Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Gửi bài gửi bởi taolao »

tulalnvn đã viết: 21:18, 20/10/21
taolao đã viết: 21:10, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 00:36, 20/10/21 Em đang có một vài băn khoăn muốn xin hữu duyên các cô chú anh chị và tất cả mọi người tư vấn giúp ạ.
Em lấy chồng năm 2016, bé đầu con trai sinh 2017 và sau bé gái 2020. Vợ chồng không hợp nhau lắm nên cũng tranh cãi nhiều. Em muốn hỏi 2 vấn đề là:

1. Liệu vc có bỏ nhau dễ dàng không ạ? Em đang làm một số giấy tờ và định tháng tới sẽ đưa đơn ra toà. Em sẽ nuôi 2 bé.
2. Em chuẩn bị đi làm lại, em nên đi làm công ăn lương tiếp hay đi học nấu ăn để mở tiệm? Em thực sự thích ẩm thực và muốn mở tiệm bánh hoặc quán ăn nhưng bây giờ cũng ko còn ít tuổi nữa nên băn khoăn lắm.
Đây là lá số của em

Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ. Chúc tất cả phụ nữ của diễn đàn mình một ngày 20/10 thật vui vẻ.
E muốn ly hôn vì chồng e đào hoa hay bồ bịch gì hả,e là người luôn muốn nắm quyền,muốn ai cũng nghe theo mình,giờ muốn vợ chồng chia tay thật hay sao mà hỏi có dễ bỏ nhau hay ko,e cũng là 1 con người tính cách mạnh mẽ,độc lập nên sẽ ko phụ thuộc ai,chồng e cũng là 1 con người tài hoa,có năng lực nên có thể a ta đào hoa,hoặc gái nó theo,dấu hiệu chia tay cũng có nhưng có thể hòa hợp lại,quan trọng là cả 2 người và nhất là e đó,biết cách nhịn đi 1 tí và khôn khéo để đưa chồng mình về với mình,vận sắp tới của e cũng thăng trầm lắm,sợ 1 mình e sẽ khó nuôi tụi nhỏ,a khuyên e tốt nhất là không nên chia tay chia chân làm gì,bình tĩnh suy nghĩ lại,nay 20/10 chắc bực tức đêm qua luôn hả mà khuya up lá số nên hỏi đưa đơn li dị chồng
Vâng em cảm ơn anh. 20/10 cũng là ngày thường thôi à vì chồng em không qtrong đời sống tinh thần lắm. Sn, kn ngày cưới, 20/10 hay 8/3 như nhau cả. Hiện tại thì em cũng không biết có bồ bịch đào hoa gì không. Em muốn bỏ vì nhiều xung đột trong cách sống cs gđ cơ. Chứ nói thật em mà biết bồ bịch thì em bỏ luôn chứ ko bao h tiếc nuối vương vấn gì luôn.
Nói chung là khó bỏ nhau lắm vì e còn yêu chồng e,còn chuyện xung đột là kiểu gì cũng có vì số nó vậy rồi,để ý xem a ta có gái theo ko đó
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

tulalnvn đã viết: 21:09, 20/10/21
dunglanchin đã viết: 20:48, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 18:42, 20/10/21

Xin cảm ơn những lời khuyên của cô/chú dunglanchin rất nhiều ạ. Chồng cháu sinh năm Nhâm Thân 1992. Cháu có 2 con, trai 2017, gái 2020. Hữu duyên cô/ chú xem giúp cháu cung tử tức thế nào với ạ. Cháu xin cảm ơn.
Bạn sinh hai bé , 1 trai , 1 gái không phạm , nhưng thường khó sinh ( có bị băng huyết , hay tràng hoa cuốn cổ không ? ) , khó nuôi , dễ bị tật ... và thường có con nuôi , hay con đỡ đầu , nên chú ý chăm sóc , nuôi dưỡng , dậy bảo cho các cháu cho tốt nhé .
Dạ cháu trộm vía bầu và sinh con khoẻ mạnh dễ dàng lắm ạ. Bé đầu có tràng hoa cuốn cổ nhưng sinh thường dễ dàng vào viện 2 tiếng là sinh xong, bé sau vào viện 15p sau sinh. Chắc là cháu được bố mẹ phù cho.
ok bạn , thế thì tốt rồi , chúc mừng bạn .
Được cảm ơn bởi: tulalnvn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tulalnvn »

