Luận giải bát tự tứ khố thìn tuất sửu mùi? Tỷ phú hay ăn mày

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
pearldriver73
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận giải bát tự tứ khố thìn tuất sửu mùi? Tỷ phú hay ăn mày

Gửi bài gửi bởi pearldriver73 »

Thythyan đã viết: 02:08, 20/09/21
pearldriver73 đã viết: 01:46, 20/09/21 không sinh theo tự nhiên được hay sao mà phải cưỡng cầu, chọn mới chẳng lựa liệu có thắng được thiên mệnh không
Gần như 90% các ca sinh trong đợt dịch covid này đều là sinh mổ để đảm bảo test pcr covid đó ah
bạn ngớ ngẩn à hay sao mà không hiểu từ thuận theo tự nhiên, thuận theo tự nhiên ở đây là khi nào bạn có cơn đau đẻ thì hẵng đẻ, nếu chưa đến ngày đến tháng, bạn lại chưa có cơn đau đẻ thì tự nhiên khăng khăng chọn giờ mổ để làm gì,
Đầu trang

Thythyan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thythyan »

pearldriver73 đã viết: 10:06, 20/09/21
pearldriver73 đã viết: 01:46, 20/09/21 không sinh theo tự nhiên được hay sao mà phải cưỡng cầu, chọn mới chẳng lựa liệu có thắng được thiên mệnh không
Gần như 90% các ca sinh trong đợt dịch covid này đều là sinh mổ để đảm bảo test pcr covid đó ah
bạn ngớ ngẩn à hay sao mà không hiểu từ thuận theo tự nhiên, thuận theo tự nhiên ở đây là khi nào bạn có cơn đau đẻ thì hẵng đẻ, nếu chưa đến ngày đến tháng, bạn lại chưa có cơn đau đẻ thì tự nhiên khăng khăng chọn giờ mổ để làm gì,
Thời gian để chờ kết quả test pcr covid là 2 ngày, ko phải test nhanh. Ko có kết quả test pcr âm tính thì tất cả bệnh viện quốc tế phụ sản đều ko nhận bệnh. Sinh thường sao mà chờ 2 ngày. Chỉ có các bệnh viện từ dũ, hùng vương, đại học y dươc nhận thôi.
Do đã uống thuốc nguy hiểm cho thai kỳ, khi vừa có thai, mình đã tìm đến nhiều bác sỹ, trưởng khoa sản bệnh viện đại học y dược đã khuyên mình không nên giữ thai. Mình không muốn từ bỏ.
Người bác sỹ mình đang theo là người nước ngoài, trưởng khoa sản bệnh viện quốc tế lớn nhất ở tp.hcm, mình không nghĩ bác chỉ định sinh mổ để kiếm thêm tiền đâu bạn.
Được cảm ơn bởi: Nhukhoi, coco87, noranora
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Thythyan đã viết: 11:26, 20/09/21

