Không làm gì ai cũng bị mọi người ghét ạ

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
menhthan34
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Không làm gì ai cũng bị mọi người ghét ạ

Gửi bài gửi bởi menhthan34 »

Em ít nói và cũng chẳng nói gì vạ miệng hay làm mất lòng ai cũng bị mọi người ghét.
Mọi người ở đây là nhân viên làm cùng em ạ. Toàn nữ thôi ạ, không có nhân viên nam ạ.
Có anh chị nào bị như em không ạ?
Hay có con Hoá Kỵ ở mệnh nó bị như vậy à mọi người ơi? Em tính hướng nội. Có khi em là nhân viên mới, ít nói lại không có thảo mai, nịnh nọt nhân viên cũ nào nên mới bị nhân viên cũ soi và ghét ạ.
Đầu trang

menhthan34
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Không làm gì ai cũng bị mọi người ghét ạ

Gửi bài gửi bởi menhthan34 »

Bị ghét do em nữa. Em có để ý là hôm bê vác đồ lên tầng 2. Trong khi mọi người bê một cách khoẻ khoắn.
Em không cố ý tiểu thư đâu. Nhưng sức khoẻ em chỉ bê được đến thế thôi. Nặng quá em không bê được như mọi người và cũng do nặng nên em không đi nhanh được.
Vì thế nên mọi người phải làm nhiều hơn em. Có lẽ vì thế nên em bị ghét.

Tiếp nữa. Là em bán chăn ga gối. Phải trải ra cho khách xem. Khách xem xong không mua thì gập cho vào trong túi cất đi. Em mới vào nên gấp không có được nhanh. Nên bị ghét. Cũng nhiều cái chưa nhớ giá cả nữa.

Em đang thấy mọi người khó chịu với em vì thứ nhất: toàn chị em phụ nữ với nhau. Nếu có việc nặng thì mọi người phải làm nhiều hơn em.
Thứ hai là: do em vào sau nên em chưa biết việc bằng mọi người nên mọi người phải làm nhiều hơn em.

Em không quan tâm. Cái thứ nhất, thì sức khoẻ em thế nào thì em làm theo sức em nó như vậy.
Thứ hai là hãy cố gắng biết việc bằng mọi người.

Còn nhân viên ghét em thì em không quan tâm. Miễn sếp em đừng ghét em là được. Sếp và khách hàng là người tạo cho em cơ hội để kiếm tiền. Còn nhân viên làm cùng nói xấu gì kệ xác chẳng quan tâm. Nhân viên làm cùng đâu có tạo ra cơ hội nào để em kiếm tiền đâu, sao phải quan tâm. Nói chuyện trao đổi công việc thôi. Còn nói chuyện khác thì khỏi nói, khỏi buôn chuyện. Đã ghét em cho ghét em thêm nữa.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Hên chị không ở Mỹ. Việt nam hiền đó nếu không làm được thì đừng vào làm. Gặp Mỹ tụi nó đập chết. Team work vậy chết cha rồi.
Không làm được thì out tại sao người ta phải làm giùm chị.
Đã đi làm là tập trung, nói một lần nhớ không ghi vào đâu đó tránh quên không ai có trách nhiệm chăm chị em nói thiệt đừng giận
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Em không nói xấu chị đâu.
Chị có con rồi cố gắng lên, người khác không có nhiệm vụ hầu chị đâu.
Có một số người hên có công việc tốt hay có cuộc sống nhàn hạ nếu mình không có thì phải cố gắng.
Thôi em không thích nói nhiều chị lớn hơn em.
Chào chị.
Đầu trang

luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

Em thấy nói xấu nhau thì ở đâu cũng có.
Mà cả làng đều nói xấu mình mình thì là vấn đề ở chỗ mình 😅.
Chị mới vô 1 tập thể mới nên tự mình đi hòa đồng với mọi người, họ ko có nhiệm vụ là đi bắt chuyện và làm quen với mình 😆.

Chị cởi mở và tìm 1 người bạn thân trong tập thể dần sẽ hòa hợp với mọi người.
Câu nói: Đã ghét rồi thì thở cũng thấy ghét nó đúng mà.

Hóa kị thì em cũng có, ở cũng chiếu. Mà em dễ hòa với m.ng lắm, e vào 1 tập thể thì chậm nhất là em sẽ là một thành viên thường trực của nhóm 😅 chắc do em Mệnh Tham Lang nên thảo mai dễ lấy lòng m.ng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”