BÌNH GIẢI VÀ BÌNH LUẬN lá số giúp em ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Namsonpro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

BÌNH GIẢI VÀ BÌNH LUẬN lá số giúp em ạ!

Gửi bài gửi bởi Namsonpro »

KJXL8217.jpg (183.44 KiB) Đã xem 566 lần
Chào các bác!
Mong các Bác Bình giải giúp em ạ!
Ngoài ra, em có 3 thắc mắc nhờ các bác giải đáp hoặc bình luận giúp em ạ!
1. Cung tài bạch sao Thái Dương MĐ nhưng bản chất của sao Thái Dương là cho đi mà không nhận lại, vậy thì cung này của em có tốt hay không ạ. Thứ 2 là, Sao Thái Dương là Mặt trời nhưng lại ở cung Tý tức là 12h đêm thì Mặt trời có bị che mờ đi không. Vậy thì Thái Dương cung Tý có tốt hay không?
2. Cung Mệnh của em rất xấu, Cự môn tại Thìn, lại còn HĐ, gặp rất nhiều sao xấu đồng cung nhưng gặp Tuần không thì có chuyển ngược từ xấu thành tốt hay không? Ngoài ra, có sao Thiên giải đồng cung thì có chiết giảm cái xấu đc k?
3. Sao Liêm Trinh đại diện cho sự trong sạch nhưng lại nằm ở cung tiền-tài (Điền trạch) thì có phải là không có điền sản không?
Bản thân em đg là công chức, cũng có chút hư danh, bằng cấp, nhưng nội tâm luôn đau khổ vì nghèo khó, khổ sở.
Em xin trân trọng cảm ơn ạ!
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: BÌNH GIẢI VÀ BÌNH LUẬN lá số giúp em ạ!

Gửi bài gửi bởi trangross »

Namsonpro đã viết: 10:20, 26/11/21 KJXL8217.jpg
Chào các bác!
1. Cung tài bạch sao Thái Dương MĐ nhưng bản chất của sao Thái Dương là cho đi mà không nhận lại, vậy thì cung này của em có tốt hay không ạ. Thứ 2 là, Sao Thái Dương là Mặt trời nhưng lại ở cung Tý tức là 12h đêm thì Mặt trời có bị che mờ đi không. Vậy thì Thái Dương cung Tý có tốt hay không?
2. Cung Mệnh của em rất xấu, Cự môn tại Thìn, lại còn HĐ, gặp rất nhiều sao xấu đồng cung nhưng gặp Tuần không thì có chuyển ngược từ xấu thành tốt hay không? Ngoài ra, có sao Thiên giải đồng cung thì có chiết giảm cái xấu đc k?
3. Sao Liêm Trinh đại diện cho sự trong sạch nhưng lại nằm ở cung tiền-tài (Điền trạch) thì có phải là không có điền sản không?
Bản thân em đg là công chức, cũng có chút hư danh, bằng cấp, nhưng nội tâm luôn đau khổ vì nghèo khó, khổ sở.
Em ko biết xem, mong có người giỏi luận cho anh, đừng buồn khổ anh nhé. Anh năng trì niệm chú đại bi, ngài sẽ luôn gia hộ, che trở, nhất quyết không vào cảnh đường cùng và cuộc sống sẽ nhẹ nhàng tốt đẹp hơn.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Vẫn còn THAM, SÂN, SI thì chẳng có trì chú (Đại Bi hay Đại Bịp?) nào giúp ta cả.

Đương số không tìm hiểu kỹ về Tử Vi, lên mạng hỏi càng dễ bối rối. Nhất là mệnh lại có Hỏa Linh hội họp, càng dễ quẫn trí.

Cái gì mà "sao Thái Dương là cho đi mà không nhận lại"? Chắc lại xem mấy trang đoán sẵn như cohoc.net rồi.

Lá số này Thái Dương cư Tài cung cũng là cung Ngọ. Cung Ngọ nhưng là tiểu vận của những năm Tý. Năm nay năm Sửu mà Điền Trạch là cung Sửu (cung Lưu niên) nên lên mạng hỏi chuyện Điền Trạch. Ứng số quá nhỉ?

Thái Dương tại Tài cung (Ngọ cung) quá SÁNG, sao đương số "nội tâm luôn đau khổ vì nghèo khó, khổ sở"?

Vì coi Tử Vi thì một SAO chẳng nói lên điều gì cả. NHIỀU SAO mới ăn thua. (Nhưng trên lyso.vn, càng nhiều sao (lục đẳng, thất đẳng,...) cũng chẳng đáng kể.)

Có vẻ cũng đúng số, vì những gì đương số kể lể (tình cảnh, thái độ, nhìn nhận, giọng điệu và cả chuyện "hư danh bằng cấp") đều thể hiện trên lá số cả. Quan trọng là có ĐỌC được ra hay không thôi.

