Em Có Hạng Hình Tù?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em Có Hạng Hình Tù?

Gửi bài gửi bởi Neraint »

Các bác, cô chú, anh chị và tiền bối chỉ em cái. Em buồn buồn dò những trang tử vi đọc thì đọc đâu thấy Thiên Hình, Kình Dương, Quan Phủ, Đường Phù, Không Kiếp, Linh Hỏa, La Võng hội tụ là đi tù mọt gông. Nếu nhìn lá số của em thì vậy lúc em đại vận 65 tuổi hay tiểu/nguyệt vận cung Thiên Di em có đi tù không ạ? Em hỏi vì tháng trước (cuối Tháng bảy âm) có con nhỏ làm việc chung tố cáo em sàm sỡ nó mà em thì đi làm về nhà chơi game xong ngủ mai đi làm tiếp thì giờ đâu mà sàm sỡ. Em chỉ muốn coi thử là em có đi tù không thôi ạ.
Tập tin đính kèm
Trương Cương.jpg
Trương Cương.jpg (183.01 KiB) Đã xem 812 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Em Có Hạng Hình Tù?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Neraint đã viết: 10:42, 07/10/21 Các bác, cô chú, anh chị và tiền bối chỉ em cái. Em buồn buồn dò những trang tử vi đọc thì đọc đâu thấy Thiên Hình, Kình Dương, Quan Phủ, Đường Phù, Không Kiếp, Linh Hỏa, La Võng hội tụ là đi tù mọt gông. Nếu nhìn lá số của em thì vậy lúc em đại vận 65 tuổi hay tiểu/nguyệt vận cung Thiên Di em có đi tù không ạ? Em hỏi vì tháng trước (cuối Tháng bảy âm) có con nhỏ làm việc chung tố cáo em sàm sỡ nó mà em thì đi làm về nhà chơi game xong ngủ mai đi làm tiếp thì giờ đâu mà sàm sỡ. Em chỉ muốn coi thử là em có đi tù không thôi ạ.
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Đường học hành hồi phổ thông có tốt không?
Đầu trang

Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 10:50, 07/10/21 Em đang làm nghề gì? Trình độ? Đường học hành hồi phổ thông có tốt không?
Không giấu gì, em là Trung Úy sĩ quan quân đội Hoa Kỳ. Đáng lẽ ra tháng 9 dương thì em lên lon Đại Úy nhưng vì vụ này nên em bị treo lon cho tới khi điều tra xong. Hồi phổ thông em học tốt và vào được một trong những đại học cũng tạm có tiếng ở Hoa Kỳ. Em cũng đậu đại học bằng cử nhân trong ngành sinh vật rồi và tính đi thạc sĩ vào năm sau.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Neraint đã viết: 10:57, 07/10/21
hysshu đã viết: 10:50, 07/10/21 Em đang làm nghề gì? Trình độ? Đường học hành hồi phổ thông có tốt không?
Không giấu gì, em là Trung Úy sĩ quan quân đội Hoa Kỳ. Đáng lẽ ra tháng 9 dương thì em lên lon Đại Úy nhưng vì vụ này nên em bị treo lon cho tới khi điều tra xong. Hồi phổ thông em học tốt và vào được một trong những đại học cũng tạm có tiếng ở Hoa Kỳ. Em cũng đậu đại học bằng cử nhân trong ngành sinh vật rồi và tính đi thạc sĩ vào năm sau.
Bố mẹ em làm nghề gì? Bố mẹ chắc cũng có chức vụ và quan tâm tới chuyện học tập của con cái?
Đầu trang

Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:31, 09/10/21 Bố mẹ em làm nghề gì? Bố mẹ chắc cũng có chức vụ và quan tâm tới chuyện học tập của con cái?
Bố mẹ hồi ở Việt Nam thì cũng chức vụ nhỏ như Trưởng Phòng hay Trưởng Ban Quản Lý Dự Án. Qua Mỹ thì tụt hẳn xuống làm công nhân viên hãng xưởng. Cả hai đều rất trọng việc học và luôn luôn muốn em học lên cao nữa. Nếu bác luận thử coi em có hạng hình tù như em hỏi thì hãy cho em biết để em còn đề phòng.
Đầu trang

Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có ai luận dùm em cái số này không ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

