Làm sao nào để tận dụng cung Điền trạch đẹp một cách tốt nhất?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Làm sao nào để tận dụng cung Điền trạch đẹp một cách tốt nhất?

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

TrieuAnh đã viết: 22:45, 20/01/22
Hà Túc Đạo đã viết: 15:56, 20/01/22
TrieuAnh đã viết: 14:23, 20/01/22 Xin lỗi bạn chủ topic, chị mượn bài nhờ bạn Hà Túc Đạo cho mình xin vài lời về vận hạn năm 2022.
Mình quên nick cũ nên mượn nick của đứa Em.
Nhờ bạn Hà xem giúp mình vài lời cho năm mới.
Cảm ơn Hà Túc Đạo.
À, tôi nhớ ls này.
Gái 1977 còn ở diễn đàn này ko nhiều. Thế tử vi cư ngọ càng ít
Nick cũ của bạn là Thủy hay Thúy gì đó.
Năm 2022 ls này nhìn chung là xấu cho công việc và tiền bạc. Công việc rất mệt mỏi, bạn đang ở trong cơn sóng dữ, đấu tranh tùm lum, cạm bẫy rất nhiều. Bạn cô đơn nhìn 2 phe Thần Phật đánh nhau. Tin tốt là ko hình tù hay phá sản. Tiền bạc có bị ảnh hưởng nhưng ko quá nghiêm trọng. Chú ý sức khỏe nhất là các cơ vận động và dang thần kinh huyết áp.

Lời khuyên: thủ chắc cái mình có, ko xía vào chuyện xã hội. Nếu cần đi lại thì nên đi taxi hoặc thuê tài xế, ko tự lái xe khi tâm trạng ko ổn định, ko trèo leo cao lúc áp huyết thấp để tránh té ngã, ăn uống điều độ để ko bị tăng xông hay tụt huyết áp. Tâm lý lạc quan, ko nóng giận hay lo lắng vì hạn xấu sẽ ko kéo dài mãi.

Chúc may mắn
Cảm ơn anh Hà.
Anh nhớ đúng rồi, 2 năm rồi em có nhờ a xem và năm nay cũng vậy.
Trong ls anh nói khá rõ và chân thành cảm ơn anh đã cho lời khuyên nhưng em muốn nhờ anh xem thêm giúp gia đạo và công việc của e có gì thay đổi không?.
Gia đạo thuộc về cách cục đại hạn thôi chứ tiểu hạn ko có. Gia đạo tiếp tục bất ổn nhưng đã khá hơn 2021. Quá trình này kéo dài 6 năm từ 2019, nặng nhất là 2021 thôi. 2022 ko có thay đổi gì.
Công việc 2022 xấu nhưng tín hiệu thay đổi việc kiểu đổi việc, đổi công ty là ko rõ ràng. Ví dụ bạn muốn đột phá, muốn sáng tạo, muốn thêm hướng phát triển mới trong sự nghiệp nhưng các định hướng mới đều ko bằng hiện tại. Hoặc muốn chuyển việc nhưng chưa có nơi tiếp nhận. Chứ ko thấy bắt buộc kiểu bạn bị buộc thôi việc.
Tôi ko thấy thay đổi là tốt, dù sao thì hạn xấu về cv chỉ là tiểu hạn và cũng sắp qua thời gian xấu nhất rồi. Chắc chỉ tầm nửa năm thôi. Hết mưa thường sẽ có cầu vồng.
Cứ ở lại đi, thậm chí có thể bạn còn đc thăng chức đó, kiểu bị đẩy lên cao để gánh tồn tại của ban lãnh đạo cũ ấy :))

@: Tử vi chỉ là 1 góc nhìn khác, đôi khi đúng, đôi khi thú vị. Nên tôi nói hay khuyên gì thì cũng chỉ là để bạn tham khảo, quyết định chính vẫn phải dựa trên tình hình thực tế của bạn. Cái này tôi hoàn toàn ko rõ :))

Ariance đã viết: 21:20, 20/01/22
Hà Túc Đạo đã viết: 12:42, 20/01/22 :))