Thời gian để chờ kết quả test pcr covid là 2 ngày, ko phải test nhanh. Ko có kết quả test pcr âm tính thì tất cả bệnh viện quốc tế phụ sản đều ko nhận bệnh. Sinh thường sao mà chờ 2 ngày. Chỉ có các bệnh viện từ dũ, hùng vương, đại học y dươc nhận thôi.
Do đã uống thuốc nguy hiểm cho thai kỳ, khi vừa có thai, mình đã tìm đến nhiều bác sỹ, trưởng khoa sản bệnh viện đại học y dược đã khuyên mình không nên giữ thai. Mình không muốn từ bỏ.
Người bác sỹ mình đang theo là người nước ngoài, trưởng khoa sản bệnh viện quốc tế lớn nhất ở tp.hcm, mình không nghĩ bác chỉ định sinh mổ để kiếm thêm tiền đâu bạn.
Thật ra thì việc đẻ mổ của bệnh nhân có thế tính là kpi của bác sĩ vì ngoài tiền, nó giúp bác sĩ và bệnh viện sắp xếp thời gian, phòng mổ, ekip! Và phòng sau sinh! Rồi chủ đông sếp lịch cho bệnh nhân! Và điều quan trọng để mổ bác sĩ sẽ kiểm soát rủi ro tốt hơn, tránh các trường hợp rủi ro nguy hiểm! Bảo vệ đuọc danh tiếng cho bs và bệnh viện nên tại sao bs thường khuyến nghị đe mổ!Dịch vụ tại các phòng khám quốc tế thì tốt hơn nhưng nếu nói về chuyên môn cao thì vẫn là Từ Dũ và Hùng Vương số 1! Vì các ca nguy hiểm khó thì vẫn phải đua về Từ Dũ để xử lý nhé!
Mình không có ý gì chỉ là muốn bạn biết vì sao thông thường các bác sĩ hay cho sản phụ đe mổ! Bạn mình là bác sĩ lúc nào cũng khuyên nên để thường vì đẻ mổ lau lành hơn, em bé cũng yếu hơn đẻ thường và thuốc gây tê chích cho bà bầu khi đẻ mổ có nhiều tác dụng phụ mà sau này sản phụ phải mang di chứng! Mà tác dụng phụ là gì thì nó không nói hay mình quên rồi!🤣🤣🤣
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Tên đã viết: 14:47, 20/09/21
Thythyan đã viết: 23:28, 19/09/21 Bác sỹ chọn ngày sinh mổ cho con trai em là ngày 14/10/2021 lúc 8h sáng.
Bát tự Tân Sửu - Mậu Tuất - Ất Mùi - Canh Thìn, trai, sinh tại tp.Hcm.
Có 2 ý kiến luận giải khác nhau quá. Một thầy luận là xung khắc hình, cực xấu cho cha mẹ anh em và bé. Một thầy luận là lá số đặc biệt, tỷ phú vì đủ tứ khố tương sinh chứ không khắc.
Lúc có thai bé nhưng không biết nên em đã uống nhiều thuốc rất có hại cho bé, nhưng đến nay thai kỳ vẫn khỏe mạnh.
Mẹ bé có bát tự là tỵ thân hợi mão. Cũng là địa chi xung khắc nhưng vận số đến nay vẫn rất tốt
Ba bé có tài khố. Vận số đến nay rất tốt
Anh trai bé có đến 3 khố. Cũng khỏe mạnh lanh lợi.
Mong các thầy luận giải thêm giúp em.
theo như lão phu biết thì sinh mỗ ko xem được số ,. :)) :))

nếu có chọn lựa được , thì dời ngày ,và nhờ lý số hội quán ,lyso.vn họ tư vấn cho chắc ăn

lão phu cũng sưu tầm được mấy quả số hợp với tuổi Tân nên chia sẽ cho chủ topic

lựa quả số nào ngon, ngon như này là ok

mệnh thiên phủ tã hữu + mã khốc khách , khuyến mãi thêm combo song long + lưu hà là song long xuất hải :))

người tài giỏi gặp thời :))

nhị hợp cung điền chóng con mẹ nó mặt :-S :-S
Hình ảnh
Sư huynh còn biết coi tử vi thế sao bữa không coi vụ đào hoa cho đệ thế! Năm nay đào hoa tới mà lận đận, sang năm có được lấy vợ bé không? 🤣🤣🤣
Đầu trang

pearldriver73
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pearldriver73 »

