~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi thienco_thumenh »

Mọi người ui xem giùm thiên cơ lá số của người bạn này với ạ. Bạn thiên cơ từ bé đã rất long đong lận đận trong nhiều chuyện rồi. Hay bị mất đồ, không may mắn trong chuyện thi cử, tình yêu,... Cứ thấy khổ khổ thế nào ấy. Mới hum qua bị mất xiền cùng toàn bộ giấy tờ quan trọng (khổ thân). Chả bít là vận hạn gì mà số đen thế! Đã thế tháng này còn phải thi với cử nữa, chả biết có qua được không? Mọi người cho ý kiến để có gì thiên cơ còn an ủi bạn ấy kịp thời với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

tuanhunght
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: ~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi tuanhunght »

tránh xa bạn xấu phá hoại. theo tui việc long đong lận đận khởi phát từ bè bạn của người này mà ra
bạn bè của bạn là những người thông minh và quyền uy nhưng không giúp gì cho bạn được nhiều hơn nữa còn hay mang đến nhưng điều phiền toái nhất định
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

Bạn nói đúng quá! cái khoản chọn bạn mà chơi của bạn mình hơi bị kém. Nhiệt tình, tốt bụng quá nên toàn bị lợi dụng thôi. Nhiều lúc thấy thương ghê. Toàn tự rước thua thiệt vào mình. Cho nhiều nhưng chẳng nhận được bao nhiêu. Nhưng bạn xấu chỉ là con trai thui, còn các bạn gái thì rất quý (không phải yêu) vì tính tình hoà đồng và hay lăn xả giúp đỡ mọi người nhiệt tình. :D
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

Bổ sung thêm 1 số thông tin: dưới ds là 2 cô em gái, khá khôn ngoan sắc sảo. Bố mẹ không hợp tính nhau. Họ hàng cũng nhiều người có chức có quyền. Trong 3 anh em thì ds là người lận đận đủ đường (cái gì cũng thấy lận đận). Điều em muốn biết là cuối năm nay và sang năm ds có bị cái hạn gì to to nó đập te tua k? Bít trước để nói gần nói xa, đề phòng giảm rủi ro. :D
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

Ui ui, vẫn đang ngóng mọi người đóng góp ý kiến.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

HAO TÁN TIỀN BẠC,CẨN THẬN LỜI NÓI,RỄ SINH THỊ PHI CÃI CỌ DO MIỆNG MÀ RA,CÓ NGƯỜI HÃM HẠI VÀ ĐỀ PHÒNG TAI NẠN XE HOẶC CÓ VIỆC THƯƠNG TÍCH.CHÚ Ý CÁC QUAN HỆ KHÁC PHÁI ,TÌNH YÊU ĐẾN NHIỀU NHƯNG NHƯNG KHÔNG GẮN BÓ VÌ TOÀN DÂM TINH,SÁT TINH PHẠM ĐÀO HOA.CÓ HAO KHOA SE GIẢI HẠN NHIỀU,THI CỬ TỐT THÔI.
Được cảm ơn bởi: thienco_thumenh
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

dung1 đã viết:HAO TÁN TIỀN BẠC,CẨN THẬN LỜI NÓI,RỄ SINH THỊ PHI CÃI CỌ DO MIỆNG MÀ RA,CÓ NGƯỜI HÃM HẠI VÀ ĐỀ PHÒNG TAI NẠN XE HOẶC CÓ VIỆC THƯƠNG TÍCH.CHÚ Ý CÁC QUAN HỆ KHÁC PHÁI ,TÌNH YÊU ĐẾN NHIỀU NHƯNG NHƯNG KHÔNG GẮN BÓ VÌ TOÀN DÂM TINH,SÁT TINH PHẠM ĐÀO HOA.CÓ HAO KHOA SE GIẢI HẠN NHIỀU,THI CỬ TỐT THÔI.
Thanks bạn nha! Hao tán tiền bạc là đúng rùi, suốt ngày bị mất ví với bị rơi tiền. Đúng là bạn ý hay bị ngã xe, hay bị công an hỏi thăm vì cái tội không chấp hành luật giao thông :D. Bạn này rất nghiêm túc trong các mối quan hệ nhưng cứ lận đận thế nào ấy. Nếu đợt này thi cử mà được đỗ đạt thì tốt quá! Mình phải thông báo ngay cho bạn ấy yên tâm mới được.:-bd
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
yuexie
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yuexie »

