Đại hạn 10 năm Binh Hình Tướng Ấn có tốt không ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Đại hạn 10 năm Binh Hình Tướng Ấn có tốt không ạ ?

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:30, 27/09/21
kimhoai đã viết: 08:20, 27/09/21 Xương kỵ của bạn đâu có chiếu mệnh, nên không phải dị lộ công danh. Đại vận 23-32 có vấn đề gì về khoa bảng không ?
Không biết học vấn của bạn hiện đã học tới trình độ gì ?
Cảm ơn tiền bối ! Năm 19 tuổi em học cao đẳng công nghệ thông tin nhưng bỏ giữa chừng . Năm 25 tuổi em định thi lại đại học nhưng nhiều lý do khiến không đi thi được .

Nhiều thầy xem lá số em phán em đúng phải làm nghiệp thầy số . Tiền bối nhận xét thế nào ạ
Lá số của bạn mới nhìn thấy đẹp, giống như cách khoa bảng, nhưng mọi thứ nó cứ dở dang vì các sao thành bộ thí cứ lẻ tẻ, thiếu con này con kia nên ứng ra ngoài đời cũng như thế, tốt cũng chả tốt hẳn, xấu cũng ko xấu hẳn. Mệnh VCD, 3 đại vận đầu đời đều VCD và hoá kỵ đều nhập/chiếu văn xương nên khoa bảng không thành công. Nếu thành danh đc, xếp vào dị lộ công danh chắc cũng không sai. Chuyện làm thầy số thì mình không bàn đc, cái đó do bạn chọn. Thời giờ cái gì cũng là cái nghề đc, có cầu tất có cung, miễn sao không mê tín dị đoan, lừa đảo... còn lại đều có thể coi là cái nghề.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Đại hạn 10 năm Binh Hình Tướng Ấn có tốt không ạ ?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 05:25, 27/09/21
hysshu đã viết: 12:44, 23/09/21

Vận này bảo đẹp thực sự thì cũng ko phải, do mã ấn tướng triệt, thiên hình hãm. Tuy vậy đây là vận Thái Tuế có Tử Vi kết hợp với đại tướng Thất Sát phò tá, vận này cũng có nhiều cơ hội tốt.
Xin anh hysshu và mọi người cho cháu hỏi . Lá số của cháu có phải là cách " Dị lộ công danh " không ạ ?
Đúng là lá số của em có cách " Dị lộ công danh". Bây giờ khoa học công nghệ phát triển thần tốc như vũ bão, nên có nhiều con đường để phát triển, giầu có, thành đạt, không nhất thiết phải có trình độ bằng cấp cao. Nhiều người có bằng cấp cao nhưng năng lực thực chất cũng bình thường, nhiều người chỉ học cao đẳng, trung cấp nhưng có năng lực thực sự, khả năng tự học ở trường đời rất tốt nên cũng thành công, ở phương Tây có rất nhiều người bằng cấp không cao nhưng thực sự rất giỏi, nhiều tỉ phú công nghệ còn chưa có bằng đại học. Họ không có bằng đại học nhưng khả năng tự học, học suốt đời của họ rất mạnh.

Em cung Mệnh cũng khá tốt, có Khôi Việt và nhiều cát tinh khác, có âm dương chiếu. Điều quan trọng là em phải biết mình thực sự muốn điều gì, khao khát điều gì trong đời, em có thể theo con đường Công nghệ thông tin ( em vẫn còn trẻ). Theo anh lĩnh vực CNTT có thể phù hợp với em. Nếu em thực sự say mê, quyết tâm đi theo con đường đã chọn thì em sẽ thành công.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”