Lá số nữ mệnh thuần dương

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số nữ mệnh thuần dương

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Tên đã viết: 16:13, 20/10/21
Yeutanhuong đã viết: 15:16, 18/10/21
Tên đã viết: 12:50, 18/10/21

thím mệnh vũ phủ + hóa khoa giống như kho sách, thư viện vậy

cung tài có lộc mã , lộc mã giao tri nhưng bị tam ko thì hao tán lắm, nó chỉ có danh thôi, không hợp với tiền tài

cũng tương đồng với tứ trụ tân nhược dụng ấn
trong tứ trụ có tài, quan, ấn, thực . mỗi người dụng + hỷ 1 loại:

+ người dụng tài thì thông thường tiền đẻ ra tiền, đầu tư , hoặc phát tài. ....vv
+ người dụng quan thì thông thương làm về quyền lực, quân đội chính trị , dùng quyền để kiếm tiền , hoặc hưởng lộc biếu.....vv
+ người dụng ấn thì sử dụng kiến thức , bằng cấp, huân huy trương , giống như tiến sĩ, giáo sư , thông thiên giáo chủ.....vv
+ người dụng thực thương , thì các cụ có câu nhất nghệ tinh , nhất thân vinh , mình làm việc sinh ra tiền .....
... vv
nhiều trường hợp lắm, đại loại thông thường là thế, tôi chỉ nói sơ sơ thôi

thím thân nhược dụng ấn, tử vi vũ phủ hóa khoa, nên là kho sách vỡ. vì sao tài bị phá rồi

+ đừng trách chồng của mình,... đàn ông thì ai cũng như ai thôi , thông thường là thế , tôi cũng như vậy thôi

phụ nữ thì tôi không biết , nhưng đàn ông người ta có 2 cái đầu đầu trên với đầu dưới cuộc sống thì tìm điểm cân bằng giữa 2 cái đầu đóbình thường thì bọn tôi hay im lặng lắm, ngoan lắm , nhưng khi lúc nỗi loạn+ cứng đầu , không phải do bọn tôi quây đâu nguyên nhân chính là do thằng đầu dưới nó quậy , đầu trên thì còn kiềm chế được, chứ đầu dưới nó mà nỗi loạn thì vô phương , không có cách nào xử lý được. chỉ phụ nữ nói nó mới nghe

thím là phụ nữ khi thấy nó có dấu hiệu, thì ngay lập tức kẹp cổ nó lại, lôi vào trong cho nó nện vài nháy. xong việc thì nó mệt nhoài ra, ko có sức quậy nữa đâu.
chứ mà thím để cho nó khỏe + với điên, mà không giải quyết nhanh , thì nó đánh tẩm quất thím ko bần mắt, cũng rụng răng đấy
Sẵn nói luôn đàn ông mấy người thề non hẹn biển dữ lắm.
Mấy ai thật lòng trung thành một mối tình hết cuộc đời 😁
Sợ nhất lúc sinh con thôi
Lơ mơ là
;;)
Giỡn thôi nha chưa rung động chưa duyên nợ nên chưa có cảm giác.
Tiền đối với tôi rất quan trọng nhưng tui cũng không chê trai nghèo nếu họ sống tốt biết quan tâm thương yêu tui.
Do từ nhỏ bị khinh vì không có này không có kia tôi ám ảnh lắm phải có tất cả mọi thứ mình muốn.
tiền ai mà chẳng thích , nhưng vì tiền mà mang họa thì hơi mệt.

năm 2020 tôi có uống cafe, nói chuyện, nghe mấy ông kia tâm sự các kiểu con đà điểu, các tay đó chỉ là loại khá, đi làm nhiều biết việc, có tí quan hệ thôi , chứ ko phải là giàu, lực mạnh :))

mấy tay đó bàn đầu tư, múc 4 căn liền kế ngay góc ngã tư giống giống thế giới di động vậy , vừa đợi tài sản tăng trưởng lên giá, hoặc sau này mở shop house, 2 ông mỗi ông 2 căn hợp thành 4 ....
tôi có ý là ko đồng ý ,nên đưa ra ý kiến trái chiều, năm nay , năm sau tình hình bão to , mấy tập đoàn lớn giờ người ta lo trữ tiền, ko nên mạo hiểm làm ăn , đầu tư. vừa làm , vừa xem tình hình thế nào, tuy nhà nước rất quyết liệt , nhưng virus vô hình ko biết đâu mà lần. nhỡ cái gì là mệt. mấy ông phải cân đối , dự trù tình hình các kiểu, tôi cũng đề cập luôn, muốn chắc thì lên mạng vào mấy trang web lớn như tư vấn xem tứ trụ , xem mình có phát tài ko thì hãy làm. nó đéo nghe mình , nó còn bài xích mình, kêu mình mê tín, còn giảng cho mình cái đạo lý liều ăn nhiều, lập luận các kiểu =)) tôi đập bàn đứng dậy về luôn ấy :> , tôi con ông này cháu ông kia mà, sợ đ,éo thằng nào khu đấy :))

