LUẬN GIẢI NGÀY SINH NHẬT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tranaivy123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LUẬN GIẢI NGÀY SINH NHẬT

Gửi bài gửi bởi tranaivy123 »

Kính chào các bác, cô, chú, anh, chị trong diễn đàn lý số Việt Nam,
Dù tuổi còn nhỏ nhưng xin phép mọi người cho em/cháu được xưng em.

Hôm nay là ngày sinh nhật lần thứ 21 của em theo lịch dương, nên nhân một ngày đặc biệt thế này, em xin phép được đăng lá số của mình lên để nhờ mọi người luận giải. Rất mong được mọi người góp ý để em có thể hoàn thiện mình hơn trên con đường gian nan này.
Lá số của em đây ạ: [lasotuvi/2021/1PGNHXB3.jpg][/lasotuvi/2021/1PGNHXB3.jpg]

Nói sơ qua về hoàn cảnh gia đình em, nhà em có 1 anh trai đã lấy vợ và có con, bố mẹ còn khoẻ mạnh. Tuy nhiên tầm năm 2011 nhà em gần như phá sản và phải chật vật để giữ lại được sổ đỏ do bố em làm ăn thua lỗ. Kể từ đó gia đình em ngày càng tệ, bố em thường xuyên đánh mẹ, không đưa tiền cho gia đình, còn mẹ em thì phải vất vả nuôi em và anh trai đi du học. Tình hình vừa khá khẩm hơn thì dính covid nên mẹ em cũng vất vả nhiều. Chính vì thế nên em luôn có nỗi ám ảnh về việc giàu nghèo, em luôn sợ rằng sẽ có một ngày em mất hết tài sản, không đủ tiền nuôi con, hôn nhân tan vỡ. Nỗi sợ hãi đấy đeo đuổi em khiến em luôn cố gắng hết sức trong việc học để có thể đảm bảo tương lai cho gia đình.

Nhưng trớ trêu thay là càng lớn em càng nhận ra một điều là em yêu việc nghiên cứu, viết lách, mong muốn được đi du học, trải nghiệm nhiều điều mới, và em cũng không có khiếu trong việc bán buôn mà quy luật đã là "phi thương bất phú". Em cũng không phải người có tài ăn nói bẩm sinh dù hiện nay em học ngành luật và sắp ra trường. Thêm vào đó, năm nay em tương đối không thành công, dù việc học hành so với người khác đã là thuận lợi, nhưng mọi thứ diễn ra không được trôi chảy như mong muốn nên làm em nhụt chí đi nhiều. Em thấy mình lạc lối, và thiếu tố chất để thành công ạ.

Vậy nên em xin phép hỏi dựa vào lá số này thì em nên làm gì để kiếm tiền chân chính, em có cần chú ý điều gì trong sự nghiệp không và có tật xấu nào em cần sửa đổi để trở thành con người tốt hơn không ạ? Xin cảm ơn mọi người và chúc mọi người một tuần vui vẻ.

P/s: Em biết rằng so với những bạn cùng tuổi phải vất vả bon chen kiếm tiền, em vẫn còn rất may mắn và em chưa bao giờ ngừng biết ơn cho những đặc quyền mình được nhận trong đời. Vậy nên em mong mọi người đừng đánh giá những sự kiện hay trăn trở của em là ấu trĩ, em mong muốn rằng mình có thể tốt hơn từng ngày và vượt qua những rảo cản trong lòng thôi ạ.
Được cảm ơn bởi: TheLinh
Đầu trang

doituoidep123
Chính thức
Chính thức

Re: LUẬN GIẢI NGÀY SINH NHẬT

Gửi bài gửi bởi doituoidep123 »

Up giúp b, cùng tên, cùng năm sinh, cùng tháng sinh
Được cảm ơn bởi: tranaivy123
Đầu trang

doituoidep123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi doituoidep123 »

Chúc mừng sinh nhật bạn nhé! Mình k biết gì về tử vi đâu nhưng nhìn qua lá số bạn thấy đẹp, chờ cao nhân vào luận giải. Bạn cùng tuổi mình mà suy nghĩ khá chín chắn và trong sáng nên không có gì phải nghĩ nhiều nhé.
Đầu trang

