Nữ 33 tuổi, nhờ các bác xem hạn kết hôn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lilian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nữ 33 tuổi, nhờ các bác xem hạn kết hôn

Gửi bài gửi bởi lilian »

Em chào mọi người.

Em là nữ, do hoàn cảnh gia đình nên từ khi ra trường chỉ chuyên tâm công việc. Học vấn tốt, tháo vát nhanh nhẹn, ngoại hình hơi nhỏ nhắn nhưng ưa nhìn, cũng từng có kha khá người quan tâm, nhưng do khi ấy mới đi làm, công việc và kinh tế đều còn bấp bênh, mong muốn khẳng định bản thân nên không quan tâm đến chuyện hôn nhân/ tình cảm, để cơ hội/ mối nhân duyên tốt trôi đi mất.

Giờ mọi thứ đã ổn hơn, nhưng cũng không còn nhiều lựa chọn nữa. Nam giới lứa tuổi phù hợp với bản thân mà phù hợp với mình phần lớn họ đều đã lập gia đình.

Mong các bác xem giúp em hạn kết hôn (nếu có) và đường con cái ạ. Vì nếu không kết hôn thì làm mẹ đơn thân cũng là một phương án em có tính tới.

Xin cảm ơn mọi người !

Hình ảnh
Đầu trang

Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Re: Nữ 33 tuổi, nhờ các bác xem hạn kết hôn

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

Làm mẹ đơn thân mệt phết . E đây đang trải nhiệm đây . Hic
Đầu trang

pearldriver73
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pearldriver73 »

mệnh thân xấu mà cung phu thê cũng kém, người chồng cũng tàm tạm thôi. nếu bạn tha thiết muốn có con thì nên xúc tiến nhanh vì cung tử tức của bạn báo hiệu nhiều khó khăn, muộn màng
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Lilian thân , bạn mệnh mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng ở cung mùi thì không thuận , cung thân đóng ở sửu thì lại thuận , tốt , có đất dựng võ .Gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt nên được hưởng thụ khá giả .
Cung phu của bạn thì :
Nợ tình vương vấn .
Duyên nợ đa đoan .
Khi tan khi hợp .
Lấy chồng có học , phong lưu , nhưng hay thay đổi , chóng chán , dễ gặp rồi dễ xa , vợ chồng hay cãi nhau . Chủ về nạn tai , mối tình đầu thường thất bại , khó quyên , đau khổ trong lòng ... phải lập gia đình thật trễ . Năm 35 tuổi bạn mới có hỷ , chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: lilian
Đầu trang

lilian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lilian »

pearldriver73 đã viết: 20:21, 29/08/21 mệnh thân xấu mà cung phu thê cũng kém, người chồng cũng tàm tạm thôi. nếu bạn tha thiết muốn có con thì nên xúc tiến nhanh vì cung tử tức của bạn báo hiệu nhiều khó khăn, muộn màng
Cảm ơn bạn đã xem. Lá số của mình chuẩn ngày giờ sinh, nhưng có vẻ phần luận này không đúng với mình cho lắm. Có thể lá số (được quyết định bởi ngày giờ sinh) chỉ là một phần, ngoài ra còn do tư chất, nội lực, tính cách, diện mạo, khí chất, nỗ lực, phẩm chất của mỗi cá nhân mà sẽ cho ra những cuộc đời khác nhau.
    Phần chồng chưa rõ. Nhưng mệnh thân phản ánh lên thực tế cuộc đời mình không kém cũng không xấu. Mọi thứ đều khá tốt so với bạn bè, đồng nghiệp và còn nhiều tiềm năng phát triển thêm nữa.
      Còn đường chồng, thiết nghĩ xã hội ngày nay cho phép người phụ nữ mà độc lập được về tài chính có nhiều lựa chọn. Nếu thật sự có chút không may mắn không gặp được một nửa tương xứng và chia sẻ được thì vẫn có option khác, vẫn có con, vẫn hạnh phúc, thậm chí có thể còn hạnh phúc hơn những người lấy chồng được nhờ chồng nhưng trong tâm lại không hề thấy hạnh phúc.
      Đầu trang

Long Đức
      Lục đẳng
      Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

lilian đã viết: 15:46, 30/08/21 Cảm ơn bạn đã xem. Lá số của mình chuẩn ngày giờ sinh, nhưng có vẻ phần luận này không đúng với mình cho lắm. Có thể lá số (được quyết định bởi ngày giờ sinh) chỉ là một phần, ngoài ra còn do tư chất, nội lực, tính cách, diện mạo, khí chất, nỗ lực, phẩm chất của mỗi cá nhân mà sẽ cho ra những cuộc đời khác nhau.
        Phần chồng chưa rõ. Nhưng mệnh thân phản ánh lên thực tế cuộc đời mình không kém cũng không xấu. Mọi thứ đều khá tốt so với bạn bè, đồng nghiệp và còn nhiều tiềm năng phát triển thêm nữa.
          Còn đường chồng, thiết nghĩ xã hội ngày nay cho phép người phụ nữ mà độc lập được về tài chính có nhiều lựa chọn. Nếu thật sự có chút không may mắn không gặp được một nửa tương xứng và chia sẻ được thì vẫn có option khác, vẫn có con, vẫn hạnh phúc, thậm chí có thể còn hạnh phúc hơn những người lấy chồng được nhờ chồng nhưng trong tâm lại không hề thấy hạnh phúc.
          Theo cái nhìn chung thì Mệnh Thân lá số không xấu đâu! Mệnh vô chính diệu có Kình đắc địa, giáp Tả Hữu Quang Quý, Nhật Nguyệt Xương Khúc xung chiếu về. Thân Nhật Nguyệt Xương Khúc, giáp Quyền Lộc Thai Tọa. Theo lá số mà nói thì Mệnh Thân (bản thân) tối thiểu cũng trên trung bình rồi. Liếc thêm qua Bát Tự thấy rất OK nên độ số lá số được tăng lên.