đợt rồi mới rồi gọi điện cho tôi kễ nễ tâm sự, hỏi tôi có quen ai ko cứu vớt =)) tôi vã thẳng, luôn mày muốn truyền lửa cho tao à =)) đang yên đang lành, chạy đầu này , mượn đầu kia, vay mượn tiền cho cố vào , mua cục than to đùng, giờ ôm mệt rồi hả, mà phải công nhận nó nóng thật :>
mà trong khi đó tôi đã khuyên rồi, mùa này xem tình hình như thế nào, rồi về ôm vợ ko sướng à, đâm đâu vào ôm than chi cho nó nóng =)) tôi cũng giới thiệu mấy tay trên quận 7 xuống , biết nó cần tiền ép giá gốc luôn , thậm chí lỗ , mà ko ai mua luôn kìa, vì mùa nay ai còn sức nữa, ngay bản thân tôi còn suýt ko giữ được mạng thì lo cho ai
cho nên mê tiền kiểu gì thì kiểu , nhưng cũng phải vừa sức , vừa thời , chứ tôi thấy quả đó tôi cũng mệt =)) mà trong thị trường nhiều ca như vậy

còn nói về bị khinh bỉ , thì thím ko bằng tôi đâu, tôi có giai đoạn ko thèm nói chuyện với bố mẹ , họ hàng luôn kìa, một mình phiêu bạt giang hồ , tự làm tự học, tự thi, tự sử luôn kìa
Còn trinh phiêu bạc giang hồ gì cha. Làm xong là không có sức rồi phiêu bạc nổi gì.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

Yeutanhuong đã viết: 16:57, 20/10/21
Tên đã viết: 16:13, 20/10/21
Yeutanhuong đã viết: 15:16, 18/10/21
Sẵn nói luôn đàn ông mấy người thề non hẹn biển dữ lắm.
Mấy ai thật lòng trung thành một mối tình hết cuộc đời 😁
Sợ nhất lúc sinh con thôi
Lơ mơ là
;;)
Giỡn thôi nha chưa rung động chưa duyên nợ nên chưa có cảm giác.
Tiền đối với tôi rất quan trọng nhưng tui cũng không chê trai nghèo nếu họ sống tốt biết quan tâm thương yêu tui.
Do từ nhỏ bị khinh vì không có này không có kia tôi ám ảnh lắm phải có tất cả mọi thứ mình muốn.
tiền ai mà chẳng thích , nhưng vì tiền mà mang họa thì hơi mệt.

năm 2020 tôi có uống cafe, nói chuyện, nghe mấy ông kia tâm sự các kiểu con đà điểu, các tay đó chỉ là loại khá, đi làm nhiều biết việc, có tí quan hệ thôi , chứ ko phải là giàu, lực mạnh

mấy tay đó bàn đầu tư, múc 4 căn liền kế ngay góc ngã tư giống giống thế giới di động vậy , vừa đợi tài sản tăng trưởng lên giá, hoặc sau này mở shop house, 2 ông mỗi ông 2 căn hợp thành 4 ....
tôi có ý là ko đồng ý ,nên đưa ra ý kiến trái chiều, năm nay , năm sau tình hình bão to , mấy tập đoàn lớn giờ người ta lo trữ tiền, ko nên mạo hiểm làm ăn , đầu tư. vừa làm , vừa xem tình hình thế nào, tuy nhà nước rất quyết liệt , nhưng virus vô hình ko biết đâu mà lần. nhỡ cái gì là mệt. mấy ông phải cân đối , dự trù tình hình các kiểu, tôi cũng đề cập luôn, muốn chắc thì lên mạng vào mấy trang web lớn như tư vấn xem tứ trụ , xem mình có phát tài ko thì hãy làm. nó đéo nghe mình , nó còn bài xích mình, kêu mình mê tín, còn giảng cho mình cái đạo lý liều ăn nhiều, lập luận các kiểu tôi đập bàn đứng dậy về luôn ấy , tôi con ông này cháu ông kia mà, sợ đ,éo thằng nào khu đấy

