Xin Kính nhờ các cao nhân xem giùm lá số tu tử vi xấu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin Kính nhờ các cao nhân xem giùm lá số tu tử vi xấu

Gửi bài gửi bởi bichlien179 »

Tháng trước mình có đi xem tử vi thầy phán lá số này xấu lắm số cô độc suốt đời, mình thấy buồn quá, xin nhờ các cao nhân trong diễn đàn xem giúp không biết có đúng vậy không. Xin chân thành cám ơn mọi người.

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Xin Kính nhờ các cao nhân xem giùm lá số tu tử vi xấu

Gửi bài gửi bởi lovestory_87 »

Mình nói điều này bạn đừng buồn nhé. Ông thầy đó phán số cô độc suốt đời còn là nhẹ đấy.
Bạn có sao Phục binh ở cung Mệnh, chắc chắn trong đời chồng có ít nhất 1 lần ngoại tình, không những thế khi bị phát hiện ông chồng này còn đánh đập, ruồng rẫy vợ nữa.
Bạn Thân cư Quan, cung quan xấu, lại còn Hóa kị nên quan hệ với đồng nghiệp không được tốt.
Thiên di có Thiên tướng ngộ Tuần như tướng mất đầu, lại hội thêm Địa kiếp, Quả tú nên mối quan hệ của bạn ngoài xã hội cũng không tốt lắm đâu.
Tài bạch và Điền trạch cũng tàm tạm nhưng phải vất vả mới có được, Điền trạch vào cung La võng không được đẹp cho lắm.
Mình chỉ thấy bạn ít bệnh tật, nếu có bệnh thì cũng chóng khỏi thôi.
Cung Phúc xấu, không được hưởng phúc của tổ tiên, có Địa không hãm, lại hội thêm Địa kiếp, Thiên không, bạn nên lập nghiệp xa nhà may ra mới khá giả.
Cung Phu VCD, tam hợp và xung chiếu có cung Quan, Thiên di và Phúc đức nhưng cả 3 cung này của bạn đều xấu nên cũng không giúp được gì cho cung Phu cả, lại có cô thần nên 2 vợ chồng không hợp nhau, hay xa cách, điều này cũng hợp lý vì bạn có Phục binh ở Mệnh.
Tóm lại, mình thấy bạn phải tự lập thân lập nghiệp, không nhờ vả được ai, quan hệ với bạn bè ngoài xã hội, đồng nghiệp thì hay bị điều tiếng, thị phi, công danh thì trắc trở, ra ngoài ít người giúp đỡ, lại cảm thấy cô đơn. Ông chồng cũng chẳng ra gì, may ra được nhờ vào đứa con, sau này nó sẽ giỏi giang thành đạt.
Với 1 người phụ nữ thì đúng là xấu thật bạn à.
Được cảm ơn bởi: bichlien179, Meomeo68
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin cám ơn bạn lovestory_87 đã xem giúp mình, quả thật bạn nói đúng, quan hệ xã hội đồng nghiệp của mình không tốt, mình rất ít bệnh tật, có bệnh cũng chóng khỏi, luôn cảm thất cô đơn. Nhưng có điều đến nay mình vẫn chưa lập gia đình, mình hiện đang sống ở nước ngoài, không biết kế hôn muộn và lập nghiệp xa nhà có giúp ít được gì cho chuyện tình duyên không hay là số mình sẽ sống độc thân xin nhờ xem giúp ạ.
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Giờ mình để ý thêm, cung Phu của bạn có Lộc tồn, nên bạn muộn chồng, lại gặp thêm Triệt ở cả Phu và Tử tức nên cũng muộn cả chồng lẫn con.
Lập nghiệp xa nhà vì bạn có cung Phúc xấu nên phải đi xa mới khá giả được. Kết hôn muộn và lập nghiệp xa cũng không vớt vát được gì cho cung Phu đâu. Mình thấy bạn có ông chồng xấu thậm tệ, có tính trăng gió, 2 vợ chồng suốt ngày cãi nhau, gia đạo bất hòa, thiếu hạnh phúc, chồng bạn có thể là con trưởng trong gia đình, cũng có thể là người đã qua 1 lần đò, nhưng mình nghĩ với ông chồng này thì thà không lấy còn hơn.
Về cung Tử tức thì mình mới nhìn lại, bạn có thể có quý tử nhưng có khả năng cũng không giữ được đứa con này.
Có chồng cũng như không, có con cũng không giữ được con, mối quan hệ ngoài xã hội thì 1 thân 1 mình, không có ai bên cạnh. Đúng là cô độc suốt đời thật bạn ạ. hix hix
Dù sao bạn cũng còn có kinh tế, chứ nếu không thì mệt lắm, lá số không đẹp thì đành phải chịu vậy, thôi thì đành cố gắng chấp nhận chứ biết làm sao. :(
Sửa lần cuối bởi lovestory_87 vào lúc 10:11, 06/10/10 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: bichlien179
Đầu trang

Kim Tứ Cục
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kim Tứ Cục »

bichlien179 đã viết:Tháng trước mình có đi xem tử vi thầy phán lá số này xấu lắm số cô độc suốt đời, mình thấy buồn quá, xin nhờ các cao nhân trong diễn đàn xem giúp không biết có đúng vậy không. Xin chân thành cám ơn mọi người.

