Lá số thiên tài Alan Turing

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số thiên tài Alan Turing

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Nhờ bác hysshu xem giúp số em có dấu hiệu nào như các nhân vật trên không ạ, sao em lận đận đủ đường huhu
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 07:25, 15/03/22 Nhờ bác hysshu xem giúp số em có dấu hiệu nào như các nhân vật trên không ạ, sao em lận đận đủ đường huhu
Hình ảnh
Mệnh có địa không địa kiếp thì cuộc đời thường thăng trầm, khôn ngoan sắc sảo, thành bại thất thường, vui ít buồn nhiều. Nhưng lá số của em nhìn chung là khá tốt đó, mệnh VCD Cự Nhật xung chiếu, cung Di khá tốt mà Di lại xung chiếu mệnh VCD. Mệnh tài quan di đều khá. Phúc cũng được. Không có vận nào tới mức xấu trong lá số của em. LS em sang vận 42 tuổi trở đi thì sẽ thuận lợi hơn về tài lộc. Vận hiện tại cũng được.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

hysshu đã viết: 12:05, 17/03/22
hoavan004 đã viết: 07:25, 15/03/22 Nhờ bác hysshu xem giúp số em có dấu hiệu nào như các nhân vật trên không ạ, sao em lận đận đủ đường huhu
Hình ảnh
Mệnh có địa không địa kiếp thì cuộc đời thường thăng trầm, khôn ngoan sắc sảo, thành bại thất thường, vui ít buồn nhiều. Nhưng lá số của em nhìn chung là khá tốt đó, mệnh VCD Cự Nhật xung chiếu, cung Di khá tốt mà Di lại xung chiếu mệnh VCD. Mệnh tài quan di đều khá. Phúc cũng được. Không có vận nào tới mức xấu trong lá số của em. LS em sang vận 42 tuổi trở đi thì sẽ thuận lợi hơn về tài lộc. Vận hiện tại cũng được.
Thanks anh! Anh cho em hỏi cung Quan lộc của em có ổn không ạ? Liệu có cơ hội lên chức không anh?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hysshu đã viết: 17:37, 23/08/21 .
Alan Mathison Turing OBE FRS (23 tháng 6 năm 1912 – 7 tháng 6 năm 1954) là một nhà toán học, logic học và mật mã học người Anh, được xem là cha đẻ của ngành khoa học máy tính. Phép thử Turing (Turing test) là một trong những cống hiến của ông trong ngành trí tuệ nhân tạo: thử thách này đặt ra câu hỏi rằng máy móc có khi nào đạt được ý thức và có thể suy nghĩ được hay không. Ông đã hình thức hóa khái niệm thuật toán và tính toán với máy Turing, đồng thời đưa ra phiên bản của "Turing", mà ngày nay được đông đảo công chúng chấp nhận, về luận đề Church-Turing, một luận đề nói rằng tất cả những gì tính được bằng thuật toán đều có thể tính được bằng máy Turing.

Trong Chiến tranh thế giới thứ hai, Turing đã từng làm việc tại Bletchley Park, trung tâm giải mật mã của Anh, và một thời là người chỉ huy của Hut 8, một bộ phận của Anh có trách nhiệm giải mật mã của hải quân Đức. Ông đã sáng chế ra nhiều kỹ thuật phá mật mã của Đức, trong đó có phương pháp nối các máy giải mã lại với nhau thành một bộ bombe, một máy điện-cơ để tìm ra công thức cài đặt cho máy Enigma.

Alan Turing là một thiên tài toán học, nhà giải mật mã tài ba đã góp công lớn cho chiến thắng của phe Đồng minh trong Thế chiến II. Tuy nhiên, cuộc đời ông lại quá ngắn ngủi và bị phủ kín bởi những tấn bi kịch.

Alan Mathison Turing sinh ngày 23/6/1912 tại London, Anh. Cha mẹ ông đều từng sống ở Ấn Độ (lúc bấy giờ còn là thuộc địa của Anh) nhưng quyết định về nước để con mình có một môi trường phát triển tốt hơn. Ngay từ thời thơ ấu, Turing đã bộc lộ những dấu hiệu thiên tài. Ông tự tập đọc chỉ trong ba tuần và dường như vô cùng ham thích toán học hay giải đáp câu đố.

Thiên tài “nổi loạn”

Năm Turing lên 14 tuổi, ông được cha mẹ gửi tới trường nội trú Sherborne ở Dorset, một ngôi trường công đắt đỏ nhưng nổi tiếng. Ngày đầu tiên Turing đến trường vào năm 1926 cũng là ngày xảy ra cuộc tổng đình công tại Anh. Nhưng vì vẫn quyết tâm muốn tới lớp nên ông đã chạy xe đạp 97 km từ nhà ở Southampton đến trường. Dù có năng khiếu toán và khoa học, các thầy cô ở Sherborne lại không coi trọng Turing bởi ngôi trường này chỉ đề cao những môn học cổ điển. Hiệu trưởng trường thậm chí còn viết thư cho cha mẹ ông, khẳng định “nếu Turing chỉ muốn trở thành một nhà nghiên cứu khoa học chuyên sâu, cậu sẽ chỉ lãng phí thời gian tại một ngôi trường công”.