Neraint đã viết: 10:42, 07/10/21 Các bác, cô chú, anh chị và tiền bối chỉ em cái. Em buồn buồn dò những trang tử vi đọc thì đọc đâu thấy Thiên Hình, Kình Dương, Quan Phủ, Đường Phù, Không Kiếp, Linh Hỏa, La Võng hội tụ là đi tù mọt gông. Nếu nhìn lá số của em thì vậy lúc em đại vận 65 tuổi hay tiểu/nguyệt vận cung Thiên Di em có đi tù không ạ? Em hỏi vì tháng trước (cuối Tháng bảy âm) có con nhỏ làm việc chung tố cáo em sàm sỡ nó mà em thì đi làm về nhà chơi game xong ngủ mai đi làm tiếp thì giờ đâu mà sàm sỡ. Em chỉ muốn coi thử là em có đi tù không thôi ạ.
mệnh có cách :
minh lộc ám lộc
quyền lộc tuần phùng
tam hóa liên châu

nhưng tử vi có 7 sát tinh, mệnh này gom được 5 con, cung thân gom thêm 2 con thiên địa không nữa là rất tốt :))

số hợp chốn thiền môn thanh tinh :)) :)) :))
Đầu trang

Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 11:44, 12/10/21
mệnh có cách :
minh lộc ám lộc
quyền lộc tuần phùng
tam hóa liên châu

nhưng tử vi có 7 sát tinh, mệnh này gom được 5 con, cung thân gom thêm 2 con thiên địa không nữa là rất tốt :))

số hợp chốn thiền môn thanh tinh :)) :)) :))
Bác cho em hỏi, vậy số em hợp với đi tu và em không có đường lên cấp cao trong quân đội? Em cũng muốn hỏi luôn là trong số em có vận nào vào tù không ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Chào em!
Anh đọc qua bài của em thì theo quan điểm của anh là thế này:
1. Xét theo tình hình thực tế, chưa bàn đến tử vi. Anh không biết luật pháp bên mỹ thế nào, nhưng ở việt nam thì khi tố cáo 1 hành vi xâm phạm đến danh dự, nhân phẩm, thân thể hay bất cứ hành vi nào được cấu thành phạm tội, nguyên đơn phải có nhân chứng, chứng cứ để chứng minh hành vi trong tố cáo là sự thật. Nếu em không làm, và theo những gì em kể cộng với tâm lý của em khi viết bài này, anh dễ dàng thấy sự không logic. Nếu em không làm gì thì em đâu phải lo sợ thế này?
- Em bảo chỉ đi làm rồi về nhà chơi game, xong đi ngủ thì không có thì giờ nào để sàm sỡ. Vậy khả năng cao nhất là em và cô gái kia đã xảy ra vấn đề trong hoàn cảnh rất nhạy cảm, dễ hiểu lầm, khó để chứng minh là em vô tội. Bởi các hoạt động em kể rất dễ dàng xác minh: ở cơ quan sẽ có đồng nghiệp, trên đường di chuyển sẽ có tài xế hoặc camera, về nhà có người thân, chơi game có hệ thống internet nhà mạng thống kê. Khung giờ nào, đi đâu, gặp ai, cả em và cô gái kia làm gì đều rất dễ dàng xác minh.
- Đó là những gì anh thấy sơ qua được tình tình khi đánh giá về tính thực tế trong hoàn cảnh của em. Nếu em vui lòng thì có thể chia sẻ thêm giúp anh nhé.

2. Xét về góc độ tử vi, có 1 câu mà anh phải thốt lên khi ngó thử qua lá số + lời em kể:
Thôiii xongggg....vì gái mà mất khôn, vì.."ựmmm..hừmmm.." mà mất trí rồi!!!
Phen này sang năm cụ nước mắt rơi, tâm trí rối bời mà ra đi 2 chân thì lạnh toát.
Đùa xíu với em tí cho vui, em đừng hoang mang quá :D
Theo như anh ngó hạn, thì sự việc hiện nay có liên quan đến hạn từ năm ngoái (canh tý).
- Năm 2020 em có hiềm khích hay mâu thuẫn, cạnh tranh gì với đồng nghiệp ở cơ quan, hay nơi tác nghiệp không? Nhất là với nữ giới.
- Cũng năm 2020 em có đầu tư hoặc mất 1 khoản tiền lớn cho bạn gái hay cho tính toán cá nhân không?
- Em xuất ngoại năm 12 tuổi âm (năm 2006 - bính tuất)?
- Em có 1 hoặc 2 người anh chị em nữa?

