Lá số có thể định cư nước ngoài ko

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số có thể định cư nước ngoài ko

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

hungton đã viết: 21:04, 15/10/21
trangross đã viết: 20:51, 15/10/21
hungton đã viết: 20:21, 15/10/21
Post lá số lên cháu . Tôi năm nay đã 76 tuổi rồi .
Mến ,
[/quote
Bác ơi. Dạ đây ạ.
Cháu mến ,
Cháu không viết gì về cháu . sinh ở đâu? học ngành gì ? hệ năm ? nay làm gì ? nói về cháu những biến cố lớn đã xảy. Cháu không nói gì cả thì làm sao MN biết có đúng NTNGiờ sinh mà giúp cháu . NtNày thì không ai giúp cháu cả.
Mến ,
Cháu chúc bác sức khỏe.
Cảm ơn những đóng góp của bác cho mọi người
🥰
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

hungton đã viết: 20:21, 15/10/21
Post lá số lên cháu . Tôi năm nay đã 76 tuổi rồi .
Mến ,
[/quote
Bác ơi. Dạ đây ạ.
Cháu mến ,
Cháu không viết gì về cháu . sinh ở đâu? học ngành gì ? hệ năm ? nay làm gì ? nói về cháu những biến cố lớn đã xảy. Cháu không nói gì cả thì làm sao MN biết có đúng NTNGiờ sinh mà giúp cháu . NtNày thì không ai giúp cháu cả.
Mến ,
Dạ cháu sinh ra ở việt nam. Học actuarial science 7 năm nước ngoài có đạt gỉai quốc qia và tốt nghiệp loại ưu. Học ở việtnam. Cũng chuyên quốc gia và học rất tốt. Cháu 2009 sang nước ngoài nhập học. Cuối 2016 về nươc ạ. Giờ cháu chán với côbg viêc tại việtnam đang nghỉ tại nhà. Và mong muốn nếu ra nước ngoài nếu có cơ hội làm vc.

Cháu xin hỏi bác là vì cháu không ai thương mà năm nay 30tuooir rồi. Có thương nguiiwf ta cũng gạt lừa tình cảm cháu mà từ nhỏ cháu ko có ai thươnh.Ai cũng nói năm nay cháu lấy chồng. Cháu rất đứng đắn nên cháu vừa lo ko lấy dc chồng vừa sợ ko có đối tượng vì khó ưng ý mà chủ yếu là vấn đề đạo đức đồn cảm. Cháu xin bác xem cháu bao giờ lấy chồng. Liệu có được đạo đức, có cuất phát từ tình yêu tôn trọng 2 bên và bác giúp cháu đôi lời miêu tả ngoại hình hay tính cácch đặc điểm của ngườu này dc ko bác. Cháu xin cám ơn bác ạ.
Đầu trang

Chamnguyen1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chamnguyen1234 »

Chamnguyen1234 đã viết: 18:14, 15/10/21
hungton đã viết: 03:29, 15/10/21
Cháu chào bác Hungton,

Cháu có thể úp lá số của cháu để nhờ bác luận đôi lời giúp cháu đc ko ạ? Hiện tại cuộc sống của cháu khá là bình lặng và đơn giản, có công việc văn phòng ổn định, chưa có ng yêu và chưa lập gia đình. Bản thân cháu luôn mong muốn có thể cho ba mẹ và em cháu điều kiện kinh tế nhiều hơn, để ba mẹ đỡ vất vả. Vì vậy cháu mong muốn đi làm việc tại nước ngoài (cụ thể là tại úc, làm việc 1 thời gian rồi xin du học). Cháu rất mâu thuẫn trong việc này, vừa muốn đi xa phụ giúp ba mẹ, vừa sợ đi xa khỏi ba mẹ ko thể ở bên những lúc quan trọng, đồng thời hoang mang về tương lai, công việc nếu đc đi nước ngoài. Bác có thể hữu duyên cho cháu xin ít lời khuyên đc ko ạ?

Cháu cảm ơn bác!

Ps 1: cháu xin phép sơ lược trước về bản thân và lá số ạ
- Cháu là chị cả trong nhà, có 1 em trai, ba mẹ hoà thuận.
- Cháu học đại học tại Việt Nam, hiện đang làm pháp chế doanh nghiệp, trc khi tốt nghiệp có gặp 1 số rắc rối trong việc học do tính xấu nước tới chân mới nhảy và lơ là ham chơi.
- Về bề ngoài thì cháu cao 1m65, người cân đối, nặng xương, và mắt cận nặng.
Lá số của cháu:

