THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Gửi bài gửi bởi Lamvy88 »

Em là nữ sinh năm 1988 nhưng chưa lập gia đình.
Bố mất sớm. Từ khi học cấp 3 thì mẹ liên tiếp vỡ nợ do cờ bạc phải bán hết nhà cửa. Và từ đó là chuỗi ngày đi trả nợ cho mẹ.
Dù em rất nỗ lực nhưng cho đến giờ mọi chuyện vẫn ngổn ngang. Chồng con chưa có mèo chó không nuôi.
Theo một số người thì cung Phúc Đức của em xấu. Mẹ lại xích mích với dòng họ nên tự cúng giỗ tại nhà chứ không theo trưởng nên càng khó cải số.
Cung tử tức có con dị bào còn Cô Thần Quả Tú nên càng khó lấy chồng.
Công danh cũng chưa ra đâu vào đâu.
Em muốn xin các bác cho một lời khuyên để hóa giải.
Tập tin đính kèm
unnamed.jpg (226.23 KiB) Đã xem 849 lần
Đầu trang

Tr Anh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Gửi bài gửi bởi Tr Anh »

Lamvy88 đã viết: 12:46, 25/01/22 Em là nữ sinh năm 1988 nhưng chưa lập gia đình.
Bố mất sớm. Từ khi học cấp 3 thì mẹ liên tiếp vỡ nợ do cờ bạc phải bán hết nhà cửa. Và từ đó là chuỗi ngày đi trả nợ cho mẹ.
Dù em rất nỗ lực nhưng cho đến giờ mọi chuyện vẫn ngổn ngang. Chồng con chưa có mèo chó không nuôi.
Theo một số người thì cung Phúc Đức của em xấu. Mẹ lại xích mích với dòng họ nên tự cúng giỗ tại nhà chứ không theo trưởng nên càng khó cải số.
''Từ khi học cấp 3 thì mẹ liên tiếp vỡ nợ do cờ bạc phải bán hết nhà cửa. Và từ đó là chuỗi ngày đi trả nợ cho mẹ''. Đọc mà thương chị quá!
Chắc chị cũng biết Thân cư ở cung nào thì cung ấy ảnh hưởng đến nửa đời sau của mình. Mà mẹ chị lại xích mích với họ hàng và tự cúng giỗ tại nhà. Theo em, mỗi khi trong dòng họ chị có cúng giỗ thì chị nên đến thắp hương cho các cụ. Mẹ chị không đi thì chị đi. Vì thường nơi thờ của dòng họ là các cụ ở đó.
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Ngày xưa ông bà nội sống với nhà mình và bố mình là út nhưng lo thờ cúng vì bác trưởng đã mất. Sau này bố mình và bà nội mất thì anh trưởng mới lo thờ cúng.
Tiếc cái là nhà ông bà sống mẹ mình bán đi, nên giờ mọi thứ dở dang...
Đầu trang

Tr Anh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tr Anh »

Lamvy88 đã viết: 14:43, 25/01/22 Ngày xưa ông bà nội sống với nhà mình và bố mình là út nhưng lo thờ cúng vì bác trưởng đã mất. Sau này bố mình và bà nội mất thì anh trưởng mới lo thờ cúng.
Ý e nói đến là nhà thờ các cụ từ thời xưa ấy ạ.
Giờ sự cũng đã rồi thì tìm cách thôi chị. Như nhà e nè, các bác, anh họ e chăm lo, thờ cúng nhà thờ Tổ rất cẩn thận. Nên a họ e rất phát, các ông, các bác trong họ thường rất thọ.
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tr Anh đã viết: 15:00, 25/01/22
Lamvy88 đã viết: 14:43, 25/01/22 Ngày xưa ông bà nội sống với nhà mình và bố mình là út nhưng lo thờ cúng vì bác trưởng đã mất. Sau này bố mình và bà nội mất thì anh trưởng mới lo thờ cúng.
Giờ sự cũng đã rồi thì tìm cách thôi chị. Như nhà e nè, các bác, anh họ e chăm lo, thờ cúng nhà thờ Tổ rất cẩn thận. Nên a họ e rất phát, các ông, các bác trong họ thường rất thọ.
Nhà các cụ là nhà mẹ chị đã bán đấy :( Nên giờ đang tính theo nhà trưởng khó quá thì trước giỗ chị xuống mộ vậy.
Mà mọi các cụ xa hơn thì lại là trưởng tộc thờ, họ chuyển hết về xa rồi. Chắc phải gửi giọt dầu hằng năm.
Được cảm ơn bởi: Tr Anh, Muathu88
Đầu trang