Để anh tả Ariance cho mà xem. :))
Mặt vuông tròn, hơi dài. Da trắng nhưng ko đc min và đẹp, hay bị bệnh về da kiểu trứng cá hay mụn, nám. Mắt to, hiền, 2 mí, cận nhẹ 2 mắt ko đều, mắt phải thái âm có lẽ nặng hơn, miệng nhỏ môi dầy, răng đều và đẹp, cao tầm 1m63 nặng tầm 60kg, 86_68_91
Cảm ơn anh, nhưng anh tả em đẹp thêm 50% rồi, em chỉ bằng nửa số ấy thôi :">
Điêu. Tôi là truyền thuyết rồi, đã coi là chẳng bao giờ sai
xấu đi 50% thì có thể chứ đẹp hơn 50% sao đc :))
Được cảm ơn bởi: Ariance, TrieuAnh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Chắc Arian sẽ bị anh nào đó lừa sau đó anh đó sẽ bị Arian lừa lại và hai anh chị sống hạnh phúc với nhau trọn đời. Công lao cũng nhờ tấm hình năm ấy 😅
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:00, 21/01/22
Điêu. Tôi là truyền thuyết rồi, đã coi là chẳng bao giờ sai
xấu đi 50% thì có thể chứ đẹp hơn 50% sao đc :))
Thật mà anh :)) Cứ nửa câu đúng lại nửa câu chệch, 1 câu đúng lại 1 câu chệch anh à. Nhưng vì nó đúng - chệch nhịp nhàng nên đọc cũng hay lắm :))

Mặt em tròn, có thể ở góc chụp nào đó trông có nét vuông, nhưng chủ yếu là tròn đầy. Da trắng, trước vẫn mịn, không hiểu sao từ 1 năm trở lại đây tự dưng mọc nhiều mụn hơn. Mắt to (do đeo kính cận lâu năm nên lồi :))) Đúng là 2 mí, 2 mắt cận lệch nhau, nhưng mắt trái cận nặng hơn. Miệng với môi bình thường (miệng nhỏ môi dày hay không chắc cũng tùy từng người nhìn). Răng xấu, cao tầm 1m59 (cũng gần 1m63 như anh nói), nhưng béo hơn con số 60kg của anh, ngực to hông to mỡ bụng lại càng dày :-<

(Nên bạn hoavan chạy nhanh là vừa :)))

Anw, đọc bài chị bên trên mới thấy chưa nhờ anh xem kỹ năm nay 2022 giúp em ;;) Hihi tuy anh nói không xem nữa rồi nhưng vẫn cố hỏi thêm 1 câu, trả lời hay không tùy hứng anh ạ :)) Anh chỉ mới nói em có hạn cưới rất rõ trong năm nay, còn công việc tiền bạc tinh thần sức khỏe của em có gì khá khẩm hơn không anh ;;)
Sửa lần cuối bởi Ariance vào lúc 09:19, 21/01/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

TrieuAnh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TrieuAnh »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:00, 21/01/22
TrieuAnh đã viết: 22:45, 20/01/22
Hà Túc Đạo đã viết: 15:56, 20/01/22

À, tôi nhớ ls này.
Gái 1977 còn ở diễn đàn này ko nhiều. Thế tử vi cư ngọ càng ít
Nick cũ của bạn là Thủy hay Thúy gì đó.
Năm 2022 ls này nhìn chung là xấu cho công việc và tiền bạc. Công việc rất mệt mỏi, bạn đang ở trong cơn sóng dữ, đấu tranh tùm lum, cạm bẫy rất nhiều. Bạn cô đơn nhìn 2 phe Thần Phật đánh nhau. Tin tốt là ko hình tù hay phá sản. Tiền bạc có bị ảnh hưởng nhưng ko quá nghiêm trọng. Chú ý sức khỏe nhất là các cơ vận động và dang thần kinh huyết áp.

Lời khuyên: thủ chắc cái mình có, ko xía vào chuyện xã hội. Nếu cần đi lại thì nên đi taxi hoặc thuê tài xế, ko tự lái xe khi tâm trạng ko ổn định, ko trèo leo cao lúc áp huyết thấp để tránh té ngã, ăn uống điều độ để ko bị tăng xông hay tụt huyết áp. Tâm lý lạc quan, ko nóng giận hay lo lắng vì hạn xấu sẽ ko kéo dài mãi.

Chúc may mắn
Cảm ơn anh Hà.
Anh nhớ đúng rồi, 2 năm rồi em có nhờ a xem và năm nay cũng vậy.
Trong ls anh nói khá rõ và chân thành cảm ơn anh đã cho lời khuyên nhưng em muốn nhờ anh xem thêm giúp gia đạo và công việc của e có gì thay đổi không?.
Gia đạo thuộc về cách cục đại hạn thôi chứ tiểu hạn ko có. Gia đạo tiếp tục bất ổn nhưng đã khá hơn 2021. Quá trình này kéo dài 6 năm từ 2019, nặng nhất là 2021 thôi. 2022 ko có thay đổi gì.
Công việc 2022 xấu nhưng tín hiệu thay đổi việc kiểu đổi việc, đổi công ty là ko rõ ràng. Ví dụ bạn muốn đột phá, muốn sáng tạo, muốn thêm hướng phát triển mới trong sự nghiệp nhưng các định hướng mới đều ko bằng hiện tại. Hoặc muốn chuyển việc nhưng chưa có nơi tiếp nhận. Chứ ko thấy bắt buộc kiểu bạn bị buộc thôi việc.
Tôi ko thấy thay đổi là tốt, dù sao thì hạn xấu về cv chỉ là tiểu hạn và cũng sắp qua thời gian xấu nhất rồi. Chắc chỉ tầm nửa năm thôi. Hết mưa thường sẽ có cầu vồng.
Cứ ở lại đi, thậm chí có thể bạn còn đc thăng chức đó, kiểu bị đẩy lên cao để gánh tồn tại của ban lãnh đạo cũ ấy :))

