Có phải ngày can Ất lận đận tình duyên ko ạ?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
hoasenxanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có phải ngày can Ất lận đận tình duyên ko ạ?

Gửi bài gửi bởi hoasenxanh »

Kính chào các thầy và các bác trong diễn đàn!
Như tiêu đề, em có đọc được là tuổi Nhâm Thân sinh tháng Mùi và ngày Ất thì rất lận đận chuyện tình duyên.
Tự nghiệm lý từ bản thân em thấy khá đúng.
Trc năm 26t em ko nghĩ sẽ kết hôn.
Nhưng từ khi bc vào vận 27-36 thì lại muốn thử yêu đương.
Năm 2018 có quen 1 ng nhưng bị lừa dối.
Năm 2020 quen 1 ng khá tốt, cứ nghĩ sẽ kết hôn thì bị gia đình bên kia phản đối, ctay đột ngột.

Theo như em đọc thì Ất và Canh hợp nhau. Năm Canh Tí em vào tiểu vận Quan, đúng là gặp ng để kết hôn nhưng bị hợp mất.
Năm nay Tân Sửu đc mai mối cũng nhiều nhưng ko gặp đc ng hợp.
Và theo em thử dò lại thì đúng là những tháng tam hợp Tị - Dậu - Sửu thì đều có duyên tới (cả duyên linh tinh lẫn ổn)

Trong tứ trụ có Thực Thương cũng khá nhiều nên hồi bé mặc dù ít nói nhưng càng lớn càng hay nói và cũng ko hợp ng lớn trong nhà. Nhưng ra ngoài thì cũng khá đc cấp trên ưu ái, quý mến.

Em muốn hỏi trong tứ trụ này nên dụng thần, hỷ thần là gì và kị thần là gì ạ?
Cá nhân em nghĩ có lẽ dụng thần là thuỷ tức Ấn. Vì mỗi khi em cố gắng học thêm kĩ năng hay rèn tính uyển chuyển hơn thì mọi việc đều thuận hơn đôi chút.

Ngoài ra trong đại vận 5 là Nhâm Dần, Tị - Dần tương hại, vậy có phải là về sau có tuổi rồi nhưng chuyện tình cảm của em vẫn gặp vấn đề đúng ko ạ?

Em muốn hỏi với tứ trụ mà quan tinh ko hiện, mà các đại vận đi qua đều ko hiện quan tinh như này thì có thể kết hôn không? Và năm nào có thể kết hôn được thuận lợi tốt đẹp?
Và nên làm gì để sang đại vận Nhâm Dần tình cảm vẫn có thể duy trì tốt đẹp được ạ?

Ngoài ra công việc của em nên theo hướng nào để đc tốt ạ? Hiện tại em đang làm việc liên quan giáo dục. Nhưng cũng rất thích kinh doanh ngành ẩm thực và rất mong trước năm 35t có thể tự mua nhà riêng.

Em xin chân thành cảm ơn các thầy và các bác đã ghé qua và đọc tới dòng này.
Em rất mong được các thầy và các bác hoan hỉ luận cho đôi lời ạ!
Hình ảnh

Em xin phép đc đính kèm cả lá số tử vi ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Có phải ngày can Ất lận đận tình duyên ko ạ?

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Trả lời từng câu hỏi cho dễ:

1. Dụng Thuỷ hỷ mộc, ưu tiên dụng thuỷ. Lá số này thành cách & đại vận đi khá tốt. Nhìn chung, cũng sẽ là người có tiếng nói trong xã hội, có tài sản cũng khá đến giàu. Nhưng được này mất kia, bản thân biết huyền học thì nên biết cân bằng.

2. Bản thân lá số đã có yếu tố tam hình, năm sau cũng là năm cần lưu ý, khi con Dần ở trụ giờ xuất không. Nửa tốt nửa xấu, vì tốt là năm dụng thần, xấu là xung trụ năm + tam hình. Lời khuyên là nên chú ý nhiều tới pháp lý, thị phi. Cố gắng thương lượng hoà giải nếu được nếu case còn dân sự, cố gắng tránh tới hình sự (kinh doanh, làm chủ thì lưu ý thuế, bảo hiểm theo luật cho nhân viên, hoặc tránh đụng các case liên quan vùng xám hoặc rủi ro hình sự cao).

