Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Gửi bài gửi bởi tulalnvn »

Em đang có một vài băn khoăn muốn xin hữu duyên các cô chú anh chị và tất cả mọi người tư vấn giúp ạ.
Em lấy chồng năm 2016, bé đầu con trai sinh 2017 và sau bé gái 2020. Vợ chồng không hợp nhau lắm nên cũng tranh cãi nhiều. Em muốn hỏi 2 vấn đề là:

1. Liệu vc có bỏ nhau dễ dàng không ạ? Em đang làm một số giấy tờ và định tháng tới sẽ đưa đơn ra toà. Em sẽ nuôi 2 bé.
2. Em chuẩn bị đi làm lại, em nên đi làm công ăn lương tiếp hay đi học nấu ăn để mở tiệm? Em thực sự thích ẩm thực và muốn mở tiệm bánh hoặc quán ăn nhưng bây giờ cũng ko còn ít tuổi nữa nên băn khoăn lắm.
Đây là lá số của em

Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ. Chúc tất cả phụ nữ của diễn đàn mình một ngày 20/10 thật vui vẻ.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính mong mọi người cho em chút lời khuyên. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

BẠn có hay đau ốm không rõ nguyên nhân.
Lúc nhỏ có bị bỏng lần nào chưa.
Được cảm ơn bởi: tulalnvn
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 09:42, 20/10/21 BẠn có hay đau ốm không rõ nguyên nhân.
Bé mình có hay ốm vì viêm A từ lớp 9 trở đi là đỡ. Bệnh thì đau yếu ra sao mình đều đi khám nên biết hết. Mình chưa bao giờ bị bỏng cả.
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

tulalnvn đã viết: 10:11, 20/10/21
Bé mình có hay ốm vì viêm A từ lớp 9 trở đi là đỡ. Bệnh thì đau yếu ra sao mình đều đi khám nên biết hết. Mình chưa bao giờ bị bỏng cả.
Số nè cũng dễ bị cơ hành.
Đầu trang

tulalnvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

supachai749 đã viết: 10:45, 20/10/21
Bị cơ hành là như thế nào bạn có thể nói rõ hơn được không ?
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

tulalnvn đã viết: 12:19, 20/10/21
supachai749 đã viết: 10:45, 20/10/21
Bị cơ hành là như thế nào bạn có thể nói rõ hơn được không ?
Vong theo quấy phá,có căn đồng số lính.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
Bạn tulalnvn thân .
Bạn mệnh Mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Ngọ là tử địa , không thuận , gặp nhiều tai ách .
Thân đóng tại cung Tuất là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại tốt , vừa phá được thế La võng , vừa chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có đất dựng võ , gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt nên được hưởng khá giả .
Bạn là người can đảm , cương cường , nóng nẩy như nam nhi , nhưng trinh lương , khuê các .
Bạn có sức khỏe dồi dào , nhưng nên chú ý bệnh ngoài da , đàm nhiệt , nóng lạnh .
Bạn có óc kinh thương , có hoa tay , có năng khiếu về thủ công , mỹ nghệ , da trắng , xinh đẹp , nhưng hình khắc lục thân .
Bạn là người sành ăn uống , có khiếu về ẩm thực , ( thường hay ăn thì ... vào bếp ) , giỏi về gia chánh ẩm thực , có thể viết sách , dậy về ẩm thực .
Tính tình cởi mở , sành ăn uống , thường được mời ăn uống , tiệc tùng , được thưởng thức các món ăn ngon và được quà biếu bằng tiền hay hiện vật .
Bạn hợp với ngành ăn uống , khách sạn , nhà hàng , bạn muốn đi học về ẩm thực thì tốt và hợp với bạn , tuy có muộn , nhưng vẫn tốt , muộn còn hơn không , mong bạn có quyết định cho đúng .
Cung phu quân của bạn thì :
Duyên đầu lỡ làng .
Duyên sau hòa hợp .
Nên cho người Phu của mình đứng ra chủ đạo , còn mình chỉ phụ trợ , chỉ đạo đằng sau , thì mọi việc tất thành , vì mình phụ thuộc vào người phối ngẫu , mà bạn nóng tính quá nên hay có xung khắc , mâu thuẫn ... .
Một điều nhịn chín , điều lành , dĩ hòa vi quý , một lời kinh Phật tụng để hanh thông .
Chông bạn sinh năm nào ( năm âm lịch ) ? , chúc bạn một ngày vui vẻ và an lành .
Đầu trang

carlsimens
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi carlsimens »