Em phản hồi giúp anh với nhé. Anh cảm ơn em nhiều! :-bd
Đầu trang

Neraint
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 10:32, 13/10/21 Chào em!
Anh đọc qua bài của em thì theo quan điểm của anh là thế này:
1. Xét theo tình hình thực tế, chưa bàn đến tử vi. Anh không biết luật pháp bên mỹ thế nào, nhưng ở việt nam thì khi tố cáo 1 hành vi xâm phạm đến danh dự, nhân phẩm, thân thể hay bất cứ hành vi nào được cấu thành phạm tội, nguyên đơn phải có nhân chứng, chứng cứ để chứng minh hành vi trong tố cáo là sự thật. Nếu em không làm, và theo những gì em kể cộng với tâm lý của em khi viết bài này, anh dễ dàng thấy sự không logic. Nếu em không làm gì thì em đâu phải lo sợ thế này?
- Em bảo chỉ đi làm rồi về nhà chơi game, xong đi ngủ thì không có thì giờ nào để sàm sỡ. Vậy khả năng cao nhất là em và cô gái kia đã xảy ra vấn đề trong hoàn cảnh rất nhạy cảm, dễ hiểu lầm, khó để chứng minh là em vô tội. Bởi các hoạt động em kể rất dễ dàng xác minh: ở cơ quan sẽ có đồng nghiệp, trên đường di chuyển sẽ có tài xế hoặc camera, về nhà có người thân, chơi game có hệ thống internet nhà mạng thống kê. Khung giờ nào, đi đâu, gặp ai, cả em và cô gái kia làm gì đều rất dễ dàng xác minh.
- Đó là những gì anh thấy sơ qua được tình tình khi đánh giá về tính thực tế trong hoàn cảnh của em. Nếu em vui lòng thì có thể chia sẻ thêm giúp anh nhé.

2. Xét về góc độ tử vi, có 1 câu mà anh phải thốt lên khi ngó thử qua lá số + lời em kể:
Thôiii xongggg....vì gái mà mất khôn, vì.."ựmmm..hừmmm.." mà mất trí rồi!!!
Phen này sang năm cụ nước mắt rơi, tâm trí rối bời mà ra đi 2 chân thì lạnh toát.
Đùa xíu với em tí cho vui, em đừng hoang mang quá :D
Theo như anh ngó hạn, thì sự việc hiện nay có liên quan đến hạn từ năm ngoái (canh tý).
- Năm 2020 em có hiềm khích hay mâu thuẫn, cạnh tranh gì với đồng nghiệp ở cơ quan, hay nơi tác nghiệp không? Nhất là với nữ giới.
- Cũng năm 2020 em có đầu tư hoặc mất 1 khoản tiền lớn cho bạn gái hay cho tính toán cá nhân không?
- Em xuất ngoại năm 12 tuổi âm (năm 2006 - bính tuất)?
- Em có 1 hoặc 2 người anh chị em nữa?

Em phản hồi giúp anh với nhé. Anh cảm ơn em nhiều! :-bd
Dạ cảm ơn anh:
- Năm ngoái em không có mâu thuẫn gì với phe nữ. Năm ngoái em là cấp dưới trướng hai sĩ quan nữ và hai sĩ quan này không phải là con nhỏ cộng sự mà em đang nói tới. Em trong qua khứ và hiện nay không có hiềm khích với hai nữ sĩ quan. Nếu nói thẳng thì con nhỏ này em biết nó bắt đầu từ tháng 2 dương lịch.
- Em đầu tư thì có đầu tư, nhưng không có cho bạn gái. Thật tình thì em không có bạn gái lâu rồi. Mất tiền cho đầu tư thì cũng có lúc mất lúc được nên em không biết phải nói sao.
- Em xuất cảnh vào năm 2009 tức là tuổi 15 âm, 14 dương.
- Em có 1 anh cả 1 chị giữa.

Còn chuyện giữa em và con nhỏ đó thì em cũng có phần hơi dím lúc đầu. Em và nó với hai con bạn nó đi hookah lounge, rồi nó tố em trong lúc nhảy em tát mông nó và hai nhỏ bạn nó làm nhân chứng. Em có nhảy với nó, em có sử dụng hookah, nhưng em không có tát mông nó. Và bây giờ quân đội điều tra có vẻ như là nó đang muốn đẩy em vào thế phải chịu trách nhiệm. Nhưng em không làm chuyện đó thì làm sao em muốn chịu trách nhiệm? Không ăn gà mà vẫn phải trả tiền thì em rất không thích.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”