Nhờ các bác xem dùm cung Tử

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
AlexDuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các bác xem dùm cung Tử

Gửi bài gửi bởi AlexDuong »

Đại hạn tử tham và sát phá tham nên cái gì cũng xảy ra nhanh.
Đại hạn có kiếp hình là có dấu hiệu bị mổ xẻ theo sách tvdstb vd thái thứ lang.
Năm vừa rồi lưu thái tuế cung tật nên có vấn đề về sỏi túi mật nên phải cắt bỏ túi mật. Rất đúng bài kình dương cư ngọ phi yểu tất hình thương. Hình thương là cắt bỏ bộ phận trên cơ thể , cũng may bộ phận bị cắt là túi mật cũng ko ảnh hưởng nhiều.

Tiểu hạn tại Hợi bị bè lũ không kiếp linh tinh hoả linh kiếp sát nên phải mổ lại . Mổ lần đầu nội soi thì bị hẹp ống mật chủ nên phải mổ banh ra để lắp ống dẫn lưu mất 1 tháng nằm viện và 1 tháng điều trị tại nhà đúng là số mệnh ko muốn mổ cũng ko được.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

AlexDuong đã viết: 21:38, 21/01/22 Đại hạn tử tham và sát phá tham nên cái gì cũng xảy ra nhanh.
Đại hạn có kiếp hình là có dấu hiệu bị mổ xẻ theo sách tvdstb vd thái thứ lang.
Năm vừa rồi lưu thái tuế cung tật nên có vấn đề về sỏi túi mật nên phải cắt bỏ túi mật. Rất đúng bài kình dương cư ngọ phi yểu tất hình thương. Hình thương là cắt bỏ bộ phận trên cơ thể , cũng may bộ phận bị cắt là túi mật cũng ko ảnh hưởng nhiều.

Tiểu hạn tại Hợi bị bè lũ không kiếp linh tinh hoả linh kiếp sát nên phải mổ lại . Mổ lần đầu nội soi thì bị hẹp ống mật chủ nên phải mổ banh ra để lắp ống dẫn lưu mất 1 tháng nằm viện và 1 tháng điều trị tại nhà đúng là số mệnh ko muốn mổ cũng ko được.
anh cung Mệnh là Thái Dương hành Hỏa tọa ở cung Ngọ, Mệnh Hỏa, sinh giờ thìn ( ban ngày), sinh tháng 9 âm Hỏa khí vẫn mạnh ( Hỏa mộ ở Tuất), Mệnh Thân thuộc vòng Thái Tuế, cung Thân tuy VCD nhưng cũng khá. Mệnh Thân như vậy cũng là thuận lợi. Kình hãm ở Ngọ, nhưng có Xương đồng cung nên cũng bớt hãm đi, Thái Dương miếu địa ở Ngọ cũng có uy lực khống chế được Kình.
Được cảm ơn bởi: AlexDuong
Đầu trang

AlexDuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thế nên a cũng may mắn vượt qua được nhiều hạn em ạ. Chứ không vào hạn nặng cũng khó qua
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

AlexDuong đã viết: 22:11, 21/01/22 Thế nên a cũng may mắn vượt qua được nhiều hạn em ạ. Chứ không vào hạn nặng cũng khó qua
Anh cũng may mắn khác là các đế tinh : Tử Vi, Thiên Phủ, Nhật Nguyệt đều khá, ko kém. Cung Phúc tốt, đó cũng là 1 may mắn vì Phúc là 1 cung rất quan trọng trong lá số.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Cung Tử Tức anh đẹp. Con cái ngoan, thành đạt.

Địa Kiếp ở lá số này là rủi ro sẩy thai. Anh chị có bị sẩy đứa nào không?

Sống chết là do thời sắp đặt. Mình không đoán được đâu.

Em có 2 ông bác là anh em sinh đôi. Một người bác do thai yếu, vừa sinh ra đã mất. Ông bác còn lại sống đến gần hay qua 90 tuổi mới mất.
Đầu trang

AlexDuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bác coco87:
Dạ có. Chính xác bác ạ. Tuy nhiên chuyện đã qua lâu rồi.
Đó là những cú sốc đối với em.
Cung tử có địa kiếp xấu ngoài ra có phục binh tướng quân là có con dị bào(tvdstb vdttl), cung âm là cùng mẹ khác cha. Có thiên quan thiên phúc là phải chịu thua thiệt về đường con cái nên sống đúng số mệnh ạ.