Nhukhoi đã viết: 15:22, 20/09/21
Thythyan đã viết: 11:26, 20/09/21

Thật ra thì việc đẻ mổ của bệnh nhân có thế tính là kpi của bác sĩ vì ngoài tiền, nó giúp bác sĩ và bệnh viện sắp xếp thời gian, phòng mổ, ekip! Và phòng sau sinh! Rồi chủ đông sếp lịch cho bệnh nhân! Và điều quan trọng để mổ bác sĩ sẽ kiểm soát rủi ro tốt hơn, tránh các trường hợp rủi ro nguy hiểm! Bảo vệ đuọc danh tiếng cho bs và bệnh viện nên tại sao bs thường khuyến nghị đe mổ!Dịch vụ tại các phòng khám quốc tế thì tốt hơn nhưng nếu nói về chuyên môn cao thì vẫn là Từ Dũ và Hùng Vương số 1! Vì các ca nguy hiểm khó thì vẫn phải đua về Từ Dũ để xử lý nhé!
Mình không có ý gì chỉ là muốn bạn biết vì sao thông thường các bác sĩ hay cho sản phụ đe mổ! Bạn mình là bác sĩ lúc nào cũng khuyên nên để thường vì đẻ mổ lau lành hơn, em bé cũng yếu hơn đẻ thường và thuốc gây tê chích cho bà bầu khi đẻ mổ có nhiều tác dụng phụ mà sau này sản phụ phải mang di chứng! Mà tác dụng phụ là gì thì nó không nói hay mình quên rồi!🤣🤣🤣
hoàn toàn đồng ý với bạn, nhiều người dân cứ nghe chữ quốc tế mắt cứ sáng quắc lên nhưng có biết đâu tất cả các ca khó, biến chứng hiếm gặp mấy cái bệnh viện quốc tế đều phải sang nhờ các y bác sĩ đầu ngành tuyến đầu can thiệp,có tự giải quyết được đâu, cứ thấy phòng ốc sơn sửa sáng loáng lại đánh đồng với chuyên môn đẳng cấp
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

BV phụ sản quốc tế kế bên Từ Dũ mà. Lỡ có gì chạy qua cái một.

Không ngờ sinh con mùa dịch ở SG phức tạp đến vậy.

Chị không biết chọn ngày tốt. Cũng không dám chọn. Sợ tương lai đứa bé không tốt, mình thấy áy náy lắm. Đừng chọn ngày 14/10, ngày đó không ổn.

Chúc em mẹ tròn con vuông!!! :x
Được cảm ơn bởi: Thythyan
Đầu trang

Thythyan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình đã tìm được câu trả lời về việc chọn ngày rồi. Cảm ơn các thầy và các bạn
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Thythyan đã viết: 23:30, 20/09/21 Mình đã tìm được câu trả lời về việc chọn ngày rồi. Cảm ơn các thầy và các bạn
Tôi nghĩ thế này, chọn giờ sinh cho con, thậm chí chọn thành vua/ tỷ phú/ thiên tài các thể loại thì phải xem phúc gia đình gánh nổi không. Hay sinh đứa bé ra là gia đình đi vào lòng đất luôn.

Với lại, để có người con ngoan / thánh nhân chuyển thế thì bản thân gia đình bạn phải chuẩn bị từ lâu chứ không phải nhờ thầy bà là xong.

Chốt, hãy thuận tự nhiên, đừng nên chọn giờ sinh đẻ. Còn nếu muốn chọn, hãy chọn 1 lá số cho cháu có thể thành nhân, thành người tử tế chứ đừng cầu chuyện khác.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Thythyan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Về việc chọn ngày nào để sinh, hỏi 10 thầy sẽ cho 10 ngày khác nhau. Vậy mình sẽ chọn thầy chứ ko chọn ngày.
Về việc sinh thường hay mổ cho cùng 1 bà mẹ, hỏi 10 bác sỹ cũng sẽ có 10 lựa chọn thời điểm và cách thức khác nhau. Vậy mình sẽ chọn bác sỹ chứ ko chọn phương pháp sinh.
Và mình đã có dấu hiệu sắp sinh, mọi công sức chọn ngày có thể không còn giá trị. Nhưng mình tin vận may sẽ không đến mãi với người không có sự chuẩn bị. Chuẩn bị hết khả năng có thể thôi
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Chọn giờ, chọn ngày là một lỗi lớn , trừ bất khả kháng ví du băng huyết do nhau rơi ra trước, BS phải mổ ngay thì đó là tự nhiên .
Tôi có đưa ra lá số, thai mới chỉ có 180 ngày, nay 18 tuổi , có tật nơi chân không nhảy xa được (lẽ tất nhiên vì chưa kịp tăng trưởng) . Nay 18 tuổi đang học Y khoa .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”