Đương số cũng là người có hiểu biết và nghiên cứu về huyền học , còn về công danh sự nghiệp , chẳng phải tiền nhân đã có câu phú "những ai bất hiển công danh , cũng bởi nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi" đó sao ? Người này sau cũng khá , nhưng trên cơ bản cái khá ấy có được là do đi buôn mà ra , chứ ko phải đạt được thành tựu chốn quan trường , và con người này rồi sau cũng sẽ chuyển ngạch sang thương buôn thôi.... xin hỏi đương số có anh em lạc dòng ?
Được cảm ơn bởi: thienco_thumenh
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

yuexie đã viết:Đương số cũng là người có hiểu biết và nghiên cứu về huyền học , còn về công danh sự nghiệp , chẳng phải tiền nhân đã có câu phú "những ai bất hiển công danh , cũng bởi nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi" đó sao ? Người này sau cũng khá , nhưng trên cơ bản cái khá ấy có được là do đi buôn mà ra , chứ ko phải đạt được thành tựu chốn quan trường , và con người này rồi sau cũng sẽ chuyển ngạch sang thương buôn thôi.... xin hỏi đương số có anh em lạc dòng ?
Bạn ấy làm địa chính (chắc sau này cũng nghiên cứu về phong thuỷ và đi buôn đất ạ???), hiện tại thì mù tịt về tử vi, tướng số, phong thuỷ :(. Hihi, tình hình nay em về khuyên bạn ấy chuẩn bị tinh thần đi buôn BDS thui. Còn chuyện có anh em lạc dòng thì không thấy bạn ấy kể gì. Chỉ có 3 anh em do bố mẹ sinh ra. Mà bố mẹ cũng chỉ quanh quẩn ở trong làng, nếu có quan hệ ngoài luồng thì chắc cả làng đều bít mất.
Bản thân bạn ấy cũng tâm sự với em là cảm thấy có năng khiếu kinh doanh. Không bít sau này sẽ thế nào chứ giờ đang theo đuổi sự nghiệp chốn quan trường, nhưng thấy cũng lận đận lắm. Tiếp xúc với 1 số đồng nghiệp của bạn ấy, em có cảm giác họ sống không thật lắm. Chẳng biết có đa nghi quá không nên không dám phát biểu ý kiến. :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
yuexie
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yuexie »

muốn buôn đất thì phải xem cái tướng người , cung điền này cũng chẳng phải là đẹp ..... theo tôi thấy trên lá số thì mẹ anh cũng là từng mất thai rồi , còn việc có anh em lạc dòng khó nói lắm , đời nhiều cái mình ko lường hết được . Anh này thì tôi thấy là người quan tâm đến đông phương huyền học , nhưng ko phải người có tín ngưỡng :)) , ngoài ra còn mắc bệnh về huyết nhục , nên hay đau đầu và nhất là bị nhiệt gan , cũng như thận yếu , cho nên mới có cái quầng mắt rõ là vậy , chưa kể đến việc màng tim yếu , cho nên ko thể vận động mạnh đc . Ngoài ra anh này còn có 1 cái rất xấu , nhưng vì đây là việc riêng của đương số nên tôi cũng sẽ o nói ra , và dù có nói ra chắc đương số cũng lập tức o công nhận ...còn về cung nô của người này , tôi thấy ko lạ , vì bản thân đương số với cái cá tính tự mãn và ghê gớm của mình thì ko được lòng người khác cũng là việc dễ hiểu .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”