Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Gửi bài gửi bởi VRO »

Hình ảnh
Các cao nhân xem giúp em có đắc cách Giáp đệ dung đăng không ? Thì xem qua giúp ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Gửi bài gửi bởi VRO »

Mong các cao nhân thấy topic ạ
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cao nhân nào tường tận về cách cục này thì xem qua lá số giúp em xem có phải không

Gửi bài gửi bởi VRO »

.......................
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

Hữu duyên ạ ........
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn VRO thân, bạn mệnh kim , mệnh đóng ở hợi là tử địa , là không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại thuận , chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có Thái dương (hãm) gặp Tuần thì Thái dương sáng ra , tốt lên , như vậy bạn có mệnh tốt . Thân của bạn đóng ở tị , được sinh địa , thuận và có đất dựng võ , vậy bạn có Mệnh tốt , Thân tốt , phúc xấu thì còn thiếu sự may mắn . Bạn tuổi âm nam thì vòng đại vận đi ngược , từ đất thủy đến đất thổ , đến đất kim ... như thế là thuận và các đại vận tốt đang trờ bạn ở phía trước . Mệnh bạn có Cô quả ( nam kị cô ) thì thừơng cô đơn , xung khắc , chậm muộn ... . Bạn có mã phù thi nên hay bị tai nạn xe cộ , chân tay dễ bị gẫy , bị thương tích vì té ngã , phải chú ý . Không nên làm nghề vận chuyển , chăn nuôi gia súc , nên thay đổi công việc , thay đổi chỗ ở luôn để giảm bớt tính xấu , ly hương thì tốt . Năm nay bạn có lưu đại hạn và tiểu hạn trùng phùng , có Mã (cố định) gặp Mã (lưu) thì thường có sự thay đổi công việc , chỗ ở ... nhưng có tuần thì việc đó diễn ra chậm hơn thôi , mà mệnh của bạn tốt thì cũng không đáng ngại .Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: VRO
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

VRO đã viết: 18:01, 27/07/21 Các cao nhân xem giúp em có đắc cách Giáp đệ dung đăng không ? Thì xem qua giúp ạ
Bạn nghe nói đến tên gọi của nó thì chắc cũng biết nó là như thế nào rồi.

Phải hay không thì theo đó dò qua là biết thôi, hoặc cùng lắm google phát là ra thôi.

Theo sách thì Khoa thủ Mệnh, Quyền xung chiếu (tại Di).

Theo tiêu chuẩn ấy thì lá số trên không phải. Tuy nhiên, lá số cũng được nhiều văn tinh như Khoa Xương Khúc Khôi Việt chiếu thì cũng lợi trong học hành, khoa bảng, không kém hơn "Khoa Quyền" ... chỉ là Mệnh có Đà La nên đôi khi nó làm cho trì trệ hoặc kém đi.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VRO đã viết: 18:01, 27/07/21 Hình ảnh
Các cao nhân xem giúp em có đắc cách Giáp đệ dung đăng không ? Thì xem qua giúp ạ
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không, học hành có thành tích thi cử cao không?
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

hysshu đã viết: 18:27, 28/07/21
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không, học hành có thành tích thi cử cao không?
Em chào anh ạ , lúc em đi Học thì cũng khá , môn em giỏi nhất là môn văn , điểm cũng được nhưng không được nổi trội quá cho lắm , giờ em bán hàng online rồi nói chung hay bán thứ liên quan đến quần áo , em mới tìm hiểu tử vi , tò mò đọc thấy mệnh mà hội đc tam hoá là tốt , nếu mà không thì 2 hoá thôi cũng đẹp mà em thấy có cách giáp đệ dung đăng cần 2 hoá nên mới hỏi mọi người xem có đắc cách không ?, ai ngờ mấy ngài lại bảo em không thuộc cách đó hì hì , tiếc quá mà
Sửa lần cuối bởi VRO vào lúc 19:29, 28/07/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

VRO đã viết: 19:20, 28/07/21
Học cũng khá , môn em giỏi nhất là môn văn , điểm cũng được
Giai đoạn 12 tới 21 chắc là thi cử không thuận lợi, khó đỗ trường như ý dù rất cố gắng ? trình độ của em?
Đầu trang

VRO
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VRO »

hysshu đã viết: 19:25, 28/07/21
VRO đã viết: 19:20, 28/07/21

Học cũng khá , môn em giỏi nhất là môn văn , điểm cũng được
Giai đoạn 12 tới 21 chắc là thi cử không thuận lợi, khó đỗ trường như ý dù rất cố gắng ? trình độ của em?
Vâng dạ đúng nên em mới đi bán quần áo đến giờ ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”