Xin Kính nhờ các cao nhân xem giùm lá số tu tử vi xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Xin Kính nhờ các cao nhân xem giùm lá số tu tử vi xấu

Gửi bài gửi bởi lovestory_87 »

Tú ơi, Hóa kỵ hành Thủy nên khắc bớt sức nóng của Liêm Trinh mà, mình nghĩa cũng giải bớt được phần nào rồi, còn con Tham lang hãm thì không vấn đề gì đâu, giờ mình mới nhìn lại, chị này mệnh Thổ nên Liêm Tham hãm + Kỵ không ăn vào đâu bạn à. Tuy nhiên khi đến hạn cũng cần rất cẩn thận vì hội tụ đủ các sau Sát - Liêm - Tham hãm, mà cung Phúc lại không tốt.
Được cảm ơn bởi: bichlien179
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi bichlien179 »

Mình biết lá số của mình không may mắn nhưng mình lại cảm thấy hôm nay là một ngày may mắn của mình khi vào diễn đàn này được các bạn rất nhiệt tình bình luận giúp lá số cho mình. Thật ra trước 30 tuổi mình rất khác bây giờ nông nổi, nóng tính, hiếu thắng lại thiếu sự cảm thông quan tâm đến người khác. Nhưng trãi qua nhiều chuyện không vui, đọc sách xem kinh đã cảm thấy mình đã thay đổi rất nhiều, cho dù xảy ra chuyện gì cũng cảm thấy lòng thanh thản hơn nhiều.
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lovestory_87 đã viết:Tú ơi, Hóa kỵ hành Thủy nên khắc bớt sức nóng của Liêm Trinh mà, mình nghĩa cũng giải bớt được phần nào rồi, còn con Tham lang hãm thì không vấn đề gì đâu, giờ mình mới nhìn lại, chị này mệnh Thổ nên Liêm Tham hãm + Kỵ không ăn vào đâu bạn à. Tuy nhiên khi đến hạn cũng cần rất cẩn thận vì hội tụ đủ các sau Sát - Liêm - Tham hãm, mà cung Phúc lại không tốt.

Bạn lovestory_87 ơi xin cho mình hỏi khi nào thì đến hạn này của mình ạ.
Đầu trang

ong_gia_barcamania
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi ong_gia_barcamania »

bichlien179 đã viết:
lovestory_87 đã viết:Tú ơi, Hóa kỵ hành Thủy nên khắc bớt sức nóng của Liêm Trinh mà, mình nghĩa cũng giải bớt được phần nào rồi, còn con Tham lang hãm thì không vấn đề gì đâu, giờ mình mới nhìn lại, chị này mệnh Thổ nên Liêm Tham hãm + Kỵ không ăn vào đâu bạn à. Tuy nhiên khi đến hạn cũng cần rất cẩn thận vì hội tụ đủ các sau Sát - Liêm - Tham hãm, mà cung Phúc lại không tốt.

Bạn lovestory_87 ơi xin cho mình hỏi khi nào thì đến hạn này của mình ạ.
Bác vừa qua 10 năm đại hạn tởm lợm của cuộc đời đó (24 đến 33, nhất là tầm 2-3 năm cuối, chắc hẳn là công danh tình yêu đều trắc trở, lúc đó triệt nó cũng yếu đi nên hạn nó càng nặng thêm). Giờ nó cho bác nghỉ 10 năm, đến năm bác 44 tuổi nó bắt đầu đập bác liên tục trong vòng 10 năm nữa! Ngoài ra còn một số năm lưu hạn cần quan tâm nữa, nhưng lưu hạn xấu trong đại hạn tốt cũng ko đáng lo lắm, vì bác nói có trụ trì tụng niệm kinh phật nên là không sao đâu à!
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin cảm ơn bạn ong_gia_barcamania nhiều nhé, chúc bạn và mọi người trong diễn đàn mọi sự may mắn tốt đẹp.
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Chị ơi, chị có tin nhắn.
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lovestory_87 đã viết:Chị ơi, chị có tin nhắn.

:) Chị có đọc được và trả lời tin nhắn rồi, cám ơn lovestory_87 nhiều nhé

Thân
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Mệnh có bộ Thai phục vượng tướng, Liêm Tham là Đào hoa tinh hãm tại Hợi nên cũng có sự đam mê về giới tính, cũng dễ sa ngã, còn có xinh đẹp hay không thì lại khác vì phải có sao chỉ nhan sắc thì mới đẹp được.
Liêm Tham hãm lại thêm Hóa kỵ giảm bớt hẳn chuyện hình tù, hình tù ở đây có nhiều loại, không có nghĩa là bị công an bắt giam.
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Em nhận được rồi chị ạ. :D
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

@love: tôi thấy liêm trinh và hoá kị đều ở thế hãm, mà bản chất của 2 sao này hãm thì thực sự chả tử tế gì, nếu chúng có khắc nhau theo hành thì cũng như kiểu 2 băng đảng xã hội đen kiềm chế lẫn nhau trong 1 xã hội đầy bạo loạn thôi! Khi bình thường thì chia nhau đất mà sống nhg khi bất ổn cả 2 cung tranh nhau xưng hùng xưng bá. Vì vậy không thể vội kết rằng 2 thứ đó nó chế giảm cho nhau nh đc. Vì bản chất đều ko tốt mà chế nhau thì cũng chỉ là hướng đến 1 cái đích cuối cùng là sự ko tốt thôi! (đây là cách lập luận của cụ thiên lương về bộ phá quân và không kiếp tôi thiết nghĩ cũng có thể đem ra ứng dụng đc ở đây)
Kị tham hành thuỳ ko động được đến thổ. Nhg thổ gì mới là quan trọng. Sa trung thổ thì e là chưa đủ tầm. để chặn đc 2 cái dòng nc kia rồi!
Bộ thai phục vượng tướng là liêm tham đều là nhg bộ đào hoa tinh, tôi nghĩ rằng về phận nữ mà đào hoa thì ít nh cũng phải có chút ít nhan sắc hoặc ko cũng phải ưa nhìn mới dễ đào hoa đc. Con trai đa phần yêu bằng mắt mà! Đấy chỉ là suy luận từ chủ quan của tôi thôi! Cũng chưa biết đúng sai thế nào vì trên thực tế nhg ng thai phục và có đào hoa tinh mà tôi gặp thường khá xinh đẹp và bắt mắt bạn ah!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”