Mọi người xem giúp mình vận hạn 2022

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mọi người xem giúp mình vận hạn 2022

Gửi bài gửi bởi TửviThiênTướng »

Kính nhờ mọi người xem giúp mình vận hạn năm 2022
Mình có căn đồng số lính nhưng chưa ra hầu đồng, năm 2021 này bị hành căn khá là mệt mỏi, gia đình có xảy ra cãi vã nhưng cơ bản vẫn êm ấm. Mình đang đi học tử vi nhưng vẫn chưa thể giải đc lá số cho mình.
Kính nhờ mọi người xem giúp mình vận hạn năm 2022 nhâm dần mình thấy tiểu hạn tại cung thân , lưu thái tuế tại cung dần có đủ bộ không kiếp hình chiếu, liệu năm sau có nguy hiểm lắm k ạ?
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mọi người xem giúp mình vận hạn 2022

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Lá này nếu đúng giờ sinh thì theo đồng rất phí, các thầy đồng họ hay có âm binh. Đang yên đang lành ko sao, theo thầy cái nhà cửa công việc tình duyên tạch tạch tạch.

Kể cả những thầy bề ngoài rất nổi tiếng nhưng sự thật đều có vấn đề. Nói chung Tam Tứ Phủ không sai, nhưng giờ đồng biến chất nhiều.

Bản thân mình là người quen nhiều bên Tam Tứ Phủ. Cũng biết nhiều mấy cô cậu đồng, có cô đồng này theo 1 thầy rất nổi tiếng, mặt mũi sáng sủa, sau vẫn phải đi giải binh gia của thầy. Do bị phá ác quá.... nói chung nhiều cái trông thế mà chẳng phải thế đâu :D

Up lại ls giúp bạn cho dễ nhìn
8D87CDB2-B09E-4BCD-932B-7235F8E3BE8B.jpeg (296.86 KiB) Đã xem 751 lần
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 19:57, 20/09/21 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, TửviThiênTướng
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TheLinh đã viết: 19:49, 20/09/21 Lá này nếu đúng giờ sinh thì theo đồng rất phí, các thầy đồng họ hay có âm binh. Đang yên đang lành ko sao, theo thầy cái nhà cửa công việc tình duyên tạch tạch tạch.

Kể cả những thầy bề ngoài rất nổi tiếng nhưng sự thật đều có vấn đề. Nói chung Tam Tứ Phủ không sai, nhưng giờ đồng biến chất nhiều.

