Nhờ các bác xem dùm cung Tử

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ các bác xem dùm cung Tử

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Thầy DKV vẫn còn bực vụ tử vi cư ngọ :))

Chí phèo thì cự đồng rõ rồi nhưng "giai tân" thì hình như sai số đó thầy DKV. Gái tham vũ khéo lắm chứ ko phũ vậy.

Mà chí phèo thực ra bản chất cũng ko tệ, thích giúp đỡ người khác. Chỉ là ko phân biệt đc đúng sai :)) tôi nhớ nó đánh giá trong những người xem cho nó thì trình độ thầy DKV là bét bảng thì phải, còn thèn chém gió thì giỏi nhất, đứng đầu. :))

Thực ra thì cũng tại các mem cũ ở diễn đàn này vài năm trước, xem sai thì đổi là sai giờ sinh, xem thì ít, dìm hàng, chửi nhau thì nhiều nên giờ họ sinh kháng thể :)

Kệ đi, người phải khác người thì cuộc đời mí thú vị. Có người đẹp zai nhưng thịt lại hôi như tôi thì cũng phải có người tử tế nhưng ngây thơ cả tin như thầy :))

Chúc mn có 1 cái tết thật đầm ấm và an yên giữa mùa covid
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

Hà Túc Đạo đã viết: 11:59, 22/01/22 Thầy DKV vẫn còn bực vụ tử vi cư ngọ :))

Chí phèo thì cự đồng rõ rồi nhưng "giai tân" thì hình như sai số đó thầy DKV. Gái tham vũ khéo lắm chứ ko phũ vậy.

Mà chí phèo thực ra bản chất cũng ko tệ, thích giúp đỡ người khác. Chỉ là ko phân biệt đc đúng sai :)) tôi nhớ nó đánh giá trong những người xem cho nó thì trình độ thầy DKV là bét bảng thì phải, còn thèn chém gió thì giỏi nhất, đứng đầu. :))

Thực ra thì cũng tại các mem cũ ở diễn đàn này vài năm trước, xem sai thì đổi là sai giờ sinh, xem thì ít, dìm hàng, chửi nhau thì nhiều nên giờ họ sinh kháng thể :)

Kệ đi, người phải khác người thì cuộc đời mí thú vị. Có người đẹp zai nhưng thịt lại hôi như tôi thì cũng phải có người tử tế nhưng ngây thơ cả tin như thầy :))

Anh đừng đục nước béo cò. Còn lá số em đúng giờ đấy đừng đổ lỗi cao siêu. Em lên đây xem rất trân trọng bác KhoaVan vì đã luận cho em cùgx như mọi người và theo dõi topic này thấy rất hay. Cảm nhận là người xem có trình độ và rất khâm phục. Nói đúng nói sai thì khó, chứ nói mắm nói muối buồn cười lắm í :). Thôi nói nhiều đâm ra nói dại. Em xin dừng ở đây để ko mess up topic của chủ nó.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Haha, nhạt hay mặn đôi khi ko phụ thuộc vào tay nghề đầu bếp mà là tùy khẩu vị từng người. Tôn trọng hay ko cũng vậy thôi :)

Chúc bạn trangross có 1 cái tết vui vẻ và đầm ấm
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 12:47, 22/01/22 Haha, nhạt hay mặn đôi khi ko phụ thuộc vào tay nghề đầu bếp mà là tùy khẩu vị từng người. Tôn trọng hay ko cũng vậy thôi :)

Chúc bạn trangross có 1 cái tết vui vẻ và đầm ấm
Em chúc anh, anh Khoa Văn và mọi người trên đây một cái tết an lành, ấm áp và đong đầy niềm hân hoan, nguyện ước thành hiện thực :) :x
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Dokhoavan, coco87
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Cảm ơn Hà Túc Đạo biệt danh Poly đã điểm lại lịch sử! :))

Hồi đó mình đang luyện Trung Châu Tam hợp phái, vốn gần với tử vi dân giả nên nhiều người thấy khác thì kì thị. Mình ghét nên luyện thêm Tứ Hoá phái để cho đám đó không biết thì hết nói! :))