đợt rồi mới rồi gọi điện cho tôi kễ nễ tâm sự, hỏi tôi có quen ai ko cứu vớt tôi vã thẳng, luôn mày muốn truyền lửa cho tao à =)) đang yên đang lành, chạy đầu này , mượn đầu kia, vay mượn tiền cho cố vào , mua cục than to đùng, giờ ôm mệt rồi hả, mà phải công nhận nó nóng thật :>
mà trong khi đó tôi đã khuyên rồi, mùa này xem tình hình như thế nào, rồi về ôm vợ ko sướng à, đâm đâu vào ôm than chi cho nó nóng tôi cũng giới thiệu mấy tay trên quận 7 xuống , biết nó cần tiền ép giá gốc luôn , thậm chí lỗ , mà ko ai mua luôn kìa, vì mùa nay ai còn sức nữa, ngay bản thân tôi còn suýt ko giữ được mạng thì lo cho ai
cho nên mê tiền kiểu gì thì kiểu , nhưng cũng phải vừa sức , vừa thời , chứ tôi thấy quả đó tôi cũng mệt =)) mà trong thị trường nhiều ca như vậy

còn nói về bị khinh bỉ , thì thím ko bằng tôi đâu, tôi có giai đoạn ko thèm nói chuyện với bố mẹ , họ hàng luôn kìa, một mình phiêu bạt giang hồ , tự làm tự học, tự thi, tự sử luôn kìa
Còn trinh phiêu bạc giang hồ gì cha. Làm xong là không có sức rồi phiêu bạc nổi gì.
tôi chỉ nói tôi thui =)) ko nói thím =))
mà thời giờ còn zin + chút cute phô mai , pha thêm một chút thông minh. thì tôi nói thật , hàng hot lắm thím ạ, tầm cỡ tôi xếp hàng xách dép thôi, chứ đừng có nói là vé mút chân :(( , thì ít lắm cũng phải xếp hàng dài mấy chục cây số :(( chém giết nhau chưa kể :((
thời giờ thằng nào mà lấy được cô vợ như thế thì mới oách xì ke. vì cái tiêu chuẩn đó mà tôi phải ờ đây mò số :((
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

Thân tý Thìn hội thuỷ ( thế thủy rất mạnh ) dụng thổ là đắc cách, hỷ hoả , sao chồng là dụng thần đấy ...nên làm nghề về hoả thổ , hướng nam rất hợp
Được cảm ơn bởi: ambpham4183
Đầu trang

ambpham4183
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ambpham4183 »

Mình cảm ơn anh nhiều!chắc mình đi xin việc ở các cty bđs,hoặc hùn hạp mở nhà hàng
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ambpham4183 đã viết: 08:25, 24/10/21 Mình cảm ơn anh nhiều!chắc mình đi xin việc ở các cty bđs,hoặc hùn hạp mở nhà hàng
Muốn xem hùn hạp phải xem tử vi nữa ! Không phải cứ thích đầu cơ bừa bãi được , đi không đúng đường dễ thất bại
Đầu trang

ambpham4183
Chính thức
Chính thức

em cám ơn anh! em đang cố kiếm việc bên bđs.em cũng thích việc đó.
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ambpham4183 đã viết: 22:09, 26/10/21 em cám ơn anh! em đang cố kiếm việc bên bđs.em cũng thích việc đó.
Hầu như bđs ai cũng thích nhỉ ( vừa nhàn lại nhiều tiền ) e còn ít tuổi chị hơn e khá nhiều tuổi rồi...như mệnh chị thủy nhiều ( nhiều nước đó ) nên cần thổ để chặn không nó trôi đi hết , nên làm bđs với nghề về đất xây dựng là hợp , e nói vậy chứ tương lai nghề nó chọn mình rồi
Đầu trang

ambpham4183
Chính thức
Chính thức

hồi xưa mình làm bên chứng khoán cung kiem tốt lắm từ 6 thang cuối 2009 đến 2010 đó em
Đầu trang

ambpham4183
Chính thức
Chính thức

Đúng là nghề nó chọn mình đó em ạ!có những lúc rải 1 đơn xin việc là được liền,cõ nhữ lúc rải cả trăm đơn không ai kêu.Lá số thuần dương hơi nặng nề công danh đấy
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Thì ra mệnh chị là Tòng Sát. Xuất giá tòng phu.

Mệnh Nữ tòng Sát nên kết hôn thì cuộc sống mới tốt hơn trước. Sát là đại diện cho chồng. Chồng & con là dụng thần.

Chị đang ở đại vận đẹp nhất.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”