Hình ảnh
KTC cũng k biết xem lá số đâu, nên chẳng luận được gì giúp chị hết.
KTC cũng giống chị cung Phúc xấu lắm, ít phúc lắm....nhưng mà chị cũng đừng bi quan quá, Tử Vi phải kết hợp với Tướng và chỉ tay thì sẽ rõ ràng hơn.......
Với lại, theo 1 bạn đã từng xem cho em thì những ng ít phúc nên năng làm từ thiện, tích phúc, để sau này thêm phúc phần hơn, với lại bạn í cũng từng nói nên chăm đọc bài kinh chú đại bi, để tích thêm phúc.
Cái này e k biết, chỉ đọc được thôi, nếu niệm chú đại bi liên tục trong 3 năm ngày nào cũng đều đều....sau 1000 ngày thì người niệm k chỉ tích phúc cho bản thân mà cho cả người thân của họ....Vua Diêm La và quỷ thần cũng hoan hỉ và trong tấm bia khắc lại mọi tội lỗi của người đó trong đời sẽ được xoá.......

Có thể đó chỉ là sự tích Phật giáo, nhưng cũng mong phần nào giúp chị bớt buồn cho số phận...
Em nhớ mẹ em nói rằng khi đối mặt với khó khăn của cuộc sống, con hãy cười để bão táp đi qua...
Em không biết có được k, nhưng e vẫn cười những lúc e gặp khó khăn, cười trong nước mắt cũng có...nhoẻn miệng cười thì mọi chuyện sẽ hạnh thông chí ít là trong suy nghĩ của bản thân chị ạ....
Chúc chị may mắn hơn trong cuộc sống...hihi
Đầu trang

tu_bnk51a
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi tu_bnk51a »

Ôi cha! Đủ bộ thai phục vượng tướng ah? Thế thản nào, ngoại tình 1 lần sợ là nói hơi giảm đấy! Cuộc sống vợ chồng có cô, lộc lại có kị chiếu thì chả khác gì địa ngục cả. Mệnh có thế thiếu âm trực phù cho nên sống phải nhũn nhặn thì mới đc lợi còn nông nổi và hiếu chiến thì chỉ thiệt thôi, Nhg e là tử phá thì cũng chả vừa để mà nhũn nhặn. Đại hạn 35 44 có thất sát thế kia thì 1 là gẫy đổ sự nghiệp 2 là tai nạn suýt toi mạng. Cung quan quá xấu đấy, không biết làm nghề gì thấy có cái khoản lộc phi liêm mà nghi ngờ về tính minh bạch quá! Hơi bất chính đấy! Làm việc mờ ám thì đến hạn cứ liệu hồn. Hạn thiên không tới thì cứ gọi là mất nghiệp mà thậm chí còn bị đi tù nữa vì có cả liêm trinh mà. Công nhận lá số nữ này xấu quá! Không muốn xem nữa!
Sửa lần cuối bởi tu_bnk51a vào lúc 10:17, 06/10/10 với 1 lần sửa.
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

Cho mình hỏi trong họ của bạn có ai cũng bị trắc trở đường chồng con, đặc biệt là ông chồng không ra làm sao không?
Đầu trang

lovestory_87
Lục đẳng
Lục đẳng

tu_bnk51a đã viết:Ôi cha! Đủ bộ thai phục vượng tướng ah? Thế thản nào, ngoại tình 1 lần sợ là nói hơi giảm đấy! Cuộc sống vợ chồng có cô, lộc lại có kị chiếu thì chả khác gì địa ngục cả. Mệnh có thế thiếu âm trực phù cho nên sống phải nhũn nhặn thì mới đc lợi còn nông nổi và hiếu chiến thì chỉ thiệt thôi, Nhg e là tử phá thì cũng chả vừa để mà nhũn nhặn. Đại hạn 35 44 có thất sát thế kia thì 1 là gẫy đổ sự nghiệp 2 là tai nạn suýt toi mạng. Cung quan quá xấu đấy, không biết làm nghề gì thấy có cái khoản lộc phi liêm mà nghi ngờ về tính minh bạch quá! Hơi bất chính đấy! Làm việc mờ ám thì đến hạn cứ liệu hồn. Hạn thiên không tới thì cứ gọi là mất nghiệp mà thậm chí còn bị đi tù nữa vì có cả liêm trinh mà. Công nhận lá số nữ này xấu quá! Không muốn xem nữa!
Mình không dám nói ngoại tình nhiều lần, mà chỉ nói "chắc chắn có ít nhất 1 lần" thôi, thế cũng ban căng rồi tu_bnk51 nhỉ, với lại đàn ông hiếm khi ăn vụng 1 lần rồi thôi đâu. :D
Thực ra không cần đủ bộ Thai phục vợng tướng, chỉ cần có con Phục binh đó là ông chồng của bạn này có vấn đề rồi. Phục binh ở Mệnh là nặng nhất, nó ăn vụng mà nó cũng chẳng cần giấu giếm, công khai luôn, mình mà bảo nó ngoại tình thì nó còn đánh mình vì tội nói láo nữa chứ.
Liêm - Tham hãm Tỵ, Hợi chưa chắc là đi tù, nhưng nếu dính đủ bộ Địa không, Địa kiếp, Thiên không thì cũng dễ lắm.
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin Cảm ơn mọi người đã luận giải giúp lá số tử vi giùm mình và cho ý kiến.
Chị gái của mình quả thật cũng có một ông chồng không ra sao cả, trăng gió ăn chơi đủ cả, bây giờ hai vợ chồng li dị rồi, chị cũng lận đận tình duyên lắm.
Sửa lần cuối bởi bichlien179 vào lúc 10:48, 06/10/10 với 1 lần sửa.
Đầu trang

bichlien179
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thật ra mình cũng thấy nãn lòng với số của mình lắm, gần đây có quen một người sinh ngày 28/8/1975 lúc 2:26am định tiến đến hôn nhân nhưng không biết có suông sẽ không xin nhờ các bạn xem giúp mình ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”