Tr Anh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tr Anh »

Lamvy88 đã viết: 15:09, 25/01/22
Tr Anh đã viết: 15:00, 25/01/22
Nhà các cụ là nhà mẹ chị đã bán đấy :( Nên giờ đang tính theo nhà trưởng khó quá thì trước giỗ chị xuống mộ vậy.
Mà mọi các cụ xa hơn thì lại là trưởng tộc thờ, họ chuyển hết về xa rồi. Chắc phải gửi giọt dầu hằng năm.
Dạ, vậy cũng được chị. Dù nghèo hay giàu thì mình cũng phải chăm lo cho các cụ chu đáo. Trước đây, e không tin đâu mà đến lúc gặp khó khăn mà lòng người thì hạn hẹp. E phải nương nhờ đến tâm linh Phật Quan Âm, hạn chế sát sinh,....
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn em. Nhiều lúc chị cũng. Tự AQ là Thân cư Phúc Đức tệ nhưng còn có cách hoá giải nếu nỗ lực :)
Đầu trang

Muathu88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muathu88 »

Lamvy88 đã viết: 12:46, 25/01/22 Em là nữ sinh năm 1988 nhưng chưa lập gia đình.
Chia sẻ cùng bạn. Mình bằng tuổi bạn và cũng đang độc thân vui tính. Theo mình được biết thì cung Phu bạn có Tuần cũng là một yếu tố khiến việc hôn nhân chậm muộn. Nhưng nhiều khi muộn một chút mà tránh được hình khắc chia ly thì cũng tốt hơn là kết hôn sớm mà đổ vỡ.
Trời không lấy hết của ai cái gì nên bạn hãy luôn cố gắng và lạc quan nhé. Hy vọng các cao nhân vào luận giúp bạn.
Được cảm ơn bởi: Lamvy88
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn Muathu88.
Mình không ái ngại quá nhiều về chuyện chồng con. Vẫn luôn tự AQ là ông trời cho sao hưởng vậy. Nhưng cố gắng mãi mà mọi thứ vẫn dở dang. Đôi khi cảm thấy bế tắc và cô độc vì không biết dựa vào đâu.
Mình cũng mệt mỏi thực sự về tiền bạc, phụ mẫu và công danh sự nghiệp dang dở. Nhiều lúc muốn đi xa để sống cho mình mà quá nhiều thứ níu chân rồi lại không đành.
Đầu trang

Muathu88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muathu88 »

Mình không rành về tử vi nên sẽ không đề cập tới nhé, để dành cho các chuyên gia giúp bạn.
Có điều mình xin góp ý chút về chuyện cờ bạc của mẹ bạn. Bạn nên cứng rắn với mẹ về vấn đề này, khuyên nhủ hay doạ sẽ không quan tâm đến việc nợ nần của mẹ nữa chẳng hạn. Nghiện cờ bạc thì rất khó bỏ nên nếu bạn không cứng rắn có khi phải trả nợ cả đời cho mẹ ấy.

Nếu có cơ hội thì bạn có thể tìm việc làm ở xa một chút xem sao, biết đâu cuộc sống sẽ may mắn hơn 😊.
Được cảm ơn bởi: Lamvy88
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”