Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yahaha0906
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi Yahaha0906 »

caoha2012 đã viết: 22:25, 16/09/21
Yahaha0906 đã viết: 16:05, 16/09/21 lasotuvi/2021/PSFC9DHP.jpg.
Xin thầy hữu duyên cho con cung thê ạ. Liệu con có 2 lần đò không ạ? Con đã like và chia sẻ trên fb
Tôi ngó qua rồi, Theo lá số này tôi thấy vấn đề cũng nằm ở phía bạn nữa đấy, ko hẳn vì cung thê, quyết tâm thì vẫn qua. Có thể nói đại khái vấn đề hoặc gửi link lá số của vợ lên đây đc ko?
lasotuvi/2021/T1TJXEAO.jpg con gửi lá số của vợ ạ. Mong được thầy rep
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Yahaha0906 đã viết: 11:00, 17/09/21
Yahaha0906 đã viết: 16:05, 16/09/21 lasotuvi/2021/PSFC9DHP.jpg.
Xin thầy hữu duyên cho con cung thê ạ. Liệu con có 2 lần đò không ạ? Con đã like và chia sẻ trên fb
Tôi ngó qua rồi, Theo lá số này tôi thấy vấn đề cũng nằm ở phía bạn nữa đấy, ko hẳn vì cung thê, quyết tâm thì vẫn qua. Có thể nói đại khái vấn đề hoặc gửi link lá số của vợ lên đây đc ko?
Chuẩn giờ sinh của cả hai rồi hả bạn? Sao hai lá số khác nhau thế nhể. Là hai kiểu người khác nhau đấy... vợ mạnh mẽ hơn?
Đầu trang

Yahaha0906
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yahaha0906 »

caoha2012 đã viết: 12:02, 17/09/21
Yahaha0906 đã viết: 11:00, 17/09/21

Chuẩn giờ sinh của cả hai rồi hả bạn? Sao hai lá số khác nhau thế nhể. Là hai kiểu người khác nhau đấy... vợ mạnh mẽ hơn?
vâng, lá số chuẩn 2 vợ chồng rồi đó ạ. Nếu được thì thầy ngó qua cho con cung tài được không ạ? Con đang làm trong cơ quan nhà nước rồi ạ
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

vnH368 đã viết: 14:57, 16/09/21
caoha2012 đã viết: 21:51, 11/09/21
vnH368 đã viết: 15:47, 11/09/21

Xin cảm ơn thầy về bài luận này, em xin phép được phản hồi lại bài luận:
Vài lời mong bạn có động lực sống tốt.
Cảm ơn thầy CaoHa, xin phép hỏi thầy thêm một chút để định hướng cho bản thân thời gian sắp tới.
Con có thể làm thêm nghề nghiệp liên quan tới kinh doanh hay đầu tư tài chính được ko ạ.
2 năm nay con cũng đang làm thêm mảng này nhưng ko tốt, làm đâu mất đó khoảng 100tr, số tiền với mọi người có lẽ là không lớn nhưng với con thì nó cũng khá nhiều.
Con dự định vẫn là nghiên cứu để làm thêm nhưng thấy mất nhiều quá nên cũng hoang mang ạ.
Trời ơi, tôi thì dốt dùng diễn dàn...tôi lội hụt hơi mới tìm được bài cũ. :">

Phân tích cung Tài chút nhé. Cung Tài của bạn gặp Triệt và có Sát Tinh Đà La hỏa Tinh tại cung. Bình thường Đà La hỏa Tinh mà đi đúng bộ thì đúng là có người làm giàu không khó đâu. Nhưng với trường hợp này..

Cung tài này bản chất chủ về: tay trắng lập nghiệp và...tiền có được do tiết kiệm và dồn được. Tiền kiếm được thường là tiền sạch. Lại không được sự hậu thuẫn của cung Phúc ( gia đình và may mắn của phúc âm) nên....hơi khó. Tại đại vận này chưa được đâu. thôi cứ chịu khó làm ăn bt hoặc xác định cọ sát lấy kinh nghiệm thôi. Còn phải 4-5 năm nữa tới năm Tị nhá sẽ có Lộc tiền bạc hơn và từ sau đó sẽ dễ thở hơn. Còn năm nay và năm sau đề dễ hao hụt tài chính.