Ai dè bén duyên với tứ hoá phái, ngộ ra nhiều điều cổ nhân đã giấu ta! Đây chính là phần “Số” trong Tử vi Đẩu Số mà cổ nhân đã giấu đi, chỉ thò ra cái phần “Đẩu” cho thiên hạ. Vì thiếu nên luận đoán có nhiều chỗ không ứng, thế là tự thêm thắt vào mỗi phái một kiểu, rồi đả kích nhau tùm lum! Cũng vì có chút giao tình trên Dd với Poly từ trước nên mình có nói chuyện này ở topic THM với ý là bạn biết thêm mà học, nhưng có vẻ bạn hiểu sai ý mình, có ý so kè hơn thua! Mình biết trình bạn đến đâu, nhưng vẫn trân trọng những kinh nghiệm cs mà bạn khuyên cho những người gặp khó đang đi tìm giải đáp. :))

Lá số Tranggross ứng số đấy! Vũ Tham thì đúng là ăn nói khéo, vì Tham lang đắc địa khéo léo đa tài đa nghệ, thông minh đa dục, rất có duyên với người khác giới, nên gọi là “ đào hoa chính”. Tuy nhiên, Tranggross lại bị Tham lang Hoá kị thì thành vô duyên, dù bản thân rất cố gắng làm duyên, trau chuốt, tô vẽ, chỉnh sửa sắc đẹp, nhưng lại không dc đón nhận vì hoá kị nó biến đổi tính chất hữu duyên của Tham lang thành vô duyên. Bạn hiểu không?

Cảm ơn Tranggross đã dũng cảm đứng ra nhận, vì anh đâu có nói là ai, chỉ là nhắc chung chung để những người khác đừng có cái thói vô ơn. Người ta đã bỏ thời gian ra xem miễn phí, khi không đúng ý mình thì thù oán là không đúng!
Điều đó cũng minh chứng cho tính thẳng thắn của Vũ khúc trong mệnh cách của bạn này!

Chúc mọi người vui vẻ! :))
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 13:56, 22/01/22

Cảm ơn Hà Túc Đạo biệt danh Poly đã điểm lại lịch sử! :))

Hồi đó mình đang luyện Trung Châu Tam hợp phái, vốn gần với tử vi dân giả nên nhiều người thấy khác thì kì thị. Mình ghét nên luyện thêm Tứ Hoá phái để cho đám đó không biết thì hết nói! :))

Ai dè bén duyên với tứ hoá phái, ngộ ra nhiều điều cổ nhân đã giấu ta! Đây chính là phần “Số” trong Tử vi Đẩu Số mà cổ nhân đã giấu đi, chỉ thò ra cái phần “Đẩu” cho thiên hạ. Vì thiếu nên luận đoán có nhiều chỗ không ứng, thế là tự thêm thắt vào mỗi phái một kiểu, rồi đả kích nhau tùm lum! Cũng vì có chút giao tình trên Dd với Poly từ trước nên mình có nói chuyện này ở topic THM với ý là bạn biết thêm mà học, nhưng có vẻ bạn hiểu sai ý mình, có ý so kè hơn thua! Mình biết trình bạn đến đâu, nhưng vẫn trân trọng những kinh nghiệm cs mà bạn khuyên cho những người gặp khó đang đi tìm giải đáp. :))

Lá số Tranggross ứng số đấy! Vũ Tham thì đúng là ăn nói khéo, vì Tham lang đắc địa khéo léo đa tài đa nghệ, thông minh đa dục, rất có duyên với người khác giới, nên gọi là “ đào hoa chính”. Tuy nhiên, Tranggross lại bị Tham lang Hoá kị thì thành vô duyên, dù bản thân rất cố gắng làm duyên, trau chuốt, tô vẽ, chỉnh sửa sắc đẹp, nhưng lại không dc đón nhận vì hoá kị nó biến đổi tính chất hữu duyên của Tham lang thành vô duyên. Bạn hiểu không?

Cảm ơn Tranggross đã dũng cảm đứng ra nhận, vì anh đâu có nói là ai, chỉ là nhắc chung chung để những người khác đừng có cái thói vô ơn. Người ta đã bỏ thời gian ra xem miễn phí, khi không đúng ý mình thì thù oán là không đúng!
Điều đó cũng minh chứng cho tính thẳng thắn của Vũ khúc trong mệnh cách của bạn này!