Cái không tốt (không tốt cũng không có nghĩa là xấu) là Mệnh có Tang Môn, Thân có Hổ Khốc thì đời hay ưu sầu, cung Phu có Thiên Lương Tỵ Hợi và Đà La nên chuyện tình cảm/hôn nhân có chút trở ngại, và Tử có Quả Tú nên có chút hiếm muộn.
          Được cảm ơn bởi: lilian, hysshu
          Đầu trang

lilian
          Mới gia nhập
          Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lilian »

Long Đức đã viết: 18:31, 30/08/21
          lilian đã viết: 15:46, 30/08/21 Cảm ơn bạn đã xem. Lá số của mình chuẩn ngày giờ sinh, nhưng có vẻ phần luận này không đúng với mình cho lắm. Có thể lá số (được quyết định bởi ngày giờ sinh) chỉ là một phần, ngoài ra còn do tư chất, nội lực, tính cách, diện mạo, khí chất, nỗ lực, phẩm chất của mỗi cá nhân mà sẽ cho ra những cuộc đời khác nhau.
              Theo cái nhìn chung thì Mệnh Thân lá số không xấu đâu! Mệnh vô chính diệu có Kình đắc địa, giáp Tả Hữu Quang Quý, Nhật Nguyệt Xương Khúc xung chiếu về. Thân Nhật Nguyệt Xương Khúc, giáp Quyền Lộc Thai Tọa. Theo lá số mà nói thì Mệnh Thân (bản thân) tối thiểu cũng trên trung bình rồi. Liếc thêm qua Bát Tự thấy rất OK nên độ số lá số được tăng lên.

Cái không tốt (không tốt cũng không có nghĩa là xấu) là Mệnh có Tang Môn, Thân có Hổ Khốc thì đời hay ưu sầu, cung Phu có Thiên Lương Tỵ Hợi và Đà La nên chuyện tình cảm/hôn nhân có chút trở ngại, và Tử có Quả Tú nên có chút hiếm muộn.
              Dạ em cảm ơn bác.
              Đầu trang

Yeutanhuong
              Ngũ đẳng
              Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Em cũng tang môn ở mệnh thân có bạch hổ.
              Ngày nào cũng vui như Tết, ngày nào tinh thần cũng phấn chấn vui vẻ.
              Ai nói mệnh tang môn khổ may mắn quá trời đất.
              Sướng cực kì chứ khổ chỗ nào ta, ăn dư sức, sức khỏe tràng trề, khuôn mặt hơi buồn trai cưng theo quá trời, lúc nào cũng thấy may mắn.
              Lá số của em
              lasotuvi.php?lid=LT3IQLTX
              Được cảm ơn bởi: lilian
              Đầu trang

minhquang369
              Nhị đẳng
              Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Phu thiên lương đà la thì dễ đối tượng lớn tuổi đã qua một đời vợ
              Đầu trang

hysshu
              Bát đẳng
              Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

lilian đã viết: 17:11, 25/08/21 Em chào mọi người.

Em là nữ, do hoàn cảnh gia đình nên từ khi ra trường chỉ chuyên tâm công việc. Học vấn tốt, tháo vát nhanh nhẹn, ngoại hình hơi nhỏ nhắn nhưng ưa nhìn, cũng từng có kha khá người quan tâm, nhưng do khi ấy mới đi làm, công việc và kinh tế đều còn bấp bênh, mong muốn khẳng định bản thân nên không quan tâm đến chuyện hôn nhân/ tình cảm, để cơ hội/ mối nhân duyên tốt trôi đi mất.

Giờ mọi thứ đã ổn hơn, nhưng cũng không còn nhiều lựa chọn nữa. Nam giới lứa tuổi phù hợp với bản thân mà phù hợp với mình phần lớn họ đều đã lập gia đình.

Mong các bác xem giúp em hạn kết hôn (nếu có) và đường con cái ạ. Vì nếu không kết hôn thì làm mẹ đơn thân cũng là một phương án em có tính tới.

Xin cảm ơn mọi người !

Hình ảnh
              1. Em đang làm nghề gì? Trình độ đại học? Đại vận 15 tới 24 và đại vận hiện tại 25 tới 34 của em về tổng thể có may mắn, thuận lợi nhiều không?

2. Tính em rất tự lập, năng động nhưng từ bé đến giờ chắc cũng có nhiều người giúp đỡ?

3. Năm 2019 em thấy công việc có thuận lợi nhiều không, đường tình cảm chắc không thuận?

4. Từ đầu năm 2021 tới giờ chắc công việc, cuộc sống cũng có nhiều khó khăn, không được thuận lợi?
              Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”