Tham Lang cư Tý - Mệnh Không Thân Kiếp - Vui ít Buồn nhiều

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
huy93monre
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tham Lang cư Tý - Mệnh Không Thân Kiếp - Vui ít Buồn nhiều

Gửi bài gửi bởi huy93monre »

Em chào cả nhà ạ! Chúc mọi người tháng mới làm ăn tấn tới, sức khoẻ dồi dào!
Em đi xem ls ở nhiều nơi, có nơi thì nói ls xấu mệnh không thân kiếp, tham lang hoá kỵ số nghèo, vui ít buồn nhiều! Có nơi thì bảo sao sẽ giàu vì song lộc triều viên, tam hoá liên châu, toàn không cách gì gì đó giống kiểu tưởng giới thạch!
Em đang trong đại vận 24-34 mà mấy năm gần đây thấy lao đao quá ạ, 2019 đang làm công chức thì E chán nghỉ việc ra kinh doanh, không lỗ nhưng cũng chả đi đâu về đâu, 2020 thì chia tay người yêu yêu nhau 3 năm bị trầm cảm gần như cả năm (vì thân cư thê nên e hơi luỵ tình), năm nay thì bình hoà nhưng tiền có đồng nào ra đồng đó!
Anh chị em trên diễn đàn đi qua làm ơn cho em xin đôi
lời về cuộc đời, sự nghiệp, hôn nhân với ạ! Với lá số này sau này có làm nên nghiệp lớn không ạ, còn việc lấy vợ thì h e thấy chán nản sau khi bị trầm cảm quá ạ! Em xin đội ơn ^:)^
Tập tin đính kèm
2311069D-961A-455B-ADC6-F67F55EF6344.jpeg (308.98 KiB) Đã xem 541 lần
Đầu trang

TrungTuan888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tham Lang cư Tý - Mệnh Không Thân Kiếp - Vui ít Buồn nhiều

Gửi bài gửi bởi TrungTuan888 »

Tham lang cư tý thì vui rồi dẫu có mệnh không thân kiếp thì cũng k lo thiếu thú vui đâu có chăng đường tình duyên hơi lận đận tý thôi ,vì có triệt án ngữ mệnh và tuần ở thân nên khá hợp lý nên tập trung vào sự nghiệp và thú vui khác .
Đặc điểm của tham lang cư tý là nên đi xa lập nghiệp 1 là dể sống thọ hơn 2 là để dễ làm giàu với tham hoả ,3 mà cung phu có tuần nên cũng có khả năng lấy vợ nơi xa. 4 là cung điền có dương lương cũng khó giữ được tổ nghiệp nên rời xa quê sau vinh quy về làng thì tốt , cung thiên di có tủ vi nên ra ngoài dễ có quý nhân trợ lực
Cung tài phá quân hãm thì không thể giữ tiền ở yên 1 chỗ được dẫu có hoá lộc thì nó cũng chỉ thể hiện bạn khao khát kiếm tiền và có nhiều phương cách linh động để kiêm ra tiền hơn thôi vậy nên đầu tư trải rộng hoặc kinh doanh hợp lý ( tóm lại k nên để tiền đứng yên ) . Mệnh bạn có lộc tồn nhưng tuổi của bạn k được hưởng trọn vẹn lộc tồn này nên tốt hơn k nghĩ đến nó , lộc tồn ở đây chỉ thể hiện tính bạn có chút keo vì mang tính thu vào , thụ động , nhưng lộc tồn cũng hạn chế được tính phong tình của tham lang . Thực chất lá số này giàu được k phải nhờ song lộc mà từ hoá lộc ở phá quân và tham hoả và cặp song hao ở cung mão ( bạn nên tích tiền dưới dạng đất sẽ tốt hơn hoặc cũng có thể xem xu hướng kd đất chẳng hạn như môi giới nhà đất ... )
Điều nên nhớ duy nhất của tham lang cư tý là tránh việc "ý chí bạc nhược" tình or tiền chọn 1 thôi .
Được cảm ơn bởi: huy93monre
Đầu trang

huy93monre
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TrungTuan888 đã viết: 21:02, 01/12/21 Tham lang cư tý thì vui rồi dẫu có mệnh không thân kiếp thì cũng k lo thiếu thú vui đâu có chăng đường tình duyên hơi lận đận tý thôi ,vì có triệt án ngữ mệnh và tuần ở thân nên khá hợp lý nên tập trung vào sự nghiệp và thú vui khác .
Đặc điểm của tham lang cư tý là nên đi xa lập nghiệp 1 là dể sống thọ hơn 2 là để dễ làm giàu với tham hoả ,3 mà cung phu có tuần nên cũng có khả năng lấy vợ nơi xa. 4 là cung điền có dương lương cũng khó giữ được tổ nghiệp nên rời xa quê sau vinh quy về làng thì tốt , cung thiên di có tủ vi nên ra ngoài dễ có quý nhân trợ lực
Cung tài phá quân hãm thì không thể giữ tiền ở yên 1 chỗ được dẫu có hoá lộc thì nó cũng chỉ thể hiện bạn khao khát kiếm tiền và có nhiều phương cách linh động để kiêm ra tiền hơn thôi vậy nên đầu tư trải rộng hoặc kinh doanh hợp lý ( tóm lại k nên để tiền đứng yên ) . Mệnh bạn có lộc tồn nhưng tuổi của bạn k được hưởng trọn vẹn lộc tồn này nên tốt hơn k nghĩ đến nó , lộc tồn ở đây chỉ thể hiện tính bạn có chút keo vì mang tính thu vào , thụ động , nhưng lộc tồn cũng hạn chế được tính phong tình của tham lang . Thực chất lá số này giàu được k phải nhờ song lộc mà từ hoá lộc ở phá quân và tham hoả và cặp song hao ở cung mão ( bạn nên tích tiền dưới dạng đất sẽ tốt hơn hoặc cũng có thể xem xu hướng kd đất chẳng hạn như môi giới nhà đất ... )
Điều nên nhớ duy nhất của tham lang cư tý là tránh việc "ý chí bạc nhược" tình or tiền chọn 1 thôi .
Em cảm ơn Bác! Phần “ý chí bạc nhược” tình cảm khó khăn lắm Bác ạ! Số E thân cư Thê nên tình cảm đúng là luỵ người phối ngẫu nhiều lắm ạ! E thì đào hoa được người khác giới thích vs tán nhiều nhưng rất là chung tình, chẳng giấu gì bác E yêu ng cũ là ng đầu tiên, sau khi chia tay thì tâm trí lao đao, đến tận bây giờ e vẫn còn tình cảm nhiều lắm ạ! Nhưng thôi cố gắng h tập trung làm kinh tế cho quên dần đi! Mà E nhìn vận 29-30 có vẻ phất hơn Bác ạ!
Đầu trang

tatuandan01
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tatuandan01 »

Trùng hợp ghê , lâu lâu lên thấy ls của bạn na ná của mình :D
Tập tin đính kèm
B0E01838-377F-43BC-BF1A-F883CE5AFEE0.jpeg (296.64 KiB) Đã xem 429 lần
Đầu trang

huy93monre
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tatuandan01 đã viết: 00:51, 03/12/21 Trùng hợp ghê , lâu lâu lên thấy ls của bạn na ná của mình :D
Lá của bạn không bị sát tinh hãm cung quan trọng nhiều nên đời sẽ khác, lá của bạn khá ổn đó
Được cảm ơn bởi: tatuandan01
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”