thân
Được cảm ơn bởi: vnH368
Đầu trang

meomeo522
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin các bác cho cháu xin luận đoán và lời khuyên về lá số của cháu/em ạ

Gửi bài gửi bởi meomeo522 »

Lá số của cháu/em: lasotuvi/2019/EOXEOZOV.jpg

Vài điều về cá nhân ạ:
- Hình dáng: cao 1.53m, da ngăm không trắng
- Tính tình: hay tự cho mình là giỏi dù thực tế không phải, dễ nổi nóng, hay mưu lợi nhỏ, hơi gian tà
- Gia cảnh: bố mẹ còn đủ, buôn bán nhỏ, là con thứ tron gia đình có 3 anh chị em
- Vận hạn: thất nghiệp nhiều lần, thất tình nhiều lần tron vòng 7 năm trở lại đây

Câu hỏi xin nhờ các thầy, các bác, các anh các chị xem hộ:
1) Cháu/em hợp với nghề nào, giờ nên thay đổi như thế nào để số phận đỡ mệt mỏi hơn? Đỡ mệt hơn tức là không tiếp tục thất nghiệp và có tiền trong tay ạ. Vì cháu/em cứ đi làm lại bị mất việc (do phía công ty là chính), và thu ít chi nhiều

2) Số cháu/em vẫn phải lấy chồng chứ ạ? Cháu/em đã 32 tuổi âm nên cũng muốn biết nếu số vẫn lấy thì chuẩn bị tinh thần và tiền bạc kiểu đi lấy chồng, còn nếu không thì tìm vui/an nhàn theo một kiểu khác. Nếu vẫn thành gia thất thì khoảng thời gian nào cháu sẽ gặp/cưới ạ?

3) Xin hỏi cháu/em cần lưu ý cung nào, hay điều gì không ạ? Ví dụ cung điền có tranh chấp đất đai hay cung tật ách có gặp bạo bệnh hay mổ xẻ, cung thiên di và các cung khác nếu có thể xin mọi người cho cháu/em lời khuyên thêm ạ

Cháu/em cảm ơn các thầy, các bác, các anh, các chị nhiều ạ.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Vuonduahau đã viết: 08:52, 17/09/21
caoha2012 đã viết: 22:18, 16/09/21
Vuonduahau đã viết: 20:42, 15/09/21

Em đi làm công an luong nên tiền bạc có cũng từ luong tháng, ngoài ra cũng ko có thu nhập nào khác. Mà lg cũng vừa đủ xài trobg thábg. Thêm nữa từ đó tới giờ chủ yếu là lo cho gđ là chính chứ cũng ko dám ăn tiêu gì nhiều ạ vì sợ nếu có chuyện gì bất trắc ko lo dc cho gđ
Gửi vuonduahau. Tôi chưa chắc thông tin bạn đưa và lá số, giờ sinh trước đó cũng hoàn cảnh gia đình tương tự thâm chị còn rõ hơn việc mất bố hoặc mẹ cơ. Nghiệm lý vận hạn hơi lâu ... hoặc bạn cho tôi mấy năm mốc đặc biệt trong đời như năm mất ba. Và nói qua tính tình xem
Mạnh mẽ quyết liệt, mạnh mẽ ngầm, hay hiền hoà hơi lãng đãng có thể như cụ non cũng được. Ngâm lá này hơi mất thời gian đấy 🙄
Dạ e phản hồi anh như sau 1 số hạn phát sinh gần đây:
1. Năm 2016: E chuyển sang chỗ làm hiện tại
2. Năm 2017: Ba em mất
3. Năm 2018: Em gặp nguoi yêu (giờ đã chia tay rồi)
4. Năm 2020: Em nhập viện phải mổ. Hiện tại vẫn chưa có gđ.
Tính e thì ngoài cứng trong mềm, dễ xúc động nhưng miệng hay nói cứng. Ngày truoc học 1 ngành nhưng sau này đi làm làm ngành khác hẳn (do dòng đời xô đẩy thoi chứ e ko đam mê gì cv này)
Tiền bạc thì chủ yếu do tự đi làm chứ ko đc thừa huong hay ai cho. E là con lớn, Hiện tại làm trụ cột trog gia đình, Có nhiều việc phải chi nên cũng ko tích lũy dc . Thỉnh thoảng có dư thì e cho nguoi này nguoi kia chút. Đó là 1 số thông tin gởi đến anh ạ
Tôi nhận được rồi. Lá số bạn gửi cho tôi là đúng rồi nhé, 11h30
Được cảm ơn bởi: Vuonduahau
Đầu trang

mlt830
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mlt830 »