3. Tình duyên nên để do duyên, đừng cầu quá nhiều. Bản thân lá này xấu chuyện tình duyên. Để ý vấn đề ám hợp giữa cung phu & cung tháng. Đã là tượng số thì có tránh cũng không đc. Giải pháp là nên tự giác ngộ bản thân + chấp nhận số phận. Vì trước sau nó cũng đến, nhưng tâm thái sẽ quyết định bạn thế nào khi sự việc xảy ra.

4. Làm về giáo dục là tốt, nhưng mà rồi bạn cũng ra ngoài làm, hoặc ít nhất cũng làm chủ được, lá này giàu có, cũng giàu lớn chứ không nhỏ, nên ở gần nhà vì đc hưởng phước từ ông bà cha mẹ rất nhiều, nguyên lưu đi về trụ năm, nhất là vị trí của dụng thần.. Tuy nhiên, lá này nếu dụng tốt đc phần Nhân (mộc) & Trí (thuỷ) sẽ đâu đó cải thiện được cuộc sống. Chứ chạy theo vật chất quá cũng không hay, nhất là khi biến cố đến.

Tôi có vài lời, bạn tham khảo, hy vọng giúp đc nhiều cho bạn.
Được cảm ơn bởi: coco87, hoasenxanh, hysshu
Đầu trang

hoasenxanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 09:12, 03/10/21 Trả lời từng câu hỏi cho dễ:

1. Dụng Thuỷ hỷ mộc, ưu tiên dụng thuỷ. Lá số này thành cách & đại vận đi khá tốt. Nhìn chung, cũng sẽ là người có tiếng nói trong xã hội, có tài sản cũng khá đến giàu. Nhưng được này mất kia, bản thân biết huyền học thì nên biết cân bằng.

2. Bản thân lá số đã có yếu tố tam hình, năm sau cũng là năm cần lưu ý, khi con Dần ở trụ giờ xuất không. Nửa tốt nửa xấu, vì tốt là năm dụng thần, xấu là xung trụ năm + tam hình. Lời khuyên là nên chú ý nhiều tới pháp lý, thị phi. Cố gắng thương lượng hoà giải nếu được nếu case còn dân sự, cố gắng tránh tới hình sự (kinh doanh, làm chủ thì lưu ý thuế, bảo hiểm theo luật cho nhân viên, hoặc tránh đụng các case liên quan vùng xám hoặc rủi ro hình sự cao).

3. Tình duyên nên để do duyên, đừng cầu quá nhiều. Bản thân lá này xấu chuyện tình duyên. Để ý vấn đề ám hợp giữa cung phu & cung tháng. Đã là tượng số thì có tránh cũng không đc. Giải pháp là nên tự giác ngộ bản thân + chấp nhận số phận. Vì trước sau nó cũng đến, nhưng tâm thái sẽ quyết định bạn thế nào khi sự việc xảy ra.

4. Làm về giáo dục là tốt, nhưng mà rồi bạn cũng ra ngoài làm, hoặc ít nhất cũng làm chủ được, lá này giàu có, cũng giàu lớn chứ không nhỏ, nên ở gần nhà vì đc hưởng phước từ ông bà cha mẹ rất nhiều, nguyên lưu đi về trụ năm, nhất là vị trí của dụng thần.. Tuy nhiên, lá này nếu dụng tốt đc phần Nhân (mộc) & Trí (thuỷ) sẽ đâu đó cải thiện được cuộc sống. Chứ chạy theo vật chất quá cũng không hay, nhất là khi biến cố đến.

Tôi có vài lời, bạn tham khảo, hy vọng giúp đc nhiều cho bạn.
Dạ em cảm ơn anh đã giúp giải đáp và cho lời khuyên ạ!
Thật ra từ đại vận Ất Tị là skhoe của em có xu hướng ko đc tốt. Nhưng tính cả nể với cviec, ko từ chối việc đc nên cứ ôm vào.
Năm ngoái cũng có 1 tiểu phẫu nên giờ cũng cố gắng thay đổi lối sống chậm rãi hơn. Tuy nhiên cũng vì thế nên càng lo lắng ko biết chồng con sau này thế nào.