À, ĐẠI HẠN Liêm-Sát này (32-42 tuổi), đương số dễ phạm pháp, bị bắt và xử vì liên quan đến tiền bạc. Coi chừng nhé!

Nếu nhận xét theo Tử Bình thì ngắn gọn hơn nhiều. Nhưng thôi nhường cho các độc giả. (Phải động não, chủ động tham gia bình luận nhận xét chứ. Nếu chỉ chăm chăm vào đây thụ động, tán dóc và "coi chùa" thì DỄ ÒM à).

Nam Bát Tự: Mậu Thìn/ Mậu Ngọ/ ngày Ất Mão/ giờ Giáp Thân
Đang ở vận Nhâm Tuất. Lưu niên Tân Sửu.
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

haiuyenlyso đã viết: 21:25, 26/11/21 Vẫn còn THAM, SÂN, SI thì chẳng có trì chú (Đại Bi hay Đại Bịp?) nào giúp ta cả.

Đương số không tìm hiểu kỹ về Tử Vi, lên mạng hỏi càng dễ bối rối. Nhất là mệnh lại có Hỏa Linh hội họp, càng dễ quẫn trí.

Cái gì mà "sao Thái Dương là cho đi mà không nhận lại"? Chắc lại xem mấy trang đoán sẵn như cohoc.net rồi.

Lá số này Thái Dương cư Tài cung cũng là cung Ngọ. Cung Ngọ nhưng là tiểu vận của những năm Tý. Năm nay năm Sửu mà Điền Trạch là cung Sửu (cung Lưu niên) nên lên mạng hỏi chuyện Điền Trạch. Ứng số quá nhỉ?

Thái Dương tại Tài cung (Ngọ cung) quá SÁNG, sao đương số "nội tâm luôn đau khổ vì nghèo khó, khổ sở"?

Vì coi Tử Vi thì một SAO chẳng nói lên điều gì cả. NHIỀU SAO mới ăn thua. (Nhưng trên lyso.vn, càng nhiều sao (lục đẳng, thất đẳng,...) cũng chẳng đáng kể.)

Có vẻ cũng đúng số, vì những gì đương số kể lể (tình cảnh, thái độ, nhìn nhận, giọng điệu và cả chuyện "hư danh bằng cấp") đều thể hiện trên lá số cả. Quan trọng là có ĐỌC được ra hay không thôi.

À, ĐẠI HẠN Liêm-Sát này (32-42 tuổi), đương số dễ phạm pháp, bị bắt và xử vì liên quan đến tiền bạc. Coi chừng nhé!

Nếu nhận xét theo Tử Bình thì ngắn gọn hơn nhiều. Nhưng thôi nhường cho các độc giả. (Phải động não, chủ động tham gia bình luận nhận xét chứ. Nếu chỉ chăm chăm vào đây thụ động, tán dóc và "coi chùa" thì DỄ ÒM à).

Ui sao bác lại nói vậy. Bác nói thật cay nghiệt, vì đời nếu ai cũng hết tham sân si sẽ ko còn cảnh khổ não cay nghiệt với nhau bác ạ. Cháu nghĩ chú đại bi là tốt. Còn tin hay duyên không là do từng người. Thôi cháu out khỏi this thread.
Đầu trang

Namsonpro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vẫn còn THAM, SÂN, SI thì chẳng có trì chú (Đại Bi hay Đại Bịp?) nào giúp ta cả.

Cái gì mà "sao Thái Dương là cho đi mà không nhận lại"? Chắc lại xem mấy trang đoán sẵn rồi.

Vì coi Tử Vi thì một SAO chẳng nói lên điều gì cả. NHIỀU SAO mới ăn thua. (Nhưng trên trang... càng nhiều sao (lục đẳng, thất đẳng,...) cũng chẳng đáng kể.)

[/quote]

Cảm ơn Bác đã khuyên dạy, nhưng vấn đề chính Bác phán giúp em về lá số của em được k ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Namsonpro đã viết: 10:20, 26/11/21 KJXL8217.jpg
Chào các bác!
Em đang làm nghề gì? Trình độ thạc sỹ trở lên? Hồi phổ thông đường học hành có xuất sắc không, có thành tích gì cao trong thi cử không?
Đầu trang

Namsonpro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em đang làm nghề gì? Trình độ thạc sỹ trở lên? Hồi phổ thông đường học hành có xuất sắc không, có thành tích gì cao trong thi cử không?
[/quote]

Em là công chức của Bộ, năm 2022 bảo vệ luận văn Thạc sĩ, em học cũng bình thường thôi ạ, em nghĩ trong thì cử thì em gặp may hơn là học giỏi, thành tích lực học cao nhất của em là giải nhì học sinh giỏi cấp tỉnh năm lớp 9. Còn giờ thì Bằng khen, Giấy khen của Bộ trưởng thì nhiều. Em chỉ phiền lòng 1 chút về kinh tế chưa tốt thôi ạ. Mong anh/chị phân tích thêm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”