Phạm Quyên đã viết: 08:35, 17/09/21
mlt830 đã viết: 19:20, 04/09/21 Xin chào các bác, mong các bác luận giúp cháu về sự nghiệp lá số này, hiện tại cháu đang thất nghiệp. Cháu xin cám ơn, chúc các bác mạnh khỏe và diễn đàn luôn phát triển.
Bạn muốn hỏi về vấn đề gì? cụ thể việc cần hỏi nhé
Chào bạn. Mình muốn hỏi lá số này thích hợp tự thân kinh doanh hay là làm công ăn lương? Cám ơn bạn đã xem.
Đầu trang

vnH368
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vnH368 »

caoha2012 đã viết: 14:13, 17/09/21
vnH368 đã viết: 14:57, 16/09/21
caoha2012 đã viết: 21:51, 11/09/21

Vài lời mong bạn có động lực sống tốt.
Cảm ơn thầy CaoHa, xin phép hỏi thầy thêm một chút để định hướng cho bản thân thời gian sắp tới.
Con có thể làm thêm nghề nghiệp liên quan tới kinh doanh hay đầu tư tài chính được ko ạ.
2 năm nay con cũng đang làm thêm mảng này nhưng ko tốt, làm đâu mất đó khoảng 100tr, số tiền với mọi người có lẽ là không lớn nhưng với con thì nó cũng khá nhiều.
Con dự định vẫn là nghiên cứu để làm thêm nhưng thấy mất nhiều quá nên cũng hoang mang ạ.
Trời ơi, tôi thì dốt dùng diễn dàn...tôi lội hụt hơi mới tìm được bài cũ. :">

Phân tích cung Tài chút nhé. Cung Tài của bạn gặp Triệt và có Sát Tinh Đà La hỏa Tinh tại cung. Bình thường Đà La hỏa Tinh mà đi đúng bộ thì đúng là có người làm giàu không khó đâu. Nhưng với trường hợp này..

Cung tài này bản chất chủ về: tay trắng lập nghiệp và...tiền có được do tiết kiệm và dồn được. Tiền kiếm được thường là tiền sạch. Lại không được sự hậu thuẫn của cung Phúc ( gia đình và may mắn của phúc âm) nên....hơi khó. Tại đại vận này chưa được đâu. thôi cứ chịu khó làm ăn bt hoặc xác định cọ sát lấy kinh nghiệm thôi. Còn phải 4-5 năm nữa tới năm Tị nhá sẽ có Lộc tiền bạc hơn và từ sau đó sẽ dễ thở hơn. Còn năm nay và năm sau đề dễ hao hụt tài chính.

thân
Cảm ơn thầy rất nhiều, thầy nhọc lòng mất sức quá. Chúc thầy và gia đình mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn trong cuộc sống thầy nhé.
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

caoha2012 đã viết: 15:03, 17/09/21
Vuonduahau đã viết: 08:52, 17/09/21
caoha2012 đã viết: 22:18, 16/09/21
Gửi vuonduahau. Tôi chưa chắc thông tin bạn đưa và lá số, giờ sinh trước đó cũng hoàn cảnh gia đình tương tự thâm chị còn rõ hơn việc mất bố hoặc mẹ cơ. Nghiệm lý vận hạn hơi lâu ... hoặc bạn cho tôi mấy năm mốc đặc biệt trong đời như năm mất ba. Và nói qua tính tình xem
Mạnh mẽ quyết liệt, mạnh mẽ ngầm, hay hiền hoà hơi lãng đãng có thể như cụ non cũng được. Ngâm lá này hơi mất thời gian đấy 🙄
Dạ e phản hồi anh như sau 1 số hạn phát sinh gần đây:
1. Năm 2016: E chuyển sang chỗ làm hiện tại
2. Năm 2017: Ba em mất
3. Năm 2018: Em gặp nguoi yêu (giờ đã chia tay rồi)
4. Năm 2020: Em nhập viện phải mổ. Hiện tại vẫn chưa có gđ.
Tính e thì ngoài cứng trong mềm, dễ xúc động nhưng miệng hay nói cứng. Ngày truoc học 1 ngành nhưng sau này đi làm làm ngành khác hẳn (do dòng đời xô đẩy thoi chứ e ko đam mê gì cv này)
Tiền bạc thì chủ yếu do tự đi làm chứ ko đc thừa huong hay ai cho. E là con lớn, Hiện tại làm trụ cột trog gia đình, Có nhiều việc phải chi nên cũng ko tích lũy dc . Thỉnh thoảng có dư thì e cho nguoi này nguoi kia chút. Đó là 1 số thông tin gởi đến anh ạ
Tôi nhận được rồi. Lá số bạn gửi cho tôi là đúng rồi nhé, 11h30
Dạ mừng quá cám ơn anh. Chứ ko thoi bữa giờ là công cốc ròi hihi
Vậy a coi giúp e năm nay khi nào kiếm dc chỗ mới với ạ. Với lại cần luu ý những gì sắp tới. E cám on anh nhiều nhiều ạ.
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Kính chúc các thầy, các anh / chị trên diễn đàn sức khỏe, an toàn vượt qua đại dịch. Kính chúc diễn đàn lyso.vn ngày càng phát triển hơn ạ. Nhân dịp này, em nhờ mọi người thảo luận xem giúp lá số của em ạ.