P/s 2: em rất xin lỗi nếu có nếu có làm phiền đến chủ top vì đã cmt ko liên quan ạ!
Cháu đã đọc đc phản hồi của bác ạ “ lá số có thể sai giờ . Nhờ cho lại Giờ sinh . Cho biết thời gian từ 14-23 tuổi cháu có đi đâu xa nhà? cháu học nghành gì , hệ năm ? nói rõ "Pháp chế doanh nghiệp là gì Mẹ có sinh bị hư sẩy người ACEm nào?.
Mến ,”

Dạ lá số của cháu là đúng giờ sinh trong giấy khai sinh ạ. Mẹ cháu sinh thường nên nhớ rõ giờ sinh của cháu. Từ 14-23 tuổi cháu chỉ đi du lịch nc ngoài 1 tuần thôi ạ, năm 2019 có làm visa du lịch sang Úc nhưng ko đc. Cháu đã tốt nghiệp đại học ngành Luật kinh tế ạ, cháu làm pháp chế doanh nghiệp là cố vấn các thủ tục giấy tờ để công ty hoạt động đúng pháp luật. Về việc mẹ cháu có hư hay sảy thai ko thì cháu xin trả lời là sau khi sinh cháu tầm 1 năm hơn, mẹ cháu có thai nhưng do điều kiện kinh tế nên lúc đó mẹ cháu ko thể sinh em ra ạ.

Nói thêm về ba mẹ cháu thì hồi xưa cũng hay khắc khẩu nhau, nhưng tầm 6-7 năm nay, kinh tế thoải mái hơn thì ko còn cãi nhau nữa. Mẹ cháu thì có nhiều bệnh trong người.

Về cháu thì trước giờ cháu ko cảm thấy mình gặp khó khăn hay bước ngoặc quan trọng nào. Cuộc sống cháu chỉ quay quanh học hành, đc ba mẹ bảo bọc, có điều học thì tốt nhưng ko bao giờ đạt kết quả như mong đợi. Thi chuyển cấp chỉ toàn đc nguyện vọng 2, 3 thôi, dù trc đó chính miệng thầy cô nhận xét với ba mẹ cháu cháu đủ khả năng đậu.
Năm cháu 6 tuổi có bị tai nạn giao thông gãy tay và chân ạ. Tầm năm 2005-2006 thì cháu có chuyển nhà.
Về tính tình thì cháu thấy cháu ko nóng nảy lắm, dễ nảy sinh lòng đồng cảm, nhưng thuộc dạng đã quyết thì ko bao giờ quay đầu hối hận, lạc quan, nói chuyện biết suy nghĩ cho người khác, ko làm họ khó xử.
Năm 2017 cháu có đi chơi làm mất xe máy.

Kính nhờ bác xem giúp cháu cháu có thể đi sang Úc để làm việc, học tập và định cư lại ko ạ?
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cha mẹ cháu có chức quyền cao?
Cháu có hiếu thảo với cha mẹ các em ? có tâm tu hành ? nghiên cứu kinh sách Phật , Đạo?
Mến ,
Đầu trang

Chamnguyen1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 01:01, 16/10/21 Cha mẹ cháu có chức quyền cao?
Cháu có hiếu thảo với cha mẹ các em ? có tâm tu hành ? nghiên cứu kinh sách Phật , Đạo?
Mến ,
Ba mẹ cháu ko có chức quyền gì hết ạ. Nhưng cháu xin tự nhận cháu hiếu thảo với ba mẹ vì từ nhỏ tới lớn cháu là đứa ko sợ trời ko sợ đất nhưng chỉ sợ ba mẹ buồn, sợ làm ba mẹ thất vọng với bị người ngoài nhận xét ko biết dạy cháu. Cháu có bao nhiêu tiền cũng nghĩ về cho ba mẹ bao nhiêu trước rồi mới làm gì thì làm. Còn về với em cháu, mặc dù hơi khắc khẩu (em cháu sinh Quý Mùi 2003) nhưng nó cần cháu sẽ giúp dù có đang giận, đi đâu cũng nghĩ tới gia đình, mua này kia về cho ba mẹ với em trai.

Về tâm tu hành thì cháu thấy mình chưa nghiên cứu sâu lắm, nhưng cháu tín đạo và tin nhân quả, cố gắng bỏ bớt những thói quen ko tốt và tuân theo giáo lý nhà Phật, hay đi chùa cùng mẹ.

Cháu bổ sung thêm một xíu về học hành là năm 2020 cháu tốt nghiệp (bị chậm tiến độ hơn 0,5 năm do sự cẩu thả ko chú tâm học) nhưng trước đó may mắn đc nhận vào làm việc đúng chuyên ngành từ giữa năm 2019 ạ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chamnguyen1234 đã viết: 01:29, 16/10/21
Mến ,
Ba mẹ cháu ko có chức quyền gì hết ạ. Nhưng cháu xin tự nhận cháu hiếu thảo với ba mẹ vì từ nhỏ tới lớn cháu là đứa ko sợ trời ko sợ đất nhưng chỉ sợ ba mẹ buồn, sợ làm ba mẹ thất vọng với bị người ngoài nhận xét ko biết dạy cháu. Cháu có bao nhiêu tiền cũng nghĩ về cho ba mẹ bao nhiêu trước rồi mới làm gì thì làm. Còn về với em cháu, mặc dù hơi khắc khẩu (em cháu sinh Quý Mùi 2003) nhưng nó cần cháu sẽ giúp dù có đang giận, đi đâu cũng nghĩ tới gia đình, mua này kia về cho ba mẹ với em trai.