@: Tử vi chỉ là 1 góc nhìn khác, đôi khi đúng, đôi khi thú vị. Nên tôi nói hay khuyên gì thì cũng chỉ là để bạn tham khảo, quyết định chính vẫn phải dựa trên tình hình thực tế của bạn. Cái này tôi hoàn toàn ko rõ :))
Cảm ơn anh Hà rất nhiều.
Chúc anh năm mới bình an, vạn sự như ý và luận giải giúp thiên hạ vượt qua đại hạn cuộc đời.
Được cảm ơn bởi: Ariance, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mấy cái đó tôi chém thêm vào để Hoa vân dễ tưởng tượng thôi chứ sao chính xác đc đến từng cm hay từng kg đc :))
Nếu chuẩn đc đến chiều cao, cân nặng và cả số đo 3 vòng thì ko phải là tử vi mà là hacker mail, hack fb rồi :))
Và bạn cũng ko phải người mà là manocanh :))

Nói chung, 2022 của Ariance đẹp. Hạn cưới là tốt nhất. Nếu ko sẽ đẹp về cái khác, ví dụ công danh hay tiền bạc. Nếu cách đây 4 năm thì ko nói. Nhưng giờ 2022 thì tôi hy vọng là bạn sẽ bị lừa tình. Tốt nhất là bị lừa cả đời ko thức tỉnh :))

Nhân sinh như mộng, nếu là mộng đẹp thì tốt nhất là ko tỉnh lại làm gì :-S
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Ariance
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Post nói về 2022 của Ariance chưa chắc đã đúng cho Lộ nha. 2 đứa chỉ giống đến năm cuối dh thôi.
Đừng có thanks, please
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 09:38, 21/01/22 Mấy cái đó tôi chém thêm vào để Hoa vân dễ tưởng tượng thôi chứ sao chính xác đc đến từng cm hay từng kg đc :))
Nếu chuẩn đc đến chiều cao, cân nặng và cả số đo 3 vòng thì ko phải là tử vi mà là hacker mail, hack fb rồi :))

Nói chung, 2022 của Ariance đẹp. Hạn cưới là tốt nhất. Nếu ko sẽ đẹp về cái khác, ví dụ công danh hay tiền bạc. Nếu cách đây 4 năm thì ko nói. Nhưng giờ 2022 thì tôi hy vọng là bạn sẽ bị lừa tình. Tốt nhất là bị lừa cả đời ko thức tỉnh :))

Tình yêu đã phai mờ như hoa nở không màu :))
86 68 91 😆
Đầu trang

Muathu88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muathu88 »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:59, 21/01/22 Post nói về 2022 của Ariance chưa chắc đã đúng cho Lộ nha. 2 đứa chỉ giống đến năm cuối dh thôi.
Đừng có thanks, please
Ở diễn đàn không có nút “haha” nhỉ, nếu có thì đã thả cho bạn 1 cái.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

hoavan004 đã viết: 10:06, 21/01/22
Tình yêu đã phai mờ như hoa nở không màu :))
86 68 91 😆
Nếu hoa hương đã nhạt
Chỉ vì số đo này
Thì em cũng không tiếc
Hãy cứ để hương bay :))

Hà Túc Đạo đã viết: 09:38, 21/01/22 Mấy cái đó tôi chém thêm vào để Hoa vân dễ tưởng tượng thôi chứ sao chính xác đc đến từng cm hay từng kg đc :))

Cám ơn anh, việc còn lại là phần em rồi B-) Bị lừa tình, đôi khi cũng là vì chấp nhận để bị lừa vậy. Hy vọng sẽ gặp người khiến em chấp nhận :"> Kết quả năm nay ra sao, cuối năm em sẽ phản hồi anh nhé :x
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Dòng đời cứ đổi thay
Riêng mình ta chờ đợi
Mịt mù trong bóng tối
Thiên đường quá xa xôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”