Có cao thủ nói cung vcd có bộ địa kiếp, địa không thiên không là bộ trong bộ ngũ không nên sức công phá hoạch phát rất mạnh. Kiểu vcd đắc tam không. Tôi thì ko hiểu ý nghĩa của việc này. Ko hiểu vì sao vcd bị các sao không tàn phá lại tốt. Tuy nhiên thực tế đã bị bầm dập về nó khá nhiều rồi còn hậu vận chưa biết. Tuy nhiên con cái hiện giờ học hành tốt ngoan. Đứa lớn ( con riêng) thì đã đi du học. Hy vọng sau này bọn nó thành đạt bác ạ.
Xin hỏi bác thêm là hạn 56-66 thế nào ạ. Thấy không kiếp lĩnh hoả kiếp sát e chừng sẽ có chuyện ạ
Gửi huysen
Cung phúc anh thì có sao hoá kị a cũng ko biết thế nào nhưng đã trải qua hạn đó rồi . Hạn đó có thiên mã song hao nên anh xuất ngoại học hành ở nước ngoài. Tuy nhiên cũng ko được ưng ý lắm. Tuy nhiên tiền bạc tiêu xài thoải mái vì có học bổng và đi làm.
Cũng nói thêm là anh có đủ bộ lục bại song hao tang hổ khốc hư tại mệnh thân nhưng lại đắc địa. Bộ sao này cũng làm anh thất bại rất nhiều nhưng nhờ thất bại nên anh cũng không bị lặp lại các sai lầm trong quá khứ nữa.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

AlexDuong đã viết: 20:12, 21/01/22 Em không biết nói gì ngoài từ khâm phục. A nói chính xác nội tâm của em. Tham sân si có đủ. Em hỏi vậy vì tử vi cũng như tử bình cần nhất là thân vượng mới gánh được tài quan mà giàu có, nếu không thì sẽ có tiếng mà ko có miếng hoặc vì tiền mà gặp hoạ.

Chính xác những gì anh nói. Tuổi trẻ quả là sống rất có lý tưởng nhưng dần dần cuộc sống làm mình cảm thấy sống thực tế hơn , cần vật chất hơn là danh vọng.

Theo anh lá số này thì đáng lo nhất là khía cạnh nào, hậu vận có gì đáng lo , phải chăng con cái là điều đáng lo ngại, vợ chồng có vấn đề gì ko ạ? Bệnh tật có vấn đề gì không ạ?
Lá số em về công danh tài lộc rất tốt. Sức khoẻ thì lưu ý các bệnh về tuỵ, gan mật, hô hấp.

Điểm yếu ở vấn đề con cái, vợ, đào hoa. Cung Thê này dễ hai đời vợ, hoặc vợ chồng phải có quãng thời gian xa cách nhau rất lâu rồi mới đoàn tụ. Bản thân em lại dính đào hoa sau khi lập gia đình. Vợ chồng hay xảy ra chiến tranh lạnh, nhưng rốt cuộc cũng làm lành.

PS: chúc mừng Coco lên chức bác nhé! :))
Đầu trang

AlexDuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lấy vợ đã qua 1 lần đò rồi thì có hoá giải được ko bác
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

AlexDuong đã viết: 10:16, 22/01/22 Lấy vợ đã qua 1 lần đò rồi thì có hoá giải được ko bác
Đó cũng là một yếu tố để vợ bạn dễ tha thứ cho bạn hơn mỗi lần bắt dc bạn “bóc bánh”! :))

Nhưng cái gì cũng phải có giới hạn nên bạn cũng cần kiềm chế trước các cô nàng trẻ trung xinh đẹp!

Ngoài ra, độ tuổi cũng là một yếu tố quan trọng. Tầm tuổi này là đã trãi nghiệm hầu hết sương gió tình đời rồi.

Vợ bạn hay ghen nên cũng phải ráng “tu thân”, nhịn “bóc bánh” tí cho nó an yên cuộc đời! :))
Đầu trang

AlexDuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nói chung bác nói quá chuẩn 😄

Vợ em hay theo dõi có đợt còn thuê cả thám tử bám theo.

Nhìn chung thì đến giờ đúng như bác nói thi thoảng có tý cãi nhau xong rồi thôi.

Cung vợ em có thiên đồng là sao hiền mà lấy cô vợ khôn lắm , em có linh tinh tý là biết ngay .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”