Về tâm tu hành thì cháu thấy mình chưa nghiên cứu sâu lắm, nhưng cháu tín đạo và tin nhân quả, cố gắng bỏ bớt những thói quen ko tốt và tuân theo giáo lý nhà Phật, hay đi chùa cùng mẹ.

Cháu bổ sung thêm một xíu về học hành là năm 2020 cháu tốt nghiệp (bị chậm tiến độ hơn 0,5 năm do sự cẩu thả ko chú tâm học) nhưng trước đó may mắn đc nhận vào làm việc đúng chuyên ngành từ giữa năm 2019 ạ.
Nếu đúng NTNGiờ sinh thì cháu có căn cơ xuất ngoại . Cứ làm hồ sơ . Mệnh Thân Di có Triệt Tuần thì mọi đại sự < thi cử , bằng cấp , hôn nhân , xuất ngoại v. v đều phải gặp chậm trễ,
Mến,
Được cảm ơn bởi: Chamnguyen1234, thanh163
Đầu trang

Chamnguyen1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 02:03, 16/10/21
Chamnguyen1234 đã viết: 01:29, 16/10/21
Mến ,

Nếu đúng NTNGiờ sinh thì cháu có căn cơ xuất ngoại . Cứ làm hồ sơ . Mệnh Thân Di có Triệt Tuần thì mọi đại sự < thi cử , bằng cấp , hôn nhân , xuất ngoại v. v đều phải gặp chậm trễ,
Mến,
Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ
Sửa lần cuối bởi Chamnguyen1234 vào lúc 02:25, 16/10/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cháu hỏi DĐ : đóng phí giúp trả chi phí DĐ thì tôi trả lời .
Mến,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trangross đã viết: 21:09, 15/10/21
Cháu mến ,
Mến ,
Dạ cháu sinh ra ở việt nam. Học actuarial science 7 năm nước ngoài có đạt gỉai quốc qia và tốt nghiệp loại ưu. Học ở việtnam. Cũng chuyên quốc gia và học rất tốt. Cháu 2009 sang nước ngoài nhập học. Cuối 2016 về nươc ạ. Giờ cháu chán với côbg viêc tại việtnam đang nghỉ tại nhà. Và mong muốn nếu ra nước ngoài nếu có cơ hội làm vc.

Cháu xin hỏi bác là vì cháu không ai thương mà năm nay 30tuooir rồi. Có thương nguiiwf ta cũng gạt lừa tình cảm cháu mà từ nhỏ cháu ko có ai thươnh.Ai cũng nói năm nay cháu lấy chồng. Cháu rất đứng đắn nên cháu vừa lo ko lấy dc chồng vừa sợ ko có đối tượng vì khó ưng ý mà chủ yếu là vấn đề đạo đức đồn cảm. Cháu xin bác xem cháu bao giờ lấy chồng. Liệu có được đạo đức, có cuất phát từ tình yêu tôn trọng 2 bên và bác giúp cháu đôi lời miêu tả ngoại hình hay tính cácch đặc điểm của ngườu này dc ko bác. Cháu xin cám ơn bác ạ.
Cháu Trangross mến ,
Nhờ trả lời :
1- Cháu có BS hay MBA? VỀ VN cháu đã làm gì?
2- Đã có bao nhiêu lần duyên chưa bén . Kể ra tháng năm nào ?
Mến ,
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

hungton đã viết: 02:30, 16/10/21
trangross đã viết: 21:09, 15/10/21

Cháu Trangross mến ,
Nhờ trả lời :
1- Cháu có BS hay MBA? VỀ VN cháu đã làm gì?
2- Đã có bao nhiêu lần duyên chưa bén . Kể ra tháng năm nào ?
Mến ,
Dạ cháu xin trả lời bác ạ.
1_ cháu có msc và vẫn đang tiếp tục học theo ngành. Về vn, cháu làm về ngành tài chính.
2_ chính thức 2 ạ. Lần 1, tháng 9/2012_2/2013. Lần 2, 11/2017 _3/2018. Còn những sự không chính thức thì không có quan hệ nào, chỉ cháu thương người ta nhớ về 1 phía nhưng họ đùa cợt trò chơi với tình cảm của cháu.
Cháu tha thiết xin bác cháu chỉ bảo cháu ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”