Mệnh Dương Lương cư Dậu là tốt hay xấu?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
pisces2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh Dương Lương cư Dậu là tốt hay xấu?

Gửi bài gửi bởi pisces2001 »

Cho em hỏi lá số này tốt hay xấu ạ, vì em xem vài bài thấy Dương Lương cư Dậu không tốt như Dương Lương cư Mão, thậm chí có phần kém hơn. Mong mọi người giải đáp ạ
Tập tin đính kèm
pisces2001.jpg (182.55 KiB) Đã xem 615 lần
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh Dương Lương cư Dậu là tốt hay xấu?

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Ý của cổ nhân, khi chính tinh hãm địa toạ mệnh thì Tuổi Thọ không được tốt bằng Chính tinh miếu vượng địa.
Ngày xưa, thời điểm bộ môn tử vi ra đời, tuổi thọ con người không được cao, người ta chê trách những sao ở vị trí hãm địa cung mệnh vì lí do này.
Ví dụ mệnh chính tinh hãm địa mà gặp hung sát tinh cũng đánh vào tuổi thọ nữa thì cực kỳ đáng lo.
Như mệnh vcd cũng là một cách xấu về tuổi thọ, mệnh như thế nếu vào hạn không kiếp hoả linh không có không vong chế hoá thì dễ "đi" lắm.
Ngày nay tử vi thực dụng hơn, chuyên luận tài quan nên người ta bỏ tính đắc hãm của chính tinh đi, vậy thôi
Được cảm ơn bởi: pisces2001
Đầu trang

pisces2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vậy còn Tuần Triệt đóng vào mệnh thì có ảnh hưởng gì không ạ
Đầu trang

suitableBear
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi suitableBear »

pisces2001 đã viết: 01:40, 31/10/21 Cho em hỏi lá số này tốt hay xấu ạ, vì em xem vài bài thấy Dương Lương cư Dậu không tốt như Dương Lương cư Mão, thậm chí có phần kém hơn. Mong mọi người giải đáp ạ
Dương Lương cư dậu hay được đánh giá không tốt như Dương Lương tại mão là do vị trí đắc hãm của các chính tinh, tuy nhiên tốt xấu rốt cuộc phân định ra sao còn phải xem thêm các yếu tố khác kết hợp.
Đầu trang

pisces2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

suitableBear đã viết: 20:29, 31/10/21
pisces2001 đã viết: 01:40, 31/10/21 Cho em hỏi lá số này tốt hay xấu ạ, vì em xem vài bài thấy Dương Lương cư Dậu không tốt như Dương Lương cư Mão, thậm chí có phần kém hơn. Mong mọi người giải đáp ạ
Dương Lương cư dậu hay được đánh giá không tốt như Dương Lương tại mão là do vị trí đắc hãm của các chính tinh, tuy nhiên tốt xấu rốt cuộc phân định ra sao còn phải xem thêm các yếu tố khác kết hợp.
Các yếu tố khác kết hợp như xung chiếu, nhị hợp tam hợp hả bạn
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

pisces2001 đã viết: 18:37, 31/10/21 Vậy còn Tuần Triệt đóng vào mệnh thì có ảnh hưởng gì không ạ
LS khá, em đang làm nghề gì? trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không? Bố mẹ làm nghề gì, có khá giả không?
Đầu trang

pisces2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:24, 04/07/22
pisces2001 đã viết: 18:37, 31/10/21 Vậy còn Tuần Triệt đóng vào mệnh thì có ảnh hưởng gì không ạ
LS khá, em đang làm nghề gì? trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không? Bố mẹ làm nghề gì, có khá giả không?
Dạ em là sinh viên, trình độ cả đầu vào lẫn trong quá trình học tập đều tốt. Hồi phổ thông thi cử đường học hành ổn áp lắm ạ, có điều em thích đồ họa máy tính nên đi học thêm bên ngoài khi lên đại học. Gọi là trái ngành đó anh (em học khoa sư phạm). Nhà em cũng bình thường thôi, được cái họ hàng khá giả giàu có nên được cho với hỗ trợ nhiều. Bố mẹ em thì nghỉ hưu, nhưng do em là con út với đẻ muộn nên được cả nhà chiều chuộng yêu thương lắm. Đại loại là đầy đủ không thiếu gì ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Mệnh kim tọa đất kim cung cũng ổn r, người trầm ổn khá kín đáo, có tài lãnh đạo, có bệnh đi dâng sớ lên chùa cầu nguyện tự nhiên khỏi, về già hòa giải cho người khác được, khá sâu sắc, giàu sang, phòng bệnh về mắt, tim mạch huyết áp, cuốn họng, mụn nhọt, gan, pháp luật kiện tụng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”