Em xin gửi thêm một chút thông tin thêm về bản thân, nhờ mọi người nghiệm lý:
1. Chiều cao: 176cm / Cân nặng: 75kg

2. Công việc hiện tại: Biên Kịch.

3. Học vấn: Du học tại Mỹ, tốt nghiệp năm 2019 và về Việt Nam làm việc ngay năm đó.

4. Gia đình: Ba mẹ đã ly hôn từ năm 2017, một em trai sinh năm 2015.
_ Ba em xuất thân gia đình khó khăn, nhưng nhờ kinh doanh bất động sản, cũng từng có một thời kì khá giả, nhưng bây giờ ba em kém thời điểm đó nhiều.
_ Mẹ em mất cha từ lúc lọt lòng, gia đình khá giả hơn, học hành cũng đầy đủ hơn bố. Từ ngày ly hôn, tinh thần mẹ xuống nhiều, bây giờ chỉ cố gắng sống vì hai con (Em trai em vẫn học highschool). Em thương mẹ, mẹ em giỏi, tính cách mạnh mẽ, nhưng lại quy luỵ bố em quá.

5. Tính cách bản thân: Quảng giao, dễ hoà nhập, thích thử thách, kiên định, nhưng hơi liều lĩnh, và dễ mất tập trung. Em rất cảm ơn bạn gái / vợ sắp cưới của em (bạn bằng tuổi), là người đã bù đắp những khiếm khuyết về tính cách cho em.

6. Các vận hạn đã trải qua:
_ Năm 1 tuổi, bố từng đi tù vì tội kinh tế, mẹ một mình nuôi em gần 2 năm.
_ Năm 2005, em trai ra đời, và đột nhiên học giỏi hơn hẳn, đến những năm trung học em vẫn học rất khá.
_ Cuối năm 2015, đi du học Mỹ.
_ Năm 2017, bố mẹ ly hôn.
_ Năm 2017, gặp tai nạn ô tô, xe nát nhừ, nhưng may mắn em không có thương tích gì.
_ Năm 2019, tốt nghiệp, về Việt Nam, và may mắn được viết những bộ phim điện ảnh đầu tiên.

Từ năm 2019 đến nay, công việc em khá thuận lợi, đến đầu năm 2021, em có mở một công ty chuyên kinh doanh lĩnh vực điện ảnh. Nhưng 1,5 tháng trở lại đây, công việc có hơi trở nên trì trệ và bế tắc. Nhờ các thầy giải đáp giúp là vì dịch Covid nên đó là sự ảnh hưởng chung, hay là hạn tháng 7, tháng 8 Âm Lịch của em có gì xấu cần phòng tránh không ạ?

Mẹ em sinh năm 1973 (Quý Sửu), nhờ các thầy xem giúp, mẹ em và em có phù hợp để kinh doanh chung không ạ? Số em có nên chung đụng với gia đình nhiều không?

Em muốn được hợp tác với một chị gái sinh năm 1989 (Kỉ Tị), nhờ các thầy xem giúp, đối tác này có phải là một sự kế hợp thuận lợi cho đôi bên không ạ?

Em chân thành cảm ơn mọi người.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”