Dù Turing không có đặc điểm gì giống một “thành phần nổi loạn” nhưng thầy hiệu trưởng vẫn nhận xét ông “chắc chắn sẽ trở thành rắc rối với bất kỳ trường lớp hay cộng đồng nào”. Không để tâm những lời khó nghe, Turing tiếp tục theo đuổi đam mê. 15 tuổi, ông đã giải thành công toán bậc cao về hệ số các biến dù chưa học qua căn bản. Năm 16 tuổi, Turing bắt đầu mày mò tìm hiểu các nghiên cứu của Albert Einstein. Không những nắm vững nội dung mà ông còn cố gắng tìm cách giải quyết những thắc mắc mà Einstein nêu ra về một đoạn lý thuyết còn chưa rõ ràng trong định luật chuyển động Newton.

Turing có một người bạn đặc biệt thân tại trường Sherbone là Christopher Morcom, người được miêu tả như “mối tình đầu” của ông. Nhưng vào năm 1930, Morcom đột ngột qua đời vì bệnh lao bò. Đau đớn, Turing từ bỏ đức tin và trở thành một người vô thần.

Một năm sau, ông đỗ Đại học Cambridge chuyên ngành toán. Năm 1934, ông tốt nghiệp loại ưu, đồng thời tiếp tục giành một suất nghiên cứu sinh tại Đại học Hoàng gia London. Từ năm 1931 đến cuối năm 1938, Turing tập trung nghiên cứu và đã cho ra đời nhiều công trình có ý nghĩa quan trọng đối với sự nghiệp khoa học của ông về sau này.

Năm 1939, Anh tuyên bố chiến tranh với Đức. Cơ quan tình báo quốc tế Anh (MI6) lúc bấy giờ đang nỗ lực để giải mã các máy điện tín Enigma với nguyên mẫu là chiếc máy mật mã Enigma do tình báo Ba Lan lấy cắp được từ phát xít Đức. Chính phủ Anh đã thành lập một nhóm gồm các nhà toán học, khoa học, ngôn ngữ học và chuyên gia mật mã nhằm phá giải hệ thống mã hóa bí mật mà phe phát xít sử dụng. Turing là một trong số đó. Ông đứng đầu đơn vị giải mã mang tên Hut 8.

Enigma là một cỗ máy mã hóa phức tạp, có thể thay đổi các hình thức cài đặt để tạo ra những công thức mã hóa khác nhau, chuyển đổi chữ cái này thành chữ cái khác trong bảng chữ cái alphabet. Dốc sức nghiên cứu, Turing và các đồng nghiệp đã phá giải thành công cơ chế mã hóa của máy Enigma sau khi Anh đoạt được cuốn sách mật mã của hải quân Đức.

Việc thu và giải mã những bức điện mật hải quân Đức trao đổi với nhau đóng vai trò then chốt trong các cuộc hải chiến Thế chiến II, mang đến ưu thế về thông tin cho quân Đồng minh. Các tàu ngầm U-boat Đức không còn là nỗi khiếp sợ đối với họ. Năm 1945, chiến tranh thế giới lần hai kết thúc, Turing được trao thưởng huân chương hiệp sĩ đế chế (OBE) vì những đóng góp của mình.

( nguồn: theo wikipedia và nongnghiep.vn)

Lá số ( thiên tài sinh lúc 2h15 AM, độ khả tín A- theo Astro.com)

Hình ảnh
cung ách kình kiếp này ko đẹp.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dokhoavan đã viết: 18:50, 01/09/21
Nói không có Lộc tồn đại vận thì đã biết là tử vi chợ rồi! Đứa trùm sò tử vi chợ chỉ bảo cho tiểu sò tử vi chợ thế là ca tụng nhau rối rít!
Bên Nam Phái ko có lưu Lộc Tồn đại vận, bên Tứ hóa phái thì có. Em cũng đang tìm hiểu lưu Lộc Tồn đại vận. 1 số trang web như tử vi chân cơ cũng có nói Lưu lộc tồn đại vận. Cảm ơn bài viết của bác.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

hysshu đã viết: 10:18, 12/10/22
Nói không có Lộc tồn đại vận thì đã biết là tử vi chợ rồi! Đứa trùm sò tử vi chợ chỉ bảo cho tiểu sò tử vi chợ thế là ca tụng nhau rối rít!
Bên Nam Phái ko có lưu Lộc Tồn đại vận, bên Tứ hóa phái thì có. Em cũng đang tìm hiểu lưu Lộc Tồn đại vận. 1 số trang web như tử vi chân cơ cũng có nói Lưu lộc tồn đại vận. Cảm ơn bài viết của bác.
Xin lỗi hôm trước mình hơi nặng lời!
Nhưng vì cậu có chí tiến thủ muốn học hỏi, thì mình không ngại nói thẳng với cậu là chẳng có cái Nam phái nào như cậu nói cả! Tử vi của VN chẳng qua do mấy anh thầy Tàu truyền cho, xa thì từ thời Trần. Nhưng khi truyền ra ngoài thì Tàu họ giữ lại các điều mấu chốt nên khi luận số thấy không ứng thì nặn ra vài ba thứ tào lao, rồi vỗ ngực nói là môn phái! :))