taolao đã viết: 21:37, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 21:18, 20/10/21
taolao đã viết: 21:10, 20/10/21
E muốn ly hôn vì chồng e đào hoa hay bồ bịch gì hả,e là người luôn muốn nắm quyền,muốn ai cũng nghe theo mình,giờ muốn vợ chồng chia tay thật hay sao mà hỏi có dễ bỏ nhau hay ko,e cũng là 1 con người tính cách mạnh mẽ,độc lập nên sẽ ko phụ thuộc ai,chồng e cũng là 1 con người tài hoa,có năng lực nên có thể a ta đào hoa,hoặc gái nó theo,dấu hiệu chia tay cũng có nhưng có thể hòa hợp lại,quan trọng là cả 2 người và nhất là e đó,biết cách nhịn đi 1 tí và khôn khéo để đưa chồng mình về với mình,vận sắp tới của e cũng thăng trầm lắm,sợ 1 mình e sẽ khó nuôi tụi nhỏ,a khuyên e tốt nhất là không nên chia tay chia chân làm gì,bình tĩnh suy nghĩ lại,nay 20/10 chắc bực tức đêm qua luôn hả mà khuya up lá số nên hỏi đưa đơn li dị chồng
Vâng em cảm ơn anh. 20/10 cũng là ngày thường thôi à vì chồng em không qtrong đời sống tinh thần lắm. Sn, kn ngày cưới, 20/10 hay 8/3 như nhau cả. Hiện tại thì em cũng không biết có bồ bịch đào hoa gì không. Em muốn bỏ vì nhiều xung đột trong cách sống cs gđ cơ. Chứ nói thật em mà biết bồ bịch thì em bỏ luôn chứ ko bao h tiếc nuối vương vấn gì luôn.
Nói chung là khó bỏ nhau lắm vì e còn yêu chồng e,còn chuyện xung đột là kiểu gì cũng có vì số nó vậy rồi,để ý xem a ta có gái theo ko đó
Nếu là vì yêu nên khó bỏ thì không phải đâu ạ. 5 năm qua cũng nhiều chuyện xảy ra. Chưa bao giờ khi em cần chia sẻ mà chồng em đưa bờ vai ra cả. Kiểu đồng sàng dị mộng vậy.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

tulalnvn đã viết: 00:36, 20/10/21 Em đang có một vài băn khoăn muốn xin hữu duyên các cô chú anh chị và tất cả mọi người tư vấn giúp ạ.
Em lấy chồng năm 2016, bé đầu con trai sinh 2017 và sau bé gái 2020. Vợ chồng không hợp nhau lắm nên cũng tranh cãi nhiều. Em muốn hỏi 2 vấn đề là:

1. Liệu vc có bỏ nhau dễ dàng không ạ? Em đang làm một số giấy tờ và định tháng tới sẽ đưa đơn ra toà. Em sẽ nuôi 2 bé.
2. Em chuẩn bị đi làm lại, em nên đi làm công ăn lương tiếp hay đi học nấu ăn để mở tiệm? Em thực sự thích ẩm thực và muốn mở tiệm bánh hoặc quán ăn nhưng bây giờ cũng ko còn ít tuổi nữa nên băn khoăn lắm.
Đây là lá số của em

Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ. Chúc tất cả phụ nữ của diễn đàn mình một ngày 20/10 thật vui vẻ.
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không, có thành tích gì cao trong thi cử không?
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 23:35, 29/10/21

Đây là lá số của em

Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không, có thành tích gì cao trong thi cử không?
Em làm sale bên ngân hàng, bảo hiểm, … rồi nghỉ sau sinh bé 2 đến giờ. Trình độ tốt nghiệp đh ạ. Hồi trung học trở về còn tốt chứ phổ thông em lười và bị phân tâm nhiều nên thành tích không tốt. Thi cử trước giờ em không phải là người gặp may mắn. Nên em luôn nhớ cứ chăm là đạt thành tích cao còn ko thì ko có may mắn gì cả. Thành tích chắc có tnđh bằng Giỏi cao nhất lớp do hồi ấy em cố tình muốn mình phải cao nhất lớp. Còn đi làm thì em thấy em gặp may, luôn gặp được sếp tốt với mình dù cv mình ko thích lắm và ko thực sự nỗ lực hết khả năng.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Mệnh mộc, thiên cơ cư ngọ. Thiên cơ là sao chủ về mưu lược, cơ trí. Có thái dương ở phu thê, cho nên về cơ bản là người có yêu cầu khá cao về chồng, đó là mong ông chồng này phải cứng rắn, mạnh mẽ và giỏi hơn mình. Nhưng thái dương lại ngộ đà la, mệnh lại cơ kị kình hoả linh vừa nóng tính lại vừa soi xét chi li, mất cân bằng phu thê, có thể thấy là người chồng không được như kỳ vọng, nếu cách nói dân dã thì anh chồng này hơi hèn, thiếu quyết đoán và không dám làm việc gì.
Tả phụ ở đây cũng xác quyết là không thể ở với người chồng này.
Số có thể có con nuôi.
Với lá số cơ âm này, theo tôi nên chú trọng con đường chuyên môn thì hơn là kinh doanh.
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.j

