Thân mệnh đồng cung vô chính diệu, cần cao nhân cho lời bình!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thân mệnh đồng cung vô chính diệu, cần cao nhân cho lời bình!

Gửi bài gửi bởi phuonghuynguyen »

Xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn! Mình rất tin tưởng vào Khoa Tử Vi nên cũng có dành một chút thời gian để tìm hiểu và tự lý giải lá số cho chính bản thân, nhưng do lá số của minh khá đặc biệt vì cung Mệnh và Thân vừa đồng cung lại vừa vô chính diệu nên làm mình hơi bối rối khi luận giải rất mong mọi người có kinh nghiệm vào giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
Lá số này của mình thì cung Mệnh Thân vô chính diệu sẽ bị ảnh hưởng của cung xung chiếu (Thiên Di) nhiều hơn hay chịu ảnh hưởng của Tam Hợp (Dần Ngọ Tuât) ạ?
Tập tin đính kèm
Nguyễn Huy.jpg
Nguyễn Huy.jpg (183.19 KiB) Đã xem 651 lần
Đầu trang

Âm Dương Tiên Sinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thân mệnh đồng cung vô chính diệu, cần cao nhân cho lời bình!

Gửi bài gửi bởi Âm Dương Tiên Sinh »

Lá số này rất hay chỉ tiếc Cục khắc mệnh tuy là VCD. Nhưng ở Dương thủy chính tý gặp tuần triệt là an toàn, còn về Thiên Di Có Thái Âm nghịch dương lại là hay vì bản mệnh Thổ Nhược, Mộc Tù. Hoả yếu,nên bạn yên tâm tuy ko bình hoà nhưng gặp tai kiếp dù nặng cũng sẽ qua.
Được cảm ơn bởi: phuonghuynguyen, NgoMinhTri
Đầu trang

phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Âm Dương Tiên Sinh đã viết: 15:25, 20/10/21 Lá số này rất hay chỉ tiếc Cục khắc mệnh tuy là VCD. Nhưng ở Dương thủy chính tý gặp tuần triệt là an toàn, còn về Thiên Di Có Thái Âm nghịch dương lại là hay vì bản mệnh Thổ Nhược, Mộc Tù. Hoả yếu,nên bạn yên tâm tuy ko bình hoà nhưng gặp tai kiếp dù nặng cũng sẽ qua.
Cám ơn bác đã giảng giải, chúc bác sức khỏe ạ!
Đầu trang

phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

À, ngoài ra thì em thấy lá số của em hợp kinh doanh, em cũng đi theo đường nàyhơn 2 năm nay rồi, tuy vậy dạo 1 2 năm gần đây thì cứ xịt liên tục vì nhiều lý do khách quan. Không biết tương lai có khá khẩm hơn không các bác nhỉ ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

phuonghuynguyen đã viết: 15:09, 20/10/21 Xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn! Mình rất tin tưởng vào Khoa Tử Vi nên cũng có dành một chút thời gian để tìm hiểu và tự lý giải lá số cho chính bản thân, nhưng do lá số của minh khá đặc biệt vì cung Mệnh và Thân vừa đồng cung lại vừa vô chính diệu nên làm mình hơi bối rối khi luận giải rất mong mọi người có kinh nghiệm vào giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
Lá số này của mình thì cung Mệnh Thân vô chính diệu sẽ bị ảnh hưởng của cung xung chiếu (Thiên Di) nhiều hơn hay chịu ảnh hưởng của Tam Hợp (Dần Ngọ Tuât) ạ?
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

phuonghuynguyen đã viết: 15:09, 20/10/21 Xin chào các cô chú và các anh chị trong diễn đàn! Mình rất tin tưởng vào Khoa Tử Vi nên cũng có dành một chút thời gian để tìm hiểu và tự lý giải lá số cho chính bản thân, nhưng do lá số của minh khá đặc biệt vì cung Mệnh và Thân vừa đồng cung lại vừa vô chính diệu nên làm mình hơi bối rối khi luận giải rất mong mọi người có kinh nghiệm vào giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều.
Bao nhiêu sao tốt chui hết vào cung thê rồi. Lo mà lấy vợ đi =)) =))
Được cảm ơn bởi: NgoMinhTri
Đầu trang

phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 10:53, 21/10/21
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không?
Em đang kinh doanh ạ, trình độ đại học, hồi phổ thông thì đường học hành cũng khá tốt, chỉ có đều lên đại học thì em lười học đi hẳn :-B
Đầu trang

suitableBear
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi suitableBear »

Lá này tuy mệnh thân vcd nhưng không hề yếu nha, giống như trong âm có dương mà trong dương có âm vậy!
Đầu trang

suitableBear
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi suitableBear »

Tử vi coi trọng yếu tố bộ sao, nên chỉ cần trong mệnh bàn có bộ sao nào đó kết hợp đủ mạnh thì chắc chắn đương số sẽ được hưởng sự tốt đẹp của bộ sao đó kể cả khi không nằm trong cung mệnh thân.
Được cảm ơn bởi: phuonghuynguyen
Đầu trang

phuonghuynguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 10:59, 21/10/21
Bao nhiêu sao tốt chui hết vào cung thê rồi. Lo mà lấy vợ đi =)) =))
Cưới xin thì chắc phải 1 vài năm nữa bác ạ :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”