậy , em cảm ơn ạ, kể cả em có khoa đăng giáp đệ nhưng cũng không đắc cách mà bị phá, đúng là phải tùy mệnh cục của lá ,em hiểu rồi .
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

Hình ảnh
Em có lá số của Jack ca sĩ nổi lên nhanh chóng với 2 bài sóng gió và em gì ơi , sự nghiệp bay lên đỉnh cao em nhìn thấy bộ khoa quyền chầu về và mã khốc khách lên nổi tiếng rất nhanh

Em chỉ biết vậy thôi còn lại mời các cao nhân nghiệm lý
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VRO đã viết: 19:29, 28/07/21
hysshu đã viết: 19:25, 28/07/21
VRO đã viết: 19:20, 28/07/21
Học cũng khá , môn em giỏi nhất là môn văn , điểm cũng được
Giai đoạn 12 tới 21 chắc là thi cử không thuận lợi, khó đỗ trường như ý dù rất cố gắng ? trình độ của em?
Vâng dạ đúng nên em mới đi bán quần áo đến giờ ạ
thế em học hết lớp 12 à? Nếu đúng như vậy thì hơi tiếc cho em vì mệnh Thái dương tuy hãm nhưng có Tuần, có nhiều cát tinh văn tinh chiếu. Mệnh Thái dương có nhiều cát tinh như thế này thì nên tiến thân bằng con đường học hành khoa bảng, không hợp kinh doanh buôn bán.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 22:39, 28/07/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

VRO đã viết: 20:31, 28/07/21 À ra vậy , em cảm ơn ạ, kể cả em có khoa đăng giáp đệ nhưng cũng không đắc cách mà bị phá, đúng là phải tùy mệnh cục của lá ,em hiểu rồi .
Cách này cách nọ thì người ta bày vẻ ra nói cho nó hay, cho nó văn vẻ thế thôi. Chứ chỉ cần hiểu ý nghĩa của từng sao thì cũng nắm được đại ý của nó.

Hóa Khoa chủ về sự thông tuệ, kiến thức/hiểu biết, lợi cho học hành khoa cử. Hóa Quyền thì chỉ uy quyền, dễ có quyền hành, địa vị/chức vị.

Nói chung thì Khoa Quyền thì dễ thành công ở đời (thêm Lộc càng tốt).
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

hysshu đã viết: 22:26, 28/07/21
VRO đã viết: 19:29, 28/07/21
hysshu đã viết: 19:25, 28/07/21

Giai đoạn 12 tới 21 chắc là thi cử không thuận lợi, khó đỗ trường như ý dù rất cố gắng ? trình độ của em?
Vâng dạ đúng nên em mới đi bán quần áo đến giờ ạ
thế em học hết lớp 12 à? Nếu đúng như vậy thì hơi tiếc cho em vì mệnh Thái dương tuy hãm nhưng có Tuần, có nhiều cát tinh văn tinh chiếu. Mệnh Thái dương có nhiều cát tinh như thế này thì nên tiến thân bằng con đường học hành khoa bảng, không hợp kinh doanh buôn bán.
Số nó vậy mà anh , em thi đại học nhưng năm ấy điểm người ta lấy cao nên xịt , chán không biết làm gì em mới bán quần áo an phận thủ tường , thu nhập cũng có chút khá tiết kiệm dư được tiền anh à.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

Long Đức đã viết: 22:37, 28/07/21
VRO đã viết: 20:31, 28/07/21 À ra vậy , em cảm ơn ạ, kể cả em có khoa đăng giáp đệ nhưng cũng không đắc cách mà bị phá, đúng là phải tùy mệnh cục của lá ,em hiểu rồi .
Cách này cách nọ thì người ta bày vẻ ra nói cho nó hay, cho nó văn vẻ thế thôi. Chứ chỉ cần hiểu ý nghĩa của từng sao thì cũng nắm được đại ý của nó.

Hóa Khoa chủ về sự thông tuệ, kiến thức/hiểu biết, lợi cho học hành khoa cử. Hóa Quyền thì chỉ uy quyền, dễ có quyền hành, địa vị/chức vị.

Nói chung thì Khoa Quyền thì dễ thành công ở đời (thêm Lộc càng tốt).
Vâng vậy em cũng hiểu , miễn là hội hợp càng đủ bộ thì sẽ đắc cách , em cảm ơn anh
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

VRO đã viết: 20:37, 28/07/21 Hình ảnh
Em có lá số của Jack ca sĩ nổi lên nhanh chóng với 2 bài sóng gió và em gì ơi , sự nghiệp bay lên đỉnh cao em nhìn thấy bộ khoa quyền chầu về và mã khốc khách lên nổi tiếng rất nhanh

Em chỉ biết vậy thôi còn lại mời các cao nhân nghiệm lý
Cao nhân nào luận số Jack đi ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”