Nam Bắc phái chỉ là hai phái ở TQ: Tam hợp phái và Tứ hoá phái. Xin lỗi nếu các vị khác cảm thấy đụng chạm!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dokhoavan đã viết: 11:03, 12/10/22
Nhưng vì cậu có chí tiến thủ muốn học hỏi, thì mình không ngại nói thẳng với cậu là chẳng có cái Nam phái nào như cậu nói cả! Tử vi của VN chẳng qua do mấy anh thầy Tàu truyền cho, xa thì từ thời Trần. Nhưng khi truyền ra ngoài thì Tàu họ giữ lại các điều mấu chốt nên khi luận số thấy không ứng thì nặn ra vài ba thứ tào lao, rồi vỗ ngực nói là môn phái! :))
Vấn đề sao Lưu Lộc tồn đại vận trên diễn đàn em thấy ít người luận.
Bác xem hộ em lá số này: nếu tính Lưu Lộc tồn đại vận thì các vận phụ mẫu Canh Thân có Lưu Lộc tồn đại vận ở ngay đại vận phụ mẫu; vận phúc đức VCD Tân Dậu cũng có lưu Lộc tồn đại vận ở cung phúc; vận điền trạch Nhâm Tuất có lưu Lộc Tồn đại vận ở quan lộc; vận Thiên di Ất Sửu thì lưu Lộc Tồn đại vận ở tài bạch, vận ách Tham Lang lưu Lộc tồn đại vận ở ngay đại vận ách, vận tài bạch Ất Mão thì lưu Lộc tồn đại vận cũng ở ngay tài bạch. Vậy 1 lá số mà lưu Lộc tồn đại vận rơi vào ngay đại vận hoặc rơi vào các cung Mệnh, Thân, Di, tài, quan, điền thì sẽ được hưởng Lộc không ít thì nhiều. Mong có ý kiến của bác. LS: lasotuvi/1/G9E00MIU.jpg. Em cảm ơn bác rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

hysshu đã viết: 11:20, 12/10/22

Bác xem hộ em lá số này: nếu tính Lưu Lộc tồn đại vận thì các vận phụ mẫu Canh Thân có Lưu Lộc tồn đại vận ở ngay đại vận phụ mẫu; vận phúc đức VCD Tân Dậu cũng có lưu Lộc tồn đại vận ở cung phúc; vận điền trạch Nhâm Tuất có lưu Lộc Tồn đại vận ở quan lộc; vận Thiên di Ất Sửu thì lưu Lộc Tồn đại vận ở tài bạch, vận ách Tham Lang lưu Lộc tồn đại vận ở ngay đại vận ách, vận tài bạch Ất Mão thì lưu Lộc tồn đại vận cũng ở ngay tài bạch. Vậy 1 lá số mà lưu Lộc tồn đại vận rơi vào ngay đại vận hoặc rơi vào các cung Mệnh, Thân, Di, tài, quan, điền thì sẽ được hưởng Lộc không ít thì nhiều. Mong có ý kiến của bác. LS: lasotuvi/1/G9E00MIU.jpg. Em cảm ơn bác rất nhiều.
Ông Giời cho mỗi người một thứ, cho mình trí thông minh, liếc qua là hiểu điều người khác đọc 10 năm, nhưng lại an cho mình cái tính…lười! :))

Thế nó mới cân bằng xh, chứ đã thông minh rồi siêng năng nữa rồi làm hết việc tốt đẹp của thiên hạ à?! :))

Thông cảm nghe! :))
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dokhoavan đã viết: 11:51, 12/10/22
hysshu đã viết: 11:20, 12/10/22

Ông Giời cho mỗi người một thứ, cho mình trí thông minh, liếc qua là hiểu điều người khác đọc 10 năm, nhưng lại an cho mình cái tính…lười! :))

Thế nó mới cân bằng xh, chứ đã thông minh rồi siêng năng nữa rồi làm hết việc tốt đẹp của thiên hạ à?! :))

Thông cảm nghe! :))
Vâng, em cảm ơn bác. Chúc bác luôn luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn. Em thì luôn thích cách luận của anh Long Đức: rất dễ hiểu, có tính sư phạm và Chuẩn, anh ấy rất thận trọng khi viết bài nhưng đã viết thì rất có TRÁCH NHIỆM với bài viết của mình.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 12:44, 09/11/22 Anh Hyshu hãy nhìn vào 3 tam hợp liên tiếp
Tuế Hổ Phù
Thiên Không
Tang Môn
❤️
Alan Turing; Tôn Trung Sơn; Đỗ Nguyệt Sanh ( ông trùm bến Thượng Hải), danh hài Williams Robin....đều mất ở vận Thái Tuế. Vận Thái Tuế chưa chắc đã là vận tốt.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”