tranaivy123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

doituoidep123 đã viết: 08:22, 22/09/21 Chúc mừng sinh nhật bạn nhé! Mình k biết gì về tử vi đâu nhưng nhìn qua lá số bạn thấy đẹp, chờ cao nhân vào luận giải. Bạn cùng tuổi mình mà suy nghĩ khá chín chắn và trong sáng nên không có gì phải nghĩ nhiều nhé.
Cảm ơn bạn nhé, chúc bạn may mắn và dù không biết bạn sinh ngày nào trong tháng 9 nhưng mà chúc mừng sinh nhật bạn nha. :x :x :x
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn tranaivy123 thân , chúc mừng sinh nhật bạn .
Bạn mệnh kim ( Bạch lạp Kim ) , mệnh đóng ở thìn là không thuận , là bại địa của mệnh , nhưng là trường sinh của cục thì được hưởng phú quý , ví như hoa nở không tà
Cung phúc của bạn đẹp , được hưởng phúc , nên thường gặp may mắn .
Cung phụ mẫu của bạn là xấu , giáp không , giáp kiếp ( hại công danh , tài lộc cũng hại như danh đó mà ) , lại có Thiên không , kiếp sát , song hao , ... thì bị phá sản là đúng mà .
Cung quan của bạn rất đẹp , nên chuyên về hình luật , có tài lý luận và xét đoán , ngoài ra bạn còn hợp với y dược , châm cứu , giải phẫu và sư phạm . Bạn đang học về luật ... là rất tốt , hãy cố gắng lên , cơ hội tốt đang đợi bạn ở phía trước ( đại vận 34-42 ) , chúc bạn mọi sự như ý .
Đầu trang

tranaivy123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 11:43, 22/09/21 Bạn tranaivy123 thân , chúc mừng sinh nhật bạn .
Bạn mệnh kim ( Bạch lạp Kim ) , mệnh đóng ở thìn là không thuận , là bại địa của mệnh , nhưng là trường sinh của cục thì được hưởng phú quý , ví như hoa nở không tà
Cung phúc của bạn đẹp , được hưởng phúc , nên thường gặp may mắn .
Cung phụ mẫu của bạn là xấu , giáp không , giáp kiếp ( hại công danh , tài lộc cũng hại như danh đó mà ) , lại có Thiên không , kiếp sát , song hao , ... thì bị phá sản là đúng mà .
Cung quan của bạn rất đẹp , nên chuyên về hình luật , có tài lý luận và xét đoán , ngoài ra bạn còn hợp với y dược , châm cứu , giải phẫu và sư phạm . Bạn đang học về luật ... là rất tốt , hãy cố gắng lên , cơ hội tốt đang đợi bạn ở phía trước ( đại vận 34-42 ) , chúc bạn mọi sự như ý .
Xin cảm ơn bác ạ. Cảm ơn lời chúc của bác và chúc bác may mắn ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

ok bạn , chúc bạn một ngày an lành .
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Ngôn ngữ lời nói rất chỉn chu, không hổ là sinh viên ngành luật. Mệnh cơ lương nhập miếu, thân-quan cự nhật hoá lộc, có thái tuế hội binh hình tướng ấn, không kiếp, Làm luật hoặc các việc liên quan toà án, kiểm sát là hợp lý. Có kiếp không thủ, chiếu mệnh thân nên nếu làm các việc liên quan tới luật pháp thì cần sự công tâm. Dụng không kiếp hay bị không kiếp nó hành đều do nghiệp từ cái nghề quyết định. Tốt nghiệp đại học là đã ngấp nghé vào vận tam hoá liên châu. Nước lên, gió thổi căng buồm ra khơi thôi!

Chúc mừng sinh nhật !
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

kimhoai đã viết: 16:41, 22/09/21 Tốt nghiệp đại học là đã ngấp nghé vào vận tam hoá liên châu. Nước lên, gió thổi căng buồm ra khơi thôi!

Chúc mừng sinh nhật !
Lá số này có tứ hóa liên châu:

Đầu trang

tranaivy123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kimhoai đã viết: 16:41, 22/09/21 Ngôn ngữ lời nói rất chỉn chu, không hổ là sinh viên ngành luật. Mệnh cơ lương nhập miếu, thân-quan cự nhật hoá lộc, có thái tuế hội binh hình tướng ấn, không kiếp, Làm luật hoặc các việc liên quan toà án, kiểm sát là hợp lý. Có kiếp không thủ, chiếu mệnh thân nên nếu làm các việc liên quan tới luật pháp thì cần sự công tâm. Dụng không kiếp hay bị không kiếp nó hành đều do nghiệp từ cái nghề quyết định. Tốt nghiệp đại học là đã ngấp nghé vào vận tam hoá liên châu. Nước lên, gió thổi căng buồm ra khơi thôi!

Chúc mừng sinh nhật !
Cảm ơn bác đã luận giải, quả thực sự phân vân và bất định của em cũng một phần vì nhận thức đối với con Địa kiếp ở Mệnh và Địa Không ở Phúc. Trong thời đại này làm giàu bằng cách bất chính và bất lương thì không khó, nhưng làm giàu liêm chính mà không thẹn với lòng thì vất vả vô cùng, đặc biệt là với ngành nghiên cứu, vốn chưa được coi trọng. Kim chỉ nam của em trong cuộc đời là lấy sự tử tế và lương tri dẫn đường, nhưng thật sự ám ảnh quá khứ khiến em thực sự phân vân liệu mình có đang làm đúng không. Không biết bác có thể gợi ý một số con đường đầu tư theo cung Tài bạch của em được không ạ? Em có nên đầu tư chứng khoán hay các loại tài sản khác không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”