Thank you so much for this. Means a lot to me
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

dunglanchin đã viết: 14:25, 20/10/21
tulalnvn đã viết: 09:36, 20/10/21 Em up lại ảnh lá số ạ

Hình ảnh
Bạn tulalnvn thân .
Bạn mệnh Mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Ngọ là tử địa , không thuận , gặp nhiều tai ách .
Thân đóng tại cung Tuất là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại tốt , vừa phá được thế La võng , vừa chuyển xấu thành tốt bất ngờ và có đất dựng võ , gặp môi trường , gặp hoàn cảnh , gặp thời vận tốt nên được hưởng khá giả .
Bạn là người can đảm , cương cường , nóng nẩy như nam nhi , nhưng trinh lương , khuê các .
Bạn có sức khỏe dồi dào , nhưng nên chú ý bệnh ngoài da , đàm nhiệt , nóng lạnh .
Bạn có óc kinh thương , có hoa tay , có năng khiếu về thủ công , mỹ nghệ , da trắng , xinh đẹp , nhưng hình khắc lục thân .
Bạn là người sành ăn uống , có khiếu về ẩm thực , ( thường hay ăn thì ... vào bếp ) , giỏi về gia chánh ẩm thực , có thể viết sách , dậy về ẩm thực .
Tính tình cởi mở , sành ăn uống , thường được mời ăn uống , tiệc tùng , được thưởng thức các món ăn ngon và được quà biếu bằng tiền hay hiện vật .
Bạn hợp với ngành ăn uống , khách sạn , nhà hàng , bạn muốn đi học về ẩm thực thì tốt và hợp với bạn , tuy có muộn , nhưng vẫn tốt , muộn còn hơn không , mong bạn có quyết định cho đúng .
Cung phu quân của bạn thì :
Duyên đầu lỡ làng .
Duyên sau hòa hợp .
Nên cho người Phu của mình đứng ra chủ đạo , còn mình chỉ phụ trợ , chỉ đạo đằng sau , thì mọi việc tất thành , vì mình phụ thuộc vào người phối ngẫu , mà bạn nóng tính quá nên hay có xung khắc , mâu thuẫn ... .
Một điều nhịn chín , điều lành , dĩ hòa vi quý , một lời kinh Phật tụng để hanh thông .
Chông bạn sinh năm nào ( năm âm lịch ) ? , chúc bạn một ngày vui vẻ và an lành .
Con không có ý gì nhưng đừng dạy phụ nữ nhẫn nhịn nữa.
Có gì nói ra hết đừng nhịn.
Bác ơi, có gì bức xúc không đồng tình phải nói ra.
Phụ nữ cũng là người không phải là cái bao cát hay vật vô thức đâu.
Bây giờ không phải thời đại phong kiến con rất tức giận khi đọc thấy những thứ như phải nhẫn nhịn.
Phụ nữ không phụ thuộc vào người phối ngẫu họ không phải đồ chơi đâu. Họ là người đó bác.
Con không biết trình độ bác bao cao.
Nhưng những câu bác nói của những thằng đàn ông xem phụ nữ không ra gì.
Bác có thời gian tiền bạc sang các nước giàu tiên tiến phụ nữ sống sao không giấy tờ kết hôn anh việc anh tôi việc tôi, cháu chưa thấy phụ nữ nào phải sống phụ thuộc ai. Sự tự do là quan trọng nhất của một con người.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”