Superlang đã viết: 07:53, 30/10/21 Mệnh mộc, thiên cơ cư ngọ. Thiên cơ là sao chủ về mưu lược, cơ trí. Có thái dương ở phu thê, cho nên về cơ bản là người có yêu cầu khá cao về chồng, đó là mong ông chồng này phải cứng rắn, mạnh mẽ và giỏi hơn mình. Nhưng thái dương lại ngộ đà la, mệnh lại cơ kị kình hoả linh vừa nóng tính lại vừa soi xét chi li, mất cân bằng phu thê, có thể thấy là người chồng không được như kỳ vọng, nếu cách nói dân dã thì anh chồng này hơi hèn, thiếu quyết đoán và không dám làm việc gì.
Tả phụ ở đây cũng xác quyết là không thể ở với người chồng này.
Số có thể có con nuôi.
Với lá số cơ âm này, theo tôi nên chú trọng con đường chuyên môn thì hơn là kinh doanh.
Em xin cảm ơn lời khuyên của a/c.
Thật sự em đã cố gắng thay đổi mình để hoà hợp hơn với chồng để cho cs của con được vui vẻ hạnh phúc mà khó quá. Em có thể kìm chế tức giận nhưng ko thể làm thoải mái được tinh thần vì tính cách của chồng. Lâu ngày nó làm em ức chế không thể chăm sóc nuôi dạy con tốt được. Em thà không có còn hơn có cũng như không. Có lẽ tính cách Thiên Cơ với Phá Quân là không thể hoà hợp.
Cho em hỏi thêm là em theo con đường ẩm thực tiếp nhưng không hướng kinh doanh nữa mà theo chuyên môn thì vẫn hợp đúng không ạ?
Đầu trang

Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
còn 2 năm sung sướng,vận này cũng là vận bất hiển công danh, tuy thái dương ôm đà là là xấu nhưng vẫn ko sao, vì có hóa khoa+ hóa quyền hội về :))

bỏ chồng là bốc shit ăn vã đấy :))

36-46 khổ tận cam lai :)) mệnh đã có 4 sát tinh rồi , vào vận thêm 2 đại ca địa ko + địa kiếp nữa , thì thứ gì chịu nỗi =)) chính tinh của vận là bộ sát phá tham, mệnh thiên cơ thì chỉ có chịu trận =))

từ 36-66 khổ không thể tả :)) số này hậu vận có vấn đề , do mệnh của mình xấu chiều về :))

số hợp chốn thiền môn thanh tinh :)) :))
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tên đã viết: 13:21, 30/10/21
tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
còn 2 năm sung sướng,vận này cũng là vận bất hiển công danh, tuy thái dương ôm đà là là xấu nhưng vẫn ko sao, vì có hóa khoa+ hóa quyền hội về :))

bỏ chồng là bốc shit ăn vã đấy :))

36-46 khổ tận cam lai :)) mệnh đã có 4 sát tinh rồi , vào vận thêm 2 đại ca địa ko + địa kiếp nữa , thì thứ gì chịu nỗi =)) chính tinh của vận là bộ sát phá tham, mệnh thiên cơ thì chỉ có chịu trận =))

từ 36-66 khổ không thể tả :)) số này hậu vận có vấn đề , do mệnh của mình xấu chiều về :))

số hợp chốn thiền môn thanh tinh :)) :))
Cảm ơn bạn. Ủa mà có gì đáng cười thế ạ? Còn bỏ chồng là bốc shit ăn vã thì mình không tin đâu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”