Anh có thể hoan hỉ xem thêm giúp em thêm về chuyện con cái ko ạ?
Và nếu năm sau em tạm giảm công việc hoặc nghỉ làm để đi học khoảng 2 năm thì liệu có ổn ko ạ?
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh em Ất Tị. Đại vận cũng Ất Tị. Tứ Trụ gọi là phục ngâm. Phục ngâm là xấu. Số em tốt, gặp may mắn nhiều nên vào đại vận phục ngâm không bị xấu nhiều, là tốt đó.Nhiều người vào đại vận phục ngâm mất nhiều tiền.

Chồng có thể là người sinh trong từ năm 1985-1990.
Được cảm ơn bởi: hoasenxanh
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

hoasenxanh đã viết: 18:59, 03/10/21
Dạ em cảm ơn anh đã giúp giải đáp và cho lời khuyên ạ!
Thật ra từ đại vận Ất Tị là skhoe của em có xu hướng ko đc tốt. Nhưng tính cả nể với cviec, ko từ chối việc đc nên cứ ôm vào.
Năm ngoái cũng có 1 tiểu phẫu nên giờ cũng cố gắng thay đổi lối sống chậm rãi hơn. Tuy nhiên cũng vì thế nên càng lo lắng ko biết chồng con sau này thế nào.

Anh có thể hoan hỉ xem thêm giúp em thêm về chuyện con cái ko ạ?
Và nếu năm sau em tạm giảm công việc hoặc nghỉ làm để đi học khoảng 2 năm thì liệu có ổn ko ạ?

Từ vận giáp thìn đã ổn rồi, với lại số này thì làm gì cũng đc. Nhìn chung là may mắn.

Con cái thì thực thương lắm thế này, không phải ngại lắm, nó cũng sẽ có khó vài chỗ, nhưng không phải số cô độc. Tôi thấy, nên tin vào cái tốt nhiều, vì số này đc, ít nhất cũng tốt hơn 90% người post số trên đây, không phải lo lắng.

Còn về công việc, tôi đoán bạn có đáp án rồi, do what you plan/ want to do xD.
Được cảm ơn bởi: hoasenxanh
Đầu trang

hoasenxanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 19:58, 03/10/21 Mệnh em Ất Tị. Đại vận cũng Ất Tị. Tứ Trụ gọi là phục ngâm. Phục ngâm là xấu. Số em tốt, gặp may mắn nhiều nên vào đại vận phục ngâm không bị xấu nhiều, là tốt đó.Nhiều người vào đại vận phục ngâm mất nhiều tiền.

Chồng có thể là người sinh trong từ năm 1985-1990.
Em mới tìm hiểu tứ trụ nên cũng chưa rõ nhiều khái niệm lắm. Nhờ anh em biết thêm được phục ngâm, ngẫm lại đúng là vận đó tinh thần em khá u ám, có thời điểm cũng suýt định dừng cs.
Em cảm ơn anh đã chỉ điểm ạ.

Em tính năm sau tạm dừng bớt cviec (thật ra từ khoảng cuối năm nay) để học và nếu có thể sẽ tích cực hơn trong chuyện xem mắt để nếu gặp ng hợp thì kết hôn.
Ko biết liệu có suôn sẻ ko ạ?
Đầu trang

hoasenxanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 20:07, 03/10/21
Từ vận giáp thìn đã ổn rồi, với lại số này thì làm gì cũng đc. Nhìn chung là may mắn.

Con cái thì thực thương lắm thế này, không phải ngại lắm, nó cũng sẽ có khó vài chỗ, nhưng không phải số cô độc. Tôi thấy, nên tin vào cái tốt nhiều, vì số này đc, ít nhất cũng tốt hơn 90% người post số trên đây, không phải lo lắng.

Còn về công việc, tôi đoán bạn có đáp án rồi, do what you plan/ want to do xD.
Dạ em cảm ơn anh ạ!
Thật ra vì em bị ám ảnh nhất chuyện đổ vỡ năm vừa qua, khi suýt kết hôn mà lại thành bị dang dở, xong lại nhớ lại thời kì u ám trc đây nên hay lo lắng nếu lỡ tiếp tục gặp chuyện ko vui thì liệu đứng dậy đc tiếp không.

Cá nhân em cũng thấy mình gặp nhiều may mắn và hay gặp được ng giúp đỡ.

Nhưng những chuyện mình dự định làm hay lên kế hoạch tưởng như thành lại thường đổ bể. Còn chuyện cứ làm thôi, chẳng tính gì lại thường gặp nhiều may mắn bất ngờ. Với em thì như vậy là tốt. Nhưng với những partner em quen thì họ lại ko thích cái cách sống để xuôi theo số phận như vậy. Nên thành ra dù công việc thì cũng được coi là gặp nhiều may mắn, nhưng tình cảm lại thường ko biết cư xử như nào.