Chúc mọi người vui vẻ! :))
Thôi, em xin anh. Em cũng hết hồn với anh nhiều lần lắm rồi. Mạng mẽo này thích gì nói đấy cho sướng miệng thì ăn nói vô bờ là dĩ nhiên vì ai cấm ai. Xin anh đừng đánh giá ai chắc như đinh đóng cột qua lá số nhất là với đàn bà con gái và tự đắc là em cảm ơn anh lắm rồi anh vì đó là điều không nên. Ở đây, em tuy nhỏ nhưng em biết và cảm nhận dc Dd ai xem được và suy nghĩ họ đến đâu. Chán anh lắm cơ.
P/s em chỉ cho anh cách vô duyên trong lá số của em mà anh nói đúng thành sai, sai thành đúng nhé. Em đi đâu cũng có người thích, nhưng em ko thích ai và vì em thích người hơn em khiêm tốn lương thiện giỏi giang mà bản thân em kém cỏi nên ko tìm ra và lý do nào đó, em ko thích và ko hợp đàn ông VN. ( cái này chỉ cá nhân em thôi) nên em lên Dd vui là chính. Mà em quý mến anh vậy, em cho anh xem ảnh của em và người em thương, anh quay ra nói em tô vẽ, chỉnh sửa, vo duyên... có ai ko bực ko nào.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Cảm ơn em vì sự quý mến! Nhưng điều đó không có nghĩa là anh phải luận giải nó khác đi! Đứa ghét anh hay người thương anh, anh đều phải luận đúng bài! Đạo đức nghề nghiệp mà! :))

Em bảo được quý mến thì đó là cảm nhận riêng của em, còn thực sự thì họ chưa hẳn.

Tham lang Hoá kị nó có tính chất không tốt như vậy. Nhưng bù lại, sẽ lợi cho theo đuổi các ngành về khoa học kỹ thuật. Vì sao? Sách vở không nói, nhưng có thể giải thích là hoá kị chủ về phản biện, mà khoa học kỹ thuật thì rất cần tư duy phản biện. Nhưng cũng vì điều đó mà mệnh người có hoá kị miệng lưỡi sắc lẹm! Đó cũng là căn nguyên biến cái hữu duyên thành vô duyên! Được mặt này thì mất mặt khác, thì cũng lẽ thường tình trong cs mà! :))

Ps: về cái vụ “tô vẽ,…nhưng không được chào đón” không phải nói cá nhân em, mà tất cả những ai mệnh cách Tham lang Hoá kị đều có tính chất đó!
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thôi, tôi can 2 người

Topic của người ta và họ ko hiểu chúng ta nói chuyện gì.
Vào chúc tết 1 câu để chuẩn bị về quê mà thành khơi mào cãi vã.

Cơ mà tôi ủng hộ DKV việc yêu ghét nên tách bạch với chuyện tốt xấu. Cái gì ra cái đó. Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát, ko thể vì quý mà nói xấu thành tốt và ngược lại đc.
Còn ủng hộ bạn TR là thầy Văn chỉ nên xem những ls chuẩn như ls bạn chủ top thôi chứ đừng tham gia xd là ls đó có chuẩn hay ko?
Tôi mệnh Tham vũ tại mùi này, giáp quyền lộc kỵ. Và tôi có duyên hay vô duyên đố thầy biết :))
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 16:29, 22/01/22 Thôi, tôi can 2 người

Topic của người ta và họ ko hiểu chúng ta nói chuyện gì.
Vào chúc tết 1 câu để chuẩn bị về quê mà thành khơi mào cãi vã.

Cơ mà tôi ủng hộ DKV việc yêu ghét nên tách bạch với chuyện tốt xấu. Cái gì ra cái đó. Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát, ko thể vì quý mà nói xấu thành tốt và ngược lại đc.
Còn ủng hộ bạn TR là thầy Văn chỉ nên xem những ls chuẩn như ls bạn chủ top thôi chứ đừng tham gia xd là ls đó có chuẩn hay ko?
Tôi mệnh Tham vũ tại mùi này, giáp quyền lộc kỵ. Và tôi có duyên hay vô duyên đố thầy biết :))
Ừ! Mệnh Tham Vũ hay đấy! Dễ làm lãnh đạo tinh thần, tôn giáo! Trông bạn khá ứng đấy, bớt “đểu” một tí thì giống hơn! :))

Giáp lộc phía nào?
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Mà thầy DKV bao nhiu tuổi? tôi đoán thầy hơn tôi 1 vài tuổi.
45 chưa?
Sửa lần cuối bởi Polyrhythm vào lúc 16:53, 22/01/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”