Bản thân mình là người quen nhiều bên Tam Tứ Phủ. Cũng biết nhiều mấy cô cậu đồng, có cô đồng này theo 1 thầy rất nổi tiếng, mặt mũi sáng sủa, sau vẫn phải đi giải binh gia của thầy. Do bị phá ác quá.... nói chung nhiều cái trông thế mà chẳng phải thế đâu :D
Bạn ơi, vs lá số này mình có thể làm gì hả b? Mình xem qua thấy cung phúc của m k tốt có thể vì vậy mà mình làm gì cũng có khó khăn. Đến bây g thì bị ốm căn hành người k làm đc việc gì. Phúc yếu làm j cũng k ra đâu vào đâu.
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ mọi người xem giúp mình vận hạn 2022
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn TửviThiênTướng Thân,
Bạn mệnh Thổ ( Lộ Bành Thổ ) , mệnh đóng tại Thìn là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại thuận , chuyển xấu thành tốt .
Thân của bạn đóng tại cung Tuất thì thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại không thuận .
Cung phúc của bạn xấu thì : Tâm thần của bạn không ổn định , phúc bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , nên xa quê thì tốt .
Sang năm bạn 33t , lưu đại hạn ở cung Dần thì : mọi việc được hanh thông , thuận lợi cho việc học tập , thi cử , công doanh , công việc . Kinh doanh thì phát đạt , nếu kinh doanh kim loại , vàng bạc thì cũng tốt ( nhưng chú ý không dễ bị mất vàng hay kim loại ) .
Có việc phải đi xa , mưu sự mau thành , hoạch phát , hoạch phá , dù tốt đến đâu cũng chỉ đạt nửa vời , công việc vẫn lận đận , tiền vào , rồi cũng ra ( nên chú ý ) , sức khỏe có suy giảm , có thị phi , tranh cãi , phụ tình và cô đơn .
Với lá số này của bạn thì bạn không có căn quả đâu vì tâm thần của bạn không ổn định nên dễ bị cảm nhận ... bạn nên nhờ thày đồng giỏi , chuẩn kiểm tra lại xem .
Được cảm ơn bởi: moontrng, TửviThiênTướng
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dunglanchin đã viết: 11:24, 24/09/21 Bạn TửviThiênTướng Thân,
Bạn mệnh Thổ ( Lộ Bành Thổ ) , mệnh đóng tại Thìn là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại thuận , chuyển xấu thành tốt .
Thân của bạn đóng tại cung Tuất thì thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại không thuận .
Cung phúc của bạn xấu thì : Tâm thần của bạn không ổn định , phúc bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , nên xa quê thì tốt .
Sang năm bạn 33t , lưu đại hạn ở cung Dần thì : mọi việc được hanh thông , thuận lợi cho việc học tập , thi cử , công doanh , công việc . Kinh doanh thì phát đạt , nếu kinh doanh kim loại , vàng bạc thì cũng tốt ( nhưng chú ý không dễ bị mất vàng hay kim loại ) .
Có việc phải đi xa , mưu sự mau thành , hoạch phát , hoạch phá , dù tốt đến đâu cũng chỉ đạt nửa vời , công việc vẫn lận đận , tiền vào , rồi cũng ra ( nên chú ý ) , sức khỏe có suy giảm , có thị phi , tranh cãi , phụ tình và cô đơn .
Với lá số này của bạn thì bạn không có căn quả đâu vì tâm thần của bạn không ổn định nên dễ bị cảm nhận ... bạn nên nhờ thày đồng giỏi , chuẩn kiểm tra lại xem .
Em cảm ơn anh đã xem giúp em ạ. Thật sự công việc của e rất lận đận và sức khỏe k đc tốt, đúng là e bị mắc bệnh về thần kinh ạ nhưng bị nhẹ. Anh cho em hỏi với cung thân phá quân gặp tuần e tưởng là phá quân gặp tuần là tốt nhưng lại thành không. Vậy đại vận sắp tới 34-44 tốt nhưng sang cung thân k thuận vậy e có nên đi làm tiếp k ạ? Hay nên làm gì thì tốt ạ, thân e cư di lại gặp tuần về già là rất vất vả đúng k ạ? Nếu k có căn quả thì e mừng rồi, tại có lần e đi xem bói thầy nói e có căn cao số nặng. Nghiệp nặng thì e thấy đúng chứ e k thấy mình có căn j hết.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

TửViThiênTướng thân ,
Cung Thiên di của bạn có : Phá quân ở Tuât gặp Tuần thì tốt vì :
1- Có Tuần án ngữ thì phá bỏ được thế La võng .
2- Phá quân gặp Tuần không đáng ngại .
3- Phá quân ở La võng có Tuần mới thành lương thiên .
Em nên ổn định sức khỏe và đi làm đi và đừng nghe mấy bà đồng bóng là hỏng hết , nguy hiểm... . Số em ( trên lá số ) không có : CĂN QUẢ đâu nhé , chúc em mọi sự như ý .
Được cảm ơn bởi: TửviThiênTướng, TheLinh
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dunglanchin đã viết: 18:11, 24/09/21 TửViThiênTướng thân ,
Cung Thiên di của bạn có : Phá quân ở Tuât gặp Tuần thì tốt vì :
1- Có Tuần án ngữ thì phá bỏ được thế La võng .
2- Phá quân gặp Tuần không đáng ngại .
3- Phá quân ở La võng có Tuần mới thành lương thiên .
Em nên ổn định sức khỏe và đi làm đi và đừng nghe mấy bà đồng bóng là hỏng hết , nguy hiểm... . Số em ( trên lá số ) không có : CĂN QUẢ đâu nhé , chúc em mọi sự như ý .
Anh cho e hỏi thêm với lá số này thì e có hợp làm các ngành như kế toán, thu ngân hay ngân hàng không ạ? Tại bây giờ phải bắt đầu lại từ đầu e cũng không biết đi từ đâu ạ. Em học 2 bằng chuyên ngành kế toán và ngân hàng, đã từng đi làm thu ngân, kế toán kho, kiểm kê nhưng đều nhảy việc ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

TửviThiênTướng thân,
Bạn thính hợp với kinh doanh buôn bán , hay làm việc ở các công ty , tập đoàn thì dễ thành nhân vật điều hòa các phe phái và hợp với : kinh tế , tài chính , tiền tệ , ngân hàng , phụ trách về mua bán . Do vậy bạn hợp làm các ngành như kế toán , thu ngân hay ngân hàng như bạn hỏi , chúc bạn mạnh khỏe và mọi sự như ý .
Được cảm ơn bởi: TửviThiênTướng
Đầu trang

TửviThiênTướng
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ mọi người xem giúp cháu ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”