Ngoài ra, vì em mới bắt đầu làm quen với những môn huyền học này lại là biết đến tử vi trc, nhưng cũng là nghe, đọc từ các bài luận chứ ko đọc sách bài bản. Mọi ng lại thường chê mệnh không thân kiếp, mệnh kiếp thân không, rồi thiên tướng ngộ triệt nhiều đâm ra em càng bị hoảng.
Nhưng đọc sang thử tứ trụ em thấy đc giải thích các hiện tượng, sự kiện trong cuộc sống của mình chính xác và rõ ràng hơn nên cũng mong có thêm đc nhiều chỉ điểm.

Em bị mắc bệnh lan man kể lể, mong anh ko trách 😅
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

hoasenxanh đã viết: 21:27, 03/10/21
Dạ em cảm ơn anh ạ!
Thật ra vì em bị ám ảnh nhất chuyện đổ vỡ năm vừa qua, khi suýt kết hôn mà lại thành bị dang dở, xong lại nhớ lại thời kì u ám trc đây nên hay lo lắng nếu lỡ tiếp tục gặp chuyện ko vui thì liệu đứng dậy đc tiếp không.

Cá nhân em cũng thấy mình gặp nhiều may mắn và hay gặp được ng giúp đỡ.

Nhưng những chuyện mình dự định làm hay lên kế hoạch tưởng như thành lại thường đổ bể. Còn chuyện cứ làm thôi, chẳng tính gì lại thường gặp nhiều may mắn bất ngờ. Với em thì như vậy là tốt. Nhưng với những partner em quen thì họ lại ko thích cái cách sống để xuôi theo số phận như vậy. Nên thành ra dù công việc thì cũng được coi là gặp nhiều may mắn, nhưng tình cảm lại thường ko biết cư xử như nào.

Ngoài ra, vì em mới bắt đầu làm quen với những môn huyền học này lại là biết đến tử vi trc, nhưng cũng là nghe, đọc từ các bài luận chứ ko đọc sách bài bản. Mọi ng lại thường chê mệnh không thân kiếp, mệnh kiếp thân không, rồi thiên tướng ngộ triệt nhiều đâm ra em càng bị hoảng.
Nhưng đọc sang thử tứ trụ em thấy đc giải thích các hiện tượng, sự kiện trong cuộc sống của mình chính xác và rõ ràng hơn nên cũng mong có thêm đc nhiều chỉ điểm.

Em bị mắc bệnh lan man kể lể, mong anh ko trách 😅
Đây không phải số theo huyền học, rút đc thì rút. Nên dành công sức cho chuyện khác, nếu muốn biết, nên kiếm power team để tư vấn, hỗ trợ, bản thân bạn giỏi chuyện khác, nên tập trung vào cái mình giỏi, đừng đi lan man.

Cuộc sống mà, something 's for something.
Đầu trang

hoasenxanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 22:09, 03/10/21
Đây không phải số theo huyền học, rút đc thì rút. Nên dành công sức cho chuyện khác, nếu muốn biết, nên kiếm power team để tư vấn, hỗ trợ, bản thân bạn giỏi chuyện khác, nên tập trung vào cái mình giỏi, đừng đi lan man.

Cuộc sống mà, something 's for something.
Vâng, nhưng biết là một chuyện. Tự mình dính vào rồi lại rất khó làm đc theo cái mình nên làm.
Cá nhân em là ng rất dứt khoát trong cviec và csong nói chung. Nhưng ai lại ngờ đâu dính vào tình cảm lại hành động khác rất nhiều so với suy nghĩ của bản thân.

Với em thì, mọi câu chuyện đều có bài học và lý do của nó. Nên trc giờ em vẫn biết ơn vì những chuyện và những ng mình gặp. Dù tốt hay ko đc tốt lắm.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị nghĩ dùng bói toán để đoán về con cái khó chính xác.

Ví dụ như mình sinh 2 đứa con. Con cái tính tình, cuộc đời sau này đi vào những ngã rẽ khác nhau. Làm sao mình biết được sao nào ứng với đứa này, sao nào ứng với đứa kia.

Nhà nào đông con, khỏi dùng bói toán đoán luôn. :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”